[Cần bán] Bán lô góc - Đất đấu giá Nguyên Khê - Đông Anh

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
60,000,000 VNĐ
Diện tích
81.5㎡

mylam86

Xe tải
Giá trúng Lễ Pháp tháng 10 năm ngoái chỉ 6x chủ yếu thôi cụ, giá bán giờ ko biết bn, tôi ko rõ.
Chỉ có điều này, Lễ Pháp đấu toàn lô hơn 100m2, vượt quá tài chính nhiều ng, chứ 50-70m2 là vừa mồm nhất nếu có giá 6x thì bay sạch sành xanh ngay cụ ơi!
Rất nhiều nơi Đông Anh, Hoài Đức, Gia Lâm đất nền phân lô đấu giá còn hợp lý, nhưng khổ cái như Đông Anh, Hoài Đức đất toàn...110-150m2 thì tiền đâu khám nổi!
Ngon nhất đất nền hiện nay vẫn là phân khúc 2-3 tỷ mà hạ tầng điện nước trường chợ đẹp, nhu cầu ở ngay, đg sá rộng rãi...dù xa tí đi oto xe máy cũng vẫn ok
Vâng, lâu ko để ý, qua nghe cụ Kasim nhắc đến em cũng có search => thầy, giống như cụ chia sẻ bên trên, khoan bàn về các khu đất trong dân (hạ tầng, đường xá, quy hoạch ko thể so với khu đấu giá/ đô thị được rồi), nên chỉ bàn về chỗ đấu giá thôi:
1. Diện tích các lô bên đó khá lớn >100m2 => 150m2, các lô góc thì loanh quanh 130-150m2
2. Giá các lô thường hiện cũng cao rồi: 6x-7x
3. Các lô góc : 7x-8x
=> Dẫn tới, tổng số tiền để sở hữu 1 căn lô thường, hay góc khá cao ạ.

Anyway, nhà cháu nghĩ thực ra mình ko phải buôn bán gì, nên mua miếng đất cũng tìm hiểu, ngâm cứu nhiều & quan trọng nữa là tùy duyên, hợp duyên nữa ạ. Của mua là của được các cụ ạ

kasim

Xe hơi
Vâng, lâu ko để ý, qua nghe cụ Kasim nhắc đến em cũng có search => thầy, giống như cụ chia sẻ bên trên, khoan bàn về các khu đất trong dân (hạ tầng, đường xá, quy hoạch ko thể so với khu đấu giá/ đô thị được rồi), nên chỉ bàn về chỗ đấu giá thôi:
1. Diện tích các lô bên đó khá lớn >100m2 => 150m2, các lô góc thì loanh quanh 130-150m2
2. Giá các lô thường hiện cũng cao rồi: 6x-7x
3. Các lô góc : 7x-8x
=> Dẫn tới, tổng số tiền để sở hữu 1 căn lô thường, hay góc khá cao ạ.

Anyway, nhà cháu nghĩ thực ra mình ko phải buôn bán gì, nên mua miếng đất cũng tìm hiểu, ngâm cứu nhiều & quan trọng nữa là tùy duyên, hợp duyên nữa ạ. Của mua là của được các cụ ạ
Thớt bên cũng đang rao mảnh đấu giá gần chỗ cụ, 132m 2mt, giá 4x.
Đúng là như Thúy Kiều Thúy Vân 😜
Biết chọn e nào giờ các cụ 😅

mylam86

Xe tải
Cụ xem diện tích, đường xá chỗ đó, quy hoạch, tl chỗ đó, lô đó là lô góc hay lô thường, diện tích/tỉ lệ dài - rộng, nở hậu hay thắt đuôi, hướng........ cụ ạ. Nói chung khó nói lắm bác ạ, do cảm quan đánh giá của từng ng, và mặt bằng giá thị trường thôi cụ ạ.
Nếu cụ để ý sẽ thấy, ví dụ ngay cùng trong 1 khu, miếng lô góc- đắt hơn lô thường, miếng ngoài đường đắt hơn trong ngõ, ...(thậm chí ngoài đường- trong ngõ đắt gần gấp đôi cụ ạ). Mọi sự so sánh đều khập khiễng mà....

unifo

Xe hơi
Sori các cụ mợ tôi ko định nâng bi cụ thớt nhé! Không bơm thổi dìm đạp là quan điểm chung khi còm trên diễn đàn BĐS, Xe cộ, chỉ nêu quan điểm cá nhân!
Do đó, xin mạn phép hỏi cụ kasim, lô 132m 2 mặt tiền giá 4x thớt bên như cụ đề cập: có phải cũng Nguyên Khê, lô này rao “có đg chính 11m hiện hữu”, “đường phụ quy hoạch 17m” nhưng hình ảnh chỉ phản ánh hai con đường bê tông mà khó nhìn ra hơn 5m phải không cụ nhẩy!? Và cụ nào đó còm là toàn cánh đồng là đồng!?😂😂😂
Nếu sai thì cụ còm lại, và tôi cho rằng khi đó cụ thớt có điều chỉnh giá chào tôi cho là hợp lý!😂
(Dù tôi cũng ko rõ giá cả thị trường mảnh cụ thớt chào hiện nay thường giao dich là bao nhieu)

mylam86

Xe tải
Sori các cụ mợ tôi ko định nâng bi cụ thớt nhé! Không bơm thổi dìm đạp là quan điểm chung khi còm trên diễn đàn BĐS, Xe cộ, chỉ nêu quan điểm cá nhân!
Do đó, xin mạn phép hỏi cụ kasim, lô 132m 2 mặt tiền giá 4x thớt bên như cụ đề cập: có phải cũng Nguyên Khê, lô này rao “có đg chính 11m hiện hữu”, “đường phụ quy hoạch 17m” nhưng hình ảnh chỉ phản ánh hai con đường bê tông mà khó nhìn ra hơn 5m phải không cụ nhẩy!? Và cụ nào đó còm là toàn cánh đồng là đồng!?😂😂😂
Nếu sai thì cụ còm lại, và tôi cho rằng khi đó cụ thớt có điều chỉnh giá chào tôi cho là hợp lý!😂
(Dù tôi cũng ko rõ giá cả thị trường mảnh cụ thớt chào hiện nay thường giao dich là bao nhieu)
Cảm ơn cụ, quan điểm - nguyên tắc của nhà cháu với mỗi comment trên diễn đàn này (dù em ko biết ai trên fr này cả), cũng giống cụ, vì mình hướng tới điều tích cực, lành mạnh, tử tế.
=> Chính vì thế nên nhà em ko comment trực tiếp vào các vđ của lô được rao kia, vì mọi thứ so sánh đều khập khiễng cả, quyết định là của ng mua, do cảm quan, đánh giá của ng mua...họ có đủ thông tin để phân tích, đua ra lựa chọn/ quyết định hay không là do họ a

kasim

Xe hơi
Đúng mảnh này rồi cụ.
Cả 2 mảnh e chỉ nói hiện trạng chứ có dìm hay nâng bên nào đâu.
Mảnh cụ chủ e cũng nói hạ tầng đẹp, đang quây nuôi gà nuôi lợn mà.
Còn mảnh bên thớt kia e cũng chưa nhìn ra đường quy hoạch như thế nào, mà hỏi ko thấy cụ ấy trả lời.
Hai mảnh gần nhau, cách đường Lê Hữu Tựu

unifo

Xe hơi
Tôi chỉ thấy mảnh này chưa nhìn đc hạ tầng đã nằm trong khu quy hoạch đồng bộ thôi, chứ phía sau đã có san lấp hạ tầng thì..., nhưng tin rằng nếu cụ thớt giữ tới cuối năm, khi cái mác quận gắn vào đông anh thì...chắc ko có giá trên. Lập luận của tôi nằm trong bối cảnh lãi suất GTK khẳng định bị duy trì thấp, thấp lịch sử đến hết 2024 lấn sang 2025, chứng khoán còn hấp bênh và tiền nhàn dỗi chưa biết ném vào đâu...

mylam86

Xe tải
Đúng mảnh này rồi cụ.
Cả 2 mảnh e chỉ nói hiện trạng chứ có dìm hay nâng bên nào đâu.
Mảnh cụ chủ e cũng nói hạ tầng đẹp, đang quây nuôi gà nuôi lợn mà.
Còn mảnh bên thớt kia e cũng chưa nhìn ra đường quy hoạch như thế nào, mà hỏi ko thấy cụ ấy trả lời.
Hai mảnh gần nhau, cách đường Lê Hữu Tựu
Vag, cụ xem rồi thì cụ biết ts giá nó khác nhau rồi cụ nhi!

mylam86

Xe tải
Tôi chỉ thấy mảnh này chưa nhìn đc hạ tầng đã nằm trong khu quy hoạch đồng bộ thôi, chứ phía sau đã có san lấp hạ tầng thì..., nhưng tin rằng nếu cụ thớt giữ tới cuối năm, khi cái mác quận gắn vào đông anh thì...chắc ko có giá trên. Lập luận của tôi nằm trong bối cảnh lãi suất GTK khẳng định bị duy trì thấp, thấp lịch sử đến hết 2024 lấn sang 2025, chứng khoán còn hấp bênh và tiền nhàn dỗi chưa biết ném vào đâu...
Cảm ơn cụ, em cũng đang tính việc xoay dòng tiền, để giữ lại đây ạ

mylam86

Xe tải
Đầu giờ nhà cháu ủn mít cho các cụ hữu duyên cái, rồi cháu lại quay lại cày ạ

mylam86

Xe tải
Vâng, em thấy rồi.
Gửi cụ cái ảnh này cho các cụ khác dễ hình dung.
Dạ cảm ơn cụ nhiều a! Góc dưới cùng to to, ngày chỗ ngã 3 là công viên cây xanh, có máy, thiết bị tập thể dục, sân bóng nhỏ ở đó các cụ a

Giá trúng Lễ Pháp tháng 10 năm ngoái chỉ 6x chủ yếu thôi cụ, giá bán giờ ko biết bn, tôi ko rõ.
Chỉ có điều này, Lễ Pháp đấu toàn lô hơn 100m2, vượt quá tài chính nhiều ng, chứ 50-70m2 là vừa mồm nhất nếu có giá 6x thì bay sạch sành xanh ngay cụ ơi!
Rất nhiều nơi Đông Anh, Hoài Đức, Gia Lâm đất nền phân lô đấu giá còn hợp lý, nhưng khổ cái như Đông Anh, Hoài Đức đất toàn...110-150m2 thì tiền đâu khám nổi!
Ngon nhất đất nền hiện nay vẫn là phân khúc 2-3 tỷ mà hạ tầng điện nước trường chợ đẹp, nhu cầu ở ngay, đg sá rộng rãi...dù xa tí đi oto xe máy cũng vẫn ok
Qquanh HN thì giờ làm gì còn đất 2-3 tỏi đẹp như cụ tả nữa ạ

ngominh

Xe tăng
2 mảnh khác hẳn nhau về hạ tầng xung quanh. Mảng cụ chủ thớt này đẹp hơn nhiều

unifo

Xe hơi
Qquanh HN thì giờ làm gì còn đất 2-3 tỏi đẹp như cụ tả nữa ạ
Quanh thì lấy đâu ra cụ! Phải trong bán kính 15-20km tính từ hồ cụ rùa, chứ 10km, kể cả quận huyện thì 50m2 đã toàn 5-6 tỏi trở lên rồi cụ, mà hạ tầng còn chưa đc như trên.
Giờ trong bán kính 10km nếu ô tô vào đc trong nhà thì khó tìm ra chỗ nào dưới 100tr/m2...
Cụ nào làm nội thành hay cho con học nội thành thì khó, chứ làm vùng ven, con cái học vùng ven thì cách 15-20km đâu phải vấn đề về đg sá

mylam86

Xe tải
Vâng, nếu làm vùng ven, đường xá như hiện tại, thì đúng ở vẫn là sướng nhất, không khí trong lành, sạch sẽ, đường xá thoải mái rộng, xe để thoải mái, hàng xóm cũng gần gũi thân thiện. Còn bọn trẻ thì học thì giờ bên ĐA cũng có mấy trường tốt phết rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng