[Thảo luận] Bạn gái em ngã ngựa

SantaFe_MLX

Xe buýt
Bác lại có cơ hội chăm sóc, âu yếm rồi còn kêu than gì nữa. :))

coolpix8700

Xe ngựa
Khách mà ngu ngơ không quen đi xe ô tô thì chuyện mở cửa bừa phứa là thường:77:
Lỗi là ở tài xế không nhắc nhở người ta
Em chẳng nói khách, nhiều bác lái xe, com lê, mỏ lết chỉnh tề đường đông mở cửa xe hết cỡ đứng thắt lại cái thắt cổ dùng gường chiếu hậu soi... cũng là chuyện vặt!
Nhưng sống chung với lũ phải có cách khong thì chết đuối, đi gần tới 1 cái xe đang đỗ, nếu thấy người ở trong thì dù là 2 hay 4B em cũng tránh xa ra. Cửa bất chợt mở ra nếu đi 4B cũng lôi thôi, 2B thì mình quay!

Chỉnh sửa cuối:

babinbon

Xe buýt
đúng là nhiều người họ ko để ý khi mở cửa xuống xe.lần sau rút kinh nghiệm thấy bất cứ xe nào chuẩn bị táp lề dừng tránh xa nó ra cho an toàn.

mazda 323

Xe tải
Thứ 7 Có câu chuyện nhạt muốn chia sẻ cùng các bác
Chả là hôm nay em với bạn gái (gf) em đang bon bon trên đường Phạm Văn Đồng
Tự dưng có chú khách đi taxi mở cửa bất chợt làm em không phản ứng kịp cái cửa xe nó vướng vào chân gf em làm gf em ngã sõng xoài xuống đường quay 2 vòng,xước hết cả chân tay, may không gãy tay chân,may mà không có chú công ten nơ + mấy chú hung thần đi đằng sau không thì....
Thầm cảm ơn các cụ tổ tiên đã phù hộ
Rất mong các bác đi 4b chú ý mở cửa xe phải chú ý nhìn người đi đường đằng sau
May quá,chúc mừng bác và GF nhé

Cường già

Xe tải
Cụ chủ thớt xem chương trình quảng cáo trên TV nhé em thấy đang quảng cáo loại kem thoa mờ sẹo đấy tiện thể mua tăng GF luôn lấy lòng cô ẻm biết đâu lại đươc cô ẻm hậu tạ, thì cụ lại được rên hừ hừ :))

duongtm

Xe tăng
Giật cả mình, cứ tưởng kỵ mã phong cơ.
Ý bác nói là thượng mã phong ah, hóm gớm :21: :21: :21:

Em đi bao giờ cũng khóa tổng, bao giờ dừng hẳn mới ra mở cửa.
Chẳng có ý nghĩa mấy, tốt nhất là cứ khóa hẳn cái cửa sau bên lái lại cho lành. Bác mở cửa chuyển cái "Child lock" sang ON cho em là yên tâm, cửa sau bên lái em toàn tự xuống mở cho lành. Mà trẻ con toàn ngồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

MrKuLong

Xe đạp
cũng vì vụ mở cửa này mà e thấy mấy chiếc taxi trong xigòn nó ko cho khách mở cửa bên trái. muốn chui ra thì ra bên phải hoặc chú tài xế xuống mở cửa từ bên ngoài. Chắc mấy chú taxi bị dính vụ này nhiều nên kinh nghiệm đây:41:

lolotica

Xe điện
Đọc tiêu đề cứ tưởng bạn gái đang phi ngựa thì bị ngã xuống :^)

Getz6329

Xe tải
Chúc mừng cụ
Thế là may rồi.
Vả lại em chỉ sợ nếu cụ đặt tít là " Em ngã ngựa vì bạn gái" thì em mới sợ chứ...

Chỉnh sửa cuối:

goodfornothing

Xe hơi
Thế là còn may rồi cụ ạ, thôi chăm sóc người ta đi chứ còn ngồi post bài gì nữa :)

Website
www.facebook.com
Nhà chùa khóa béng cái cửa sau bên lái lại bằng nút child lock. Thế là ổn.

Thằng Tây cũng thâm, nó ghi là "Child lock", nghĩa là mấy bố người nhớn mở cửa ko quan sát thì ý thức cũng chỉ bằng mấy đứa trẻ con, có khi còn kém.:)):))

KUKKU

Xe tăng
Nhà chùa khóa béng cái cửa sau bên lái lại bằng nút child lock. Thế là ổn.

Thằng Tây cũng thâm, nó ghi là "Child lock", nghĩa là mấy bố người nhớn mở cửa ko quan sát thì ý thức cũng chỉ bằng mấy đứa trẻ con, có khi còn kém.:)):))
:)):)):)):)):)) chỉnh không cần chuẩn :21::21::21:

blue esc

Xe tải
Em thấy mấy hãng taxi bây giờ cửa sau bên lái đều cắt khóa để cửa này chỉ có thể mở được từ bên ngoài (lái xe mở). Chắc bạn gái cụ gặp phải chú taxi dù. THôi, ko sao là may rồi, hi vọng chân tay bạn gái cụ ko bị sẹo.

Website
www.otofun.net
Ngay trước cửa Cty em 48 Thái Hà chiều 28 Tết có chú xe Ford, tài xế hẳn hòi chứ hổng phải khách gì mở cửa k0 cẩn thận để 1 chú 2B táng 1 phát vào gập cả cánh cửa. Cả 2 chú mặt mũi méo xệch :77:
Tối qua em cùng gấu và F1 nhớn đi qua ngõ Văn Chương đoạn gần Hồ Văn Chương, gần đến nơi nghe thấy rầm 1 cái, đến nơi nghe có tiếng phụ nữ nói "mày mở cửa phải nhìn chứ" và thấy anh tài chiếc xe tải 2,5t đang phân bua là "em mở có thấy ai đâu":(. Sau đó lên một đoạn khoảng 5m thì thấy 1 chú đang lồm cồm bò dậy cạnh đó là 1 con SH đổ kềnh. Sau khi chú kia bò được dậy, lại gần anh tài xe tải thì bỗng...bốp, bốp 2 phát, anh tài gần như ngã ngửa vì 2 cú đấm phát ra tiếng bốp vào má trái. Tiếp sau là một loạt những tiếng khác từ chân, tay của chú kia:77:. Gấu bắt em đi nhanh qua và em cũng không có ý định can thiệp vì thấy nhiều người vả lại chuyện đường không có ai mà người ta ngã như vậy thì em cũng đồ là anh tài mở cửa là cũng có khả năng cao.

Mong các bác khi mở cửa hoặc người nhà mở cửa đặc biệt chú ý vì đã có quá nhiều vụ oan uổng vì cái cửa mở ...bụp pát rồi:(. Thiệt hại không chỉ của riêng ai và cũng chẳng ai muốn.

alibibi

Xe tải
Nguy hiểm quá . Chia buồn với cụ nhé(k)

elmi

Xe tải
Em cũng chứng kiến một vụ ở đối diện khách sạn giảng võ. Hi hi đang ngồi cafe với thằng bạn thì thấy uỳnh cái. Nhìn ra thì thấy một mợ đi xe 82 ngã lăn ra, cửa lái của xe taxi đang mở. Em ngôi ngược chiều nên không nhìn lúc va chạm nhưng thằng bạn bảo là lái mở của khi xe đang đứng giữa đường thế là mợ 82 không phanh kịp táng luôn vào. May mà chỉ xước sát nhẹ. Xử hòa. Hihi. Taxi Mai Linh các bác à.

Em lái xe mà người nhà ngồi dưới phải ra phía bên lái thì em toàn ra trước rồi cảnh giới. Vì mình ngồi chỗ lái có gương dễ quan sát hơn

Vaan

Xe buýt
như thế là may rồi. bạn em hôm noel 2 đứa đưa nhau đi chơi,đang đi có con uaz lùi ra thế là mắc chân vào ba đờ sốc gãy chân.:102: thế là nằm 1 tháng luôn thằng bạn em còn không làm sao luôn xe còn xước tí nào:-)

lyt.dolce

Xe hơi
chia bùn với gf cụ...may mà ko sao...(b)(b)(b)

antheo_noileo

Xe điện
nhiều xe taxi đã khóa chốt cánh cửa sau bên lái để ko cho khách mở từ bên trong, lái xe hơi vất vả phải xuống mở cho khách nhưng rất an toàn.