[Funland] Bàn về 4 cây cầu vượt Sông Hồng và Sông Đuống khởi công trong năm 2018

QXPro

Xe tải
Nói chung xác định khu ngoài đê ở quận Tây Hồ, 1 phần Nam Đông Anh và 1 phần Long Biên đối diện Tây Hồ sẽ bị di dời hết để xây TP 2 bên bờ Sông Hồng. Còn các khu ngoài đê khác ngoài phạm vi này vẫn sẽ để nguyên, chỉ cải tạo hạ tầng cho đỡ nhếch nhác thôi.

truong2711

Xe máy
Nói chung xác định khu ngoài đê ở quận Tây Hồ, 1 phần Nam Đông Anh và 1 phần Long Biên đối diện Tây Hồ sẽ bị di dời hết để xây TP 2 bên bờ Sông Hồng. Còn các khu ngoài đê khác ngoài phạm vi này vẫn sẽ để nguyên, chỉ cải tạo hạ tầng cho đỡ nhếch nhác thôi.
Nhà em gần cầu Long biên chắc ko lấy cụ nhỉ sau này còn làm khu bảo tồn di sản cầu Long biên theo cụ nói lấy đoạn bắc cầu bắc biên đoạn 2 con sông thôi

truong2711

Xe máy
Chỗ cụ thì đẹp rồi, ngày xưa em thích mãi. Em có đứa bạn cùng lớp cấp 3 mua cái nhà ở đó mới được hơn 2 năm, cái nhà nằm giữa trường Mầm Non Ánh Dương và bia Cây Bàng, chắc quanh chỗ cụ. Nhà xây mới, ngay mặt đê luôn, em rất khoái cái hướng ấy vì nắng sáng 1 tí rồi cả chiều mát, chứ nhà em hướng Tây Nam nắng chiều gắt. Thế mà chưa vui được mấy giờ đang não rồi cụ ạ.

Giờ cụ bán đi, tìm chỗ nào ổn rồi soi xem có dính quy hoạch ko là xúc được thôi mà. Em thấy bên Hồ Sen Trung Hà có quy hoạch rồi mình mua tránh ra là được. Ngày xưa em tí dính quả nhà vào quy hoạch ở Ngõ 66 Trung Hà. Em đưa vợ đi xem vợ kết nổ đĩa, chủ nhà phúc hậu tình cảm, may nhờ anh bạn soi xong bảo dính đường thế là em tép vội. Mà hồi đó hơn chục năm rồi, bên này còn nhôm nhoam lắm, đường đê vẫn còn cũ và bé tí. Ông bạn bảo có quy hoạch làm đường em còn ko tin hỏi lại bảo, bên này làm éo gì có đường 40 m hở anh. Thế mà giờ mọi thứ thay đổi chóng hết cả mẹt.

Cụ biết quán phở bà non ko quy hoạch thế mà vẫn đầy người tranh nhau mua cô em bán nhà bà non

VipLand

Xe buýt
Anh em mình chỉ lo tránh cái quy hoạch đê và cầu cộng thêm mấy cái đường loanh quanh lên cầu thôi cụ ơi. Với cả sợ mấy bọn tay to như Vin hay Sun... nó thấy đất ngon nó đòi xoạc. Chứ cái quả bến Thượng Hải em nghe chừng bánh vẽ lắm. Cái viễn cảnh anh em mình thành mẹ hết Long Tứ ngồi bờ sông uống bia cỏ hát "Nhìn ngọn sóng, đang vỗ bờ..." chắc cũng khó xảy ra chả kém việc đoàn tàu nhà mình tiến thằng lên CNXH cụ ợ :D

Chú Phỉnh giờ đói lắm, sắp bốc c.ứ.t ăn vã đến nơi rồi cụ ạ. Lại đè anh em mình ra vặt thôi mà cũng chằng có nổi $ để làm quả đó đâu :T
:D :D :D chuẩn cụ

nam.yeuaudio

Xe hơi
Vin với Sun nó ị vào khu Bắc Cầu Ngọc Thuỵ các Cụ ạ, nó nhăm nhe khu ngoài đê từ phường Long Biên kéo dài đến hết Cự Khối (khoảng trên 300ha) nhưng khu đó HimLam đang được tạm trông coi để đối ứng cho việc HimLam làm nút giao trung tâm (cầu vượt đường 5), cầu vượt đường 70 (nam từ liêm). Bây giờ chả ai lấy đất ở làm nhà cả mà các Cụ lo. Lo bị lấy làm cầu, đường, lợi ích quốc gia, an ninh, công cộng...thoai.

truong2711

Xe máy
Từ cầu Long Biên đến hết phạm vi đất Yên Tân bay chắc cụ nhé. Sau sẽ chỉnh trang lại khu chợ ẩm thực và khu đầu cầu Long Biên đối diện Mipec thành khu văn hóa du lịch, cái này lại không liên quan đến quy hoạch mấy cái cầu cụ ợ. Bạn học em ông già nó cốp khá to dân quân đội trong khu HVHC, ôm một mảnh mấy trăm mét đẹp lắm định để làm cơ ngơi cho thằng bạn em mà giờ bảo chính xác là bay rồi cụ ạ. Vì thế nên mấy năm nay nó định rủ bọn em đầu tư vào đấy làm khu học nghệ thuật, nhạc nhẽo cho trẻ em và tập GYM cho người lớn mà phải thôi cụ ạ. Giờ xác định bay nên chằng dám đầu tư gì, chỉ để không lợp tôn làm chỗ cho anh em để nhờ đồ cồng kềnh. Khu đền Lý Thường Kiệt và sân chơi hiện nay thì sẽ đập thông tường rào làm thành cụm di tích văn hóa liền mạch. Em và nhiều anh em chỉ thắc mắc không biết cái đoạn Bắc Biện tổ 9-10 giáp Bắc Cầu nó lấy làm gì. Và Quy hoạch chính xác Bắc Cầu sẽ mất những đâu thôi cụ ạ.
Nhà em ở đoạn sau nhà lưu gia trang với nhà nguoi pháp đợt trước nguoi pháp hỏi mua đất nhà em mở nhà hàng phục vụ cho bọn trường việt pháp nhà em chắn hết view hướng ra sông nhà nó nên nó hỏi mua em ko bán

truong2711

Xe máy
Cụ ơi từ đầu em có chê hay bảo không bán được đâu. Em vẫn bảo đất mấy chỗ như nhà cụ và bạn em là đẹp và ở sướng mà, chỉ có điều chính vì anh em ở thấy thích nên muốn sẽ là nơi định cư lâu dài nhưng lại sinh những chuyện quy hoạch thì không vui thôi cụ.

Còn bây giờ đất những chỗ ấy có bán thì cũng có người mua và cũng có rẻ đâu. Anh em bảo nhau bán là để chuyển đến chỗ đã quy hoạch và để ổn định ở bên này. Bởi với đà này thì đất Ngọc Thụy sẽ càng ngày càng tăng, và hiện nay nó cũng đang tăng từng ngày. Giả sử cụ hay bạn em vào chỗ phải đi mà không lo trước có phải đến lúc ấy sẽ không mua được ở đây nữa vì đất nó tăng giá, có khi lại phải đi xa hơn hoặc vào những chỗ không thích có phải dở ko ạ :-??
ý em đất đẹp quy hoạch vẫn có người hỏi mua cụ bảo mảnh nhà bà non cách đây gần 3 năm vị trí gọi đẹp nhất đoạn đấy ròi 50 triệu mét cứ cho 10 năm nữa quy hoạch thì kinh doanh làm ăn van kiếm lại số tiền 2 tỷ mua đất

truong2711

Xe máy
Vin với Sun nó ị vào khu Bắc Cầu Ngọc Thuỵ các Cụ ạ, nó nhăm nhe khu ngoài đê từ phường Long Biên kéo dài đến hết Cự Khối (khoảng trên 300ha) nhưng khu đó HimLam đang được tạm trông coi để đối ứng cho việc HimLam làm nút giao trung tâm (cầu vượt đường 5), cầu vượt đường 70 (nam từ liêm). Bây giờ chả ai lấy đất ở làm nhà cả mà các Cụ lo. Lo bị lấy làm cầu, đường, lợi ích quốc gia, an ninh, công cộng...thoai.
em thấy cụ nói có lý tiền đền bù đất xong ròi kiện cáo lằng nhằng mệt người cái mảnh bãi giữa sông hồng ko anh nào tranh à cụ

truong2711

Xe máy
À thế nhà cụ cùng ngõ nhà anh Hoàng họa sỹ mới mất 1,2 năm cụ nhỉ. Em thỉnh thoảng đá bóng về đổi gió uống bia cỏ nhà Dương hâm gần đầu ngõ nhà cụ. Bấm google map thì nhà cụ cách cầu Long Biên 166m, thế thì % bay cực cao vì nhà cụ dính nhiều thứ quá, cả cái cầu Long Biên 2 nếu nó làm nữa cụ nhỉ
Em ko biết ai vào ai đâu vì đất ở đây bố em xây nhà cấp 4 đề không giữ đất thôi vì ngày xưa chiến tranh mỹ bắn phá cầu Long biên ghê qua cả lụt lội nên nhà em chuyển hết trong đê mua đất mà cầu lb 2 lấy 75 m thôi cụ kệ cả 185 m thì đo đạc xong roi lấy sang nhà trung quốc nhà em vạc mất tý ko đáng kể

Chỉnh sửa cuối:

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì mừng cho những anh em ở bên Bắc Cầu cụ ạ.
Chuyện sợ bọn nó phang ko phải ko có cơ sở. Vì 1 là Bắc Cầu nó 2 mặt sông và đối diện ngay Hồ Tây, vị trí và view nó đẹp hơn chỗ Cự Khối Thạch Cầu nhiều cụ ạ. Với cả cụ ko phải bên này cụ ko biết. Bắc Cầu đất trống còn rất nhiều, mật độ xây dựng thưa. Nhưng ngay cả những khu dân cư nhìn vậy nhưng nếu lấy đền bù cũng không tốn kém. Cái này là lịch sử để lại, những năm 90 nhà nước đi lập biểu thuế. Dân hồi đó toàn khai đất thổ cư rất ít mà đất vườn là nhiều để tránh nộp nhiều tiền thuế. :D

Giờ mới bỏ mẹ là nếu bán thì phải thêm tiền chuyển đổi mà nếu bị lấy thì rất rẻ. Ví dụ có những nhà 400 -500 m đất nhưng trong sổ thổ cư có 50m, còn lại đất vườn. Bạn em mua xong anh em địa chính giúp cắt 35m thổ cư vào sổ của nó, chủ nhà còn lại hơn 400m nhưng chỉ có một mẩu thổ cư đính vào giữa phần đất còn lại như kiểu quả mứt trên bánh ga tô. Sau đó ông ấy xây cái nhà cấp 4 cho thuê trên mảnh ấy phường còn ghè cho vãi mứt :D
Bắc Cầu bị lấy chỉ là vấn đề sớm muộn thôi cụ nhỉ, cái này em xác nhận

RionNguyen

Xe máy
Khu đô thị Him Lam Đông Đô được quy hoạch bên phía bờ Đông sông Hồng, thuộc quận Long Biên. Khu đô thị rộng 440 hectare này sẽ có tổng diện tích sàn xây dựng vào khoảng 4,8 triệu m2 và là nơi sinh sống của khoảng 60.000 cư dân.

Khu đô thị Him Lam Đông Đô sẽ kết nối với các dự án trước đó Him Lam như: sân golf Long Biên, khu công viên CNTT Hà Nội... để tạo thành chuỗi đô thị hoàn chỉnh, đáp ứng mọi nhu cầu về sinh sống - học tập - làm việc - vui chơi giải trí.

Đây chính là khu đô thị hình thành từ khu đất mà Him Lam lấy được từ hợp đồng BT vs Hà Nội.
Đẹp quá cụ ạ

KhanhPK

Xe buýt
Bắc Cầu - Bắc Biên - Ngọc Thụy đẹp, hưởng nắng gió ngã ba sông. Kể cả chính quyền nó ko đụng chạm để dân yên ổn mưu sinh đã tuyệt vời. Đằng này nó quy hoạch treo, đợi thằng đầu tư.
Vào đấy. Thấy cái không khí nội thành mới ngột ngạt.

Lái phi thuyền

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, cái này chằng ai muốn cụ ợ, bạn em có đứa mới ở được chưa bao lâu. Mua đất cũng ngắm mãi mà xây cũng đẹp, mất công lắm, giờ phải đi thì não quá cụ nhỉ 8-x
Cứ ở cho sướng cái đã, còn lâu mới phải đi cụ ạ

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Năm 1980, bờ đông bến Thượng Hải chỉ toàn ruộng rau muống, sau khi cầu Phố Giang xây xong năm 1988 thì bờ đông trở thành Phố Đông. Gần 20 năm đô thị hóa tới tận 2017 đất Phố Đông đắt giá vào loại nhất nhì hành tinh, bờ tây bến Thượng Hải đất phố cổ thời Pháp còn bị bỏ xa nếu so với Đông Phố.

Cũng tại VN, vào năm 2018, ng ta khởi công 4 cây cầu trị giá hơn 2 tỷ USD. Liệu 20 năm sau, Phố Đông Hà Nội có thể sánh vai với Phố Đông Thượng Hải, Phố Đông SG hay không. Chúng ta sẽ biết thôi...

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Năm 1980, bờ đông bến Thượng Hải chỉ toàn ruộng rau muống, sau khi cầu Phố
Giang xây xong năm 1988 thì bờ đông trở thành Phố Đông. Gần 20 năm đô thị hóa tới tận 2017 đất Phố Đông đắt giá vào loại nhất nhì hành tinh, bờ tây bến Thượng Hải đất phố cổ thời Pháp còn bị bỏ xa nếu so với Đông Phố.

Cũng tại VN, vào năm 2018, ng ta khởi công 4 cây cầu trị giá hơn 2 tỷ USD. Liệu 20 năm sau, Phố Đông Hà Nội có thể sánh vai với Phố Đông Thượng Hải, Phố Đông SG hay không. Chúng ta sẽ biết thôi...

Đến bây giờ Đông Phố đã được hình thành gần 30 năm rồi đấy cụ ạ

minhduc86

Xe đạp
em có suất đầu tư bằng nửa giá thị trường hay lắm các cụ ạ . sản phẩm đất nền đặc biệt , thị trường ngách , không bị ảnh hưởng bởi chu kì bất động sản

QXPro

Xe tải
Thực ra Hà Nội sẽ phát triển kiểu Phố Bắc hơn là Phố Đông :D Vì nơi được đầu tư mạnh để trở thành CBD cùng vs Tây Hồ sẽ là Đông Anh chứ Long Biên cũng chỉ đầu tư bình thường thôi.

hungboy

Xe buýt
Về mặt địa lý thì Đông Anh không tiện bằng Long biên. Mình ở mạn này thì thấy là như thế.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thấy thế nào chứ, em thì em nói thẳng ra như này. Trước vẽ vời cho Đông Anh là bởi vì Đông Anh là quê của cụ Tổng B.Thư N.P.Trọng, còn nếu xét về mặt địa lý, Long Biên xứng đáng hơn nhiều, đơn cử là Thời Pháp họ đã xây cầu LB nối từ Tây sang Đông chứ không xây lên phía Bắc.
Tầm nhìn của bọn Tây không bao giờ lỗi thời.
Hơn hết LB là 1 bán đảo vs 3 mặt giáp sông, rất giống với Đông Phố hay Thủ Thiêm,...
Nên nếu không vì lợi ích nhóm, thì bên LB phải là Đông Phố của HN ạ. Em nghĩ nên dẹp luôn kho xăng Đức Giang và sân bay Gia Lâm đi là vừa rồi. Sau đó xây Trung tâm tài chính HN ở đó cao 400 hay 500m thì quá đẹp... Flycam quay cứ phải gọi là tít mắt.
Phố Đông HN là trách nhiệm trước lịch sử ạ.

nvtung1

Xe tăng
Tks vì nhận định của Cụ (-: E thấy rất đúng. E đang hóng xem cầu tứ liên có 1 nhánh rẽ vào long biên ko.

Các cụ thấy thế nào chứ, em thì em nói thẳng ra như này. Trước vẽ vời cho Đông Anh là bởi vì Đông Anh là quê của cụ Tổng B.Thư N.P.Trọng, còn nếu xét về mặt địa lý, Long Biên xứng đáng hơn nhiều, đơn cử là Thời Pháp họ đã xây cầu LB nối từ Tây sang Đông chứ không xây lên phía Bắc.
Tầm nhìn của bọn Tây không bao giờ lỗi thời.
Hơn hết LB là 1 bán đảo vs 3 mặt giáp sông, rất giống với Đông Phố hay Thủ Thiêm,...
Nên nếu không vì lợi ích nhóm, thì bên LB phải là Đông Phố của HN ạ. Em nghĩ nên dẹp luôn kho xăng Đức Giang và sân bay Gia Lâm đi là vừa rồi. Sau đó xây Trung tâm tài chính HN ở đó cao 400 hay 500m thì quá đẹp... Flycam quay cứ phải gọi là tít mắt.
Phố Đông HN là trách nhiệm trước lịch sử ạ.