[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Quán Toan, Hải Phòng

1000

Xe đạp
Kính chào các cụ, tình hình là gấu nhà em quê ở Hải Phòng nên chiều gấu, cuối tuần nào nhà e cũng Hải Phòng thẳng tiến. Đến Quán Toan, có 2 đường vào HP, đi thẳng hoặc rẽ phải luôn. em thì hay phi thẳng luôn, theo đường Hùng Vương để vào HP, vì em thấy đường này các cụ xe khách như Hoàng Long rất hay phi ầm ầm nên em nghĩ đoạn này ko bị xxx bắn hoặc bị bắn ít hơn đường từ Quán Toan rẽ phải. Em đi đường thẳng, nhìn mỏi mắt chả thấy cái biển lô nhô báo hiệu khu đô thị đâu cả, trong khi nếu các cụ đi theo đường rẽ phải từ Quán Toan thì chắc chắn sẽ gặp cái biển lô nhô ngay. Và đúng là em chưa bao giờ thấy xxx ngồi ở đây cả vì đoạn này ko phải khu đô thị hay là vì số em may nhỉ ?

Thế là hôm thứ 7 vừa rồi, em tư vấn cho thằng bạn, nó đi theo chỉ dẫn của em, phi thẳng và toàn phi luôn trên 50 hết. Qua k/s camelia, gần tới ngã ba đèn xanh đỏ, nó bị 1 đội xxx chặn lại và cho nghe 57/50, nó xuống nộp luôn 400k và đi luôn, chưa đến 1 phút. Và hậu quả là em bị nó chửi 1 trận vì tư vấn sai. Nó bảo nó nghe 57/50 mà nhẹ cả người vì có đoạn đường vắng, nó còn phi tới 70. Sau khi nộp tiền, xxx còn khen nó hiểu luật vì nó nói luôn với xxx là nó vi phạm lỗi quá từ 5-10 km nên nó nộp luôn 400k. Các cụ cho em hỏi:
- xxx bắt quá tốc độ đường đấy có đúng ko ạ, vì làm gì có cái biển lô nhô.
- Nộp 400k thì nhiều quá. theo phương án 50/50, thì chỉ cần nộp 200k là được đúng ko ạ. Tốp xxx đó có 4 đồng chỉ ạ.

congdung04

Xe tải
Cụ ơi, cái đường Hùng Vương đó mặc định chỉ được đi 50 thôi, em cũng chưa thấy cái biển lô nhô đâu nhưng mà toàn đi 50. Đi quá là xxx ních ngay.

vnitmaster

Xe buýt
Cụ ơi, cái đường Hùng Vương đó mặc định chỉ được đi 50 thôi, em cũng chưa thấy cái biển lô nhô đâu nhưng mà toàn đi 50. Đi quá là xxx ních ngay.
Đúng cụ ah, nhà cháu quê Hải phòng, đi về qua đây cứ 50 cho chắc, chả có biển báo hết cao tốc, bắt đầu đô thị gì cả nhưng cứ phải tuân thủ, bực cả mình.

Đoạn này trước em có check thì là có thỉnh thoảng bắn ở đoạn này, đã ghi rõ trên GOOGLE rồi mà cụ. Nên em toàn tuân thủ 50 cho chắc.

1000

Xe đạp
Thế này thì đúng là bẫy các cụ nhỉ, nếu theo đường rẽ phải có biển lô nhô thì e cảnh giác ngay, đằng này đường thẳng làm gì thấy có cái biển nào. Mà đường thẳng thì to và ít congtenno, đi sướng hơn hẳn.

Phongle73

Xe buýt
Các cụ chạy về đến ngã 3 sở dầu cũng hết sức cẩn thận,xxx mới lập trạm bắn ở đấy.

Primera

Xe tăng
Đoạn ngang Nomura (trước Quán Toan) có biển báo hạn chế tốc độ 50km/h, biển này là biển điện tử lúc bật lúc tắt.

quang74

Xe buýt
Nhà cháu thấy ở ngay ngã 4 Hùng Vương-đường 10 có cái biển hạn chế tốc độ cắm từ cái đời nào rồi í ợ. :)) Hùng Vương thì bắn tốc độ từ lâu rồi mà cụ. Cụ nào thích chạy quá tốc độ thì hên xui thôi(có ngày bắn ngày không). Oan ức gì?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các Cụ có nhớ đc điểm bắn tốc độ ở 64 tỉnh thành ko ??? Ko nhớ được thì cứ theo biển hiệu mà đi việc đếch gì phải quan tâm đến mấy chú x.

streetwalker

Xe tải
Dạo này tai nạn giao thông quá nhiều. Tôi ủng hộ xxx tăng cường bắt những người vi phạm luật giao thông nhưng xin các ông đừng dùng thủ đoạn "bẫy" người ta để người ta không "tâm phục khẩu phục" mà lại còn oán thán.

vnitmaster

Xe buýt
Các Cụ có nhớ đc điểm bắn tốc độ ở 64 tỉnh thành ko ??? Ko nhớ được thì cứ theo biển hiệu mà đi việc đếch gì phải quan tâm đến mấy chú x.
Quan trọng là ko có biển ấy chứ cụ. Lái xe phải tự hiểu là đã đến nội thành để giảm xuống còn 50 ah.
Chỉ có 1 cái biển bằng LED lúc bật lúc không và biển thì ko theo chuẩn quy định của luật GTĐB nên ai ko biết sẽ ko thể để ý để chấp hành được.

1000

Xe đạp
Nhà cháu thấy ở ngay ngã 4 Hùng Vương-đường 10 có cái biển hạn chế tốc độ cắm từ cái đời nào rồi í ợ. :)) Hùng Vương thì bắn tốc độ từ lâu rồi mà cụ. Cụ nào thích chạy quá tốc độ thì hên xui thôi(có ngày bắn ngày không). Oan ức gì?
Cuối tuần này nhà cháu sẽ đi lại đường đó và căng mắt tìm cái biển lô nhô, nếu thấy nhà cháu sẽ làm vài kiểu ảnh và bắn lên hầu các cụ.