[Funland] Bạn khác giới của chồng

meodenminh

Xe điện
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Mợ ngăn chặn từ xa vậy là tốt. Chứ chắc cũng có mợ như thế thì cũng kệ thôi, nhắc chồng có khi lại tan vỡ gia đình gặp ông chồng ương tính😉

pure water

Xe đạp
Mợ ngăn chặn từ xa vậy là tốt. Chứ chắc cũng có mợ như thế thì cũng kệ thôi, nhắc chồng có khi lại tan vỡ gia đình gặp ông chồng ương tính😉
Thực ra em tin chồng em, em bảo anh ấy dừng vì không thích có người cứ bám đuôi chồng mình như thế, còn xác suất kệ rồi tan vỡ gd dưới 0.01% ạ. Một mặt chồng em rất yêu vợ con, sống lý trí, mặt khác người ta cũng chồng con tử tế hết rồi. Hơn nữa có ở gần đâu.

Bobbo

Xe điện
Thực ra em tin chồng em, em bảo anh ấy dừng vì không thích có người cứ bám đuôi chồng mình như thế, còn xác suất kệ rồi tan vỡ gd dưới 0.01% ạ. Một mặt chồng em rất yêu vợ con, sống lý trí, mặt khác người ta cũng chồng con tử tế hết rồi. Hơn nữa có ở gần đâu.
Lúc tỉnh táo viết còm này thì mợ lí trí thế mà lúc ấy lôi cả con vào cuộc tranh cãi vợ chồng thì dở quá.

pure water

Xe đạp
Lúc tỉnh táo viết còm này thì mợ lí trí thế mà lúc ấy lôi cả con vào cuộc tranh cãi vợ chồng thì dở quá.
Em giải thích bài trước rồi, chắc cụ không để ý. Với nhà em không có chuyện gì là to tát quá, vì mọi người đều lý trí & bình tĩnh. Miễn là không xúc phạm nhau, thì mọi chuyện đều có thể nghĩ thông suốt được.

Chuyện em nói có cô này nhắn tin cho bố hoài là một sự thật hiển hiện trước mặt, con em hỏi "cô ấy nhắn nói gì?", thế là đến lượt chồng em phải giải thích. Giải thích xong rồi thôi, không có gì ạ.

P.S. Em lên hỏi có ai trong hoàn cảnh tương tự không, nhưng còm nhận được chủ yếu là phê phán, dạy đời hoặc thẩm vấn tra khảo. Em sẽ không trả lời những còm như vậy nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Ông chồng nầy , yếu đuối và mong manh quá nhỉ
Vẫn ổn mà cụ/mợ. Em mà bị nghi ngờ chất vấn thường xuyên như thế chắc phải lăn ra sàn nhà để khóc chứng tỏ là mình trong sáng ý :)

meodenminh

Xe điện
Ý là nhiều ông chồng không hiền như chồng của mợ đâu ạ. Còn đúng là xác xuất thấp như mợ xác định

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Khu cc em giờ nhiều singe moom thật! Tham gia mấy hội nhóm khiêu vũ, đạp xe cùng nhau, không tỉnh vướng vào cõi tình thì tan nát gia đình ngay.
Quan điểm của em, đánh bắt xa bờ (nếu có) :)

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Không làm vậy đến lúc có gì thì mới ối rồi ôi à? Tóm lại tình có ngay thì lý vẫn gian, không có bạn khác giới cc khỉ gì hết. Dẹp tất, phải tay em, em còn triệt để ngay từ đầu, ko có chuyện ngày này qua tháng khác để nó nhơn nhơn như vậy đâu nhá

pure water

Xe đạp
Khác nhau mới hút nhau, chứ 2 mợ ghê gớm cả ko oánh nhau hơi phí.
Không choảng, vì không tranh nhau cái gì :)

Em thấy mợ Yellowtea dễ thương, chân thành, có nhược điểm đánh đồng con người, sự việc theo kinh nghiệm sống. Kinh nghiệm sống có ích, có điều đàn ông hay đàn bà, con người không phải ai cũng như ai.

Hapxidau

Xe tăng
Không làm vậy đến lúc có gì thì mới ối rồi ôi à? Tóm lại tình có ngay thì lý vẫn gian, không có bạn khác giới cc khỉ gì hết. Dẹp tất, phải tay em, em còn triệt để ngay từ đầu, ko có chuyện ngày này qua tháng khác để nó nhơn nhơn như vậy đâu nhá
Ôi, em thì thấy bạn thân khác giới là bt mà, trc e toàn chơi với bọn con trai (vì nói thật là đàn bà hay gato nhau,rùi nhỏ nhen,xét nét, chơi thân với bọn con trai sướng hơn nhìu vì ko thích gì thì chửi sấp mặt luôn,hôm sau lại huề). Giờ bọn em vẫn thân thế,chỉ là đi đâu thì ý tứ lôi cả các bà vợ đi cùng, thân với các bà như với các ông là xong nên vk tụi bạn cũng quý em lắm

datntien

Xe hơi
Vk thế này thì thua. Còn kêu không ghen bóng ghen bóng ghen gió bao giờ.

vovinhan

Xe máy
Mợ làm thế là đúng, giữa 2 giới khó có tình bạn trong sáng lắm. Nhưng quan trọng là cách nói của mợ, không quá rắn, cũng không quá mềm, để chồng mợ có thể kết thúc chuyện đó, mà vẫn thoải mái, vui vẻ với mợ.

chien.dq

Xe hơi
Cố gắng gìn giữ hạnh phúc giá đình thôi ạ.

Xe nội lước

Xe container
À em ko đánh vợ ạ.
N thỉnh thoảng em có bạn gái, dở là lại còn tâm sự với vợ :D.
Mợ ko phải dặn đâu. Dĩ nhiên không bao giờ em mong muốn có cơ hội gì với người như mợ ạ, dù có ngon bằng giời.
Kkk
Thiệt là sáng suốt..he

Ute

Xe hơi
Em chia sẻ cơn tức với mợ. Em chưa thấy gái nào nhắn tin riêng cho chồng em nên em ko biết em sẽ xử lý thế nào nếu chồng em nhắn lại. Em mới chỉ có gái tán chồng em khi em có mặt ở đấy thôi. Em kể với mợ kinh nghiệm em đúc kết được thế này.

Chồng em cao ráo cũng dễ nhìn nên được nhiều cô để ý, gần đây nhất thì là vợ anh bạn thân ở thành phố khác, nhà em tới chơi ở qua đêm, sáng hôm sau chả biết vô tình hay hữu ý mà nàng mặc nguyên bộ váy ngủ đen bóng ngắn cũn cỡn dậy sớm làm đồ ăn sáng cho cả nhà xong đi đi lại lại trước mặt 2 ông chồng.

Em thì chả đẹp gì. Nhưng tự tin là em có duyên và chồng em đang yêu em. Nhìn mấy nàng đò đưa chồng em em biết hết nhưng trước mặt chồng em tỏ ra chả quan tâm gì, nếu lộ liễu quá thì em sẽ nhìn kiểu rất thích thú như đang xem diễn hài, thỉnh thoảng cười mím môi tí, kiểu sao phải khổ thế bạn tôi ơi. Vì nếu mình tỏ ra tức tối là mình thua, mình nhận mình thiếu tự tin, chồng mình vì thế cũng sẽ để ý hơn đến cô nàng kia, khi đó là mình thua thật. Nếu chồng bình luận gì về chuyện đò đưa vừa xảy ra thì em ko nói gì về cô kia mà chỉ cười bảo tất nhiên rồi, chồng em đẹp trai giỏi giang thế ai chả thích. Còn ko nói gì thì em cũng lờ tít. Tức thì sau đó em đi kể lể với hội chị em bạn dì.

Trường hợp của mợ là chồng mợ lịch sự quá, trả lời tin nhắn bà kia. Lần sau mợ cố gắng đừng tỏ ra tức tối mà tìm hướng xử lý khéo léo hơn. Xử lý thế nào cho khéo léo em cũng ko biết, mợ tìm ra cách thì chỉ cho em. Trước em yêu anh người yêu cũ em cũng ghen quá nên tạo điều kiện cho anh ta ám ảnh xong vượt rào thật. Thời buổi giữ chồng khó khăn mình cần tỉnh táo và phải khéo léo ấy mợ.