[Bán xế] Bán Mitsubishi Lancer Fortis lần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

quochuy_bidv

Xe hơi
4,1 vạn 13 năm thì cũng ko có gì lạ, xe mình mua 2 năm nay mới có chưa đc 5 nghìn, tính ra mỗi năm chỉ có 2,5 nghìn và 13 năm bằng 2,5*13 bằng 3,2 vạn. Thằng bạn cùng cty còn thảm hơn, mua xe mới cứng mà 1 tháng nó chỉ chở ông bà già đi lễ một lần, chắc chỉ vài trăm km là cùng, mua xe cùng đợt mà giờ nó đâu chỉ có 3-4 nghìn.
Cái lạ là họ ko làm như anh em mình thôi cụ ạ. Giờ có mấy dân vp ko có xe, ko có thì thiếu mà có thì thừa, đi 3km bằng xe máy hết 10 phút mà đi xe ô tô 45 phút tắc đường, gửi xe thì toàn bãi tự phát, đen là ra phường lấy xe về. E thấy lạ là lúc mình cần mua gì thì ko gặp được người dùng bán, mà lúc mình cần bán thì ko gặp được người cần mua. Thật khôi hài :)

autobahn-hanoi

Xe tăng
Thế này chắc e phải thuê thợ tua cho số km nhiều lên cho vừa lòng mn à :P. Chắc cái duyên e nó ở lại với e rồi :)
ngày xưa em có ông chú - làm bên VNPT, mua xe altis biển 29X... đi 15 năm có 4.5 vạn, vì chỉ thi thoảng về qua ở Mỹ Đức, còn lại đi xe máy đi làm, lúc bán đi mua CRV, con gái ông đăng mua bán, thợ đến phát mua ngay trong phút mốt dù giá xe k rẻ.
Cụ cứ yên tâm, xe cụ mà 3 mùa thợ không hỏi là đâu đó khúc mắc rồi....

quochuy_bidv

Xe hơi
ngày xưa em có ông chú - làm bên VNPT, mua xe altis biển 29X... đi 15 năm có 4.5 vạn, vì chỉ thi thoảng về qua ở Mỹ Đức, còn lại đi xe máy đi làm, lúc bán đi mua CRV, con gái ông đăng mua bán, thợ đến phát mua ngay trong phút mốt dù giá xe k rẻ.
Người hỏi thì nhiều, chẳng qua là e ko giảm giá thôi 😂

giadep_emve

Xe hơi
altis nó lại là xe thần thánh nữa nên đi ít vậy thợ càng thích . Chứ fortis nó lại ít ng dùng thanh khoản kém , giá rổ chắc cũng phải tính lại chút nên lâu bay là đương nhiên rồi . Xe cộ giờ thợ coi như cổ phiếu , ko sợ đắt rẻ , chỉ sợ mất thanh khoản phải ôm lâu :D

autobahn-hanoi

Xe tăng
altis nó lại là xe thần thánh nữa nên đi ít vậy thợ càng thích . Chứ fortis nó lại ít ng dùng thanh khoản kém , giá rổ chắc cũng phải tính lại chút nên lâu bay là đương nhiên rồi . Xe cộ giờ thợ coi như cổ phiếu , ko sợ đắt rẻ , chỉ sợ mất thanh khoản phải ôm lâu :D
chuẩn cụ này phán, kinh nghiệm em hay bán mua - hồi em lang thang ở tây lông - là bán cực dễ nếu hàng có người dùng và giá rẻ hơn thị trường xíu. Về VN em mua bán nhà cũng y chang - nếu kết muốn mua nhanh thì thêm chút. Còn muốn bán nhanh thì giảm giá kém thị trường chút là xong.
Bán xe cũ theo ông anh họ em chuyên đi xe Đức - xe mới- từ hơn 20 năm nay - cứ 3-4 năm thay 1 cái - hắn bảo - cứ báo showroom vào xem, chốt giá - báo ông bán xe mới (chuẩn bị mua) đổi xe cáp thêm bao nhiêu và sau đó treo bán tầm 15 ngày giá cao hơn chút để người dùng lựa chọn. Hết 15 ngày thì cho đi vào showroom của thợ hay đổi xe của cửa hàng tùy giá nào cao hơn.

fukimod

Xe máy
chuẩn cụ này phán, kinh nghiệm em hay bán mua - hồi em lang thang ở tây lông - là bán cực dễ nếu hàng có người dùng và giá rẻ hơn thị trường xíu. Về VN em mua bán nhà cũng y chang - nếu kết muốn mua nhanh thì thêm chút. Còn muốn bán nhanh thì giảm giá kém thị trường chút là xong.
Bán xe cũ theo ông anh họ em chuyên đi xe Đức - xe mới- từ hơn 20 năm nay - cứ 3-4 năm thay 1 cái - hắn bảo - cứ báo showroom vào xem, chốt giá - báo ông bán xe mới (chuẩn bị mua) đổi xe cáp thêm bao nhiêu và sau đó treo bán tầm 15 ngày giá cao hơn chút để người dùng lựa chọn. Hết 15 ngày thì cho đi vào showroom của thợ hay đổi xe của cửa hàng tùy giá nào cao hơn.
Cụ so sánh khập khiễng rồi, đa số người VN khi bán đều mong giá cao và giấu đi những cái xấu của mặt hàng đó, nếu trót lọt sẽ cười phớ lớ vì có ng rước của nợ, đó là bản tính xấu tệ của rất nhiều ng Vn

quochuy_bidv

Xe hơi
Cụ so sánh khập khiễng rồi, đa số người VN khi bán đều mong giá cao và giấu đi những cái xấu của mặt hàng đó, nếu trót lọt sẽ cười phớ lớ vì có ng rước của nợ, đó là bản tính xấu tệ của rất nhiều ng Vn
Với tư duy đó thì làm j cũng lụi đó cụ, cái j cũng có 2 mặt, đừng nhìn mọi thứ chỉ 1 màu tiêu cực :)

autobahn-hanoi

Xe tăng
công nhận là như thế, nhưng em cũng luôn cố nhìn mọi thứ positive hơn

haudv10

Xe máy
Cụ mào muốn mua Vios 2017 bản E số sàn, xe cá nhân em, ko taxi, cam kết ko đâm đụng ngập nước
E mất tiền độ màn hình lead, đề nổ start tự động, gương gập, độ loa và 2 lốp sau mới tính
Xe còn zin, chạy bốc .
2 (1).jpg
2 (2).jpg
2 (4).jpg
2 (5).jpg
2 (6).jpg

Giá 34x trđ
(E đăng ké tý nhé chủ thớt. Xin đừng vang em)
Inbox: 0982330700

Trạng thái
Thớt đang đóng