[Funland] Bàn luận, xả stress trận đấu Trung Quốc - Việt Nam lúc 0h ngày 08.10.2021

scud122

Xe tăng
Vào đến vòng này thì trình độ của VN so với các đội khác đương nhiên là chiếu dưới, chứ k thể như ao làng ĐNA được.
E thấy thẳng thắn TQ nó đá vẫn có nét hơn VN, trụ cột bị thương nhiều quá nên cũng chả hy vọng.

Noibai

Xe buýt
Tuấn Anh đúng là chỉ đá hay ở CLB thôi các cụ nhỉ, hôm qua em trông chờ cu cậu toả sáng mà không ăn thua :D

Tuấn Anh đúng là chỉ đá hay ở CLB thôi các cụ nhỉ, hôm qua em trông chờ cu cậu toả sáng mà không ăn thua :D
Tuấn Anh còn lâu mới bằng Hùng Dũng. Tuấn Anh chỉ là cầu thủ của những trận tiếp Lào hay Cam mà thôi.

antidau

Tháo bánh
Ở CLB có được đá đâu mà hay cụ
Mùa này đá chính ở HAGL là XT và Minh Vương, tiếc là Minh Vương cũng chấn thương

Đ.Hương

Xe tải
Trong khi lứa cầu thủ thành danh thì chững lại hết rồi. Lứa mới chưa thấy ai trừ Hoàng Đức với Tấn Tài thì đá sao nổi. Ông HLV này cũng ít cơ hội để xem giò cẳng tìm cầu thủ mới. Nếu là đội tuyển quốc gia em thấy có mấy cái tên sau hoàn toàn nên có cơ hội như Tú Ngựa đá cánh phải chắc chắn ok. Mạc Hồng Quân đá tiền đạo không thua Tiến Linh....Đấy là các tên tuổi thành danh rồi mà không thấy dùng....Có lẽ HLV áp dụng kiểu triết lý của đội Pháp ngày xưa là một nhóm đá với nhau nhiều thì nó sẽ ổn. Các cụ thử giới thiệu tầm 5-7 khuôn mặt mới xem nào. Đá trụ hình như có chú gì của clb Sài Gòn đợt trước ngon không thấy gọi...Có chú trước lang bạt sang Cam đá giờ cũng không biết đâu rồi...Còn lứa mấy chú ngon thời HLV Nhật đâu rồi các cụ nhỉ.
Tầm này Mạc Hồng Quân hay Tú Ngựa thì cũng gỗ vậy thôi cụ, có khi còn gỗ hơn. Nếu có thay đổi thì trao cơ hội cho cầu thủ trẻ chứ 1 ông 92 lâu không đá tuyển, 1 ông 88 chưa đá tuyển bao giờ thì cụ cho vào làm gì cho nhọc :D

nguyenhuy2210

Xe điện
Nói chung tuyển vn vẫn ngon tạm thời phong độ hơi xuống do nhiều lí do, hy vọng trận cuối lượt đi gặp oman chúng ta sẽ vượt qua dc. Vòng này còn đá tận tháng 3 năm sau cơ phong độ ko kéo mãi dc đâu.

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông trong này hay nhỉ. Chiếc vios đem so với mấy cái xe hạng a thì nó ngon, nhưng giờ đua với hạng b, hạng c thì nó có thua cũng là chuyện bình thường. Chỉ vì thua mà đòi thay nào lốp, nào cửa, nào ăc qui, rồi thay ông tài xế ngon nhất từ xưa đến giờ kể cũng lạ. Yếu hơn thì thua là bình thường, thắng là “tai nạn” thôi, nghĩ thế cho nhẹ.
Lúc thằng cu bình được gọi vào tuyển, có ông nào ở đây chửi ô park chọn người như kc không? Hay là đề về rồi mới phán kết quả. Nó là lựa chọn khả dĩ nhất có thể trong hoàn cảnh hiện tại. Dự bị là để vào thay trong những trường hợp cần thiết, chứ kêu vào tuyển rồi thằng chính cứ cày hết thì chỉ gọi 11 ông là đủ chứ gọi thêm làm gì cho tốn?
Messi còn đầy trận đá như (.), real vẫn thua đội hạng 2 bình thường. Nếu thua 1 trận đòi trảm hlv thì real còn lâu mới có chục cúp c1

Văn Đức đá dạo này ko có tí phong độ nào mà cứ đá chính các cụ nhỉ? Thực ra Park cứ chơi tất tay cũng được, cầu toàn quá cũng ko nên vì vào tới vòng này là thành công rồi. Việt Nam chưa đá WC được. Cứ đá hết mình, tấn công 50/50 cho máu
Tỉ dụ hôm qua ông Park mạnh dạn tất tay, rồi thua sml thì các cụ có chửi ko? Hay chỉ chửi sml thôi? :))

Nhiều ông trong này hay nhỉ. Chiếc vios đem so với mấy cái xe hạng a thì nó ngon, nhưng giờ đua với hạng b, hạng c thì nó có thua cũng là chuyện bình thường. Chỉ vì thua mà đòi thay nào lốp, nào cửa, nào ăc qui, rồi thay ông tài xế ngon nhất từ xưa đến giờ kể cũng lạ. Yếu hơn thì thua là bình thường, thắng là “tai nạn” thôi, nghĩ thế cho nhẹ.
Lúc thằng cu bình được gọi vào tuyển, có ông nào ở đây chửi ô park chọn người như kc không? Hay là đề về rồi mới phán kết quả. Nó là lựa chọn khả dĩ nhất có thể trong hoàn cảnh hiện tại. Dự bị là để vào thay trong những trường hợp cần thiết, chứ kêu vào tuyển rồi thằng chính cứ cày hết thì chỉ gọi 11 ông là đủ chứ gọi thêm làm gì cho tốn?
Messi còn đầy trận đá như (.), real vẫn thua đội hạng 2 bình thường. Nếu thua 1 trận đòi trảm hlv thì real còn lâu mới có chục cúp c1
Đỉnh cao, tuyệt vời, chấm hết với các hlv online.

Ga_son

Xe điện
Để đội trẻ vào rồi thua 3-0 hay 4-0 thì ai chịu trách nhiệm cụ.Giờ nói thật việt nam không kiếm được người tốt hơn ông park về dẫn dắt đâu
em ko bảo thay ông Park, ông Hiển CLB HN cũng nói vậy, đằng nào cũng thua thì thua 3-2 với thua 5-0 chả khác j nhau, thằng TQ yếu nhất bảng còn thua cụ nghĩ thắng được 1 trận nào đó ko? tại sao ko cho Bùi Hoàng Việt Anh, Lý Công Hoàng Anh hoặc một vài cá nhân U22 khác cọ sát. Xác định đá vòng 3 để học hỏi thì để bọn trẻ nó học hỏi cho nhanh.

hoanibst

Xe tải
Công bằng mà nói Tấn Trường cũng cứu thua vài pha một trận mà cụ. Thủ môn cũng chỉ mong chờ đến vậy thôi, chứ một đội bóng mà sống sót bằng đôi bầu vú của thủ môn thì cũng nản lắm, kiểu DeGea một giai đoạn ấy.
Thủ môn chỉ cần ko bóp đội là tốt lắm rồi. Đi đá bóng mấy ai muốn về bắt gôn. Ko đá được thì mới dần đá thấp dần đến tận gôn đấy chứ :((
Trong bóng đá nó có 1 cái người ta hay nói đến dớp. Có lẽ với em Tấn Trường là dớp của những nỗi buồn. Thật ra Tấn Trường thuộc thế hệ thủ môn cũ, phản xạ tốt nhưng không biết cách di chuyển và phán đoán. Quan điểm cá nhân thì em nghĩ các thủ môn mới như Văn Toản nên trao cơ hội nhiều hơn. Tấn Trường già rồi điểm mạnh là phản xạ thì giờ toàn đứng nhìn bóng cảm thấy ức chế lắm. Những động tác vào bóng khi đối mặt với tiền đạo đối phương đều rất nghiệp dư kiểu như trận gặp UAE thì chân phang thẳng tiền đạo đối phương (chứ ko phải là 1 tình huống vồ tay vào bóng) thì nó ko cần nhảy chánh cứ đứng yên đã có pen rồi. Quả sau bị pen thì quá chậm chạp ra vồ chân đối thủ. Tất cả đều là rất kém về chuyên môn do ko đc đào tạo bài bản

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Trong bóng đá nó có 1 cái người ta hay nói đến dớp. Có lẽ với em Tấn Trường là dớp của những nỗi buồn. Thật ra Tấn Trường thuộc thế hệ thủ môn cũ, phản xạ tốt nhưng không biết cách di chuyển và phán đoán. Quan điểm cá nhân thì em nghĩ các thủ môn mới như Văn Toản nên trao cơ hội nhiều hơn. Tấn Trường già rồi điểm mạnh là phản xạ thì giờ toàn đứng nhìn bóng cảm thấy ức chế lắm. Những động tác vào bóng khi đối mặt với tiền đạo đối phương đều rất nghiệp dư kiểu như trận gặp UAE thì chân phang thẳng tiền đạo đối phương (chứ ko phải là 1 tình huống vồ tay vào bóng) thì nó ko cần nhảy chánh cứ đứng yên đã có pen rồi. Quả sau bị pen thì quá chậm chạp ra vồ chân đối thủ. Tất cả đều là rất kém về chuyên môn do ko đc đào tạo bài bản
Vâng em đồng ý với cụ về khoản “đen, dớp”. Nhưng thủ môn cũng đến thế thôi cụ ah. Văn Lâm cũng vậy. Làm thủ môn ít nói hay được, son lúc nào mát mặt lúc đó. Chứ thủ môn cơ bản là ko biết đá bóng. Dũng Shopee ở Thường Châu chả ngon lành. Neuer xuất sắc như thế mà vẫn có cảm giác gơn gợn khi xử lý bóng. De Gea cũng thuộc loại phản xạ bẩm sinh cũng có giai đoạn ngớ ngẩn. Nghĩ thế cho nó dễ chịu. Văn Toản thì vẫn phải đợi, ép chín quá sớm ở tuyển mà lỡ có phốt sai lầm nào thì “hỏng cả một đời cán bộ”.

Hi vọng là thuyết phục được Hải Quế về bắt gôn :D. Căn bản nó ở tư duy với bóng. Có ai muốn về bắt gôn.

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Các cầu thủ HAGL nói chung qua đỉnh rồi, CP, TA, XT, VT, HDuy, VThanh không còn phát triển thêm được nữa, tuổi đang sung sức nhất mà đá toàn như lão tướng

lamhoangvan87

Xe container
Em thì thấy từ xưa lúc VN đá yếu, gặp Tây á còn có cửa chứ Đông Á (Nhật, Hàn, TQ) là auto thua. Và toàn thua bóng bổng.
Đông á thể lực và kỹ thuật hơn hẳn ta.
Chiến thuật đa dạng hơn.
Trận này thua là tốt cho toàn đội và nhm.
Ra biển lớn chỉ 1 sai lầm nhỏ là trả giá.
Lần đầu như vậy e là khá ổn rồi. Vì năng lực của ta chỉ có vậy

xbadboyz

Xe điện
em ko bảo thay ông Park, ông Hiển CLB HN cũng nói vậy, đằng nào cũng thua thì thua 3-2 với thua 5-0 chả khác j nhau, thằng TQ yếu nhất bảng còn thua cụ nghĩ thắng được 1 trận nào đó ko? tại sao ko cho Bùi Hoàng Việt Anh, Lý Công Hoàng Anh hoặc một vài cá nhân U22 khác cọ sát. Xác định đá vòng 3 để học hỏi thì để bọn trẻ nó học hỏi cho nhanh.
Cụ nói nghĩ mà nó chán. Vậy Thanh Bình ko phải cá nhân U22 à?
Em nghĩ cho ai đá còn phụ thuộc trạng thái cầu thủ khi đó và toan tính chiến thuật. Biết đâu mấy em cụ kết kia đang đau chân hay vừa bị bồ đá đầu óc trên mây thì sao. Người ngoài chỉ phán đội hình dựa trên giả thiết các cầu thủ đều đang phong độ cửng, BHL mới là người nắm rõ ai đang thế nào.
Mà tại sao cụ nghĩ việc cù cưa, ko dám ào lên hay thay đổi cách chơi gì đó tức là ko dám thắng? Nếu cụ đã xây dựng được 1 lối chơi tương đối ổn và có thành quả trong 1 thời gian dài, lối chơi đó còn khiếm khuyết cụ nhìn thấy, cụ sẽ khắc phục tìm cách hoàn thiện nó hơn hay xây dựng đổi cách chơi khác? Cụ có sẵn lòng chịu chục cái thất bại muối mặt trong thời gian xây dựng cách đá mới mà chưa biết có thành công? Người phê phán ko biết tự đặt mình vào vị trí ng khác thì luôn ko hài lòng, đối với họ hoa hậu cũng sứt môi lồi rún.

fanbarca

Xe buýt
E đoán trận sau Tấn Trường ko bắt chính, thậm chí loạt trận tới còn ko gọi lên nữa. Hy vọng vậy.

NhiepPhong111

Xe hơi
[Em thì thấy từ xưa lúc VN đá yếu, gặp Tây á còn có cửa chứ Đông Á (Nhật, Hàn, TQ) là auto thua. Và toàn thua bóng bổng. ][/QUOTE]

Thực ra Tây Á có nhiều nước còn Đông Á có mỗi vài nước mà toàn nước mạnh về bóng đá hơn VN như Hàn,Nhật... nên tất nhiên VN đá với Tây Á nhiều trận thì có thể ăn nhiều hơn.Nhưng mà chủ yếu VN chỉ ăn dc mây nước yếu xìu như Yemen,giải châu Á 2019 gặp Jordan còn phải đá pen mới ăn.Còn lại gặp top Tây Á như Iran,Iraq,Saudi... thì 10 trận thua 9 chứ có khác gì đâu

NhiepPhong111

Xe hơi
hành tích của Thái năm 2018 đây: Kết thúc vòng loại thứ 3 World Cup 2018, ĐT Thái Lan xếp cuối bảng B với 2 điểm sau 10 trận, ghi được 6 bàn và để thủng lưới 24 bàn.

VN hãy cố gắng 5 trận còn lại. Dồn đội hình mạnh nhất cho 2 trận gặp Oman và TQ trên sân nhà, cố gắng thắng 1 trận. Cả vòng loại 2 chỉ cần 3 điểm và ghi 7 bàn là hơn Thái rồi.
Muốn hơn Thái thì đầu tiên phải xem lại năm 2018 Thái chung bảng với ai nhé.3 đội Uc,Nhật,Saudi thì vẫn thế.Nhưng Thái cùng bảng với UAE và Iraq,khó đá hơn nhiều;cỡ TQ với Oman làm sao bằng được.Giả sử VN có nhiều điểm hơn thì đơn giản là vì bảng này nhẹ hơn Thái 2018 thôi.Cho VN đa bảng y như Thái chắc thua trắng 10 trận chứ ở đó mà chém gió