[Thảo luận] Bắn Tốc Độ Đây

starex

Xe tăng
Kô biết có bác nào post lên chưa, e post lại có gì các bác đề phòng nhé(y).
Mấy hôm trước ông anh em đi chơi bên Đông Anh về, đổ quả dốc cầu Thăng Long dài và mịn, cộng thêm chút mát ga nên khi đến bến xe Mỹ Đình thì bị túyt lại vì qua tốc độ :)). Điều đáng để ý ở đây là ko biết nó bắn chỗ nào, khi các bác lưu hành qua khu vực nguy hiểm trên thì nhớ đảm bảo tốc độ cho phép nhé:77:. Chúc các bác lái xe an toàn và may mắn.

hoanghai

Xe tải
Mấy hôm trước ông anh em đi chơi bên Đông Anh về, đổ quả dốc cầu Thăng Long dài và mịn, cộng thêm chút mát ga nên khi đến bến xe Mỹ Đình thì bị túyt lại vì qua tốc độ :)). Điều đáng để ý ở đây là ko biết nó bắn chỗ nào, khi các bác lưu hành qua khu vực nguy hiểm trên thì nhớ đảm bảo tốc độ cho phép nhé:77:. Chúc các bác lái xe an toàn và may mắn.
Cái này OF cảnh báo lâu rồi ....ko bắn ở cầu TL mà bắn ở cầu vượt Phạm Hùng ....

Carens2009

Xe điện
Các cụ có nói ở đây có biện hạn chế 40km/h mà em đi mấy lần để ý mãi không thấy nó ở đâu

Đậu đại ka

Xe buýt
Có cụ ợ, nếu đi từ phía Mỹ Đình ra HQV thì nhà cháu nhớ không nhầm là ở bên phải ở dưới , đường dành cho xe rẽ phải ra Cầu Giấy thì phải. Trước đây chắc chắn là có còn giờ không biết thế nào. Nếu bị xxx bắn ở đây là do đi quá 50km/h, vượt tốc độ cho phép đi trong nội thị thôi ợ. Còn cụ đi < 50km/h thì mái thoải, không sao hết. Nhiều lúc lên cầu hay lấy đà lên cho nhanh hoặc xuống thì dốc nên tốc độ bị quá.

starex

Xe tăng
thì em đã bảo là ko biết có chưa mà, lính mới tò te nhiệt huyết đầy mình có gì biếu đấy(b)

starex

Xe tăng
10 mã lực, làm sao mà đua đựoc với 50 mã lực
nghĩ mà nhọc quá:))

WHITE TIGER

Xe container
Xuống hết cầu có biển 50 rồi mà vào trong lại còn mát chân ga.Chả hiểu cậu nghĩ thế nào.Dân tình hô hào mọi người trong và ngoài OF tham giao giao thông đi đúng luật đúng tốc độ mà cậu lại chạy quá.Ai cũng sợ máy bắn tốc độ,nếu chúng ta không đi quá tốc độ thì sợ cái quái gì mà suốt ngày cứ phải chú ý chỗ nào bắn tốc độ để né chỗ nào không bắn để vọt lẹ để mát chân ga.Còn nếu cậu không biết nó ở đâu thì cậu quay lại cầu vượt và nhìn lên cột đèn ở trên cầu vượt.

Có 1 ông cũng chạy xe INNOVA có hỏi mình 1 câu.

Tại sao mày đi nhanh thế không sợ bị CSGT tóm à,tao thấy mày lướt nhanh quá tao chỉ sợ đến trạm soát vé nó tuýt mày lại,tao đi chỉ sợ nó bắn tốc độ mà không biết nó bắn ở đâu

1 là em biết trên đường có 10 cái camera tính từ đầu pháp vân đến cầu giẽ cộng với 1 cái bắn tốc độ ở giữa đường là 11 cái.thứ 2 là em chả bao giờ đi quá 80KM/H ngoài đô thị và 50km/h trong đô thị nên em chả ngại.Ngoài ra em còn chú ý biển báo

starex

Xe tăng
nói như bác thì ai chả nói được, bác có giám khẳng định với cả nhà OF là bác chưa từng vi phạm một lỗi nào ko???????????????:mad:
nói thật chứ chả ai thích vi phạm để rồi tiễn $$ ra đi trong niềm tiếc nuối vô hạn cả, nhưng thử hỏi bác đường trơn như mỡ thi ít ai lại ko phóng như bay, hoặc đường thông hè thoáng mà lại cưỡi động cơ rùa để đi ngăm phố ko nhỉ(b). em cũng ko ủng hộ việc vi phạm thế nên mới viết để anh em lưu tâm mà cảnh rác chứ 50km thì khác gì 55km đâu:^) mát ga quá chứ lại.....

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
nói như bác thì ai chả nói được, bác có giám khẳng định với cả nhà OF là bác chưa từng vi phạm một lỗi nào ko???????????????:mad:
nói thật chứ chả ai thích vi phạm để rồi tiễn $$ ra đi trong niềm tiếc nuối vô hạn cả, nhưng thử hỏi bác đường trơn như mỡ thi ít ai lại ko phóng như bay, hoặc đường thông hè thoáng mà lại cưỡi động cơ rùa để đi ngăm phố ko nhỉ(b). em cũng ko ủng hộ việc vi phạm thế nên mới viết để anh em lưu tâm mà cảnh rác chứ 50km thì khác gì 55km đâu:^) mát ga quá chứ lại.....
Ai muốn nghĩ về tôi thế nào thì nghĩ,còn tôi không có thừa tiền để nộp phạt,chạy 1 chuyến xe được lãi vài trăm bạc để rồi đem ra nộp phạt thì mất bao công sức mồ hôi bỏ ra.Thế nên kể cả đường 6 làn to đẹp trải nhựa phẳng lì mà tôi không nhìn thấy biển báo thì vẫn cứ 50(hay xảy ra việc này vì đi đường tắt rồi đâm ra QL)

Chênh nhau 5km/h mà không khác nhau sao.Điều khác biệt là 1 đằng không phải nộp phạt nếu bị bắn tốc độ còn 1 đằng phải nộp xiền

Còn cảnh giác thì cảnh giác bằng niềm tin.Những chỗ để máy cố định thì không nói gì,cỡ như CSGT chạy chỗ này chỗ kia giơ máy bắn thì chết chắc.Có 1 tờ báo gần đấy có chụp hình 1 CSGT cầm súng bắn tốc độ ở ngày cửa khẩu Phúc Tân nhắm luôn vào xe từ trên cầu Chương Dương xuống.Đứng ở đấy thì cậu nghĩ là CSGT làm gì khi ở đây.

Cậu đừng nghĩ là CSGT không biết gì về mạng về IT.Cậu ngồi đây có thể chỉ cho người khác chỗ CSGT hay đứng.Nhưng CSGT có thể chuyển chỗ nếu bị phát hiện.Có 1 bài tớ nói là camera trên QL1 Pháp Vân Cầu Giẽ.Đếm có 10 cái camera lắp với 1 cái bắn tốc độ chính và nhìn rõ cả đèn hồng ngoại.Nhưng mấy tháng gần đây có 1 vài camera đã bị rút ruột chỉ còn vỏ vậy ruột của nó đi đâu :^).Ruột không ở chỗ cũ thì 1 là hỏng,2 là chuyển chỗ khác

Mà có thể do tôi chạy xe khác mọi người nên tốc độ luôn chuẩn
1 Đa phần mặc quần ngố
2 Không đi giầy hay dép khi đạp ga,côn và phanh.Toàn bằng chân trần
Ngoài 2 cái đó ra xe cũng góp phần tăng độ chính xác hơn vì xe tôi đang chạy là ga điện tử nên không bị tăng tốc từ từ khi giữ nguyên chân ga như xe chạy chế hòa khí

truong39

Xe tải
em có lần đi lạng sơn cũng vậy.đang đi ko để ý biển thế là cứ chạy tầm 70km.đang chạy thì có 1 bác xe khách chạy ngược chiều chỉ tay xuống đất lúc đấy em mới giật mình là có bắn tốc độ.em bắt đầu bò 50km đi dc 1 đoạn em gặp xe khách thứ 2.lúc này mới cố tình hỏi.thì bác này cũng chỉ xuống đất 2 cái.em nghĩ la gần lắm rồi.đi thêm đoạn nữa em thấy xe xxx đứng đầy đường.em công nhận là mấy bác tài lạng sơn cũng lịch sự thât.

starex

Xe tăng
Ai muốn nghĩ về tôi thế nào thì nghĩ,còn tôi không có thừa tiền để nộp phạt,chạy 1 chuyến xe được lãi vài trăm bạc để rồi đem ra nộp phạt thì mất bao công sức mồ hôi bỏ ra.Thế nên kể cả đường 6 làn to đẹp trải nhựa phẳng lì mà tôi không nhìn thấy biển báo thì vẫn cứ 50(hay xảy ra việc này vì đi đường tắt rồi đâm ra QL)

Chênh nhau 5km/h mà không khác nhau sao.Điều khác biệt là 1 đằng không phải nộp phạt nếu bị bắn tốc độ còn 1 đằng phải nộp xiền

Còn cảnh giác thì cảnh giác bằng niềm tin.Những chỗ để máy cố định thì không nói gì,cỡ như CSGT chạy chỗ này chỗ kia giơ máy bắn thì chết chắc.Có 1 tờ báo gần đấy có chụp hình 1 CSGT cầm súng bắn tốc độ ở ngày cửa khẩu Phúc Tân nhắm luôn vào xe từ trên cầu Chương Dương xuống.Đứng ở đấy thì cậu nghĩ là CSGT làm gì khi ở đây.

Cậu đừng nghĩ là CSGT không biết gì về mạng về IT.Cậu ngồi đây có thể chỉ cho người khác chỗ CSGT hay đứng.Nhưng CSGT có thể chuyển chỗ nếu bị phát hiện.Có 1 bài tớ nói là camera trên QL1 Pháp Vân Cầu Giẽ.Đếm có 10 cái camera lắp với 1 cái bắn tốc độ chính và nhìn rõ cả đèn hồng ngoại.Nhưng mấy tháng gần đây có 1 vài camera đã bị rút ruột chỉ còn vỏ vậy ruột của nó đi đâu :^).Ruột không ở chỗ cũ thì 1 là hỏng,2 là chuyển chỗ khác

Mà có thể do tôi chạy xe khác mọi người nên tốc độ luôn chuẩn
1 Đa phần mặc quần ngố
2 Không đi giầy hay dép khi đạp ga,côn và phanh.Toàn bằng chân trần
Ngoài 2 cái đó ra xe cũng góp phần tăng độ chính xác hơn vì xe tôi đang chạy là ga điện tử nên không bị tăng tốc từ từ khi giữ nguyên chân ga như xe chạy chế hòa khí
bác làm được như vậy thì thật mừng cho bác lắm lắm.
Việt Nam ta mà ai cũng được như bác thì mấy anh xxx cũng đỡ vất vả hơn:77:

hành_khất_đêm

Xe điện

starex

Xe tăng
em cũng ko biết thiếu cái gì, bác Hanh Khat Dem chỉ giúp em với, vô cung biết ơn bác:77:

WHITE TIGER

Xe container
bác làm được như vậy thì thật mừng cho bác lắm lắm.
Việt Nam ta mà ai cũng được như bác thì mấy anh xxx cũng đỡ vất vả hơn:77:
Tôi chạy hợp đồng kiếm tiền trả nợ tiền mua xe.Trước khi mua xe rồi ký hợp đồng mua xe thì kinh tế trong nước và nước ngoài rất OK.Trước lúc lấy xe gần 1 tháng thì kinh tế suy thoái.Mua xong tiền vừa bị đắt thêm gần 40 củ tiền $ chênh giá,khách thì chả có mấy,toàn dựa vào khách quen vì người ta biết mình chạy xe thế nào,chất lượng xe ra sao.Tính từ tháng 7-2008 lấy xe về và tháng 8 chính thức chạy,sau khi trừ hết nhiên liệu,cầu đường,bến bãi,bảo dưỡng xe cộ được dư ra khoảng 60 củ

Nếu không chi ly và chạy xe cẩn thận như vậy thì tiền lãi 1 chuyến xe coi như mất trắng.Hôm kia đi Lạng Sơn -Tân Thanh chạy qua vù vù các trạm có CSGT mà chả thấy bị gọi vào vì có quá tốc độ đâu,mặc dù đường này nổi tiếng nhiều trạm và bắn tốc độ

Nói chung là nếu ai ít đi đường trường thì tốt nhất nên hạn chế tốc độ của mình lại.Như tôi chạy xe của tôi thì có thể nháy đèn hỏi xe ngược chiều nhưng xe nhỏ thì đừng mong hỏi được vì xe nhỏ thiết kế kính lái có độ dốc thấp nên nhiều khi nhìn thấy xe nhỏ ra hiệu thì đã áp sát thì không kịp ra hiệu rồi.Nên nếu những cũng đường mà ai ít đi hoặc chưa đi bao giờ thì lời khuyên là nên để ý đồng hồ báo tốc độ,hoặc phải cảm nhận được độ rung của máy khi ở tốc độ nào(cái này khó hơn khi đi xe máy xăng hay xe xịn).Nói chung là vướng cái nghề lái xe thì học còn nhiều lắm,cái quan trọng là có thể học được nhiều bài mà không phải trả học phí thì đó mới quan trọng nhất

starex

Xe tăng
chuẩn không cần chỉnh. e cần phải học hỏi bác nhiều, thank bác (b)

babel

Xe máy
Website
apprada.vn
Hiện tại xxx đã và đang được trang bị một số hệ thống camera thế hệ mới như sau:

- Camera bắn tốc độ cố định được gắn vào biển báo giao thông để bắn tự động và truyền về trung tâm, bác nào bị cái này bắn thì chắc chắn không thể xyz được vì nó lưu tại trung tâm.
- Camera bắn tốc độ di động (cả ngày & đêm) đặt trên các xe tuần tra di động, cái này rất khó phát hiện và có thể bị bắn ở bất cứ chỗ nào.

Khi dự án này hoàn thành thì sẽ hạn chế rất nhiều chuyện xyz vì các Camera sẽ chuyển hình ảnh về trung tâm, trung tâm sẽ thông báo cho các trạm tuần tra để xử phạt một cách độc lập với nhau. Trường hợp bị bắn rồi vượt trạm thì cũng khó thoát được vì dữ liệu này sẽ được thông báo đến nơi đăng kiểm hoặc các lực lượng an ninh khác.

Nói chung là các bác nên tuân thủ tốc độ.

vnthan

Xe buýt
Bác White Tiger thích kể lể hoàn cảnh nhỉ :^)
Em chạy xe nhỏ tý cũng có bao giờ mát ga đâu, 4 năm nay chưa nộp xxx một đồng nào cả. Cái này là tính người thôi bác ạ, còn sau đó thì phụ thuộc kinh nghiệm đường trường nữa. Em tin là những cụ có tầm 3 năm cầm lái trở lên cũng hầu như ko bao giờ phải nộp phạt vì lỗi này.

LoideGinji

Xe điện
Nay em vừa phi xuống cầu với v = 60km/h mà chả có thằng xxx nào túm cả*-)*-)*-)*-)

WHITE TIGER

Xe container
Bác White Tiger thích kể lể hoàn cảnh nhỉ :^)
Em chạy xe nhỏ tý cũng có bao giờ mát ga đâu, 4 năm nay chưa nộp xxx một đồng nào cả. Cái này là tính người thôi bác ạ, còn sau đó thì phụ thuộc kinh nghiệm đường trường nữa. Em tin là những cụ có tầm 3 năm cầm lái trở lên cũng hầu như ko bao giờ phải nộp phạt vì lỗi này.
Vì không phải ai có xe là để mua đi làm,đi chơi,để tránh mưa gió hay để kinh doanh,mỗi người mua về đều có mục đích riêng cho mình chứ không phải mua không có mục đích.Mua gia đình đi thì khác với vay mượn để kinh doanh..Ngày trước có ông vay tiền mua xe chạy và ông ấy nói"mày giỏi thì vay tiền mua xe rồi sẽ biết",giờ mới thấm ý nghĩa câu nói đấy.

Tính người thì cũng đúng như cậu nói nhưng tôi đảm bảo là tôi hơn nhiều người vì ngày trước lái xe cho sếp nước ngoài 15 tháng.Ông ấy cực kỳ khó tính trong việc tìm lái xe vì ông ấy tuy không lái xe nhưng lại hay chỉ đạo kỹ thuật lái xe.Từ ngày nghỉ đến giờ những người vào sau mình người làm lâu cũng chỉ 3 tháng còn nhanh thì 1 ngày là nghỉ.Chính nhờ người luôn chỉ dạy mình như thế nên lỗi chạy xe được khắc phục nhiều lỗi kỹ thuật