[Funland] Bạn này hay nhất nhì VN hiện tại mà sao không thể lên sao hạng A đc các cụ nhỉ?

cunglatruong

Xe container
ko phải diễn đàn open như otofun mà nhiều diễn đàn chuyên ngành liên quan đến âm nhạc liên quan đến biểu diễn đặc biệt là ở đại việt này :)) . Luôn có những ý kiến áp đặt kiểu như cs a hay nhất cs b ok nhất :)) nhưng ngành cn biểu diễn ko có khái niệm đó . cs ( ns biểu diễn) số 1 hay hạng bét đều ko phải do những nhà chuyên môn đánh giá mà do.... :))

Vo_thuong

Xe điện
ko phải diễn đàn open như otofun mà nhiều diễn đàn chuyên ngành liên quan đến âm nhạc liên quan đến biểu diễn đặc biệt là ở đại việt này :)) . Luôn có những ý kiến áp đặt kiểu như cs a hay nhất cs b ok nhất :)) nhưng ngành cn biểu diễn ko có khái niệm đó . cs ( ns biểu diễn) số 1 hay hạng bét đều ko phải do những nhà chuyên môn đánh giá mà do.... :))
Nếu thêm chữ "tôi" vào thì ổn cụ ạ, chẳng hạn như "CS này tôi thấy hát hay nhất" ....
Phàm mấy thứ như ngon, đẹp, hay ... thì trăm người mười ý là chuyện bình thường.
Còn khi các nhà chuyên môn nhận xét, họ sẽ có những tiêu chí cụ thể mang tính học thuật, tất nhiên là với giới "đại chúng" nhiều khi cũng chả thuyết phục tẹo nào.
Thế nên nhiều khi, hội diễn văn nghệ cơ quan, các cụ thấy một vài nhân tài hát "hay" hơn cả CS chuyên nghiệp là chuyện bình thường vì đúng lúc đó nó chạm đến cảm xúc của các cụ - và thực sự là nhiều người hát rất hay nhưng họ ko đi theo con đường chuyên nghiệp.

Virus Love

Xe buýt
Nhiều cụ dị ứng với tiếng lấy hơi rõ, em thì thấy không vấn đề gì, có thể do kỹ thuật có thể do cố tình để tạo phong cách. Nhiều khi nghe lấy hơi cũng thích, nhất là nữ hát, có có cảm giác hổn hển đầy cảm xúc :)

Nghe bài cụ gửi em thấy Thùy Chi giọng trong, cao nhưng mỏng, hơi giống giọng Khánh Linh em Ngọc Châu hát Cô Tấm ngày nay. Giọng mỏng yếu thì nghe nó không phê lắm.
Đó không phải là phong cách đâu cụ. Một trong những cách mà người ta đánh giá ca sĩ đó là thanh nhạc (đúng cao độ, trường Độ), kỹ thuật hát (lấy hơi, giữ hơi và tống hơi), màu sắc của giọng hát. Vì vậy mà ở trong phòng thu người ta sử dụng rất nhiều thiết bị đắt tiền và phần mềm chỉnh sửa âm thanh để loại bỏ tạp âm như tiếng ù xè của nhạc cụ tiếng lấy hơi của cs hay trợ giúp giọng cs

jazzzzz

Xe lăn
Lúc Thuỳ Chi nổi tiếng thì 2 bạn kia chắc vẫn sinh hoạt trong cung văn hoá thiếu nhi mà cụ bảo cùng thời.
Thuỳ Chi ngoài là giảng viên piano (trình độ cảm âm khỏi phải bàn) và cũng đã đi dạy thanh nhạc mà cụ bảo kỹ còn yếu lắm thì tức là cụ không biết gì về kỹ thuật hay thanh nhạc cả. Nhận xét hơi buồn cười.
Thứ 3, cái giọng cụ nghe của Thuỳ Chi lại không phải là giọng của em ý. Giọng nghe e ý hát là giọng nữ cao, mảnh được tạo ra bằng kỹ thuật chứ không phải tự nhiên cụ nhé.
Nghe Thùy Chi hát live phê lòi, nhất là mấy doạn giao lưu (hát chay), kỹ thuật rất đỉnh.
Chắc cụ trên nhầm sang ai đó.

Jason88

Xe tăng
Lúc Thuỳ Chi nổi tiếng thì 2 bạn kia chắc vẫn sinh hoạt trong cung văn hoá thiếu nhi mà cụ bảo cùng thời.
Thuỳ Chi ngoài là giảng viên piano (trình độ cảm âm khỏi phải bàn) và cũng đã đi dạy thanh nhạc mà cụ bảo kỹ còn yếu lắm thì tức là cụ không biết gì về kỹ thuật hay thanh nhạc cả. Nhận xét hơi buồn cười.
Thứ 3, cái giọng cụ nghe của Thuỳ Chi lại không phải là giọng của em ý. Giọng nghe e ý hát là giọng nữ cao, mảnh được tạo ra bằng kỹ thuật chứ không phải tự nhiên cụ nhé.
e cũng công nhận là giọng Thùy Chi đỉnh, đỉnh nhất là Live, Thùy Chi thì Live quá nhiều trên VTV rồi nên ko lạ gì nữa, chỉ có điều Thùy Chi ko đi sâu vào thị trường mà chuyên tâm về dạy học thôi nên ko nổi bằng các ca sĩ thị trường như Văn Mai Hương và Hương Tràm. Nữ ca sỹ trẻ ở VN thua hết ChiPu nhé :)) dù ChiPu yếu về giọng hát. ChiPu còn nổi đình đám ở nước ngoài cơ. Thế nên mới nói Ca sỹ muốn thành công thì giọng hát chỉ chiếm 1 phần ko nhiều.

XSim

Xe container
Đó không phải là phong cách đâu cụ. Một trong những cách mà người ta đánh giá ca sĩ đó là thanh nhạc (đúng cao độ, trường Độ), kỹ thuật hát (lấy hơi, giữ hơi và tống hơi), màu sắc của giọng hát. Vì vậy mà ở trong phòng thu người ta sử dụng rất nhiều thiết bị đắt tiền và phần mềm chỉnh sửa âm thanh để loại bỏ tạp âm như tiếng ù xè của nhạc cụ tiếng lấy hơi của cs hay trợ giúp giọng cs
Có thể đấy là giới hàn lâm chứ em chỉ là quần chúng nghe thấy có cảm xúc là hay rồi. Tiếng lấy hơi nghe nó cũng thú vị phết, như kiểu nghe một người con gái thổn thức, hổn hển ấy, cảm xúc lắm :D

Lâu em không nghe nên quên mất ca sĩ nào mà em ấn tượng với tiếng thở hổn hển ấy, hình như là Lệ Quyên, cái hơi thở ấy, cái đôi mắt hấp háy, ướt ướt ấy, ... có gì đó rất là gợi :D

Virus Love

Xe buýt
Có thể đấy là giới hàn lâm chứ em chỉ là quần chúng nghe thấy có cảm xúc là hay rồi. Tiếng lấy hơi nghe nó cũng thú vị phết, như kiểu nghe một người con gái thổn thức, hổn hển ấy, cảm xúc lắm :D

Lâu em không nghe nên quên mất ca sĩ nào mà em ấn tượng với tiếng thở hổn hển ấy, hình như là Lệ Quyên, cái hơi thở ấy, cái đôi mắt hấp háy, ướt ướt ấy, ... có gì đó rất là gợi :D
Em đang nói về kỹ thuật. Về cảm xúc thì em không tranh luận với cụ được cụ đúng mà

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
TD e bị khó chịu ngang với Trấn Th, nhìn thấy là chuyển kênh :D, nh e là khán giả e có quyền lựa chọn cho riêng mình.
Các cụ so sánh cái sở thích cá nhân, cảm nhận cá nhân, đánh giá cá nhân với người khác rồi lại tranh luận quá đà thì thật phí công. Đấy là lý do vì sao các ca sĩ đều có lượng khán giả riêng cho mình.
ca sỹ thành sao nó còn là sự khác biệt đám đông, cái duyên nữa, trong Nam gọi là tổ đãi

như chất giong của Thanh Thảo cũng tầm tầm, mà hát cover lại Ôi tình yêu vụt 1 đêm thành sao

Bảo Thy may có audition cũng vụt sáng

hay như Lệ Quyên hát cũng thường nhưng chất giọng hơi yếu, run run sao đó nhưng lại dc đông đảo fan hâm mộ

cho đến bây h có 1 trường hợp này e chả hiểu sao thành sao dc, chất giọng a Thôi chấn Phong như dế kêu mà cũng có fan

Dungha

Xe điện
Ca sĩ thuộc về ngành giải trí, mà đã giải trí thì làm sao cho nhiều người ưng là đc. Thùy Chi hát hay vậy mà cũng có nổi đâu.
Thùy Chi nổi mà cụ. Còn cat xê cao hay không thì em không biết. Mà nghe hát hay, không mệt mỏi.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Thùy Chi nổi mà cụ. Còn cat xê cao hay không thì em không biết. Mà nghe hát hay, không mệt mỏi.
E thì là fan của thùy chi rồi. Đợt gần đây có tham dự mấy gameshow mới nổi lại lên, chứ như trước cũng nhiều bài nhưng k tham gia showbiz mấy.

Hieumos

Xe container
E thì là fan của thùy chi rồi. Đợt gần đây có tham dự mấy gameshow mới nổi lại lên, chứ như trước cũng nhiều bài nhưng k tham gia showbiz mấy.
Thùy Chi gần đây nam tiến, ký hợp đồng với công ty quản lý nên mới nổi nổi được một chút. Trước đó ngoài bắc thì chủ yếu là dạy piano, hoạt động tự do.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Thùy Chi gần đây nam tiến, ký hợp đồng với công ty quản lý nên mới nổi nổi được một chút. Trước đó ngoài bắc thì chủ yếu là dạy piano, hoạt động tự do.
Nghe nhạc bạn Chi thư giãn dễ chịu, những ngày trời đẹp em vẫn ngồi nhâm nhi cafe, đeo headphone nghệ giấc mơ trưa của Thùy Chi, ngắm phố xá. Cảnh đẹp ý vui, sướng phết.

giahoi

Xe hơi
ca sỹ thành sao nó còn là sự khác biệt đám đông, cái duyên nữa, trong Nam gọi là tổ đãi

như chất giong của Thanh Thảo cũng tầm tầm, mà hát cover lại Ôi tình yêu vụt 1 đêm thành sao

hay như Lệ Quyên hát cũng thường nhưng chất giọng hơi yếu, run run sao đó nhưng lại dc đông đảo fan hâm mộ

cho đến bây h có 1 trường hợp này e chả hiểu sao thành sao dc, chất giọng a Thôi chấn Phong như dế kêu mà cũng có fan

Riêng việc một số ca sỹ bị đánh giá là không biết hát nhưng lại có hit và được coi là ca sỹ thì tôi thấy nhiều trường hợp họ có một chất giọng đặc biệt, nghe là biết không lẫn đi đâu được.
Còn như cậu OQV kia thì riêng về chất giọng thì nếu không biết thì không thể đoán được đấy là ai.

vutuanlong

Xe tăng

Vì bộ phận khán thính giả rất đông và có nhiều tầng lớp cụ ạ, như vụ mấy cháu Đen Hồng sang VN e còn ko biết là ai.
Giờ cái đầu nghe nhạc ở xe nó có chế độ ra lệnh giọng nói, e toàn nghĩ đến Duy Mạnh, nghe nhớ thời SV cũng hay phết

ng0ctu1993

Xe hơi
Ở VN mình muốn thành công trong làng giải trí thì cần có ngoại hình nữa, các cụ có thấy mấy ai lên truyền hình mà xấu đâu

ng0ctu1993

Xe hơi
Nghe nhạc bạn Chi thư giãn dễ chịu, những ngày trời đẹp em vẫn ngồi nhâm nhi cafe, đeo headphone nghệ giấc mơ trưa của Thùy Chi, ngắm phố xá. Cảnh đẹp ý vui, sướng phết.
Đi nghỉ dưỡng trên vùng cao mà bật mấy bài của Thuỳ Chi với chill giữa cảnh núi rừng thì đúng hợp

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Vì bộ phận khán thính giả rất đông và có nhiều tầng lớp cụ ạ, như vụ mấy cháu Đen Hồng sang VN e còn ko biết là ai.
Giờ cái đầu nghe nhạc ở xe nó có chế độ ra lệnh giọng nói, e toàn nghĩ đến Duy Mạnh, nghe nhớ thời SV cũng hay phết
e cũng ko biết đen hồng là ai nhưng họ bán vé thu mấy trăm tỷ có 2 đêm biểu diễn thì chứng tỏ trước khi sang vn ê kip nghiên cứu rất kỹ và đã bán sản phẩm đúng đối tượng cần mua rồi

e thì nhạc đen nhạc đỏ xanh tím vàng nghe tuốt, vừa Vũ Dậu, Thanh Nhàn, Lan Anh, Thanh Thảo, Quang Dũng, Ngọc sơn, đan trường, lệ quyên, Sơn Tùng, Jack, Celin Dion, Tony Braxon, J.Lo....

chắc e là người dễ tính

antidau

Xe container
Tiếc là năm ngoái em nó ko vào top 3, Hà Trần giọng ca gạo cội vào Top 3 nhưng ko có bài nào tạo được tiếng vang như Thùy Chi.
Vãi cả, mấy bài Hà Trần hát ở show đó như bài Kiếp nào có yêu nhau, Góc tối, Nửa thập kỷ, Mùa hè đẹp nhất giờ là bài phần lớn các thí sinh đem đi thi hát trong năm nay đó ợ
Ban giam khảo các cuộc thi hát bảo nghe nhiều quá muốn bực luôn 8-}
Còn ít view hơn là do bộ phận khán giả rất đông ở nông thôn, ngoại thành họ không thích nghe những gì nghệ như thế

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Ca sĩ thuộc về ngành giải trí, mà đã giải trí thì làm sao cho nhiều người ưng là đc. Thùy Chi hát hay vậy mà cũng có nổi đâu.
Giờ Thùy Chi nổi tiếng rồi cụ, đi show nhạc bán vé ở Sài Gòn, Đà Lạt suốt còn gì
Được Victor Vũ mời thu âm bài Góc tối trong phim Người vợ cuối cùng
Nhưng có vẻ Thùy Chi vẫn còn nhát sân khấu lắm, chắc do ngại ngoại hình béo, đeo cái mặt nạ con chuột Tí Nâu vào thì hát hay hơn ;))

Chỉnh sửa cuối: