Ban Mê Thuột, nơi có cái nắng, có cái gió và có cả cái đó ...

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Nào... vào Buôn thôi:

Tiêu đề mợ đặt hay quá, phần mở đầu về Hồ Lak ko thú vị nhưng em dự bắt đầu hấp dẫn đây. Săm lốp căng thía này thì "xe ta bon bon trên những dặm đường..." các cụ tha hồ ngắm ảnh mợ sắp up! Em ke dép ngồi hóng lun

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
E thích bố cục bức này, giá kể nước mặt hồ trong xanh nữa thì tuyệt !
Pic này không phải iem chụp đâu Cụ ạ. Pic này em chộp lại trong Bảo tàng dân tộc học ở TP Buôm Ma Thuột đới.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiêu đề mợ đặt hay quá, phần mở đầu về Hồ Lak ko thú vị nhưng em dự bắt đầu hấp dẫn đây. Săm lốp căng thía này thì "xe ta bon bon trên những dặm đường..." các cụ tha hồ ngắm ảnh mợ sắp up! Em ke dép ngồi hóng lun
Cảm ơn Cụ. Cơ mà Cụ lại Funs hơi quá rồi ... đới! Chú ý câu chữ comment vì iem là Mợ Cụ nhé!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà sàn, một thiết kế rất độc đáo và mang bản sắc riêng của người dân tộc Ê Đê:

Nhà Sàn ở đây cái nào cũng làm theo hình chiếc thuyền, vừa dài vừa rộng ...

Có cả Shop nữa này các Cụ:

Vừa dân tộc, vừa hiện đại. Lúc em về rồi Bác lái xe mới nói ngôi nhà này là của NS Y Moan. Chả biết có phải không nhưng từ ngoài nhìn vào đã thấy khổ chủ của nó là người rất giàu có...

Cụ nào biết, vào xác nhận lại giúp em cái ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vì đẹp nên em thêm Pic nữa ...

Chán mấy em dây điện quá cơ. Em không biết shop với lị cứ để vậy cho nó chân thực. Theo các Cụ: Cái nì có được gọi là cái đó không ạ?:x

Em thêm cái nữa để các Cụ nhìn cho rõ ạ:;)) Đấy, cái đó ấy đây ạ.:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thôi nào, mải mê với cái "đó" mãi rồi cũng tới lúc phải rứt ra ... ;)) Đi lui vào sâu 1 chút, qua chiếc cầu này là khu du lịch sinh thái:

Những chiếc lều hay còn gọi là nhà chòi được dựng lên để các Cụ/Mợ ngồi nhậu, vừa nhậu vừa câu cá:

Cụ nào không thích sông nước thì lên đây:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chơi ở đây 1 lúc, chụp choẹt chán chê nhà em lại quay trở ra. Lần này là đi thăm rừng Cao Su nhé! Nốt Pic này rồi mới đi...

Vốn dĩ thích Hoa nên đi đâu cứ thấy Hoa là dính vào các Cụ ạ. Thấy cái giậu Mùng Tơi này (í quên, giậu Hoa này) nhà em không kìm nén được:

Nhà em chỉ xin phép làm nền cho Hoa thui ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Perle

Xe hơi
Mợ Hoa sướng nhất

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nằm cách TT TP Buôn Ma Thuột khoảng 10' chạy xe (gần Buôn Cô Thôn). Qua TT giao dịch Cafe BMT - 135 Nguyễn Chí Thanh, đi khoảng 10' là tới nơi. Chỗ này chủ yếu trồng Cao Su và Cafe.

Mới qua mùa thay lá nên giờ chỉ toàn màu xanh. Đến đây vào mùa Thu thì loãng mạn chả kém gì Đảo Naomi của Hàn Quốc đâu các Cụ ạ.

Oánh dấu thôi ... biết khi nao mới lại quay trở lại ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ Hoa sướng nhất
Tks Cụ. Đam mê lớn nhất của em là được đi đó, đi đây Cụ ạ.:) Có thể nói, những chuyến đi ntn nó cho em nhiều năng lượng lắm. Để rồi, lại tiếp tục cầy, tiếp tục kiếm xèng, rồi lại tiếp tục đi ...

Gap373

Xe điện
Kê dép hóng ảnh của mợ, em đi BMT năm 2012 nhưng chỉ vào thăm già AMAKONG thôi không được đến những nơi của mợ

Kho

Xe điện
mợ kể chi tiết nơi ăn chơi vào nhé...hè này e cũng đi cung tây nguyên và ở BMT 2 ngày.tks mợ

Mr.Chem

Xe điện
Năm ngoái mợ cũng đề pa trước em về Quy Nhơn, năm nay mợ lại đề trước em đi Buôn Mê Thuột...tháng 7 này đội em mới lên đường, còn giờ thì hóng kinh nghiệm của mợ. Mợ cứ càng chi tiết càng tốt mợ nhé, tình hình ăn uống nhậu nhẹt, ngủ nghỉ và các dịch vụ xung quanh. Nhờ mợ mà em vừa loại cái hồ Lak ra khỏi chương trình của tụi em, cảm ơn mợ lần nữa.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Kê dép hóng ảnh của mợ, em đi BMT năm 2012 nhưng chỉ vào thăm già AMAKONG thôi không được đến những nơi của mợ
Vâng, cảm ơn Cụ. Từ từ rồi em sẽ post tiếp ạ. Ảnh còn nhiều lắm.:)

Lót dép ngồi hóng bài cụ
Vâng, cảm ơn Cụ nhiều.:)

mợ kể chi tiết nơi ăn chơi vào nhé...hè này e cũng đi cung tây nguyên và ở BMT 2 ngày.tks mợ
Vâng, Cụ yên tâm. Có gì em sẽ post hết Cụ nhé!

Năm ngoái mợ cũng đề pa trước em về Quy Nhơn, năm nay mợ lại đề trước em đi Buôn Mê Thuột...tháng 7 này đội em mới lên đường, còn giờ thì hóng kinh nghiệm của mợ. Mợ cứ càng chi tiết càng tốt mợ nhé, tình hình ăn uống nhậu nhẹt, ngủ nghỉ và các dịch vụ xung quanh. Nhờ mợ mà em vừa loại cái hồ Lak ra khỏi chương trình của tụi em, cảm ơn mợ lần nữa.
Hị...hị... Thế là em và Cụ có duyên đới... Cụ yên tâm, toàn bộ hóa đơn chứng từ nhà em vẫn còn lưu hết đây. Em nghĩ Cụ cứ xem hết Thread của em là đủ đấy ạ.;))