Băn khoăn mua liền kề Ecopark

thuhuong2

Xe tăng
Thưa các cụ, nhà em muốn chuyển đổi mô hình chút, dồn xiền mua 1 căn liền kề Ecopark Aquabay- giá hiện tại từ 3.5-4 tỏi.
Mục đích là mua để cho thuê hoặc sau này mở tiệm kinh doanh, ko ở.
Nhưng khi tham khảo ý kiến bạn bè thì ko ít người can,
1. Giá đó chưa hoàn thiện, vậy pai 5 tỷ mới sử dụng được- nhưng sau đó khó có thể bán đi được với giá hơn 5 tỷ.
2. Cũng chưa thể kinh doanh gì được vì làm gì đã có dân.
3. Tương lai khu Eco vẫn còn là dấu hỏi, liệu có hoàn thiện và duy trì được như hiện nay hay không?
Như vậy xét về cả phần cứng( căn nhà) và phần mềm( lợi nhuận, kinh doanh nhỏ) đều khó sinh lợi. Nhìn xa hơn thì cũng chưa có gì rõ ràng.
Em muốn xin ý kiến các cụ, có nên xuống tiền với mục đích như trên không, nhà em nếu mua là ko ở.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ phải hình dung là bên cạch đó sẽ có thêm cái Vincity 600Ha nữa rồi hãy quyết nhé!

thangdc

Xe buýt
Dân thì rồi sẽ đông. Cá nhân e thấy EcoPark trên lý thuyết thật ra rất tuyệt, khó có khu nào có biệt thự nhà vườn ngon vậy. Ấy nhưng ngặt nỗi là natasha với cả tiện ích thì chưa có mấy. Giá thì chưa hấp dẫn.

bobesoc

Xe tăng
E thấy nếu bán hàng thì hơi ít khách, ở thì hơi xa, chơi cuối tuần hoặc nghỉ dưỡng thì đc ạ

thuhuong2

Xe tăng
E thấy nếu bán hàng thì hơi ít khách, ở thì hơi xa, chơi cuối tuần hoặc nghỉ dưỡng thì đc ạ
Chơi thì làm căn chung cư 46m vứt đấy, tiền tầm con Vios thì thế là đủ mà cụ.
Chỉ sợ sang được vài cái cuối tuần cũng chán, ko có gì mới mẻ cả, khí hậu cũng ko hơn được mạn Hoà lạc, Lương sơn...

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ nói rõ em phát cái Vin này là như nào?
Là anh Vova với anh Vidifi đang lập cái DA loanh quanh măy vuờn ổi, về phía HN và hai bên cao tốc HN-HP, quy mô khoảng 600Ha mang thuơng hiệu mới Vincity (giá rẻ). Em cũng chỉ hóng được thê

thichlaimaybay

Xe tải
Thưa các cụ, nhà em muốn chuyển đổi mô hình chút, dồn xiền mua 1 căn liền kề Ecopark Aquabay- giá hiện tại từ 3.5-4 tỏi.
1. Giá đó chưa hoàn thiện, vậy pai 5 tỷ mới sử dụng được- nhưng sau đó khó có thể bán đi được với giá hơn 5 tỷ.
3. Tương lai khu Eco vẫn còn là dấu hỏi, liệu có hoàn thiện và duy trì được như hiện nay hay không?
Như vậy xét về cả phần cứng( căn nhà) và phần mềm( lợi nhuận, kinh doanh nhỏ) đều khó sinh lợi. Nhìn xa hơn thì cũng chưa có gì rõ ràng.
Em muốn xin ý kiến các cụ, có nên xuống tiền với mục đích như trên không, nhà em nếu mua là ko ở.
Thưa cụ là không ạ, cụ cứ xem hiện giờ ở khu rừng cọ và phố trúc đã đông dân chưa, và xác định bao nhiêu năm là đông người, cỡ khoảng 5 năm nữa mới có người ở được cùng lắm 40% và chục năm nữa mới ở đông được cụ nhé. khu chung cư thì sẽ nhanh có người về ở hơn. họ ở rồi đi làm bên nội thành nên ngày thường cũng đìu hiu thôi. cứ như phố trúc đó, mua 7-9 tỉ cụ xem giờ kinh doanh ra cái gì, bán lại có thanh khoản được không. Tầm tiền đó, cụ có thể mua liền kề nội thành khu vực hà đông, cụ cứ nghĩ với sự phát triển nhanh chóng trong nội thành thì sau 5-10 năm nó là hàng cực hiếm rồi. cái này thì có thể nhìn ra được. em nói thật là em làm ở bên ecopark mấy tháng nên em cũng hiểu rõ ở đây. có gì bác cứ inbox em, em tư vấn kĩ hơn cho bác .

hotgame123

Xe buýt
Bạn mua ở thì ok , khu aqua có 5100 căn chung cư + dân thị xã vòng quay văn giang + vincity 500 hecta cách 5km phải tầm 5 năm mới ok cụ ạ , thiết kế của khu sẽ gấp 3 rừng cọ nên dân đông hơn nếu chủ đầu tư bán nhà ok, như em nói xác định ở hãy mua ko thì đừng mua ,
Ps em sống ở eco ^_^ khu phố trúc

Black90

Xe tải
Cụ mà mua xđinh đầu tư vứt đấy để cuối tuần thi thoảng xuống thì theo e 5 tỏi làm căn Vinhomes Thăng Long vị trí gần hơn, cộng đồng thì đầy đủ dịch vụ của Vin r. Chán đi vào trong phố cũng mất tầm 10p đi xe là vào trung tâm chơi. Cụ cần tư vấn các khu lk thì alo e nhé o97.458.6668

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ở đây đến chơi thì thích thật nhưng ở xa quá, đầu ******* thế hệ sau thì mới ngon đc cụ ạ

Hải AiTi

[Tịch thu bằng lái]
Website
haitm.it
Ecopark giờ mở rộng quá. Tương lai tốt mà cụ.

thuhuong2

Xe tăng
Bạn mua ở thì ok , khu aqua có 5100 căn chung cư + dân thị xã vòng quay văn giang + vincity 500 hecta cách 5km phải tầm 5 năm mới ok cụ ạ , thiết kế của khu sẽ gấp 3 rừng cọ nên dân đông hơn nếu chủ đầu tư bán nhà ok, như em nói xác định ở hãy mua ko thì đừng mua ,
Ps em sống ở eco ^_^ khu phố trúc
Tks cụ!
Em cũngo tiền dư thóc mục nên mới lấn cấn, còn nhõn chút vốn còi muốn trú vào đấy, chứ ko mua ở vì công việc bên này cả nhà đều bận.
Các khu bên này rõ to, lớn mà ko chủ đầu tư nào làm được hạ tàng như Eco, nhìn mà chán.

Đường bộ

Xe điện
Cứ hình dung, xưa Las Vegas vốn là hoang mạc, rồi người ta đầu tư vào và bây giờ nó là như vậy đấy. Tất nhiên không phải mua xong là giá cả lên vù vù đâu nhé.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Là anh Vova với anh Vidifi đang lập cái DA loanh quanh măy vuờn ổi, về phía HN và hai bên cao tốc HN-HP, quy mô khoảng 600Ha mang thuơng hiệu mới Vincity (giá rẻ). Em cũng chỉ hóng được thê
Thế là dự án của a Vin lại gần trung tâm hơn hả cụ? Nhưng chả biết lúc nào a ấy mới mở bán.

hotgame123

Xe buýt
nói chung em đang ở và sinh hoạt ở đây thì thấy rằng ,,,môi trường quá ok ,cảnh đẹp nhiều cây to tâm hồn dễ chịu ,,
về giáo dục ,trong này chỉ có trường đoàn thị điểm ecopark ,trường này phải thi , con em mà thì không vào được thì chắc em chả bao giờ chuyển sang bên này đâu ạ ,vì đưa đón xe 2-3 tiếng chắc em gục

đánh giá chung khu này vẫn tièm năng nhất là khi vincity 500 hecta hưng yên nó ngay cạnh cách có 4km thoai nhưng là vấn đè của 5-10 năm nữa
còn trước mắt thì em thấy môi trường + giáo dục ok
nhược điểm là xa vcd ra ,,,,đi đi về về mất 2 tiếng vào trung tâm ( nhà em ơ núi trúc hồ giảng võ )

Xecong

Xe buýt
Năm trước em cũng băn khoăn như cụ, đợt 30/4-1/5 năm ngoái sang Ecopark chơi thấy mọi thứ (môi trường sống, trường học, bệnh viên, khu thể thao theo quy hoạc và khu cũ) khá là ok nên quyết luôn căn nhà phố bên Thủy Nguyên. Lúc đó mới đóng 30% tiền, ngân sách e lúc đó có khoảng hơn 2 củ nhưng vẫn quyết tâm chơi. Thực ra có mấy đồng chí bạn nhà ở bên đó, đi làm ở loanh quanh đường vành đai 3, con học Đoàn Thị Điểm bảo ở mới đầu hơi ngại, mấy bữa quen rồi đón cả ông bà nội ngoại về ở. Em không phải dân kinh doanh nên cũng không nghĩ nhiều, thấy ưng bụng, hợp ví, khả năng sau này ở cũng tốt không thì cho thuê còn hơn giữ tiền mặt

berryfun

Xe điện
Nếu có tiền mua để ở thì được. Mua kinh doanh thì tỷ suất lợi nhuận thấp.

badinhdtvt

Xe đạp
Website
dizota.vn
cụ tham khảo video tổng quan về khu đô thị ecopark này rồi quyết định chọn bên nào tư vấn mua nhé.