Thảo luận bàn luận glc 250 cũ và glc 200 mới

silobiho

Xe tải
Thực lòng e ko hiểu lắm cách thức làm việc của mấy thằng tây, cũng có thể học vấn và hiểu biết của e kém nó nhiều, tiếp xúc với mer tới giờ cũng mười mấy năm, nhưng e vẫn chưa hiểu tại sao càng ngày mer lại càng làm ra những chiếc xe kém đi, đúng là theo tư bản thì thực dụng, làm ra càng nhiều phân khúc, thì càng bán đc nhiều xe, nhưng về góc độ khách hàng, thì e lại thích xe máy càng lớn càng tốt, đồ càng nhiều càng tốt,
ngay cả các bác đi mua xe cũ cũng tìm xe full đồ, trong khi xe mới, thì cắt dần đi để giảm giá thành, nhiều lúc nghĩ ngoài việc xe có cái logo mer ra thì liệu bản chất chuẩn của mer còn đc bao nhiêu %
Cụ trả lời rất đúng tâm huyết của em.
Hồi em đi mua xe, vào luôn đề bài, 1 là Rr, 2 là audi, 3 là lex ... jaguar thì đi thực tế hơi chật, ko dám chơi.
Nhiều người cứ xúi mer các kiểu, em ko dám trả lời sợ nói là ngông, ở trên diễn đàn thì ko ai biết ai mới nói được.
3 hãng kia tinh thần giá niêm yết bán đc thì bán, ko thì thôi, ko có cái mùa xuân chiết khấu với bản cắt óp sừn, dù xe chỉ là xe bình thường bên tây nhưng là hạng sang bên vn, cái người ta muốn mua là mua cái ít người mua được.
Em cứ thấy kinh nghiệm như ở tỉnh của em, từ lúc thuế tăng, lex RX về tầm 20 con thì 19 cọn là 350, chấp nhận ăn thuế vào mồm nhưng cũng ko xuống tiền đi 200t bản base. Từ mấy năm nay, mer nhờ phân khúc C với GLC, cảm tưởng thương hiệu hơi rẻ tiền đi nhiều.

chocolatepie

Xe hơi
Bác nói chuẩn ak, xe mà thiếu option rất dở, vì có nhiều option không thể nâng cấp bên ngoài hoặc mua thêm được mà phải up từ đâu ^^

tienloi2909

Đi bộ
Website
trabaodat.com
sang bên chỗ mình black lại chho bác con s450 luxury giá tốt, xe vẫn đẹp long lanh

dhaonline

Xe hơi
cụ đi nhiều hoặc thích tìm hiểu thì em ko biết, chứ nếu chỉ đi phố, hoặc đi cao tốc, đường về quê trải nhưa. không cần đến 4Matic đâu.
1 năm đi dưới 1 vạn cũng gọi là đi ít.
theo em tiêu chí quan trọng nhất là Cách âm tốt, loa nghe ngon, ghế ngồi êm ái, thoải mái, kiểu dáng đẹp, nội thất sang trọng, xe sang ^^.
giờ xã hội kim tiền, người ta nhìn nhau qua ánh mắt màu tiền ^^.
bản thân em ít đi, 1 năm đi xa 4-5 lần về quê vợ 200km, 60km đường núi. đi con range rover thùng to cung có dùng tới 4matic bao giờ đâu ^^.
toàn chế độ auto + hạ gầm. giảm xóc dùng treo khí nén, bồng bềnh vợ kêu say suốt.

dhaonline

Xe hơi
Cụ trả lời rất đúng tâm huyết của em.
Hồi em đi mua xe, vào luôn đề bài, 1 là Rr, 2 là audi, 3 là lex ... jaguar thì đi thực tế hơi chật, ko dám chơi.
Nhiều người cứ xúi mer các kiểu, em ko dám trả lời sợ nói là ngông, ở trên diễn đàn thì ko ai biết ai mới nói được.
3 hãng kia tinh thần giá niêm yết bán đc thì bán, ko thì thôi, ko có cái mùa xuân chiết khấu với bản cắt óp sừn, dù xe chỉ là xe bình thường bên tây nhưng là hạng sang bên vn, cái người ta muốn mua là mua cái ít người mua được.
Em cứ thấy kinh nghiệm như ở tỉnh của em, từ lúc thuế tăng, lex RX về tầm 20 con thì 19 cọn là 350, chấp nhận ăn thuế vào mồm nhưng cũng ko xuống tiền đi 200t bản base. Từ mấy năm nay, mer nhờ phân khúc C với GLC, cảm tưởng thương hiệu hơi rẻ tiền đi nhiều.
chả biết các hãng khác thế nào chứ range rover xe hãng toàn bản thiếu + có chiết khấu cao nhé cụ ^^.

silobiho

Xe tải
chả biết các hãng khác thế nào chứ range rover xe hãng toàn bản thiếu + có chiết khấu cao nhé cụ ^^.
vậy thay pốt vào.
Tại vì tâm lý đang mua con xe 3 củ, 2 tháng sau nghe tin có thằng mua đc chiết khấu mấy loét, cảm giác đúng như kiểu mua phải hàng ế, nhục ko để đâu cho hết. Mkt mới gọi là chiến thuật săn bắn, đúng kiểu rình rập bán hàng rẻ tiền.
Tại vì hồi em nghó Rr toàn ra salon ngoài, lúc đấy mới áp thuế dung tích từ 5 lên 6 nên ko cân nhắc tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

dhaonline

Xe hơi
vậy thay pốt vào.
Tại vì tâm lý đang mua con xe 3 củ, 2 tháng sau nghe tin có thằng mua đc chiết khấu mấy loét, cảm giác đúng như kiểu mua phải hàng ế, nhục ko để đâu cho hết. Mkt mới gọi là chiến thuật săn bắn, đúng kiểu rình rập bán hàng rẻ tiền.
Tại vì hồi em nghó Rr toàn ra salon ngoài, lúc đấy mới áp thuế dung tích từ 5 lên 6 nên ko cân nhắc tiếp.
hồi năm 2015 em đi xem xe trong hãng rồi + với salon ngoài nữa,
xe hãng mới 100%, xe salon nhập lướt, là xe cũ đi ở nước ngoài.
có vin check đc xe đó đi bao nhiêu KM + đã sửa chữa gì chưa.
giá chênh nhau vào khoảng hơn 1 tỷ. nhưng xe hãng ít option hơn.

Đoàn Bách

Xe đạp
E thấy tiêu đề hỏi 1 đằng mà các cụ cứ bàn 1 nẻo :))

Prelax

Xe tăng
250 lướt ạ

hoangkha8487

Xe máy
GLC200 vote 1 vé

Veyron2.0

Xe buýt
vậy thay pốt vào.
Giờ e mới hiểu Rr của cụ, e tưởng là RR kia thì cụ cần gì phải xoắn nữa