Bắn tốc độ ở cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình?

toanthangcs

Xe điện
Đường này, Cục CSGT đường bộ đang "thử nghiệm" khoán thu 3:-O

Nam_vnvt

Xe hơi
Hôm cuối năm, có việc về nhà Nam Định, lúc đi đi vào buổi tối nên tít đoạn Cầu Giẽ-Hà Nam toàn chạy 120km/h, đi 1 tẹo về đến NĐ.
Ngày hôm sau trở về, cũng vẫn tinh thần phóng nhanh như vậy những giảm đi 1 tẹo, chỉ chạy 99km/h thôi. Đi từ đầu Phủ Lý về HN thì đến một cái cầu vượt (chưa đến nút rẽ Đồng Văn) thì thấy 1 chú nấp ở trụ cầu vượt và đang cầm máy bắn tốc độ làm động tác xem lại ảnh(vì đã bắn xong), mình xem lại thì lúc đó đang chạy 90km, hic hci. Thế là vừa đi vừa zun, chạy thì cứ nấp sau chú xe tải to để tránh nhưng về đến tận HN khong thấy có chốt chặn nào của xxx cả và cũng không thấy chú nào bị bắt cả. Mà tôi trông thấy rõ chú nấp trong trụ cầu vượt và cầm cái máy bắn xem lại ảnh.

Có phải xxx đang khảo sát để làm ăn không nhỉ?
Cụ nào thấy như thôi không?

(Tôi đi chiều thứ 2 ngày 02/1/2012, khoảng 14h)
Các cụ đi đoạn đường này phải cẩn thận đấy, X có hôm bắn hôm không nên không thể mát ga được

Bonchan

Xe đạp
Hôm cuối năm, có việc về nhà Nam Định, lúc đi đi vào buổi tối nên tít đoạn Cầu Giẽ-Hà Nam toàn chạy 120km/h, đi 1 tẹo về đến NĐ.
Ngày hôm sau trở về, cũng vẫn tinh thần phóng nhanh như vậy những giảm đi 1 tẹo, chỉ chạy 99km/h thôi. Đi từ đầu Phủ Lý về HN thì đến một cái cầu vượt (chưa đến nút rẽ Đồng Văn) thì thấy 1 chú nấp ở trụ cầu vượt và đang cầm máy bắn tốc độ làm động tác xem lại ảnh(vì đã bắn xong), mình xem lại thì lúc đó đang chạy 90km, hic hci. Thế là vừa đi vừa zun, chạy thì cứ nấp sau chú xe tải to để tránh nhưng về đến tận HN khong thấy có chốt chặn nào của xxx cả và cũng không thấy chú nào bị bắt cả. Mà tôi trông thấy rõ chú nấp trong trụ cầu vượt và cầm cái máy bắn xem lại ảnh.

Có phải xxx đang khảo sát để làm ăn không nhỉ?
Cụ nào thấy như thôi không?

(Tôi đi chiều thứ 2 ngày 02/1/2012, khoảng 14h)

Chủ thớt này may thiệt. chác tại chú xxx ấy đang test máy ấy chứ. Không toi mất 1 củ là it.

SpeedS

Xe máy
Hà Nội - Nam Định: XXX bắn và bắt chiều từ Đồng Văn về Phủ Lý (bắn chỗ cầu vượt Đồng Văn).
Nam định - Hà Nội: XXX bắn đoạn từ Trung tâm Hà Nam đến hết đoạn đường có cột đèn chiếu sáng và bắt ở cách đó khoảng 3 km.
Các đoạn khác các bác đi cẩn thận cho lành với mình và bà con chứ xxx không bắn.

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chạy toàn 140km/h, 150km/h sướng thật, nhưng cũng run sợ bị bắn. mà sao em thấy đường pháp vân cầu giẽ cho chạy 100km/h mà cầu giẽ phủ lý chỉ cho chạy có 80km/h nhỉ. E ko hiểu lắm
need_something's Avatar
need_something cụ nhìn đúng rồi đấy, bắn chiều hn về quốc lộ 21. bắn 80km/h

Theanh_72

Xe buýt
Em xin thông báo sáng nay bắt đầu bắn rồi ạ,sáng nay em đi qua có một số cụ đã bị vịn rồi ạ.

magia

Xe hơi
May thía, sáng nay em đi đường đấy lúc 6h sáng toàn hơn 100. Mà tuần nào em cũng đi về đấy mà chả bao giờ nhòm thấy nhỉ.. các cụ tinh mắt thật :)

traxoay

Xe buýt
Em cũng đi vài lần trên đường Cầu Giẽ - NB, lần nào cũng chỉ 80 mà quất. Các cụ đi đâu mà vội vàng thế nhỉ :D

QuangTN

Xe buýt
Công nhận đường đẹp đi 80 thấy chậm quá. Ko để ý là vọt qua 80 ngay. Bắn đường này cụ nào dính thì sẽ bị nặng vì cung này phi 120 mới thấy hợp lý :D

Haipg

Xe đạp
Đúng vậy. Xin bổ sung thêm là trên đoạn đường này có một tổ xxx chuyên trách, vẫn thỉng thoảng bắn tốc độ, các cụ đi cản thận, không bị dính lại kêu "đen". Mà có thêm cái biển khoảng cách tối thiểu giữa các xe là 200m, cháu cũng không hiểu là lấy theo quy định nào (cháu quên không chụp lại ảnh, cụ nào có điều kiện chụp hộ cái). Nếu mà căn cứ vào biển báo này thì xxx "vịn" vào, khối cụ còn chết nữa.
Oh, đúng thật, có cái biển 200m mà mình cũng chả hiểu thế nào...

Haipg

Xe đạp
confirm là đường đi cầu giẽ - ninh bình bắn tốc độ hơi bị thường xuyên nhé. hôm qua đi hội đèn trần thấy các cụ bị bắn xếp hàng hơi bị dài ở chỗ soát vé... các cụ cẩn thận nhé.

Nicolas1980

Xe tải
Đúng vậy. Xin bổ sung thêm là trên đoạn đường này có một tổ xxx chuyên trách, vẫn thỉng thoảng bắn tốc độ, các cụ đi cản thận, không bị dính lại kêu "đen". Mà có thêm cái biển khoảng cách tối thiểu giữa các xe là 200m, cháu cũng không hiểu là lấy theo quy định nào (cháu quên không chụp lại ảnh, cụ nào có điều kiện chụp hộ cái). Nếu mà căn cứ vào biển báo này thì xxx "vịn" vào, khối cụ còn chết nữa.
Theo
nhà em hiểu thì cái biển 200m và 100m đấy là để giúp các lái xe có thể nhận biết được khoảng cách an toàn thôi ạ, dựa vào nó để giúp các cụ nhận biết được khoảng cách an toàn khi chạy ở tốc độ cao. Còn đoạn đường này khi hoàn thành em dự sẽ cho phép chạy 120km/h và hoàn toàn cấm xe máy.

SpeedS

Xe máy
Cụ chủ thớt post tiêu đề "Bắn tốc độ ở cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình?" nhưng lại nói đến việc đi qua Đồng Văn, bị bắn đoạn qua cầu chui Đồng Văn.
Em xin đính chính lại thế này cho chính xác:
1. Các cụ đi HN - Nam Định nếu đi qua Đồng Văn (không đi cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình) thì chú ý đoạn qua cầu chui Đồng Văn, cách cầu khoảng 300m có đặt biển báo hạn chế tốc độ, qua gầm cầu khoảng 400m thì có biển hết hạn chế tốc độ.
2. Các cụ đi Nam Định - HN nếu đi qua Đồng Văn thì chú ý đoạn cao tốc từ Phủ Lý lên HN đến khi hết cột đèn chiếu sáng giữa đường (khoảng 4km) nếu tít quá 50km/h là bị tóm ngay.
3. Đoạn cao tốc mới Cầu Giẽ - Ninh Bình, chiều từ Cầu Giẽ về Nam Định: Từ 7:00 tối - 7:00 sáng thì các cụ đi vô tư. Ngày thường có ngày bắn, ngày không. Riêng những ngày Hà Nam, Nam Định, Thái Bình có việc (lễ hội, khánh thành,...) thì các cụ đi đúng quy định cho vì những ngày đó đông xe, xxx bắt rất nhiệt tình và cám ơn rất đầy đủ. Hôm qua lễ hội Đền Trần (14/1 Â.L) các cụ bị bắt nhiều lắm. Em thường xuyên phải chạy đoạn này, hàng ngày vẫn tít 120 - 140 nhưng hôm qua đề phòng nên chỉ đi 80, may quá ko sao.
Các cụ lưu ý là những ngày có việc thì xxx không muốn ra đường cũng bị phân công ra chốt đường nên bắt các cụ đi sai là đương nhiên.
4. Đoạn cao tốc Nam Định - Cầu Giẽ: Em chưa thấy bắn và chưa thấy cụ nào bị bắt bao giờ.
Cụ nào bị rồi thì thông tin cho anh em biết nhé.

Chỉnh sửa cuối: