[Funland] Bàn về chất lượng Ecogreen Nguyễn Xiển (CT4)

huyenhat

Xe đạp
Cụ tham khảo Eco Dream, anh em với Eco Green mà chất lượng tốt hơn tí. Không gần mặt đường mà gần dãy biệt thự, giá 1,9-2 tỷ căn 77m2 tháng 6 này nhận nhà rồi.

TuấnMinh310117

Xe đạp
cụ cho em xin giá của cả 2 nhé. em đang tìm hiểu

Bkrox

Xe đạp
Toàn các cụ sale mời mọc. Em cư dân Eco đây. Em ở bên CT3 thấy tương đối hài lòng. Mỗi người có 1 tiêu chí riêng, cụ đã quan tâm ở Eco thì chắc thấy 1 vài điểm hay của nó rồi. Còn em xin góp ý thêm với cụ thế này:
1. Chất lượng xây dựng: Đạt mức trung bình. So với các khu cùng tầm giá có thể bằng hoặc kém hơn đôi chút.
2. Vị trí, quy hoạch & thiết kế chung: lại là điểm cộng của Eco. Cụ tìm hiểu hoặc đến xem là biết.
3. Quản lý & dịch vụ:
- CĐT và các đơn vụ thầu dịch vụ có khả năng quản lý hạn chế (kém) làm giảm chất lượng sống đáng nhẽ tốt hơn rất nhiều ở Eco. Tuy nhiên, sau khi bầu BQT thì dân có thể chủ động hơn trong vấn đề này.
- Thời gian đầu rất ít dịch vụ, nhưng dần già cũng đã khá đầy đủ: nhà trẻ, gym, bể bơi, nhà hàng, càfe, english class, hair salon,... đều đã mở. Big C thì dự tháng 5 khai trương.
4 Ngoài ra, chỗ để xe so với các khu khác là rộng rãi hơn tương đối. Có hệ thống điện backup (mỗi hộ 1 số khi mất điện). Đường điện và thiết bị điện cao cấp. Thiết bị PCCC tốt...

Tùy cụ cân nhắc.

Thân!

Zqk591

Xe hơi
Toàn các cụ sale mời mọc. Em cư dân Eco đây. Em ở bên CT3 thấy tương đối hài lòng. Mỗi người có 1 tiêu chí riêng, cụ đã quan tâm ở Eco thì chắc thấy 1 vài điểm hay của nó rồi. Còn em xin góp ý thêm với cụ thế này:
1. Chất lượng xây dựng: Đạt mức trung bình. So với các khu cùng tầm giá có thể bằng hoặc kém hơn đôi chút.
2. Vị trí, quy hoạch & thiết kế chung: lại là điểm cộng của Eco. Cụ tìm hiểu hoặc đến xem là biết.
3. Quản lý & dịch vụ:
- CĐT và các đơn vụ thầu dịch vụ có khả năng quản lý hạn chế (kém) làm giảm chất lượng sống đáng nhẽ tốt hơn rất nhiều ở Eco. Tuy nhiên, sau khi bầu BQT thì dân có thể chủ động hơn trong vấn đề này.
- Thời gian đầu rất ít dịch vụ, nhưng dần già cũng đã khá đầy đủ: nhà trẻ, gym, bể bơi, nhà hàng, càfe, english class, hair salon,... đều đã mở. Big C thì dự tháng 5 khai trương.
4 Ngoài ra, chỗ để xe so với các khu khác là rộng rãi hơn tương đối. Có hệ thống điện backup (mỗi hộ 1 số khi mất điện). Đường điện và thiết bị điện cao cấp. Thiết bị PCCC tốt...

Tùy cụ cân nhắc.

Thân!
Cảm ơn cụ nhiều. Đúng là toàn các sale vào chào hàng chứ ko có ai đưa ra nhận xét thực tế như cụ nói. E cũng xem mấy khu quanh đó, hiện giờ chắc vẫn chốt eco thôi. Hy vọng bầu đc BQT của cư dân thì tốt hơn. Các yếu tố khác thì cũng tạm đc, tiền nào của đấy cả.

Bkrox

Xe đạp
Cảm ơn cụ nhiều. Đúng là toàn các sale vào chào hàng chứ ko có ai đưa ra nhận xét thực tế như cụ nói. E cũng xem mấy khu quanh đó, hiện giờ chắc vẫn chốt eco thôi. Hy vọng bầu đc BQT của cư dân thì tốt hơn. Các yếu tố khác thì cũng tạm đc, tiền nào của đấy cả.
Vâng cụ. Hy vọng thông tin của em giúp ích cho cụ :).

cocochacha

Xe đạp
Em gái t đang ở CT3, t đến thấy thiết kế ở đó đẹp hợp lí, chất lượng ổn, với giá tiền và vị trí khu đó thì thấy ok, cũng không thấy e t kêu ca gì về chất lượng lắm.

Zqk591

Xe hơi
Em gái t đang ở CT3, t đến thấy thiết kế ở đó đẹp hợp lí, chất lượng ổn, với giá tiền và vị trí khu đó thì thấy ok, cũng không thấy e t kêu ca gì về chất lượng lắm.
E thấy ct3 hay hơn ct4. Ct2 và ct1 cũng đc. Chất lượng và thiết kế tạm ổn. Chỉ có ct4 hơi dở

maccaoquat

Xe máy
Em đã mua ở Eco Dream (vì em ko có nhu cầu ở luôn). Trước đấy thì có qua nhà bạn em ở Ecogreen để do thám và thấy có mỗi khoản ồn với việc bất cập chỗ để xe ô tô do bảo vệ kiếm thêm thôi chứ các thứ khác em thấy okie mà. À còn khoản tường ghép cũng hơi bất tiện cụ chú ý nhé

Gà con đi mưa

Xe đạp
Cụ thớt ưng căn nào chưa? Ecogreen về mặt bằng chung e nghĩ ổn về giá và chất lượng công trình. Công nghệ xây dựng bê tông khối nên lúc hoàn thiện cụ sẽ thấy hay bị vệt ở tường do mối ghép, nhưng ưu điểm là chống rung.
Cụ lâu có qua ko? Nay e qua thấy bắt đầu dùng thẻ ra vào, chắc sẽ quản lý ngon hơn. Thang máy đi nhanh nhưng hơi ít vì mật độ 17caqn / sàn/ 25 tầng/vs 5 thang là hơi đông.
Em có căn 1,8 tỷ căn 67m2, cụ mà chưa chọn đc thì ib em a

hduong069

Xe máy
Có cụ nào quan tâm chung cư trung tâm quận Thanh xuân thì ới em ạ. Diện tích 92m2, giá 28tr/m2, gói thô, tháng 9 nhận nhà hoàn thiện xong đón tết là vừa !

Bùi Thảo 2804

Xe đạp
Em chào các cụ. Các cụ cho e hỏi về chất lượng của khu Ecogreen Nguyễn Xiển nói chung và CT4 nói riêng?
Vì hôm trước e đi xem mà thấy bên CT4 làm đầu chờ thoát nước điều hòa vào trong tường :(. Nhiều chỗ đã có bị thấm, bong tróc.
E ít tiền đang nghiên cứu mua 1 căn dưới 2 tỷ ở đó nên hỏi thêm.
cụ xem qua cả 47 Nguyễn Tuân rồi phải không. bên đó chất lượng thì chắc cụ xem qua thì cũng biết khá tốt, từ dịch vụ sử dụng của cư dân, nội khu, trường học, hay an ninh. không biết cụ xem đc qua căn nào chứ e đang có căn bán lại 59m2 giá 2 tỷ FULL nội thất rồi cụ ak.

bachbmw

Xe đạp
Website
luxsilk.vn
Em đang tìm bên CT3 EcoGreen, cụ nào ở rồi cho em xin ý kiến với. Giờ giá tăng chóng mặt quá!