[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

batlua_25000

Xe hơi
Nó là công ty đa cấp lớn nhất thế giới cụ à, được fobes bình chọn, sang VN còn đc chủ tịch nước đón tiếp, thử hỏi thế thì lừa đảo làm sao được đúng ko cụ. Công ty này có sứ mệnh là giúp cuộc sống tốt đẹp hơn. Đây là công ty đa cấp chân chính. Cụ muốn gia nhập đôi doanh nhân của amw ko? Em sẽ đưa cụ đến để đc chia sẻ. Đảm bảo sau khoảng 2-3 năm cụ sẽ lên Diamond, thu nhập hàng trăm triệu/tháng, nhưng cuộc sống lại vô cùng giản dị. :) thạt tuyệt vời phải ko cụ :)
Cụ thặt là hiểu chuyện hơn người. E tìm hiểu cả năm trời mà còn chưa nhiều thông tin như cụ, cụ chỉ giáo cho e khôn ra với nhé

batlua_25000

Xe hơi
Cụ tốt bụng quá, dùng amw xong đỡ đi nhiều rồi :D
Cám ơn cụ. Tốt nhiều cái nữa thưa cụ. Nhưng e ko pr cho aw nên chỉ nói vạy thôi. E nghe nhiều người nói này nọ nhưng e dùng tốn kém tí mà giảm đc vậy thì thấy vẫn hơn là nghe rồi bỏ qua thưa cụ

NXCONG

Xe đạp
Cơ bản là cách các bạn đa cấp đi mời, lôi kéo người ta vào kinh doanh cùng, toàn vẽ cảnh như trên thiên đường thôi.
Các bạn ấy mà nói rõ ràng là làm đa cấp này thu nhập ntn, ứng với công sức bỏ ra bao nhiêu, phải đánh đổi cái gì và cho người ta suy nghĩ để chọn lựa thì cháu nghĩ cũng không ai lên án đâu, đằng này cứ nói theo kiểu: Việc nhẹ, lương cao... bỏ 1 hào ăn 10 đồng, không tham gia là không biết nắm bắt cơ hội, là người không biết nhìn xa trông rộng thì ai chả ghét ạ!

batlua_25000

Xe hơi
Cơ bản là cách các bạn đa cấp đi mời, lôi kéo người ta vào kinh doanh cùng, toàn vẽ cảnh như trên thiên đường thôi.
Các bạn ấy mà nói rõ ràng là làm đa cấp này thu nhập ntn, ứng với công sức bỏ ra bao nhiêu, phải đánh đổi cái gì và cho người ta suy nghĩ để chọn lựa thì cháu nghĩ cũng không ai lên án đâu, đằng này cứ nói theo kiểu: Việc nhẹ, lương cao... bỏ 1 hào ăn 10 đồng, không tham gia là không biết nắm bắt cơ hội, là người không biết nhìn xa trông rộng thì ai chả ghét ạ!
Chuẩn cụ ơi

hoangmanhdinh

Xe hơi
các cụ có nghe đến bọn Vission ko, có thông tin gì post lên em hóng với

batlua_25000

Xe hơi
Hì, nói như cụ thì ăn cắp ăn trộm cũng có niên đại hàng ngàn năm trên toàn cầu rồi ấy chứ
Vậy cụ cứ mở 1 công ty rồi đi lừa xem cụ sống đc mấy hôm, trộm cắp có tổ chức, công khai thì ko sống đc quá 3 ngày đâu thưa cụ. E ko bảo vệ cho cty hay cá nhân nào cả. Nhưng e tin vào những hiểu biết của mình. Kính cụ

batlua_25000

Xe hơi
Em thì nhắc đến Đa cấp là em té...
Đúng rồi cụ, ko thích thì té là đúng nhất, e thấy nhiều cụ đã ko thích thì ko sao, nhưng lại cứ thích chọc ngoáy, chửi bới, phản đối rồi ba la bolo thương người này người nọ, làm như ghê gớm lắm cụ nhỉ. Nó cũng là 1 nghề và ai cảm thây sphuf hợp thì đi theo, ko thì thôi. Cớ làm sao mình ko thích lại cứ chửu người khác mới lạ.

4weelbike

Xe tăng
Hì, nói như cụ thì ăn cắp ăn trộm cũng có niên đại hàng ngàn năm trên toàn cầu rồi ấy chứ
Nó khác nhau cụ nhé. Trộm cắp không có pháp lý quản lý và bảo vệ, đa cấp được luật pháp thừa nhận.
Tin vui cho người tham gia kinh doanh đa cấp là thuế thu nhập cá nhân đã giảm từ 10% xuống còn 5% bắt đầu từ tháng 1/2015.

Chỉnh sửa cuối:

batlua_25000

Xe hơi
Nó khác nhau cụ nhé. Trộm cắp không có pháp lý quản lý và bảo vệ, đa cấp được luật pháp thừa nhận.
Tin vui cho người tham gia kinh doanh đa cấp là thuế thu nhập cá nhân đã giảm từ 10% xuống còn 5% bắt đầu từ tháng 1/2015.
Nếu mà giảm xuống 0% thì chắc bọn anti-fan cắn lưỡi mà tức chết mất bác nhỉ

4weelbike

Xe tăng
Nếu mà giảm xuống 0% thì chắc bọn anti-fan cắn lưỡi mà tức chết mất bác nhỉ
Em nghĩ ai làm thì quan tâm thôi, người không làm thì họ đâu có quan tâm.
Chúng ta làm thì cứ làm và tôn trọng kể cả những người phản đối cụ ạ. Không phải tất cả những ai làm kinh doanh đa cấp đều thành công và được sự tôn trọng, vì thế những hiện tượng tiêu cực sẽ không bao giờ hết. Những người phản đối do thiếu thông tin, thông tin 1 chiều hoặc không tìm hiểu kỹ thì họ hoàn toàn có lý do chính đáng khi dựa vào các hiện tượng tiêu cực để đưa ra quan điểm.

Em lập topic này biết trước là sẽ có nhiều gạch đá và còn biết cả loại gạch gì cũng như cách ném như thế nào, cho nên em không quan tâm tới những người nói mà bị thiếu thông tin hay căn cứ xác thực. Bản thân em cũng không đặt mình vào vị trí là 1 thành viên của công ty nào để tránh hiện tượng sùng bái hay quá thiên kiến, lý thuyết khi thảo luận. Không quảng cáo, không bảo vệ, không nói xấu bất cứ 1 cty hợp pháp tại VN nào.

Bản chất và giá trị cốt lõi nhất của Bán Hàng Trực Tiếp (ở VN gọi là Bán Hàng Đa Cấp) là giáo dục và truyền tải thông điệp. Nếu một công ty hay thành viên khi tiếp cận với thì trường mà quá nặng về thu nhập, bán hàng, tuyển dụng thì sẽ không đạt được kết quả, sự thành công bền chắc hoặc sự tôn trọng của người khác.

Cụ là người đầu tiên nhận mình có liên quan đến BHTT thảo luận trực tiếp trong topic này, em hy vọng cụ hiểu. Tránh để topic này thành nơi tranh cãi hay đả phá nhau vô ích. Vì khi chỉ dựa vào những thiên kiến hoặc cảm giác yêu ghét thì không thể nào có sự chính xác về lý trí , ngay cả việc Mot đổi tên topic 1 cách tùy ý cũng đã thể hiện sự thiếu minh bạch khi thảo luận rồi.

Chỉnh sửa cuối:

batlua_25000

Xe hơi
Em nghĩ ai làm thì quan tâm thôi, người không làm thì họ đâu có quan tâm.
Chúng ta làm thì cứ làm và tôn trọng kể cả những người phản đối cụ ạ. Không phải tất cả những ai làm kinh doanh đa cấp đều thành công và được sự tôn trọng, vì thế những hiện tượng tiêu cực sẽ không bao giờ hết. Những người phản đối do thiếu thông tin, thông tin 1 chiều hoặc không tìm hiểu kỹ thì họ hoàn toàn có lý do chính đáng khi dựa vào các hiện tượng tiêu cực để đưa ra quan điểm.

Em lập topic này biết trước là sẽ có nhiều gạch đá và còn biết cả loại gạch gì cũng như cách ném như thế nào, cho nên em không quan tâm tới những người nói mà bị thiếu thông tin hay căn cứ xác thực. Bản thân em cũng không đặt mình vào vị trí là 1 thành viên của công ty nào để tránh hiện tượng sùng bái hay quá thiên kiến, lý thuyết khi thảo luận. Không quảng cáo, không bảo vệ, không nói xấu bất cứ 1 cty hợp pháp tại VN nào.

Bản chất và giá trị cốt lõi nhất của Bán Hàng Trực Tiếp (ở VN gọi là Bán Hàng Đa Cấp) là giáo dục và truyền tải thông điệp. Nếu một công ty hay thành viên khi tiếp cận với thì trường mà quá nặng về thu nhập, bán hàng, tuyển dụng thì sẽ không đạt được kết quả, sự thành công bền chắc hoặc sự tôn trọng của người khác.

Cụ là người đầu tiên nhận mình có liên quan đến BHTT thảo luận trực tiếp trong topic này, em hy vọng cụ hiểu. Tránh để topic này thành nơi tranh cãi hay đả phá nhau vô ích. Vì khi chỉ dựa vào những thiên kiến hoặc cảm giác yêu ghét thì không thể nào có sự chính xác về lý trí , ngay cả việc Mot đổi tên topic 1 cách tùy ý cũng đã thể hiện sự thiếu minh bạch khi thảo luận rồi.
Like cụ chủ. Thật sự thấy người có kiến thức khác người bình thường rất nhiều.

batlua_25000

Xe hơi
Thôi kính cụ. Cụ mang vợ và mẹ cụ ra thử trước đê. :)) Vì bọn đa cấp nó thích "chén" phụ huynh rồi các khách hàng tiềm năng như chị gái, mẹ, các bà, ...
Cụ nào tham gia vào coi như tự mình "chén" các phụ huynh trong đó có mẹ của các thím ấy :))
ý kiến tiếp đi cụ