Bắn tốc độ ở cao tốc Cầu Giẽ-Ninh Bình?

need_something

Xe tải
Hôm cuối năm, có việc về nhà Nam Định, lúc đi đi vào buổi tối nên tít đoạn Cầu Giẽ-Hà Nam toàn chạy 120km/h, đi 1 tẹo về đến NĐ.
Ngày hôm sau trở về, cũng vẫn tinh thần phóng nhanh như vậy những giảm đi 1 tẹo, chỉ chạy 99km/h thôi. Đi từ đầu Phủ Lý về HN thì đến một cái cầu vượt (chưa đến nút rẽ Đồng Văn) thì thấy 1 chú nấp ở trụ cầu vượt và đang cầm máy bắn tốc độ làm động tác xem lại ảnh(vì đã bắn xong), mình xem lại thì lúc đó đang chạy 90km, hic hci. Thế là vừa đi vừa zun, chạy thì cứ nấp sau chú xe tải to để tránh nhưng về đến tận HN khong thấy có chốt chặn nào của xxx cả và cũng không thấy chú nào bị bắt cả. Mà tôi trông thấy rõ chú nấp trong trụ cầu vượt và cầm cái máy bắn xem lại ảnh.

Có phải xxx đang khảo sát để làm ăn không nhỉ?
Cụ nào thấy như thôi không?

(Tôi đi chiều thứ 2 ngày 02/1/2012, khoảng 14h)

SHD

Xe điện
E cũng chạy toàn 140km/h, 150km/h sướng thật, nhưng cũng run sợ bị bắn. mà sao em thấy đường pháp vân cầu giẽ cho chạy 100km/h mà cầu giẽ phủ lý chỉ cho chạy có 80km/h nhỉ. E ko hiểu lắm

vumanhduy

Xe tăng
Thật may mấy lần iem chạy toàn hơn một lít mà không làm sao b-(
Hôm cuối năm, có việc về nhà Nam Định, lúc đi đi vào buổi tối nên tít đoạn Cầu Giẽ-Hà Nam toàn chạy 120km/h, đi 1 tẹo về đến NĐ.
Ngày hôm sau trở về, cũng vẫn tinh thần phóng nhanh như vậy những giảm đi 1 tẹo, chỉ chạy 99km/h thôi. Đi từ đầu Phủ Lý về HN thì đến một cái cầu vượt (chưa đến nút rẽ Đồng Văn) thì thấy 1 chú nấp ở trụ cầu vượt và đang cầm máy bắn tốc độ làm động tác xem lại ảnh(vì đã bắn xong), mình xem lại thì lúc đó đang chạy 90km, hic hci. Thế là vừa đi vừa zun, chạy thì cứ nấp sau chú xe tải to để tránh nhưng về đến tận HN khong thấy có chốt chặn nào của xxx cả và cũng không thấy chú nào bị bắt cả. Mà tôi trông thấy rõ chú nấp trong trụ cầu vượt và cầm cái máy bắn xem lại ảnh.

Có phải xxx đang khảo sát để làm ăn không nhỉ?
Cụ nào thấy như thôi không?

(Tôi đi chiều thứ 2 ngày 02/1/2012, khoảng 14h)

Dylan_T7

Xe hơi
Cái này chắc các cụ các mợ nhà mình phải để ý rồi.

Bữa trước em về nhạc phụ ở Nam Định cũng đi đường này, và thấy xx đã bắt ở chiều về nam định và chặn xe đoạn gần trạm thu vé
rồi, còn chiều về hà nội em chưa thấy gì. Cái này em cũng không hiểu~X(

E cũng chạy toàn 140km/h, 150km/h sướng thật, nhưng cũng run sợ bị bắn. mà sao em thấy đường pháp vân cầu giẽ cho chạy 100km/h mà cầu giẽ phủ lý chỉ cho chạy có 80km/h nhỉ. E ko hiểu lắm
Em dự đường mới thông nhưng chưa hết và đang trong thời gian thử nghiệm, vì thế các bác nhà ta mới cho đi 60-80

Cahtra2008

Xe tăng
Vì đường mới nên xxx phải kiểm định nên chỉ cho 80 thôi,hoặc là đây là đoạn tận thu của xxx

Oldstar

Xe tăng
Toàn cụ OF xe tải và xe tăng mà khoe việc mình phạm luật GT một cách rất tự hào?

sonnq74

Xe tăng
Toàn cụ OF xe tải và xe tăng mà khoe việc mình phạm luật GT một cách rất tự hào?
Cụ nói cái giọng nghe khiêu khích quá là không nên. Đành rằng là luật phải chấp hành nhưng luật cũng phải để ngừoi ta tôn trọng. Cụ đã đi đường đó chưa, cái đoạn đẹp, rộng hơn thì cho chạy 80, đoạn cũ, xấu, đông hơn cho chạy 100. Chưa cần biết đến điều gì khác nhưng như thế là vớ vẩn rồi. Còn vụ bắn tốc độ đường này thì bẩm các cụ, các mợ e chạy được 6 lần từ khi nó thông, mới bắn tốc độ được 20 ngày nay thôi, hôm bắn chiều đi, hôm bắn chiều về. Chiều Hn đi thì khôgn biết nhưng chiều về HN các cụ cứ hỏi ở trạm soát vé có bắn hay không là họ trả lời ngay. Đường đẹp, xe tốt,cứ bắt 80 thì cũng klhó chịu thật. Chiều qua về em hỏi xong cứ 100km/h mà chạy, xin lỗi min/mod là em có phạm luật.
PS: xin hỏi cụ Oldstar cụ có thường xuyên chạy xe hay không, và thừong xuyên thì có từng phạm luật hay không. Nếu cụ trả lời không thì em kính cụ, cụ là thánh. Em đố cụ ra đường dài mà vượt trái được mấy cái xe ben và xe tải, xe khách biển miền bắc đấy ...

Chỉnh sửa cuối:

o0NewDriver0o

Xe buýt
Đọan đường này là 1 phần của dự án " Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình", vì toàn tuyến chưa thông nên còn 1 lớp tăng ma sát chưa làm nên chưa cho chạy theo tốc độ thiết kế tối đa. Đoạn này chỉ có 21 km, nếu các cụ chạy đều 80km/h và 100 km/h cũng không nhanh hơn nhau là mấy, vừa không an toàn lại dễ bị xxx phạt.

dangzon

Xe đạp
Đọan đường này là 1 phần của dự án " Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình", vì toàn tuyến chưa thông nên còn 1 lớp tăng ma sát chưa làm nên chưa cho chạy theo tốc độ thiết kế tối đa. Đoạn này chỉ có 21 km, nếu các cụ chạy đều 80km/h và 100 km/h cũng không nhanh hơn nhau là mấy, vừa không an toàn lại dễ bị xxx phạt.
Đúng vậy. Xin bổ sung thêm là trên đoạn đường này có một tổ xxx chuyên trách, vẫn thỉng thoảng bắn tốc độ, các cụ đi cản thận, không bị dính lại kêu "đen". Mà có thêm cái biển khoảng cách tối thiểu giữa các xe là 200m, cháu cũng không hiểu là lấy theo quy định nào (cháu quên không chụp lại ảnh, cụ nào có điều kiện chụp hộ cái). Nếu mà căn cứ vào biển báo này thì xxx "vịn" vào, khối cụ còn chết nữa.

Xecutkit2008

Xe điện
Hôm qua chủ nhật ngày 08/1/2012 em vừa đi về ạ, bắn ác liệt. Một bác mặc áo xanh ngồi sau biển báo số km bằng bê tông nằm trong giả phân cách cây hoa ở giữa ( em đi chiều ngược lại nên nhìn rõ luôn ).

vumanhduy

Xe tăng
Anh hùng núp sống ở tây nguyên mới chuyển ra đoạn ninh bình cầu rẽ sống rùi
Hôm qua chủ nhật ngày 08/1/2012 em vừa đi về ạ, bắn ác liệt. Một bác mặc áo xanh ngồi sau biển báo số km bằng bê tông nằm trong giả phân cách cây hoa ở giữa ( em đi chiều ngược lại nên nhìn rõ luôn ).

hungbm

Xe điện
Hôm qua em chạy đường này nhưng chỉ dám chạy 80 và đặt ga tự động cho nó nhàn. Tất cả các xe vượt em đều bị dính tốc độ bởi 1 chú Innova đỗ cách trạm thu phí 1 km

deongang

Xe buýt
hôm CN cũng đưa nhạc phụ về nam định, lần đầu đi đường này đúng là tít thật, lên 80km/h nhẹ nhàng kinh khủng, nhưng em vẫn đi đúng tốc độ, đang đi thì nghe tiếng rít rất khiếp, tưởng xe bị sao dừng lại xem, hóa ra ko sao cả, thì ra do chưa trãi xong lớp nhựa mịn trên cùng nên ma sát rất lớn, một lúc cũng thấy mấy xe tấp vào kiểm tra lốp, gầm...các cụ lưu ý
chiều về tít qua lên 100km/h.....qua trạm soát vé tầm 5km có thấy có đồng chí ngồi ghế bắn hẳn hoi, thế là đi về rón rén, phía trên cũng rất nhìu xe đi chậm như mình...may quá về đến địa phận vẫn ko có xxx ra hỏi thăm

hablue77

Xe hơi
Bẩm các cụ em mới lấy bằng đang đinh về quê chơi một chuyến chưa có kinh nghiệm gì mong các cụ chỉ giáo đi như thế nào với đường này cho đúng, các cụ đừng cười em nhé cảm ơn các cụ

need_something

Xe tải
Cụ nói cái giọng nghe khiêu khích quá là không nên. Đành rằng là luật phải chấp hành nhưng luật cũng phải để ngừoi ta tôn trọng. Cụ đã đi đường đó chưa, cái đoạn đẹp, rộng hơn thì cho chạy 80, đoạn cũ, xấu, đông hơn cho chạy 100. Chưa cần biết đến điều gì khác nhưng như thế là vớ vẩn rồi. Còn vụ bắn tốc độ đường này thì bẩm các cụ, các mợ e chạy được 6 lần từ khi nó thông, mới bắn tốc độ được 20 ngày nay thôi, hôm bắn chiều đi, hôm bắn chiều về. Chiều Hn đi thì khôgn biết nhưng chiều về HN các cụ cứ hỏi ở trạm soát vé có bắn hay không là họ trả lời ngay. Đường đẹp, xe tốt,cứ bắt 80 thì cũng klhó chịu thật. Chiều qua về em hỏi xong cứ 100km/h mà chạy, xin lỗi min/mod là em có phạm luật.
PS: xin hỏi cụ Oldstar cụ có thường xuyên chạy xe hay không, và thừong xuyên thì có từng phạm luật hay không. Nếu cụ trả lời không thì em kính cụ, cụ là thánh. Em đố cụ ra đường dài mà vượt trái được mấy cái xe ben và xe tải, xe khách biển miền bắc đấy ...
Cụ này nói chuẩn, không phải mình phạm luật mà mình thấy chưa hợp lý lắm thì làm cho hợp lý thôi, nhỉ cụ nhỉ?

tatuan

Xe hơi
Hôm qua em chạy đường này nhưng chỉ dám chạy 80 và đặt ga tự động cho nó nhàn. Tất cả các xe vượt em đều bị dính tốc độ bởi 1 chú Innova đỗ cách trạm thu phí 1 km
Em cũng giống cụ, đặt đúng 80 chạy. Đi hết cả đoạn mà không phải ga phanh tý nào cả. Đến cuối đường đồng hồ em báo có 6.8l/100km.

hungbm

Xe điện
Cái đường này mới đưa vào SD mà đã có nhiều điểm lún rồi, đấy là ít xe tải trọng lớn chạy qua do phí đắt đấy. Nhìn chung đường này cấm XM thì cho chạy 100 thì vừa tầm với an toàn

namviet2008

Xe buýt
Cuối tuần rồi, e chạy toàn 80-> thấy các bác khác cứ vù vù qua...nhiều lúc cũng định chặc lưỡi, nhấn ga.
Nhưng sau cùng nghĩ lại...quyết định không cho XXX có cửa làm ăn.
Hỏi mấy e soát vé "xinh xinh", các em nói: "lịch các chú xxx là: sáng 9h30-11h30 trưa, chiều từ 2h-4h... " chả biết có đúng không nữa.
Thôi, cuối năm đành chậm vài phút thôi các cụ ạ! :D
Chúc các cụ thượng lộ bình an!

nnson_56

Xe tải
đường đang hoàn thiện nhưng phí thì thu như khi đã hoàn thiện toàn tuyến:-?

30f-9148

Đi bộ
E cũng mới chạy Chủ nhật vừa rồi chiều từ Nam Định lên, nói chung là đường đẹp mà chỉ cho có 80, lại gần Tết mà các chú xxx không làm ăn thì hơi bị phí của giời.
Thế nên cảnh báo các bác các mợ nhà ta cẩn thận cho, kẻo lại mất vài chục cân thịt.