[Đã bán] Bán gấp lô đất tại Hoài Đức

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
58,999,999 VNĐ

pokemon06

Xe tăng
Trường hợp lô đất cụ chủ là sang tên bình thường hay phải xây xong mới được sang tên cụ ?

18nlife

Xe tải
Theo quy định công chứng chuyển nhượng QSDD mà chậm sang tên sau 30 ngày có thể phạt lên đến 5tr đồng. Tuy nhiên, công chứng chuyển nhượng từ A sang B rồi. Sau đó có thể hủy công chứng được. Để chuyển nhượng thẳng từ người A sang người C để lách giảm phí thuế. Nhưng rủi ro là người A phải "hỗ trợ".
Riêng Uỷ quyền thì ko tham gia nhé, vì 1 người chết là ủy quyền hết tác dụng
Nói chung các trường hợp mua bán đất khác bình thường thì dành cho dân buôn đất, sành sỏi thôi.
Cảm ơn cụ, đoạn đầu em hiểu và cũng đã mua bán như vậy nhưng là với đất đấu giá, đất dịch vụ (cũng thường gửi thêm chút lộc cho A khi ký lại công chứng). Còn ủy quyền định đoạt thì em cũng hiểu nhưng chưa làm bao giờ, nhưng đúng là ko lường được TH một người mất là dở luôn.
Còn ở đây là đất mua trong dự án nên em chưa va bao giờ. Và như cụ Tuongtien1977 chia sẻ trên thì phải xây xong mới sang tên sổ đỏ được.
em cũng có một mảnh, hỏi thì dân ở đó nói phải xây 5 tầng, có hầm, xây xong mới sang tên sổ đỏ cụ ạ, khu này mà tự xây thì không có giá rẻ 2/3 đất dịch vụ bên cạnh đâu cụ ạ, mà giá cụ đã tham khảo thị trường chưa? cò mới gọi trả em 40 nhưng em không bán,

BMW X5

Xe buýt
Cảm ơn cụ, đoạn đầu em hiểu và cũng đã mua bán như vậy nhưng là với đất đấu giá, đất dịch vụ (cũng thường gửi thêm chút lộc cho A khi ký lại công chứng). Còn ủy quyền định đoạt thì em cũng hiểu nhưng chưa làm bao giờ, nhưng đúng là ko lường được TH một người mất là dở luôn.
Còn ở đây là đất mua trong dự án nên em chưa va bao giờ. Và như cụ Tuongtien1977 chia sẻ trên thì phải xây xong mới sang tên sổ đỏ được.
Đất dự án thì theo đúng nguyên tắc là phải xây mới sang tên được. Nhưng dưới này chưa xây vẫn sang tên được ( mất tiền lobby thôi) Hôm trước em vừa xuống khu này ngó xong :D

Tuongtien1977

Xe điện
Đất dự án thì theo đúng nguyên tắc là phải xây mới sang tên được. Nhưng dưới này chưa xây vẫn sang tên được ( mất tiền lobby thôi) Hôm trước em vừa xuống khu này ngó xong :D
cụ co mối lobby sang được tên sổ mách em với, sang được tên thì không có giá hiện nay đâu cụ

BMW X5

Xe buýt
cụ co mối lobby sang được tên sổ mách em với, sang được tên thì không có giá hiện nay đâu cụ
Nhường hai cụ chính chủ làm việc với nhau nhé. Em có số bạn MG dắt em đi xem đất cơ mà các cụ người thực việc thực dễ hơn.

Wellgym

Xe hơi
Cc cho hỏi đất đấu giá đã có sổ thì có sang tên đc ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng