[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Mềm

Xe điện
Xót xa quá, mấy con chó đổi 1 mạng người. Xã hội biết bao c.hó đội lốt người mà chẳng ai làm đc gì . Cay đắng nhất là biết nó là c.hó mà vì miếng cơm manh áo vẫn phải hót cho bùi tai con cờ hó đấy
Đấy ! Không công bằng ở cái chỗ đấy mợ ạ , có biết bao nhiêu chó đội lốt người song chúng ta vì quá hèn và bất lực chả làm được gì mợ nhẩy .

tuanphuongduong

Xe tăng
Cho dù có bao nhiêu con chó cũng ko đáng phải đổi lấy mạng người, đây là kết quả của lối tư duy nhỏ, ấu trĩ, XH có rất nhiều đối tượng ăn của dân, của nước gấp tỷ tỷ lần mà vẫn sống nhởn nhơ, nhưng lụa, quyền lực... ai xử đây.........

bachkhoak40

Xe điện
Nhìn ảnh này đúng là em thấy chán xh này quá.

chieuvang

Xe buýt
Mợ ơi , nếu có tôn ty trật tự , nếu có pháp luật thật sự thì chẳng có việc để mình nói đâu , mợ có biết bao nhiêu vụ trộm chó được người dân bắt đưa ra xxx mấy ngày sau lại thấy nó xuất hiện , nên đừng nói đến pháp luật với những người dân nơi mà vào làng k còn nghe tiếng chó sủa ( vì trộm câu hết roài ) nó xa xỉ lắm .
thì đấy gọi là kẽ hở của pháp luật, pháp luật ở đâu cũng có chỗ nọ chỗ kia, Làng xã Việt Nam mình còn nhận thức kém, do vậy họ làm sai thì mọi người cần lên án để dân làng họ dần tỉnh ra mà tự điều chỉnh. Khi đài báo, truyền hình, công an và đa số lên án việc đánh hội đồng như thế, thì sẽ hạn chế những chuyện tương tự, nâng cao hiểu biết pháp luật của ngừoi dân. Đầy vụ công an đánh chết ngừoi vi phạm luật giao thông, đánh chết người vô cớ sao các bác ko đến mà đánh chết công an đi, chả qua là tranh thủ kẻ mạnh bắt nạt, đánh đập kẻ đang yếu thế hơn. Chứ có bác nào dám ngang nhiên ăn miếng trả miếng với lưc lượng công an ko?

Pigcoi

Xe tải
Nóng giận mất khôn, khi ko có lý trí thì con người cũng như con vật thôi. Chỉ tiếc là xong rồi hối cũng đã muộn. Âu cũng là cái số! Gieo nhân nào thì gặt quả nấy.

nowhereland

Xe điện
Nếu tại TP, việc đánh hội đồng kẻ trộm đến chết thường không có, vì ngay cả lúc thấy rành rành kẻ trộm cũng chẳng ai lên tiếng, chẳng phải việc của mình????
Và việc này thường bị gán với từ vô cảm, nhưng thực chất nó là gì?
Em cho rằng đó là sự tiến bộ của nhận thức, không phải vô cảm nhưng việc đấy thuộc cơ quan chức năng có thẩm quyền, cụ thể là CA chịu trách nhiệm điều tra và phá án, vây bắt tội phạm...v..v....
Tại sao một xã hội có tổ chức lại có người dân tự vây bắt, tự chấp nhận rủi ro mạng sống để đối mặt với kẻ trộm cướp có vũ khí nguy hiểm trong khi bản thân không hề được huấn luyện, đào tạo và trang bị bất kỳ công cụ hỗ trợ nào? Xã hội như thế là xã hội vô tổ chức và càng làm thế thì càng loạn, càng có nhiều trường hợp bị trộm đánh chết hoặc đánh chết trộm.
Ngoài ra chẳng riêng gì ăn trộm, vào làng cưa gái, nhìn đểu, đi xe máy nẹt pô kêu to..v.v..đều có thể là nguyên nhân từ trọng thương đến bỏ mạng với trai làng. các cụ giải thích thế nào ạ?

xmen_pro

Xe điện
Bài học cho những kẻ đã và đang theo nghề này....

Babetta6868

Xe tăng
có gan ăn cắp thì có gan chịu đòn, khó lắm mới rình bắt được thằng ăn cắp chó cho nó ăn trận đòn cũng đáng, chỉ cay nhất là biết được thằng ăn cắp của rất nhiều người...có khi cả xã hội mà lại ko làm gì đc nó :D
:D, cụ cầm đầu đê!

noithatthehemoi

Xe hơi
em thấy cả đám người xông vào đánh đập 1 người ko còn khả năng tự vệ như vậy thật là bất công, nếu có vài người dám lên tiếng can ngăn thì chắc chắn sẽ ngăn được. Ra tay đánh người khi họ ko còn khả năng tự vệ đó là hèn, là bất nhân. Còn cố tình ko cho người ta đi đến nhà thương thì quá độc ác. Cho dù người ta phạm lỗi lầm gì, như thế nào, thì những người dân đó cũng đừng có những hành động như đó, làm vậy quá là tệ hơn cả bọn trộm chó, tự mình đánh đồng mình với hạng người ko có chút hiểu biết, đó gọi la man rợ, ko còn tính người. Sự tức giận ko đem lại điều gì tốt đẹp cả, con người ai cũng có sai lầm, vấn đề là phải giải quyết được gốc rễ của vấn đề, còn nếu hành xử man rợ thì tự mình đánh đồng mình với sự mất nhân tính.

chuyện xông vào đánh hôi, đánh hội đồng chủ yếu là để thỏa mãn sự độc ác của một số người, giống như kéo nhau đi đánh ghen hội đồng vậy, chả liên quan gì đến mình cũng nhảy vào đánh, tưởng làm như thế là anh hùng nghĩa hiệp lắm, nhưng thực chất là thỏa mãn thú tính trong con người họ. Nếu bắt được bọn trộm chó, thì chỉ có người bị mất chó, chủ của con chó mới tạm thời có quyền phán xét và xử lý, còn tất cả ko có quyền can thiệp, ko phải vì bắt được thằng trộm chó, thì tất cả những người mất chó đều đổ tội hết cho cái thằng trộm chó bị bắt đó, như thế là ko công bằng, là té nước theo mưa, là thừa nước đục mà đánh lén người ta, ngang nhiên đánh 1 người chả liên quan gì đến mình thì nó gọi là gì ạ, là côn đồ.
Em thấy cụ này nhân cách quá.Giá những người bắt được trộm không căm phẫn thì cũng không tới mức độ đó.
Cụ không ở quê không biết được vấn nạn trộm chó nó phức tạp ntn.Nhà em ở gấn đường có hai ông bà già ở nhà cứ nuôi được con chó nào tầm trên 10kg là y như rằng bị mất.Nuôi chó hy vọng nó trông nhà cho chủ nhưng mình thì phải trông nó sơ hở ra một chút là mất ngay.
Chỗ em còn có cả xxx bảo kê cho bọn này nữa cơ.Một thằng xht đứng nên thu nạp khoảng 15 thằng đàn em phát cho 2 thằng một xe sirius không giấy tờ và hàng nóng lạnh đủ cả hàng ngày phải đi ăn hàng cho chúng.Có cả chỉ tiêu nhé. Cả giám sát nữa.Nó bảo bọn đệ là nếu mà hết đường chạy thì tốt nhất là chạy vào ubnd xã bị bắt thì đừng manh động cứ để xxx mang về huyện rồi ngày hôm sau ra.Nhìn chúng nó nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật lại càng cay.Chỉ hy vọng bắt được một lần là cho chúng nó không kịp nói lời googbye
Đợt rồi mấy chú xxx xã làm mấy đợt diễn tập cho cả xã tình hình hiện tại có vẻ im im nhưng không dám chắc bọn nó lại bùng phát có ngày.

haianh-electric

Xe tải
Thế có ai đã mất chó chưa? thế có ai đã thấy cả làng không có con chó nào chưa? thế có ai đã bị bọn bắt chó đánh chưa. Hàng nghìn người bức xúc chứ không phải một nhóm. Chung qui là tại CA và chính quyền, luật pháp hết.

xeom

Xe tải
Em thấy cụ này nhân cách quá.Giá những người bắt được trộm không căm phẫn thì cũng không tới mức độ đó.
Cụ không ở quê không biết được vấn nạn trộm chó nó phức tạp ntn.Nhà em ở gấn đường có hai ông bà già ở nhà cứ nuôi được con chó nào tầm trên 10kg là y như rằng bị mất.Nuôi chó hy vọng nó trông nhà cho chủ nhưng mình thì phải trông nó sơ hở ra một chút là mất ngay.
Chỗ em còn có cả xxx bảo kê cho bọn này nữa cơ.Một thằng xht đứng nên thu nạp khoảng 15 thằng đàn em phát cho 2 thằng một xe sirius không giấy tờ và hàng nóng lạnh đủ cả hàng ngày phải đi ăn hàng cho chúng.Có cả chỉ tiêu nhé. Cả giám sát nữa.Nó bảo bọn đệ là nếu mà hết đường chạy thì tốt nhất là chạy vào ubnd xã bị bắt thì đừng manh động cứ để xxx mang về huyện rồi ngày hôm sau ra.Nhìn chúng nó nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật lại càng cay.Chỉ hy vọng bắt được một lần là cho chúng nó không kịp nói lời googbye
Đợt rồi mấy chú xxx xã làm mấy đợt diễn tập cho cả xã tình hình hiện tại có vẻ im im nhưng không dám chắc bọn nó lại bùng phát có ngày.
Em có đọc ở đâu đó bên lề phải nói là 4 thằng mà đi ăn cắp chó thì một tháng có thể câu được 500 con, các cụ thử tích xem nó ra bao nhiêu tiền ạ ^:)^

Pigcoi

Xe tải
thì đấy gọi là kẽ hở của pháp luật, pháp luật ở đâu cũng có chỗ nọ chỗ kia, Làng xã Việt Nam mình còn nhận thức kém, do vậy họ làm sai thì mọi người cần lên án để dân làng họ dần tỉnh ra mà tự điều chỉnh. Khi đài báo, truyền hình, công an và đa số lên án việc đánh hội đồng như thế, thì sẽ hạn chế những chuyện tương tự, nâng cao hiểu biết pháp luật của ngừoi dân. Đầy vụ công an đánh chết ngừoi vi phạm luật giao thông, đánh chết người vô cớ sao các bác ko đến mà đánh chết công an đi, chả qua là tranh thủ kẻ mạnh bắt nạt, đánh đập kẻ đang yếu thế hơn. Chứ có bác nào dám ngang nhiên ăn miếng trả miếng với lưc lượng công an ko?
Cụ nói đúng quá. Nếu lúc đó mà chỉ có 1,2 dân làng đuổi theo thì không khéo người chết lại là dân làng. Đây là cả làng thì đương nhiên mạnh được yếu thua. Đáng lên án ở đây là hành động khi cơ quan chức năng vào cuộc để đưa người đi cấp cứu thì dân làng lại chặn. Còn đâu lòng trắc ẩn nữa. Đạo đức xuống cấp có hệ thống rồi các cụ ạ.

huongtuan

Xe tải
Đấy ! Không công bằng ở cái chỗ đấy mợ ạ , có biết bao nhiêu chó đội lốt người song chúng ta vì quá hèn và bất lực chả làm được gì mợ nhẩy .
Vầng cụ, ở đời có những cái biết rõ là xấu, nhưng vì 1 lý do nào đó mà vẫn phải chấp nhận. Em ví dụ, biết chồng đi gái gú là xấu, nhưng vì không muốn mang tiếng là lấy chồng ng.u hơn bò nên vẫn phải chấp nhận đấy.
Em chạy vào nhà, đóng cửa rồi, cụ tha cho em :))

nowhereland

Xe điện
Em đề xuất để xảy ra mất trộm chó kỷ luật trưởng CA xã, mất nhiều thì cách chức trưởng CA xã và kỷ luật chủ tịch xã. Để xảy ra đánh chết trộm chó thì cách chức luôn 2 đồng chí này và đồng chí bí thở xã nữa. Đảm bảo lệnh này mà ra thì từ mai trở đi sẽ không bao giờ còn tình trạng trộm chó bị đánh chết nữa.

Bao giờ mới hết cảnh con người đối với con người như thời hoang dại,dã man đây.Thật buồn quá!

chieuvang

Xe buýt
Em chỉ phân tích tình hình và nói ra bản chất vấn đề thôi cụ ạ, chứ e chả phải nhân cách đạo đức gì. Cụ kể ra chuyện có bảo kê như thế, nhưng ko phải lúc nào ăn trộm chó nó cũng là như thế, nếu bị mất trộm chó 1 lần, 2 lần ko làm gì được thì tốt nhất đừng nuôi chó nữa, Biết bị trộm chó có nguy cơ bị mất, bị cho ăn bả, bị kẻ trộm chó gây thương tích thì tự tránh bằng cách ko nuôi chó đi vậy, chính vì cứ để chó chạy rông, bị mất thì tức giận đòi giết người thì rút cuộc nó thành cái gì ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng