[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe ngư

Xe điện
Theo suy nghĩ thiển cận của e thì cả đôi bên đều đáng trách. Nều việc đánh 1 kẻ ăn trộm là quá đáng khi xem bức hình này nhưng tỉ dụ kẻ ăn trộm vào nhà bạn và giết bạn, con cái bạn chỉ vì cái đt vài trăm ngàn xem sự uất ức ấy sẽ đi đến đâu? 1 con chó ko đáng nhưng 1 mạng người thì rất lớn nó cũng như cái giá phải trả cho những hành động sai lầm. 1 bài học đắt giá

wildcat74

Xe điện
Khi luật pháp văn minh vô hiệu thì luật rừng lên ngôi!. Cả nghìn người dân phi ra đường săn lùng mấy ông trộm chó ngoài việc bức xúc với trộm chó, cũng còn để xả xì-trét với đủ mọi bất công, vô lý khác. Có cảm giác bây giờ người ta chỉ cần có cái cớ!

lopxihoi

Xe tải
Bao giờ mới hết cảnh con người đối với con người như thời hoang dại,dã man đây.Thật buồn quá!
Hiện thực phản ánh xã hội đấy cụ, mình cũng bị cuốn theo lúc nào ko hay. Giữ mình dc lúc nào hay lúc ấy. Sợ thật cho xa hội đang bị thoái hóa đạo đức này. Chả cần ngoại xâm, tự thân cơ thể này đang yếu đi.

Thắng_Mềm

Xe điện
Vầng cụ, ở đời có những cái biết rõ là xấu, nhưng vì 1 lý do nào đó mà vẫn phải chấp nhận. Em ví dụ, biết chồng đi gái gú là xấu, nhưng vì không muốn mang tiếng là lấy chồng ng.u hơn bò nên vẫn phải chấp nhận đấy.
Em chạy vào nhà, đóng cửa rồi, cụ tha cho em :))
:)) mợ đóng cửa em cũng mời mợ dậy để tiếp chuyện :)) Em nói thật với mợ nhá , có chồng mà k biết giữ chồng , đấy là cái lỗi của người phụ nữ , biết chồng bồ bịch mà k dám nói đấy là cái sai, lỗi của người vợ ..:P

Mr.Lex

Xe buýt
Ánh mắt của cô bé thương cảm quá.Cầu mong em sẽ có những ngày bình yên tiếp theo.

chieuvang

Xe buýt
Em đề xuất để xảy ra mất trộm chó kỷ luật trưởng CA xã, mất nhiều thì cách chức trưởng CA xã và kỷ luật chủ tịch xã. Để xảy ra đánh chết trộm chó thì cách chức luôn 2 đồng chí này và đồng chí bí thở xã nữa. Đảm bảo lệnh này mà ra thì từ mai trở đi sẽ không bao giờ còn tình trạng trộm chó bị đánh chết nữa.
E thây ý kiến này có lẽ hợp lý dễ thực hiện, công an nhà mình lắm chiêu lắm, quan trọng là chỉ đạo như nào thôi ạ

huongtuan

Xe tải
:)) mợ đóng cửa em cũng mời mợ dậy để tiếp chuyện :)) Em nói thật với mợ nhá , có chồng mà k biết giữ chồng , đấy là cái lỗi của người phụ nữ , biết chồng bồ bịch mà k dám nói đấy là cái sai, lỗi của người vợ ..:P
Nếu biết chồng có gái mà kêu ca, kể lể là lỗi của người phụ nữ. " Sao mà cô dốt thế, cô không nghe thấy người ta bảo : Trai không gái gú còn ngu hơn bò hả ". Cô thích thiên hạ bảo chồng cô ngu phải không ???

huyleck

Xe điện
Ko biết là người yêu hay em gái cơ mà thấy tội quá, máy thằng tồi này làm tốn bao giấy mực ròi đấy, đi đâu cũng thấy cãi nhau tùm lum, suy cho cùng đúng là do pháp luật ko nghiêm, quan trí thấp quá rồi

Thắng_Mềm

Xe điện
Em chỉ phân tích tình hình và nói ra bản chất vấn đề thôi cụ ạ, chứ e chả phải nhân cách đạo đức gì. Cụ kể ra chuyện có bảo kê như thế, nhưng ko phải lúc nào ăn trộm chó nó cũng là như thế, nếu bị mất trộm chó 1 lần, 2 lần ko làm gì được thì tốt nhất đừng nuôi chó nữa, Biết bị trộm chó có nguy cơ bị mất, bị cho ăn bả, bị kẻ trộm chó gây thương tích thì tự tránh bằng cách ko nuôi chó đi vậy, chính vì cứ để chó chạy rông, bị mất thì tức giận đòi giết người thì rút cuộc nó thành cái gì ạ?
Mợ nói giống mấy bác làm ngành giao thông ... Cứ cái gì k làm được thì cấm , thì k làm , nuôi chó mà sợ bị bắt trộm thì đừng nuôi , hài quá ... Mà em xin thưa với mợ là bây giờ k ai gọi là câu hay trộm nữa đâu mà là cướp chó , chó người ta đang xích hay dắt đi ở đường , các chú ấy chạy xe máy qua dùng thòng lọng cướp dật trên tay gia chủ .

XPQ

Xe lăn

Bức ảnh này nên được giải báo chí,em mong vậy!
Qua bức ảnh này,chúng ta thấy một bi kịch của xã hội.Dù chúng ta là ai,chúng ta cũng không thể hiểu được ánh mắt của em gái kia.Chỉ xin chia buồn với em thôi!

Thắng_Mềm

Xe điện

Qua bức ảnh này,chúng ta thấy một bi kịch của xã hội.Dù chúng ta là ai,chúng ta cũng không thể hiểu được ánh mắt của em gái kia.Chỉ xin chia buồn với em thôi!
Cũng một kiếp người phỏng cụ nhẩy !

Xe ngư

Xe điện
Đúng chỉ là trộm vặt cụ ạ, nhưng với cái kiểu suy nghĩ là trộm vặt chỉ bị xử phạt hành chính rồi được tha, nên mới có những cảnh như bức hình này. Em biết có nơi thằng trộm chó vừa bị bắt xong thì hôm sau lại thấy nó nhởn nhơ ngoài đường đi ăn trộm tiếp rồi bị bắt, rồi lại được thả, cái vòng luẩn quẩn này nó cũng chẳng khác gì pháp luật của ta hiện hành.
Chính vì cái vòng luẩn quẩn đó nên người dân ko còn tin vào pháp luật và chính quyền nữa. Khi bắt đc kẻ trộm thì bao ức chế đc cởi bỏ và họ chỉ muốn kẻ trộm phải bị trừng trị mà thôi.

h_mdc

Xe điện
Nhiều bác vào bình quá.
Nhà em đã 5 lần mất chó, có 1 lần đuổi theo, mọi người cản lại bảo muốn chết à, lúc đó ở phía trước có người quăng mấy cái ghế ra cản nhưng bọn nó tránh được và vù mất.
Bọn trộm chó có biết nếu bị bắt có thể bị đánh chết không: câu trả lời là có.
Khi 1 chọi một với chúng nó phần thắng nghiêng về ai: về phía bọn nó, chúng đều có hàng nóng và sẵn sàng cho bác về chầu trời.
Bị bắt mà không bị đánh, sau khi về nó có đi trộm nữa không: chắc chắn là có.
Nếu cái làng đã đánh chết trộm chó mà lần sau bắt được trộm chó họ có đánh chết nữa không: chắc là không.
Nếu bắt được kẻ trộm trâu hay bò họ có đánh chết không: chắc là không.
Tại sao họ lại ghét kẻ trộm chó đến thế?
Vì kẻ trộm chó tự biến mình thành chó!

Xe ngư

Xe điện
Em chỉ phân tích tình hình và nói ra bản chất vấn đề thôi cụ ạ, chứ e chả phải nhân cách đạo đức gì. Cụ kể ra chuyện có bảo kê như thế, nhưng ko phải lúc nào ăn trộm chó nó cũng là như thế, nếu bị mất trộm chó 1 lần, 2 lần ko làm gì được thì tốt nhất đừng nuôi chó nữa, Biết bị trộm chó có nguy cơ bị mất, bị cho ăn bả, bị kẻ trộm chó gây thương tích thì tự tránh bằng cách ko nuôi chó đi vậy, chính vì cứ để chó chạy rông, bị mất thì tức giận đòi giết người thì rút cuộc nó thành cái gì ạ?
Nói như cụ này thì để ko bị trộm viếng thăm thì ta ko nên mua sắm gì cả và tốt hơn hết là chả nên đi làm kiếm tiền lại sợ bị trộm viếng thăm nhỉ? Hài quá đi

Libor

Xe điện

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/10/ke-trom-cho-ban-chet-nguoi-truy-duoi-bi-bat/
Kẻ trộm chó bắn chết người truy đuổi bị bắt

Sáng 31/10, Nguyễn Văn Hiển, nghi can nã đạn vào cán bộ Văn phòng UBND tỉnh Bắc Ninh, đã bị bắt theo lệnh truy nã về tội Giết người.
> Kẻ trộm chó bắn chết người truy đuổi

Công an tỉnh Bắc Ninh cho biết, Hiển bị phát hiện tung tích khi đang trốn tại địa phương. 4 ngày trước, đồng bọn của Hiển là Nguyễn Đức Biên (27 tuổi, ở huyện Quế Võ) đã ra đầu thú.
Em nghĩ chết cũng được, nghiện mà sống thêm chỉ khổ gia đình và xã hội!

chieuvang

Xe buýt
Mợ nói giống mấy bác làm ngành giao thông ... Cứ cái gì k làm được thì cấm , thì k làm , nuôi chó mà sợ bị bắt trộm thì đừng nuôi , hài quá ... Mà em xin thưa với mợ là bây giờ k ai gọi là câu hay trộm nữa đâu mà là cướp chó , chó người ta đang xích hay dắt đi ở đường , các chú ấy chạy xe máy qua dùng thòng lọng cướp dật trên tay gia chủ .
thì đấy là ý kiến của em, tình hình an ninh trật tự kém thì phải thế chứ làm sao ạ? Khi nào bớt trộm thì ta lại nuôi. Ngay giữa trung tâm Sài Gòn, cầm cái túi xách, cái điện thoại ko cẩn thận là bọn nó xông vào cướp ngay, bởi vậy muốn tránh bị giật túi thì đừng có sơ hở, đừng đeo túi nữa vậy, hoặc làm cái túi xấu thôi cho trộm nó khỏi chú ý. Hay đeo dây vàng mà to, mà nhìn ngốt quá thì cũng dễ bị giật lắm, tránh thì đừng đeo nữa. Biết là bị nhòm ngó, bị ăn trộm còn cứ tạo điều kiện cho nó trộm thì nói làm gì nữa ạ

dungce912

Xe điện
Phần lớn những cụ trên này thương tiếc cái mạng thằng trộm chó, em cá chưa bị cái cảm giác mất chó nó cay mũi cỡ nào, chó thường nuôi từ lúc bé đến lớn, hoặc chết già nếu ko bị trộm bắt,ko nói đến giá trị tiền bạc mà con chó nó gần như 1 thành viên trong nhà, có nhà mất đến vài lần, thậm chí bị trộm đánh gây thương tích, chết cũng có, mất tiền mất cái xe đạp xe máy còn ko cay bằng mất chó, chính quyền bất lực, bọn trộm cứ nhởn nhơ như trêu ngươi
Loại người này thì chết bớt cho rộng đất chứ chả có ích gì cho xh :(

chieuvang

Xe buýt
thì đấy là ý kiến của em, tình hình an ninh trật tự kém thì phải thế chứ làm sao ạ? Khi nào bớt trộm thì ta lại nuôi. Ngay giữa trung tâm Sài Gòn, cầm cái túi xách, cái điện thoại ko cẩn thận là bọn nó xông vào cướp ngay, bởi vậy muốn tránh bị giật túi thì đừng có sơ hở, đừng đeo túi nữa vậy, hoặc làm cái túi xấu thôi cho trộm nó khỏi chú ý. Hay đeo dây vàng mà to, mà nhìn ngốt quá thì cũng dễ bị giật lắm, tránh thì đừng đeo nữa. Biết là bị nhòm ngó, bị ăn trộm còn cứ tạo điều kiện cho nó trộm thì nói làm gì nữa ạ

Nói như cụ này thì để ko bị trộm viếng thăm thì ta ko nên mua sắm gì cả và tốt hơn hết là chả nên đi làm kiếm tiền lại sợ bị trộm viếng thăm nhỉ? Hài quá đi
chả có gì là hài cả, có nhiều cách để tránh chuyện đó, và ý kiến đó chỉ là 1 ví dụ

Trạng thái
Thớt đang đóng