[Funland] bàn luận phim "Thương ngày nắng về"

ocean08

Xe điện
Em thấy phim này ổn đấy chứ: tính nhân văn cao, thực tế, diễn viên đóng ổn, hình tiếng tốt. Ngoại trừ 1 số tình tiết hay phân đoạn hơi bị rườm ra, lạm dụng thì em cho rằng đây là 1 bộ phim rất ổn trên khung giờ vàng. Sạn thì phim bom tấn thế giời còn đầy ra kia!

Xem phim này rồi mới thấy cái phim chồng cũ vợ cũ gì kia mới thực sự nhảm nhí, phi thực tế, đặc biệt là dàn diễn viên gượng gạo, cứng đờ như xác chết từ tạo hình đến lời thoại
E cũng k xem nổi cái phim Nhiều cũ sau khi xem 2-3 tập j đó.

Chun SUV

Xe buýt
Mời các bác vào nói 30 năm chưa xem phim việt nam nào !
Chả quan tâm, chả bao giờ xem phim Việt, thậm chí truyền hình cũng chả thèm xem, chỉ có hbo, CNN, natgeo...thôi
Ấy nhưng có thớt nào là phải vào chê và phải cố thở ra được vài câu nó mới sáng người.
Ấy là em nói 1 vài THẰNG CỤ rởm đời trong này đấy
Còn em, buổi tối là cứ phải thời sự VTV và phim, phim giải trí nên nếu có sạn thì vào page mà ném đá
Phải các cụ,
Nhiều cái thằng cụ cái nick của chúng nó còn Xe trâu Xe ngựa Xe cút kít… hầu như ngày nào, thớt nào cũng lê la chỉ đạo. Cơ mờ mở mồm ra khinh phim Việt, bla bla…
Chê tivi nhưng nghiện mạng xh toã mie cả ra. Còn quen cả nhau có dảng chém gió trên này. Bị các cụ mắng đồng bọn còn vào bênh bao giải cứu.
:))

cutit9999

Xe tăng
Chất lượng ảnh phim này đẹp phết ! Cứ âm thanh hình ảnh đẹp là yếu tố đầu tiên để thu hút khán giả, chứ chất lượng xấu thì nhà cháu thành kiến và dễ next ngay. :))
Giờ máy móc thiết bị tốt nên phim nào mặt mũi diễn viên, cảnh cọt cũng lung linh là lượt mịn màng cụ ạ

Ông già e trc ko bao h xem phim việt. Ấy thế mà 3 4 năm trở lại đây hết sinh tử, mẹ chồng, lặng yên dưới vực sâu, thương ngày nắng về... Ko sót 1 bộ nào. Ngồi xem say sưa luôn ấy ạ. Buồn cười lắm
Kiểu xem xong bị cuốn ấy cụ, em trước nay cực ghét xem phim dài tập, thế mà cũng ngồi xem hết bộ mùa hòa tìm lại đợt giãn cách.

kienbinh

Xe điện
Phim này hay, em xem ko sót tập nào. Hôm nào đi về muộn quá giờ phim là em vào vtv giải trí xem lại

Phim này ngay từ khi có trailer là e đã biết là hay và bảo cả nhà xem, nên ko sót tập nào. Nhớ mấy tập Đức xoăn hãm lol e đã có ý nghĩ làm sao để tay này biến khỏi phim thì may quá lão đi Tây bán nhà và đc auto gia hạn visa =))
Các dv đều đóng tốt trừ bé Huyền chỉ biết đóng cảnh nhí nhảnh vui vẻ còn khóc thì ko mê nổi :(
Tập cuối Đức cũng được mấy câu, thấy vẫn khỏe cụ ạ =))

Sammy2017

Xe tải
cô em Út từ đầu đến cuối nét diễn nhí nhảnh con cá cảnh em không ngấm nổi :-B

cô em Út từ đầu đến cuối nét diễn nhí nhảnh con cá cảnh em không ngấm nổi :-B
Phim đầu tay lại tay ngang nên không tránh được cụ ạ, đến em Lan Phương em thấy lời thoại nó cứ gượng gượng kiểu gì, phim nào cũng thế.

TUCSON9389

Xe điện
Em thấy phim này ổn đấy chứ: tính nhân văn cao, thực tế, diễn viên đóng ổn, hình tiếng tốt. Ngoại trừ 1 số tình tiết hay phân đoạn hơi bị rườm ra, lạm dụng thì em cho rằng đây là 1 bộ phim rất ổn trên khung giờ vàng. Sạn thì phim bom tấn thế giời còn đầy ra kia!

Xem phim này rồi mới thấy cái phim chồng cũ vợ cũ gì kia mới thực sự nhảm nhí, phi thực
tế, đặc biệt là dàn diễn viên gượng gạo, cứng đờ như xác chết từ tạo hình đến lời thoại
nhảm nhí và bực mình ấy, giờ e lại tò mò xem cái nhảm nhí ấy nó đến đâu. 2 con vợ cũ là rất vô lý trong phim, thế mà đạo diễn nó cũng nghĩ được

Sammy2017

Xe tải
Phim đầu tay lại tay ngang nên không tránh được cụ ạ, đến em Lan Phương em thấy lời thoại nó cứ gượng gượng kiểu gì, phim nào cũng thế.
Thêm nữa e thấy phim có nhiều đoạn hơi màu mè, vì dụ như bài vè Bà Nga bún. Đánh giá thì em thấy phim Về nhà đi con hay hơn. Tuy nhiên cũng vẫn là 1 bộ phim xem được, chứ như mấy cái phim gì mà Chồng cũ, vợ cũ gì đó củ chuối quá, em Lã Thanh Huyền thì mắt cứ trợn ngược lên, em Quỳnh Nga thì diễn lố, mặt ông Chí Nhân thì hãm, tình tiết vớ vẩn, xem rất ức chế

thichlexus

Xe điện
Lan Phương giọng cứng nên lúc nào thoại nghe cũng gượng, hồi đóng phim Cô gái xấu xí cùng Chi Bảo cả dàn diễn viên có Lan Phương thoại nghe chả ăn nhập với ai cả.

thientudolong

Xe container
phim vn mấy năm nay tiến bộ rõ rệt ở khâu kịch bản (sát vs đời sống xã hội hơn) và diễn viên (trẻ đẹp hơn, diễn xuất chấp nhận đc)
ko có mấy phim tốt thì vtv chết đói, kiếm đâu ra quảng cáo bây giờ khi mà youtube, facebook, tiktok đang ngày càng bành trướng ở mảng quảng cáo :)

Sammy2017

Xe tải
Diễn viên gạo cội đài từ chắc nich, nghe các cô các chú thoại mà thích. Thoại như không thoại. Các em dv bây giờ nên tập đài từ nhiều hơn, đừng có thoại kiểu cứng nhắc, dính dính chữ vào nhau gây khó chịu cho khán giả.

Thạc sỹ

Xe tăng
Một dạng rác trên truyền hình.
Phim này cháu không xem ợ. :D
Ti vi em xem mỗi thời sự, bật lên cho nó có tiếng
Em không xem TV, không bình luận, nhưng vào đây còm cho thớt xôm:))
Em khoảng 1 tháng xem tivi 2 lần (nếu không vào mùa bóng đá), nên phim chỉ bầm em xem
Khách của cụ đây ợ =))

Chả quan tâm, chả bao giờ xem phim Việt, thậm chí truyền hình cũng chả thèm xem, chỉ có hbo, CNN, natgeo...thôi
Ấy nhưng có thớt nào là phải vào chê và phải cố thở ra được vài câu nó mới sáng người.
Ấy là em nói 1 vài THẰNG CỤ rởm đời trong này đấy
Còn em, buổi tối là cứ phải thời sự VTV và phim, phim giải trí nên nếu có sạn thì vào page mà ném đá

stone_lamp

Xe điện
Em thích em Huyền Lazzy như cụ nào ở trên :)

uchihafuurin

Xe buýt
Nội dung thì tạm, còn quả phòng ICU trông chối k ngửi được. Em xin hết 😂

uchihafuurin

Xe buýt
Phim US cũng nhảm mà cụ. Em vừa xem bộ Lucifer của Mẽo nhảm kinh.
Lucifer em xem đc 3 tập, xong nhảy xuống tập cuối mỗi phần. Công nhận càng lúc càng nhảm
Đợt trước Netflix có bác sĩ thiên tài với S*x education khá ổn. K biết cụ có xem ko

AKAN_N

Xe buýt
Phim xem phần 1 thì ổn, các phần 2 thì dở thật. Xem ức chế mấy đoạn dài lòng thong , tình tiết ê a với nhau