[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Thái Bình

Sid

Xe tăng
Chủ nhật vừa rồi em về quê, mọi lần chạy ko sao. Mà từ trạm soát vé cầu Tân đệ tới Vũ Thư cũng ko thấy cái biển nào luôn ( chắc do em ko nhìn thấy ) nên cứ phi ầm ầm. Kết quả là 80/50. Nhưng hãi ở đây em thấy khác chỗ khác là bắn luôn cả xe máy mới dã man, xin giải quyết nhanh cũng ko, aloo hỗ trợ người thân thì lại bảo ông ý gọi cho tôi mới choáng>:). Các anh po lít ở đây cũng chẳng chào theo hiệu lệnh gì cả. Thôi thì quê em em nhắc khéo mọi người đi cẩn thân nhá.

toancoi79

Xe buýt
ô hô cụ này cùng we với e, dưng cụ chắc vài năm nay ko về nhà rùi, từ cầu tân đệ về cụ phải để ý 50 rồi 70 rồi 50 liên tục bắn thì từ lâu rùi, bắn xe máy thì là chuyện bình thường kể cả bắc ninh, thanh hóa cũng bắn xe máy đó thui, còn gọi điện thoại cho người thân cụ cứ gọi người nào xin cho cụ thì XXX sẽ ghi vào sổ kể cả giám đốc CA tỉnh cuối ngày XXX về bá cáo đội trưởng nhé, chúc mừng ah wen chia buồn với cụ ;))

akarawa

Xe tải
Từ cầu Tân Đệ về cầu Vũ thư vẫn đi 80 chứ cụ. e tuyền phi 80 tới cầu Vũ thư mới hạ xuống 50 mà có sao đâu nhỉ
Chủ nhật vừa rồi em về quê, mọi lần chạy ko sao. Mà từ trạm soát vé cầu Tân đệ tới Vũ Thư cũng ko thấy cái biển nào luôn ( chắc do em ko nhìn thấy ) nên cứ phi ầm ầm. Kết quả là 80/50. Nhưng hãi ở đây em thấy khác chỗ khác là bắn luôn cả xe máy mới dã man, xin giải quyết nhanh cũng ko, aloo hỗ trợ người thân thì lại bảo ông ý gọi cho tôi mới choáng>:). Các anh po lít ở đây cũng chẳng chào theo hiệu lệnh gì cả. Thôi thì quê em em nhắc khéo mọi người đi cẩn thân nhá.

Phương

Xe buýt
Cụ lên "xe buýt" rồi mà vẫn không thấm nhuần tư tưởng thúc đẩy sự tiến bộ xã hội của OF nhỉ, haizz. Chạy đúng tốc độ cho phép an toàn cho cả cụ lẫn mọi người tham gia giao thông, dạo này em hay đèo gấu mang bầu đi ngoài đường nên càng thấy thấm thía.
Còn cái vụ bắn tốc độ 2b thì có gì là lạ, 2b phóng nhanh còn nguy hiểm gấp mấy lần 4b đấy ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mới tuần trước em đi về đó ăn cưới. Em đi đúng luật 80 vì không thấy cái biển hạn chế nào. Cụ chủ bị phạt đểu rồi.

Sid

Xe tăng
ô hô cụ này cùng we với e, dưng cụ chắc vài năm nay ko về nhà rùi, từ cầu tân đệ về cụ phải để ý 50 rồi 70 rồi 50 liên tục bắn thì từ lâu rùi, bắn xe máy thì là chuyện bình thường kể cả bắc ninh, thanh hóa cũng bắn xe máy đó thui, còn gọi điện thoại cho người thân cụ cứ gọi người nào xin cho cụ thì XXX sẽ ghi vào sổ kể cả giám đốc CA tỉnh cuối ngày XXX về bá cáo đội trưởng nhé, chúc mừng ah wen chia buồn với cụ ;))
quê em 1 năm về 3 4 bận. Mọi lần chạy có thấy bắn beo gì đâu, tự dưng lần này bị bắn. Mà đúng là em ko thấy biển hay ko để ý gì cả. May mà em gọi đt người thân ko phải ghi vào sổ :)) mà họ đã lập biên bản nhưng em ko ký . Nhưng nói chung là chủ quan, nay cần cẩn thận hơn thoai.

nvduc81

Xe buýt
Em cũng hay đi đoạn này, từ cầu tân đệ đến đường tránh TB đi hải phòng có cái biển cấm nào đâu

fusionvie

Xe điện
quê em 1 năm về 3 4 bận. Mọi lần chạy có thấy bắn beo gì đâu, tự dưng lần này bị bắn. Mà đúng là em ko thấy biển hay ko để ý gì cả. May mà em gọi đt người thân ko phải ghi vào sổ :)) mà họ đã lập biên bản nhưng em ko ký . Nhưng nói chung là chủ quan, nay cần cẩn thận hơn thoai.
Cụ không để ý biển rồi, tới cầu Vũ Thư là có biển hạn chế tốc độ.

xeruabo2

Xe điện
Qua ngã ba đường tránh đi HP(QL10) khoảng 1km là đến địa phận tt.Vũ Thư . Từ đây vào đến TP có cắm biển nhấp nhô đầy đủ và bắn tốc độ thường xuyên ạ . Đôi khi bắn cả trong phố nữa cơ .

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Thái Lọ quê mình đây mà, bắn vậy bắn nữa e vẫn yêu Thái Lọ lém. E thỉnh thoảng về quê nhưng từ cầu Tân Đệ - T.Trấn Vũ Thư vẫn 80 như thg, từ T.Trấn VT - T.phố e cứ hiền 50 thôi để còn yêu quê !

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ lên "xe buýt" rồi mà vẫn không thấm nhuần tư tưởng thúc đẩy sự tiến bộ xã hội của OF nhỉ, haizz. Chạy đúng tốc độ cho phép an toàn cho cả cụ lẫn mọi người tham gia giao thông, dạo này em hay đèo gấu mang bầu đi ngoài đường nên càng thấy thấm thía.
Còn cái vụ bắn tốc độ 2b thì có gì là lạ, 2b phóng nhanh còn nguy hiểm gấp mấy lần 4b đấy ạ.
cụ ý không để ý thấy biển báo thôi chứ thấy thì đã khác
e thi thoảng cũng về quê , đoạn vũ thư xxx làm liên tục mà cụ

quocviet

Xe container
mừng cho cụ Sid tai qua nạn khỏi, dưng sau nhè nhẹ chân ga, mắt đảo qua liếc lại, cụ nhóe, chứ xì khô bi tít lém ;))

ThanhTungTB

Xe điện
Có biển báo rất to ở chân cầu la (chưa đến vũ thư ,cách tân đệ khoảng 2km )Nhưng đi qua đèn xanh đỏ vũ thư 1km mới bắn .Các bác lưu ý xxTB bắn rất sớm và nghỉ cũng rất sớm (sáng 6h30 -10h30 -chiều 2h bắn đến 16h30 ) .Kinh nghiệm này E thấy 3-4 năm nay rồi .các bác cẩn thận nha

ThanhTungTB

Xe điện
Em cũng hay đi đoạn này, từ cầu tân đệ đến đường tránh TB đi hải phòng có cái biển cấm nào đâu
Qua cầu tân đệ khoảng 2km ,ở chân cầu la có biển báo khu vực đông dân cư

giamsat24h

Xe hơi
Website
www.giamsat24h.com
Ơ, thế là cụ chưa hiểu luật ở TB rồi. Cách đây 1 tháng ông cụ nhà em vượt xe tải ở đường có vạch đứt mà còn bị vin vì tội đi sai làn cơ. May mà hôm đó em to còi cãi được :D

19B-revival

Xe tải
Đi sai thì phải nộp phạt, ko có gì để bàn cả, e chỉ thích tất cả đều là nghiêm,

Fast Train

Xe hơi
Năm 2004 em bị đục một lỗ GPMT ở đây rồi. Giờ lỗ đấy để treo chìa khóa

Sid

Xe tăng
mừng cho cụ Sid tai qua nạn khỏi, dưng sau nhè nhẹ chân ga, mắt đảo qua liếc lại, cụ nhóe, chứ xì khô bi tít lém ;))
Bẩm cụ, em ko đi xì róc chứ đi xì rốc chắc ko ngại lắm. Về quê em đi xe to nên đi điềm đạm mà. Mà iem lại hổng sợ công an :-D