[Funland] Bạn khác giới của chồng

202

Xe container
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Non và xanh rồi. Thái độ với ck thế là ko ổn. Phải lao vào phân tích cùng ck để xem họ tán như nào. Chứ càng xung khắc là càng ko ổn. Chán nhau ngay mà.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em nó khác. 11h đêm "em gái nương tựa" ở cty vẫn zalo với em rầm rầm. Vợ bảo "cái ngữ ông, già xấu, tiền *** có, sinh lý yếu có đứa nó để ý là tốt rồi, tôi đỡ phải trông".
Mấy con mụ mà phát biểu được như này nó là cáo rồi cụ ah, còn cụ chỉ là thỏ thôi :))
Mà đã là cáo ý hả, nó có đủ cách để phòng ngừa và nó quá hiểu cụ rồi. Chứ như kiểu cụ mà rơi vào lưới tình, thì chỉ có nát nhà thôi, nó chả dại...
Còn chồng chủ top là loại ngây thơ, nên dễ rơi vào lưới tình, nên đề phòng ko thừa đâu.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhân tiện, em có 1 nguyên tắc, không bao giờ gặp riêng, nói chuyện, nhắn tin riêng với các loại em dâu, vợ bạn, vợ đồng nghiệp...
Các cụ có cho là cẩn thận quá không?
Không nên, không nên, đàn ông chúng em cũng mong manh, dễ cảm thông sâu sắc với những nỗi buồn và khổ đau của người khác (giới) lắm =))

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài.

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.
Ồ, tôi nghĩ rằng cũng đã đến lúc ck bác mợ sẽ tìm hướng đi mới thôi. Bao năm nhu nhược nhẫn nhịn rồi ( bác mợ đang nhầm thành hướng nội ). Chuyện chả ra đâu vào đâu mà bác mợ cũng gen tuông ba lăng nhăng vớ vẩn. Bác mợ nghĩ ck bác mợ dễ dàng phệt được cô gái kia ah? Quá khó nhé vì cô ấy là vợ của bạn thân ( và người ta kiêng điều này ). Cái thứ hai nữa là chắc gì đã có cảm xúc, chát chít thì xôm như vậy nhưng khi đặt vấn đề lại lẩn mất. Nhưng cũng may nhờ chuyện này mà ck bác mợ tìm được hướng đi đúng hơn và đó có lẽ là hệ quả của bao năm chịu đựng.

Tất nhiên rồi, hướng đi nào rồi cũng sẽ đến đích và quan điểm trên rất có thể chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về những người ck hướng nội nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Vì đó là tôi mà.

DTCM_61133

Xe hơi
Em thì nghĩ việc giữ các mối quan hệ bạn bè là tốt, nhưng khi đã có gia đình thì cần phải đặt các mối quan hệ đó trong giới hạn phù hợp cũng như rõ ràng các thông tin để chồng/vợ mình cảm thấy thoải mái. Có vậy mới tránh được những vấn đề phát sinh không đáng có.

.Xukthal

Xe container
P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa(số 2) nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Mợ ko phải là ghen bóng gió mà ghen lồng lộn 😁
Còn mợ số 2 kia khả năng là Les 🤣🤣🤣

.Xukthal

Xe container
Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác.
Ck mợ thế này chỉ sợ rơi vào vòng tay anh bạn nào đó thôi, đừng lo về mợ kia 😁😁

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Nói chung đàn ông hay hay phụ nữ có gia đình rồi thì cũng nên hạn chế chát chít, tâm sự với bạn khác giới. Một khi việc tâm sự đã thành thói quen dễ xảy ra nhiều hệ lụy. Nhất là đàn ông một khi phụ nữ đã thích mà họ chủ động khó cưỡng được.
Can thiệp vào các mối quan hệ này mỗi người 1 cách nó ko thể luận bàn đúng sai tuyệt đối nên mình ko dám ý kiến gì chỉ góp ý việc Mợ nói với con thì ko nên. Nó làm cho chồng Mợ cảm giác ko được tôn trọng trước các con.
Công việc của mình thì cũng hay phải làm việc với phụ nữ xinh. (Khách hàng chủ yếu sinh viên hoặc người đi làm hoặc các bạn người mẫu) tuy nhiên mình chơi với bạn nào thì đều cho vợ chơi cùng. Đi chụp với mẫu xinh cũng cho vợ chụp cùng. Điều này làm cho cô ấy cảm giác được tôn trọng. Có vài giây phút nào đó mình cũng thích các bạn khác giới kia nhưng vì họ cũng là bạn của vợ nên suy nghĩ này nhanh chóng bị dập tắt và nó cũng tốt cho mình.
Suy cho cùng đàn ông muốn chuyên tâm với gia đình, con cái cũng phải tự tu sửa làm chủ ái dục mỗi ngày. Điều này không dễ nhưng không phải là không làm được. Cái giá của sự chuyên tâm của vợ hoặc chồng đó là sự bình an của cả gia đình. Nhiều khi mình giữ gìn hạnh phúc gia đình không phải cho mình ko phải cho vợ ( hoặc chồng mình) mà còn cho con cái Bố Mẹ Nội Ngoại và họ hàng 2 bên nữa.

Chỉnh sửa cuối:

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

Mở mồm ra nói với con về bố nó kiểu đấy không ăn 1 cái tát hơi phí, em thật

Còn về phía ông chồng, em ko biết các cụ như nào, nhưng bạn gái, vợ của bạn mình mà nhắn tin là em không bao giờ trả lời trừ cháy nhà chết người, còn cứ lằng nhằng mess nhiều thì em alo nói là cần j chị cứ trao đổi với oxa, oxa bảo tôi

.Xukthal

Xe container

colangxxi

Xe buýt
Mấy con mụ mà phát biểu được như này nó là cáo rồi cụ ah, còn cụ chỉ là thỏ thôi :))
Mà đã là cáo ý hả, nó có đủ cách để phòng ngừa và nó quá hiểu cụ rồi. Chứ như kiểu cụ mà rơi vào lưới tình, thì chỉ có nát nhà thôi, nó chả dại...
Còn chồng chủ top là loại ngây thơ, nên dễ rơi vào lưới tình, nên đề phòng ko thừa đâu.
1 kho kinh nghiệm cho hay :D

.Xukthal

Xe container