[Funland] Bàn ghế công thái học cho trẻ em có tác dụng gì không?

mrvl13

Xe tải
Thôi cụ ợ, trông như ở bệnh viện ý. Bọn bé tí đã đc bố mẹ tiêu xài kiểu này lớn nó thành rích kít, tỷ lệ thành công ko cao bằng bọn ngồi xổm học đèn dầu đâu. Mà tỷ lệ hư lại cao
Hoặc là thớt này toàn phân khúc khách hàng Thái Công công thì em so ri
Một lời khẳng định rất đanh thép :)))

cuabacang

Xe tải
Các cụ cứ bảo ngày xưa ko cần chứ em chỉ muốn hồi bé có được nhiều thứ hay ho như bây giờ thôi, mũ đeo tròn đầu trẻ em này, em bị méo đầu hồi nhỏ do nằm nhiều

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Bé nhà em chuẩn bị vào lớp 1, em tìm mua bàn ghế cho cháu, thấy nhiều loại công thái học cho trẻ em, giá toàn gần chục củ đến hơn chục củ. Không biết có bác nào dùng rồi thì thấy có công dụng gì không ạ? Hay lại một món đồ mà các đơn vị buôn biết cha mẹ không bao giờ tiếc tiền cho con cái nên cứ phang đắt thật lực vào ạ?
Cũng xin một vài gợi ý của các bác nếu bộ bàn ghế cho các cháu có tác dụng tốtạ.

View attachment 7218708
Đây là ảnh cu con nhà em, bộ này dành cho người lớn, em "độ" một tẹo để cháu có thể dùng từ lớp 1 đến lớn luôn:

Giờ cháu đang nghỉ hè, vì thế hiện giờ mẹ cháu dùng là chính

Cháu bảo ngồi thích hơn bộ bàn ghế cũ Doremon bằng gỗ nhiều, êm, thoáng mát mông, lưng. Như vậy đã là có tác dụng chưa cụ? Chứ giờ nó còn nhỏ quá, chưa thể "review" kỹ hơn được. Hay phải chờ cháu đến năm 30-40 tuổi vẫn dùng bộ bàn ghế này và không có vấn đề gì về cột sống thì mới gọi là có tác dụng?
Bây giờ em mà bảo nó ngồi lại bộ bàn ghế cũ còn lâu nó mới chịu :))

Bộ bàn ghế Doremon cũ của 2 đứa nhà em

Như nhiều cụ đã phân tích, trẻ nhỏ vẫn còn đang phát triển, abc, xyz, ghế nọ ghế kia không cần thiết ... Cá nhân em thấy... đúng mà ;)
Bởi vì hồi cấp 1 em còn không có ghế mà ngồi, lấy giường làm ghế luôn, bàn học đặt cạnh giường. Mãi đến năm lớp 6 mới có cái ghế để ngồi, đến giờ em vẫn ok, ngày ngồi 8 tiếng.

Nhưng giờ xã hội đi lên, em và các cụ vẫn đang "cày" để lo cho các cháu. Không thể nói ngày xưa bố mày làm gì có ghế mà dùng, giờ bắt nó cũng giống mình được đúng không ạ :D

Bản chất cái bàn cái ghế chỉ là một công cụ mà thôi, đều để ngồi học, làm việc cả. Nó có cái this cái that, có độ "sướng" khác nhau. Tùy nhu cầu sử dụng, điều kiện kinh tế mà các cụ cân nhắc lựa chọn cho các cháu. Em biết có cụ mua 1 chiếc ghế giá gần 50tr cho cháu đang học lớp 2 @-) (à, nhà cụ ấy ở bên Vin hôm Ri vờ sai)

Em đã có bài viết chọn bàn ghế cho trẻ em, các cụ có thể tham khảo thêm ở ĐÂY nhé. Ngoài bàn ghế ra thì một tư thế ngồi đúng cũng là một điều đáng lưu ý đấy ạ. Các cụ cũng nên nắm được để còn bảo các cháu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

largo_kent

Xe buýt
Đây là ảnh cu con nhà em, bộ này dành cho người lớn, em "độ" một tẹo để cháu có thể dùng từ lớp 1 đến lớn luôn:

Giờ cháu đang nghỉ hè, vì thế hiện giờ mẹ cháu dùng là chính

Cháu bảo ngồi thích hơn bộ bàn ghế cũ Doremon bằng gỗ nhiều, êm, thoáng mát mông, lưng. Như vậy đã là có tác dụng chưa cụ? Chứ giờ nó còn nhỏ quá, chưa thể "review" kỹ hơn được. Hay phải chờ cháu đến năm 30-40 tuổi vẫn dùng bộ bàn ghế này và không có vấn đề gì về cột sống thì mới gọi là có tác dụng?
Bây giờ em mà bảo nó ngồi lại bộ bàn ghế cũ còn lâu nó mới chịu :))

Bộ bàn ghế Doremon cũ của 2 đứa nhà em

Như nhiều cụ đã phân tích, trẻ nhỏ vẫn còn đang phát triển, abc, xyz, ghế nọ ghế kia không cần thiết ... Cá nhân em thấy... đúng mà ;)
Bởi vì hồi cấp 1 em còn không có ghế mà ngồi, lấy giường làm ghế luôn, bàn học đặt cạnh giường. Mãi đến năm lớp 6 mới có cái ghế để ngồi, đến giờ em vẫn ok, ngày ngồi 8 tiếng.

Nhưng giờ xã hội đi lên, em và các cụ vẫn đang "cày" để lo cho các cháu. Không thể nói ngày xưa bố mày làm gì có ghế mà dùng, giờ bắt nó cũng giống mình được đúng không ạ :D

Bản chất cái bàn cái ghế chỉ là một công cụ mà thôi, đều để ngồi học, làm việc cả. Nó có cái this cái that, có độ "sướng" khác nhau. Tùy nhu cầu sử dụng, điều kiện kinh tế mà các cụ cân nhắc lựa chọn cho các cháu. Em biết có cụ mua 1 chiếc ghế giá gần 50tr cho cháu đang học lớp 2 @-) (à, nhà cụ ấy ở bên Vin hôm Ri vờ sai)

Em đã có bài viết chọn bàn ghế cho trẻ em, các cụ có thể tham khảo thêm ở ĐÂY nhé. Ngoài bàn ghế ra thì một tư thế ngồi đúng cũng là một điều đáng lưu ý đấy ạ. Các cụ cũng nên nắm được để còn bảo các cháu nhé.
Cảm ơn cụ, em đã chốt mua 1 bộ bàn ghế công thái học cho cháu, ghế lưới luôn ạ

xedieu

Xe cút kít
Ngày xưa học ít, giờ ngồi nhiều.

Bé nhà em chuẩn bị vào lớp 1, em tìm mua bàn ghế cho cháu, thấy nhiều loại công thái học cho trẻ em, giá toàn gần chục củ đến hơn chục củ. Không biết có bác nào dùng rồi thì thấy có công dụng gì không ạ? Hay lại một món đồ mà các đơn vị buôn biết cha mẹ không bao giờ tiếc tiền cho con cái nên cứ phang đắt thật lực vào ạ?
Cũng xin một vài gợi ý của các bác nếu bộ bàn ghế cho các cháu có tác dụng tốtạ.

View attachment 7218708
Chả tác dụng gì cụ ạ, em mua cho con vịt về chị ấy có ngồi đúng tư thế đâu, được lúc thì ngả ngốn các kiểu. Như em ngồi máy tính cũng thế, được tí thì cũng nằm bố nó ra ghế chứ có công với thái gì đâu.

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Cảm ơn cụ, em đã chốt mua 1 bộ bàn ghế công thái học cho cháu, ghế lưới luôn ạ

View attachment 7261897
Wow, bộ này của cụ đẹp quá. Em không bán bàn ghế trẻ em nhưng cũng có tham khảo khá nhiều bộ. Ghế full lưới mà dành cho trẻ em thế này ở VN không nhiều chỗ bán

Chỉnh sửa cuối:

KD.Phúc VInh

Xe máy
Liên quan 1 chút là bên em có GHẾ VĂN PHÒNG CÔNG THÁI HỌC XIAOMI HDABA cho người lớn nha

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ cứ bảo ngày xưa ko cần chứ em chỉ muốn hồi bé có được nhiều thứ hay ho như bây giờ thôi, mũ đeo tròn đầu trẻ em này, em bị méo đầu hồi nhỏ do nằm nhiều
View attachment 7219243
Mũ này đội 24/24 cả ngủ lẫn thức à cụ, ngủ thì chống méo đầu, thức thì chơi hay va đập thì như mũ bảo hiểm, để bảo vệ đầu cho trẻ à

cuabacang

Xe tải
Mũ này đội 24/24 cả ngủ lẫn thức à cụ, ngủ thì chống méo đầu, thức thì chơi hay va đập thì như mũ bảo hiểm, để bảo vệ đầu cho trẻ à
Đúng rồi cụ, nhưng thường thì lúc nó không nằm tháo ra chút cho thoáng đầu và còn vs mũ

meodenminh

Xe điện
Có hơn ít nhưng không có cũng chả sao. Con cụ bị vẹo gù cận do những thứ khác chứ ko phải vì ngồi

BinhminhSG

Xe buýt
Phú quý sinh lễ nghĩa thôi, có tiền thì mua, không tiền thì ngồi chõng tre cũng chả sao.

tieunhupha

Xe điện
Em bỏ mớ tiền ra mua bàn cho đội sửu nhi và bắt con ngồi thẳng những lúc dí sát mắt nhưng thật là cái ghế đó ngồi khó chịu bỏ xừ, thỉnh thoảng em ngồi ké tí cũng chỉ được vài phút.

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Em bỏ mớ tiền ra mua bàn cho đội sửu nhi và bắt con ngồi thẳng những lúc dí sát mắt nhưng thật là cái ghế đó ngồi khó chịu bỏ xừ, thỉnh thoảng em ngồi ké tí cũng chỉ được vài phút.
Ghế trẻ em cái loại ngồi xuống nó fix luôn khó chịu lắm cụ ạ. Cụ cứ mua ghế người lớn loại xịn rồi kê thêm cái tựa lưng 200k như em là ổn

dalink

Xe điện
Chả hiểu sao giờ chiêu trò ra cái từ thái công học nghe phát tởm. Nhìn cái bàn có rợn người như trong bv không? Em thì đơn giản, em tới trường con xem họ dùng bàn gì thì mua đúng loại đó. Bộ của Hoà Phát hay Xuân Hoà gì đó gần 2 tr cả bàn ghế. Còn học vừa thôi, đi đứng thẳng lên, k ngồi vật vã trên bàn thì chả cong hay vẹo được.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Bàn ghế trẻ em ngồi học quan trọng là đúng kích cỡ điều chỉnh được chiều cao, tư thế ngồi cho các cháu sao cho hợp ký là được, chứ công kiếc cái mẹ gì mà chục triêu với mấy chục triệu bộ bàn học. Phí tiền!

caisua

Xe lăn
Thôi cụ ợ, trông như ở bệnh viện ý. Bọn bé tí đã đc bố mẹ tiêu xài kiểu này lớn nó thành rích kít, tỷ lệ thành công ko cao bằng bọn ngồi xổm học đèn dầu đâu. Mà tỷ lệ hư lại cao
Hoặc là thớt này toàn phân khúc khách hàng Thái Công công thì em so ri
2 đứa nhà em ngồi từ nhỏ mà giờ em phát sợ vì cái thói tiết kiệm thái quá của chúng nó. Thằng lớn đi làm lương có 12tr mà sau 7 tháng thấy có hơn 6 chục mang đi gửi tiết kiệm, hay nó thó cái gì của cty nhỉ. Con nhóc lớp 10 cũng ăn tiêu dè xẻn, mua cho cái gì cũng kêu đắt quá nhưng ... vẫn dùng rất khoái trá

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Chả hiểu sao giờ chiêu trò ra cái từ thái công học nghe phát tởm. Nhìn cái bàn có rợn người như trong bv không? Em thì đơn giản, em tới trường con xem họ dùng bàn gì thì mua đúng loại đó. Bộ của Hoà Phát hay Xuân Hoà gì đó gần 2 tr cả bàn ghế. Còn học vừa thôi, đi đứng thẳng lên, k ngồi vật vã trên bàn thì chả cong hay vẹo được.
Nó là tên theo quốc tế, ko gọi là thế thì gọi là gì hả cụ. Gọi tiếng anh là Ergonomic thì nhiều cụ lại bảo tiếng Việt ko nói lại bày đặt tiếng Anh. 😂 Nó có từ năm 1994 đấy cụ

banmotnucuoi

Xe lăn
Nên dùng nhé, nếu ông tướng mà không ngồi nghiêm chỉnh thì có loại đai đeo. Nhiều bác cứ nói hồi nhỏ tôi ko cần vì các bác ngồi nghiêm chỉnh chứ đầy trẻ bị cong vẹo. Bây h cũng có mốt ghế công thái học cho người lớn nữa là trẻ nhỏ.
Em google thì thấy bọn Tây lông nó cũng đơn giản vậy thôi, mà riêng về chăm sóc trẻ em nó gấp trăm lần người mình.