Bắn tốc độ đoạn phú thuỵ_ gia lâm

bocun

Xe buýt
Các cụ nhà mình chú ý nhé, hôm nay 28-2 em đi qua phú thuỵ thấy xxx bắt rất nhiều xe, em để ý thấy một con CRV đỗ bên đường ( trên xe có máy quay camêra ) em dự là nó bắn tốc độ. Đoạn này hình như chỉ được chạy có 50km/h thôi thì phải. các cụ có đi qua đây thì chú ý nhé

xecoibn

Xe tải
Đoạn này thỉnh thoảng lại bắn, và đã bắn là trúng. Rất hay ngồi trong xe đỗ ở bên đường để bắn. Đường thì đẹp, rộng mà chỉ được đi 50km/h nên nếu không cẩn thận là dính ngay

CuTiVoDich

Xe điện
Có cái ảnh con CRV thì tốt cụ nhỉ:D
Từ Cầu chui rẽ đi đường 5 tới Như Quỳnh hầu như các xe ít để ý giời hạn tốc độ, nhất là xe khách. Nhiều khi đoạn quy định 50, em đi đúng mà xe sau cứ dí *ít em xong tít còi ầm ĩ, đến là bực :(

Getz9204

Xe tải
Em cũng báo luôn các cụ là dạo này xxx bắn rát mặt ra đấy các cụ nhé, bắn xuyên trưa luôn. Hôm thì ngồi xe getz xanh, hôm thì ngồi CIVIC trắng đấy. Bọn chúng hay ngồi bắn cái đoạn qua nhà thi đấu Gia Lâm đấy. Các cụ chú ý kẻo mất xèng nhé.

longvu

Xe tăng
Có phải đoạn đường 5 có cái biển hết địa phận HN chiều từ HN đi HP ko cụ? Trưa nay em đi qua thấy 2 chú xxx đứng bắt xe mỏi tay, đi 1 đoạn thấy lố nhố mấy chú xxx đứng quây quần bên 1 ô tô xxx, đông lắm. Trong lúc chú xxx bắt 2 xe đi làn ngoài cùng bên trái, 2 xe này xi nhan phải để tấp lề, đè đầu em đang đi làn giữa, làm em bấm cói ..tí cháy, xxx cũng gườm gườm nhìn em, thèm lắm cơ nhưng ứ làm gì đc đành chệu.

Chỉnh sửa cuối:

Getz9204

Xe tải
Không phải là xe khách nó không để ý mà nó đã đóng thuế tháng hết cả rồi cụ nhé. Đừng có cụ nào dại mà chạy theo nó là ăn đòn đấy. Đoạn này có cái biển nhấp nhô ngay gầm cầu vượt Thanh Trì nhưng em đi mãi k thấy biển báo hết 8-x. Nhiều khi vừa chạy vừa dò mìn trên đg. Cụ nào thấy em đi thế đừng chưởi em nhé. Nếu các cụ muốn vượt cứ xin đường em sẽ nhường ngay :-bd.
Có cái ảnh con CRV thì tốt cụ nhỉ:D
Từ Cầu chui rẽ đi đường 5 tới Như Quỳnh hầu như các xe ít để ý giời hạn tốc độ, nhất là xe khách. Nhiều khi đoạn quy định 50, em đi đúng mà xe sau cứ dí *ít em xong tít còi ầm ĩ, đến là bực :(

Audi A6

Xe tải
Em hay chạy về Hải Dương nên qua đoạn này thường xuyên, đúng là từ cầu Thanh Trì rẽ vào đường 5 có biển báo đô thị nhưng chả thấy báo hết, sau đó đến đoạn Phú Thụy lại thấy 1 quả biển báo đô thị tiếp,rất lởm. Em cứ đúng tốc độ 50 thủng thẳng nhưng nhiều khi thấy cả đoàn đằng sau hối hả vượt, e cũng sốt ruột lắm mà chả dám đua theo chỉ sợ dính đạn.

me oto

Xe tăng
Đề nghị các bác tham gia giao thông chú ý đi đúng tốc độ và phần đường theo luật GTĐB . Cấm cãi khi bị lập biên bản vi phạm%%-

lenamhung83

Xe tăng
Đường 5 chỉ có vài chỗ có biển báo khu dân cư, chỉ đi khoảng 5 phút là qua, nên chấp hành đúng tốc độ cho lành các bác ạ

binyeu

Đi bộ
Đúng là đoạn đầu đường 5 này biển báo tốc độ hay khu dân cư rất củ chuối,e thì cứ 50 mà fang cho chắc!

Nganflame

Xe tải
e thường xuyên qua đây, đúng là ko có biển bảo hết đô thị.dưng cứ qua trâu quỳ là e lại tăng tốc, may thế chưa bị vợt, h e xin chừa

Loong Phoong

Xe điện
đoạn này thỉng thoảng lâu lâu e cũng thấy xxx đứng bắn tốc độ đấy, các bác cứ đúng luật mà chạy

ninhcd

Xe tăng
E cũng hay chạy đoạn này, nhiều khi sốt ruột cũng phi quá 50, nhưng đa phần e chạy 50, cụ nào thik vượt và đủ đk an toàn thì e mời vượt ợ.
Tốt nhất các cụ cứ đúng tốc độ đi cho lành

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Khó chịu nhỉ! Qua Trâu quỳ thì đến bao giờ mới có biển hết đô thị đây các cụ nhỉ hic hic, không đâu như VỊT mình cả

Co_Ga_Khoai

Xe máy
Cảnh báo các bác là đoạn này ngoài bắn tốc độ, xxx cũng hay bắt lỗi vượt phải, không xi nhan nữa... Hôm trước em đi với ông anh họ, luồn lách thả phanh trên đoạn này thế là bị xxx dừng lại, xuống xe trình bày vài câu + anh em cùng ngành này nọ thế rồi lên xe đi tiếp.

binhservice

Xe máy
Chính xác là không có biển báo hết đâu cụ ơi. Nhưng đi quan đoạn phú thụy đến đoạn có hàng rào ở giữa là e phi 80, đi một đoạn lại có biển nhấp nhô.

hienmy2010

Xe tải
các cụ cứ nên chấp hành theo biển bảo là yên tam rồi

LongLH

Xe điện
các cụ ko để ý rồi, có biển báo tốc độ chỗ qua điểm rẽ trái vào Vinamilk một tý , gần bãi đá trước ga Phú Thụy ý. qua đó là các cụ được chạy 80km/h rồi. đến gần đèn xanh đèn đỏ chỗ Như Quỳnh thì lại hạn chế đến hết cầu vượt. Từ nhà thi đấu huyện Gia Lâm chở đi thì thỉnh thoảng mới bắn tốc độ thôi, chủ yếu là làm luật xe tải và bắt xe đi sai làn. Nhà em ở ngay cạnh đó mà cúng bị dính một lần sai làn rồi.

santafe_9999

Xe tải
Y như rằng chiều nay em bịt vịn tại đây tình hình là thế này các cụ ạ (Em xin phép vào đề luôn).
- xxx (Chào rất đúng kiểu- chắc chăm đọc otofun rồi): chào anh. Anh vui lòng cho kiểm tra giấy tờ xe+ bằng lái.
- em: Vâng (em đưa ngay và được thông báo lỗi như sau):
- xxx : em vi phạm lỗi tốc độ 80/50.
(Chết cha, 3 năm đi đoạn này chưa bị vịn phát nào về tốc độ- hoảng quá).
- em: Vâng, anh cho em biết em lỗi tốc độ đoạn nào (ý tứ là hỏi ảnh vi phạm- vì em thấy mấy chú không dùng bộ đàm cầm tay để đọc tốc độ).
- xxx: ???
- em: Anh cho em biết em lỗi tốc độ đoạn nào ạ. (hỏi lại phát nữa)
- xxx: Đoạn từ ngã tư trâu quì đến đây.
- em: Thưa anh, từ sau ngã tư gầm cầu vượt thanh trì có biển báo “Khu vực đông dân cư” và theo em hiểu thì biển đó là biển báo phụ và hết hiệu lực khi gặp ngã ba hoặc ngã tư gần nhất. Vậy thì sau ngã tư Trâu quì em được phép chạy tốc độ 80.
- xxx: ?
Cuộc đối thoại chỉ diễn ra trong 1 phút với tổng thiệt hại là 0 đồng, sau đó chú CSGT trả giấy tờ cho em và em cũng không quên cảm ơn anh í phát.
Cảnh báo đoạn này (mới nhất- theo em được hiểu thôi, các cụ cho thêm ý kiến):
- Có hiện tượng xxx ngồi trong taxi chạy với tốc độ 70km/h (Đoạn từ ngã tư trâu quì đến lối rẽ vào vinamilk). Các cụ đi đằng sau sốt ruột muốn vượt (Còi, xi nhan, pha, kiểu gì nó cũng không tránh) mà vượt phải chắc chắn sẽ bị tuýt lại vì lỗi sai làn (vì nếu vượt được nó các bác phải trên 70- và làn này chỉ tối đa là 70).
- Rất nhiều lần em thấy có hiện tượng đó nên em cứ ngờ ngợ các bác cho ý kiến thêm để chúng ta đi đường đúng luật, an toàn. (và đoán mò là cũng có một số cụ bị đọc lỗi vi phạm làn ở đoạn này)