[Funland] Bạn này hay nhất nhì VN hiện tại mà sao không thể lên sao hạng A đc các cụ nhỉ?

jazzzzz

Xe lăn
Một trong nhưng giọng hát cá nhân em thấy hay nhưng ngoại hình không xuất sắc nên ít người biết đó là Hà Lan Phương,

Chỉnh sửa cuối:

Wave cùi bắp

Xe điện
Nghe 2 chứ đầu "có khi..." là tông hơi mạnh, nghe chỏi chỏi rồi

Lelong1411

Xe tăng
Thị trường âm nhạc bây giờ có thể chia đơn giản thành 2 loại: Vocalist (ca sỹ thực lực) và Entertainer/Performer (Nghệ sỹ biểu diễn). 2 cái tên cụ so sánh thuộc phái nghệ sỹ biểu diễn, ko quá hoàn hảo về kỹ thuật thanh nhạc mặc dù Sơn Tùng ôm TV còn là thủ khoa nhạc viện HCM đó. Còn cái cậu này của cụ nổi được mới là lạ. Ko có ngoại hình để đi theo hướng nghệ sỹ biểu diễn, hát hò thì cũng dạng tầm tầm na ná mấy bạn hay cover trên Utube để mà làm Vocalist số má

kienvinh

Tháo bánh
Thì rõ ràng có tài mà xấu ở trời tây vẫn có nhiều cơ hội hơn ở VN mình còn gì? Cụ thử xem ở VN có ai xấu già, bắt đầu từ lúc 47 tuổi như Susan mà đc như vậy ko?
Thì oánh vào tâm lý, bà kia đóng vai lọ lem tốt hơn... Còn chàng thanh niên không cao lại thừa cân thì tôi không chê nhưng cũng không thấy điểm gì phải thông cảm.

Susan Boyle là chuyện cổ tích hiện đại, còn Taylor Swift mới là ngôi sao vì vừa có thanh vừa có sắc. Mà có gì mà mấy hôm nay Netflix đề xuất phim về cô Taylor này nhiều quá.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

Xe điện
E nói rồi mà, ko có gì đặc biệt, thằng ku kia nó hát nội lực và có hồn. Cụ thấy cháu B có gì đặc biệt ko, e ko thấy gì
Bác nhận xét như vậy thì tôi hiểu gu,phông nhạc của bác ra sao. Tôi sẽ không tranh luận nữa. Và để công bằng tôi sẽ chờ ý kiến các bác khác nhận xét cho công tâm.

t_rex

Xe buýt
Giọng này, kỹ thuật này mà đòi so với ST á cụ. ??? Cụ vui tính thật.

BopCoi

Xe tải
Bác nhận xét như vậy thì tôi hiểu gu,phông nhạc của bác ra sao. Tôi sẽ không tranh luận nữa. Và để công bằng tôi sẽ chờ ý kiến các bác khác nhận xét cho công tâm.
Thì cụ cứ cho nhận xét cháu Bình hay ở điểm nào, vì e chỉ xem qua thôi, ko xem nhiều như cụ nên chưa nhìn thấy cái đặc biệt. Giọng cháu Bình thì dễ lẫn lắm vì ko đặc biệt.

HH1993

Xe điện
Thì cụ cứ cho nhận xét cháu Bình hay ở điểm nào, vì e chỉ xem qua thôi, ko xem nhiều như cụ nên chưa nhìn thấy cái đặc biệt. Giọng cháu Bình thì dễ lẫn lắm vì ko đặc biệt.
À. Tôi cũng không nghe,xem cháu nó( nhiều) nên chỉ đưa 1 ví dụ mà tôi biết để bác so sánh thôi.
Cháu nó mới hơn chục tuổi,cái tôi thấy ít nhất là cháu nó hát có hơi,có kỹ thuật,và cháu nó hát được nhiều thể loại. Thậm chí cháu nó hát live ở đường phố được bác ạ.

Với đôi tai trâu của em thì thấy chả có gì đặc sắc.

BopCoi

Xe tải
À. Tôi cũng không nghe,xem cháu nó( nhiều) nên chỉ đưa 1 ví dụ mà tôi biết để bác so sánh thôi.
Cháu nó mới hơn chục tuổi,cái tôi thấy ít nhất là cháu nó hát có hơi,có kỹ thuật,và cháu nó hát được nhiều thể loại. Thậm chí cháu nó hát live ở đường phố được bác ạ.
Trẻ quá thì khó có đủ trải nghiệm để thổi hồn vào bài hát đc, chắc cụ cũng còn trẻ nên dễ cảm, e thì ko thấy có cảm xúc mặc dù giọng hát là ổn.

HH1993

Xe điện
Trẻ quá thì khó có đủ trải nghiệm để thổi hồn vào bài hát đc, chắc cụ cũng còn trẻ nên dễ cảm, e thì ko thấy có cảm xúc mặc dù giọng hát là ổn.
Bác đoán tôi bao tuổi?
Về âm nhạc mà bác nói đến cái ( thổi hồn vào ca khúc) nhưng bác lại khen 1 thằng ku ất ơ,hát còn chả đủ hơi thì cái sự ( thổi hồn vào ca khúc,bài hát) là bác chưa từng được trải nghiệm chứ không phải là hiểu nữa!
Tôi nói thẳng và thật. Biết là phật ý bác nhưng bác nên học hỏi nhiều hơn. Để nghe nhạc cũng phải học. Học xong mới đến đoạn cảm nhận! Đến đó thôi là mướt rồi. Còn để phê bình thì nói thẳng trên diễn đàn có vài bác. Còn đến ngưỡng cảm nhận cũng đếm trên đầu ngón tay. Còn để thưởng nhạc thì nhiều lắm. Và xin lỗi bác chưa đạt tới tầm thưởng nhạc.

BopCoi

Xe tải
Bác đoán tôi bao tuổi?
Về âm nhạc mà bác nói đến cái ( thổi hồn vào ca khúc) nhưng bác lại khen 1 thằng ku ất ơ,hát còn chả đủ hơi thì cái sự ( thổi hồn vào ca khúc,bài hát) là bác chưa từng được trải nghiệm chứ không phải là hiểu nữa!
Tôi nói thẳng và thật. Biết là phật ý bác nhưng bác nên học hỏi nhiều hơn. Để nghe nhạc cũng phải học. Học xong mới đến đoạn cảm nhận! Đến đó thôi là mướt rồi. Còn để phê bình thì nói thẳng trên diễn đàn có vài bác. Còn đến ngưỡng cảm nhận cũng đếm trên đầu ngón tay. Còn để thưởng nhạc thì nhiều lắm. Và xin lỗi bác chưa đạt tới tầm thưởng nhạc.
Đang bàn về cháu Bình của cụ mà, tôi chưa thấy đặc biệt chỗ nào nên có lẽ bác ví dụ 1 ca sỹ khác xem thế nào, chứ cháu Bình trên này cũng chưa thấy ai khen top này kia theo đánh giá của cụ. Hoặc cụ cho 1 bài cụ đánh giá là đỉnh của cháu Bình xem tn.

HH1993

Xe điện
Đang bàn về cháu Bình của bác mà, tôi chưa thấy đặc biệt chỗ nào nên có lẽ bác ví dụ 1 ca sỹ khác xem thế nào, chứ cháu Bình trên này cũng chưa thấy ai khen top 1 top 2 theo quan điểm của bác.
Bác đọc kỹ rồi hãy coment hay quote lại tôi!
Ngắn,gọn,xúc tích,đúng trọng tâm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Kể ra cậu ấy sinh ở trời tây thì đời sẽ khác
Chuẩn đấy cụ.
Ở Vn hay châu á thì ngoài tài năng thì ngoại hình phải tương xứng.
Tính ra bọn tây nó sòng phẳng và rõ ràng phết.

BopCoi

Xe tải
Bác đọc kỹ rồi hãy coment hay quote lại tôi!
Ngắn,gọn,xúc tích,đúng trọng tâm.
Thôi thì OVQ trong thớt này cũng có người thấy hay, còn chưa thấy ai khen cháu Bình cụ đề cử. Cá nhân e thấy cháu 10 mấy thì dạng tiềm năng thôi, cách xử lý bài hát còn đơn giản, ngoài kia có hàng nghìn ca sỹ như vậy.

HH1993

Xe điện
Thôi thì OVQ trong thớt này cũng có người thấy hay, còn chưa thấy ai khen cháu Bình cụ đề cử. Cá nhân e thấy cháu 10 mấy thì dạng tiềm năng thôi, cách xử lý bài hát còn đơn giản, ngoài kia có hàng nghìn ca sỹ như vậy.
Ok bác! Chúng ta không quote coment với nhau nữa nhé! Chúc bác tối Chủ Nhật vui vẻ!
Tôi dành chút time để thưởng nhạc đây!

CaptainMT

Xe buýt

gamexp

Xe hơi
Hình thức quan trọng lắm các cụ à. Ca sĩ lại càng quan trọng. Nhìn cái mặt đã k ưu rồi thì nói gì cũng bị ghét :))