[Funland] Bạn nghĩ gì khi xem bức ảnh trong vụ đánh chết người trộm chó?

Trạng thái
Thớt đang đóng

batmancar

Xe điện
Thanh niên nông nổi thôi , ko học hành lêu lổng rồi sinh ra chôm chó mèo, hành động thiếu suy nghĩ, nhưng họ đâu biết thế nào là đòn lang, đòn hội động đâu, lúc dân làng đã ức chế lên rồi thì công an hay chính quyền địa phương khó mà can thiệp đc. ông nào đi mua chó qua nhưng nơi mất nhiều chó cũng nên cẩn thận ko thì ko có cơ hội giải thích là chó đi mua đâu. hành động giết chết người trộm chó và đi trộm chó đều đáng lên án.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
em thì ủng hộ đánh cho tàn tật cả đời luôn, em mà bắt được thằng trộm chó thì em cũng đánh cho từ tàn phế đến chết luôn. các cụ cứ phải rơi vào hoàn cảnh nhìn nó kéo con chó mình yêu thương chăm sóc, xem nó như người bạn thân của mình, mình chạy đuổi theo còn bị nó tương cho cái chai. Hay như vụ ở Bắc Ninh ấy, đuổi theo còn bị nó bắn chết nữa kìa. Cái lúc nó kéo con chó của em đi, em thề lúc đó em mà tóm được nó thì em sẽ đánh nó đến lúc em không còn sức để đánh nữa thì thôi. Đánh bằng bất cứ thứ gì em có.

Lexus 717

Xe điện
Mạng người là vô giá, nhưng.... lại là nhưng... sự phẫn nộ của đám đông đặc biệt là ở nông thôn thì khó kiểm soát lắm cụ ạ. E không bào chữa cho những người đã gây ra cái chết này nhưng với nhận thức của họ, với cách nghĩ của họ, với sự phẫn uất của họ, với sự bất lực của pháp luật, với sự liều lĩnh và lộng hành của tệ nạn trộm chó thì hậu quả này là tất yếu. Những kẻ trộm chó đã tưng rút phóng lợn, kiếm ... ra để phản công và mở đường máu cụ nghĩ thế nào?

Nó chỉ chứng tỏ 1 điều là chúng ta đang sống trong 1 xã hội vô pháp vô cương! Không thể lấy lý do quần chúng tự phát để làm cái cớ xâm phạm lợi ích người khác được. Ngay cả chuyện lái xe gây tai nạn rồi cho phép bỏ trốn cũng là kẽ hở để xóa bỏ dấu vết tội phạm (nghiện hút, say rượu...) Việc hành pháp là của chính quyền người dân không thể hành động theo cảm tính.

sthd

Xe lăn
không hiểu xã hội mình đang ở đâu!
Myanmar rất nghèo nhưng hoàn toàn không có cướp giật, hầu như không có trộm cắp, đánh nhau. Lào, Thái dân rất thoải mái, không thấy bí bách, bất công gì. Sao ở mình tiếng kêu la, ai oán khắp nơi vậy? Sao quan hệ người với người khắc nghiệt vậy?
do hệ thống? Do văn hóa? Do điều kiện sống? Trách nhiệm của ai?

30U_9097

Xe buýt
Các cụ nhận xét có cái đúng có cái gần đúng, theo em là nhân quả thôi. Không đi trộm chó thì không chết, chỉ chết khi đi trộm chó. Còn chết hay không thì đó là nghiệp báo của người đó vì nhiều ông đi trộm chó cũng bị đánh nhưng chưa chết. Tóm lại, đừng trộm cắp nữa thì có sao đâu. Đừng đổ lỗi cho ai cả, hãy tự trách mình trước đi hỡi những anh có máu TRỘM.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
không hiểu xã hội mình đang ở đâu!
Myanmar rất nghèo nhưng hoàn toàn không có cướp giật, hầu như không có trộm cắp, đánh nhau. Lào, Thái dân rất thoải mái, không thấy bí bách, bất công gì. Sao ở mình tiếng kêu la, ai oán khắp nơi vậy? Sao quan hệ người với người khắc nghiệt vậy?
do hệ thống? Do văn hóa? Do điều kiện sống? Trách nhiệm của ai?
đơn giản là vì luật pháp của nó nghiêm cụ ah, người dân còn có niềm tin vào công lý, vào pháp luật. chứ ở cái thiên đường này "CÔNG LÝ" vẫn là diễn viên hài đó thôi. Mấy năm trước em về quê có vụ việc thế này : chả biết thanh niên làng có mâu thuẫn gì vs mấy thằng ở thành phố mà nó kéo mấy chục thằng về làng, chạy khắp làng, cứ gặp thanh niên là nó đánh, ông già, bà già ra nói nó cũng đánh luôn. ra đầu làng gặp bà chăn vịt nó chẹt hết hơn chục con, bà ấy chửi nó dìm đầu bà ấy xuống ruộng. báo công an xã thì mãi éo thấy thằng nào, hôm sau chúng nó lại tới nữa.Dân làng em ức quá kéo nhau ra chặn 2 đầu đường, gạch đá, gậy gộc, cuốc sẻng... hội đồng chúng nó chạy tán loạn, thương tích đầy mình. nhưng vẫn bắt được 2 thằng, đem nộp công an, nhưng 15p sau đã thấy nó ra, nghe đâu nó con quan to trên tỉnh.
cái xh như vậy thì người dân không tự bảo vệ nhau thì " người lông dân phải làm sao?"

lovelybaby

Xe đạp
nhìn mà swoj quá các cụ ơi

polizia

Xe container
Để chấm dứt hiện tượng này thì ban tư tưởng VHTW phải can thiệp trực tiếp, chỉ đạo các báo lên án hành động này bằng những từ ngữ nặng nề nhất như mọi rợ, mông muội, dã man tàn bạo ... rồi yêu cầu loa phóng thanh phát ra rả những ý đó trên hệ thống radio nông thôn thì may ra mới thức tỉnh được họ.
Ngoài ra có thể can thiệp bằng cách nếu làng xã nào còn đánh chết người tập thể như vậy thì cắt ngân sách, không đầu tư điện đường trường trạm trong 1 thời gian thì họ mới sợ.

Nhìn ánh mắt của cô bé, nếu em là đạo diễn Holywood là em làm ra được bộ phim kiểu Ninja báo thù được rồi đấy :)

kentdju

Xe điện
Nhìn mà xót xa quá nhưng nếu vấn nạn trộm cắp chó nói riêng và trộm cắp những thứ khác nói chung chưa được ngăn chặn thì việc những kẻ trộm cắp bị đánh chết là điều còn xảy ra.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cùng cái đám đông này, nếu bị cướp trên xe buýt thì im re.

Chỉ khác nhau một cái là thằng cướp thì công khai, thằng trộm chó thì lén lút, thằng cướp thì hùng hổ, thằng trộm chó thì bỏ chạy.

lanhuong1965

Xe điện
Đã từng có rất nhiều vụ trộm chó, nhưng nếu có thể thì thành cướp chó & giết luôn cả người người chủ chó khi có phản kháng...Chính vì vậy mới có những vụ hậu sau khi bắt được kẻ trộm chó thì đánh tới chết & thiêu luôn. Âu cũng là gieo nhân & gặt quả! Còn chính quyền lại bó tay trong loại tội phạm này.
Con chó đối với con người thì ai cũng biết, nhất là trong bối cảnh xã hội đang bên bờ vực...dân tự lo cho mình thì con chó như là 1 hàng rào sơ đẳng phòng thủ trộm, cướp.Nếu hàng rào này bị dỡ bỏ, an ninh của chủ nhà càng thêm nguy cơ sụp đổ, tính mạng càng thêm bị đe dọa!
Xã hội như hôm nay, đúng ra chính quyền sở tại phải suy xét lại mình & có những biện pháp hữu hiệu ngăn chặn nguyên nhân đầu tiên, nhưng tiếc thay...
Thượng bất chánh, hạ tất loạn!!!
Im lặng tức là đồng lõa!!!

ngochaviet

Xe buýt
Để chấm dứt hiện tượng này thì ban tư tưởng VHTW phải can thiệp trực tiếp, chỉ đạo các báo lên án hành động này bằng những từ ngữ nặng nề nhất như mọi rợ, mông muội, dã man tàn bạo ... rồi yêu cầu loa phóng thanh phát ra rả những ý đó trên hệ thống radio nông thôn thì may ra mới thức tỉnh được họ.
Ngoài ra có thể can thiệp bằng cách nếu làng xã nào còn đánh chết người tập thể như vậy thì cắt ngân sách, không đầu tư điện đường trường trạm trong 1 thời gian thì họ mới sợ.

Nhìn ánh mắt của cô bé, nếu em là đạo diễn Holywood là em làm ra được bộ phim kiểu Ninja báo thù được rồi đấy :)
Cụ này đểu thế, cụ định xui em tự nhổ nước bọt vào mặt mình à?

ltgbau

Xe tăng
Thấy gì á?
Em chỉ thấy 01 thằng trộm chó.
Hết.

tazzan_man

Xe tăng
Hồi em còn nhỏ, hình như lớp 10, nhà em đã từng bị mất một con Beggie, bạn thân của em.
Em vác đòn gánh đuổi theo mà không kịp. Nếu kịp chắc em cũng phải phang cho vài phát.
Các cụ phải hiểu mất đi một người bạn đau xót như thế nào...

xe35

Xe máy
Website
danhbanhadat.vn
Việc dân aloxo vào đánh thằng trộm em không bàn luận nhưng cái dã man ở chỗ là sau khi đánh nó ngất rồi, tê liệt rồi ( tức là lúc này thằng trộm không còn khả năng bỏ chạy hay kháng cự ) thì họ chặn xe không cho đưa đi cấp cứu dẫn đến nó chết. Dã man là ở chỗ đấy, tức là họ quyết giết bằng được nó.
Còn lúc đánh hội đồng thì tâm lý của mọi người là mỗi ngừoi chỉ đạp 1 cái chắc không chết được hoặc nếu có chết thì chưa chắc đã phải do cái đạp của mình.
Giờ chỉ thiếu mỗi nước chặt đầu nó hoặc kéo rê thi thể nó rồi quay video cười ha hả nữa thôi, lúc đấy chắc ngang bằng với Tanliban.
Em cũng thấy thế, con người hơn con vật ở chỗ nhận thức. Cả 1 quá trình đánh ng ta đến thừa sống thiếu chết rồi, tới lúc cảnh sát, cứu thương can thiệp cũng vẫn hùa vào hội đồng, quyết lấy mạng người khác khi chưa có tiền bồi thường.....

happyhn

Xe container
Trộm chó và trộm đồ khác nhau nhiều lắm. Các cụ phản đối ở đây cứ thử nuôi chó rồi bị trộm xem, các cụ sẽ hiểu nỗi bức xúc của ng mất chó. Con chó là vật nuôi rất gần gũi con ng, nó là đầy tớ trung thành, ng bạn nhưng lúc rảnh rõi hay đi làm về. Các cụ thử hình dung con vật than yêu của các cụ bị chúng nó móc câu vào mồm rồi kéo đi trong tình trạng rách lưỡi rách miệng, liệu có uất ko. Bọn trộm chó là bọn mất nhân tính + ngu. Nên có ăn đòn là đáng đời. Em nhìn 2 đứa kia béo tốt, to khỏe thế kia, làm đựoc bao nhiêu việc có ích. Còn các cụ nói ng ta dã man, mất nhân tính khi đánh chết ng. Các cụ ko có nghề thì nói câu nông choèn. Trong số hội đồng kia, ngay cả khi đánh thằng trộm cũng ko có ai nghĩ là sẽ đánh đến chết. Vấn đề là ko có ng tỉnh táo can ngăn kịp thời thôi

tui102

Xe tăng
Khó lắm cụ ạ, mẹ Nguyễn Đưc Nghĩa cũng có ánh mắt như vậy khi tòa tuyên án tử hình. Không tránh được cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng