Bàn về đất Mũi Né- Phan Thiết...

Trạng thái
Thớt đang đóng
E đã có 5ha đất toàn vị trí đẹp, mặt biển, mặt đg nhìn biển, đồi view biển... e chỉ đợi hạ tầng sb, cao tốc lên là ra hàng chốt lời thôi. Giờ ko vô mua MN thì mua ở đâu nữa hả cụ
Trước tôi có nghiên cứu qua Mũi Né nhưng thấy quy hoạch chưa bài bản nên chưa vào hàng,hơn nữa bds đang ở đỉnh cao của chu kì.Tôi vẫn có thắc mắc là khu đồi Thiện Nghiệp bác phân lô bán nó là đường đi ra biển Hàm Tiến đang bị xâm thực thì tiềm năng ở khu đồi này tôi vẫn chưa thấy dù giá đang rẻ hơn so với cách đây vài tháng ???

diepnh81

Xe tăng
Trước tôi có nghiên cứu qua Mũi Né nhưng thấy quy hoạch chưa bài bản nên chưa vào hàng,hơn nữa bds đang ở đỉnh cao của chu kì.Tôi vẫn có thắc mắc là khu đồi Thiện Nghiệp bác phân lô bán nó là đường đi ra biển Hàm Tiến đang bị xâm thực thì tiềm năng ở khu đồi này tôi vẫn chưa thấy dù giá đang rẻ hơn so với cách đây vài tháng ???
Biển NĐC vẫn là phố tây sầm uất nhất, giá giốn cao hơn cách đây mấy tháng chứ ko rẻ hơn nhé, hôm trc có khách Tây like đất của mình quá gạ lên xuống nhg mình ko bán vì làm DA bán phải tầm 6-7tr/m2, queenpearl xấu như ma ngay nghĩa trang cũ mà giá lên 11-13tr/m2 rồi. MN giờ đang tăng nhẹ, cứ 1-2 tháng lại thấy nhẩy giá

Biển NĐC vẫn là phố tây sầm uất nhất, giá giốn cao hơn cách đây mấy tháng chứ ko rẻ hơn nhé, hôm trc có khách Tây like đất của mình quá gạ lên xuống nhg mình ko bán vì làm DA bán phải tầm 6-7tr/m2, queenpearl xấu như ma ngay nghĩa trang cũ mà giá lên 11-13tr/m2 rồi. MN giờ đang tăng nhẹ, cứ 1-2 tháng lại thấy nhẩy giá
Tôi có xem trên trang batdongsan.vn họ rao bán giá chỉ 1.5-2tr/m2 cho mỗi công (1000m2) trên đồi Thiện Nghiệp thôi mà bác.Giá vẫn vậy chứ có thay đổi gì đâu nhỉ ?

diepnh81

Xe tăng
Tôi có xem trên trang batdongsan.vn họ rao bán giá chỉ 1.5-2tr/m2 cho mỗi công (1000m2) trên đồi Thiện Nghiệp thôi mà bác.Giá vẫn vậy chứ có thay đổi gì đâu nhỉ ?
Cụ xem chỗ nào? Vị trí quan trọng nhất cụ nhé, trc chỗ e 1,5tr, giờ tầm 1,8-2tr/m2 nếu bán công nhưng e chia đất 100-200-300 full thổ cư, làm đường rộng 8-12m bao gồm cả vỉa hè, cây xanh, điện... thì phải 6-7tr tại thời điểm hiện tại mà năm sau tuỳ thị trg ra giá có thể cao hơn chút

Lehoang1981

Xe máy
Mặt đg Nguyễn Đình Chiểu gần chợ Hàm Tiến và ubnd Hàm Tiến đất thổ cư thì giá bn hả các bác ơi?

mrkiemtien

Xe buýt
Mũi Né có làng chài Mũi Né, làng chài cổ Hoà Thắng có trên 500 năm, trc cả MN là làng chài cũ mà cụ, mới làm du lịch từ năm 9x thôi
đất ở đây đc khuyến mãi bởi dân bình thuận siêu bựa, toàn đi cướp đất với lấn chiếm, chính quyền ko có cách gì ngăn chặn ( yếu kém - dân chống phá nhà nc nhiều nên đếch sợ =)) )
Cụ xem chỗ nào? Vị trí quan trọng nhất cụ nhé, trc chỗ e 1,5tr, giờ tầm 1,8-2tr/m2 nếu bán công nhưng e chia đất 100-200-300 full thổ cư, làm đường rộng 8-12m bao gồm cả vỉa hè, cây xanh, điện... thì phải 6-7tr tại thời điểm hiện tại mà năm sau tuỳ thị trg ra giá có thể cao hơn chút
Mặt đg Nguyễn Đình Chiểu gần chợ Hàm Tiến và ubnd Hàm Tiến đất thổ cư thì giá bn hả các bác ơi?
dự án thằng hoàng quân nó chính thức nghỉ rồi
còn cái đường cao tốc thì cứ hứa lên hứa xuống lam gì đã chính thưucs làm đâu
sân bay cũng vậy, làm đc 10m đường là nghỉ, k biết kiếp nào mới có
mơ đi mơ nữa đi

diepnh81

Xe tăng
dự án thằng hoàng quân nó chính thức nghỉ rồi
còn cái đường cao tốc thì cứ hứa lên hứa xuống lam gì đã chính thưucs làm đâu
sân bay cũng vậy, làm đc 10m đường là nghỉ, k biết kiếp nào mới có
mơ đi mơ nữa đi
HQ k0 hề nghỉ, nó kéo ông Hải Phát Pride HN vào nhé, HP 65%, HQ 35%, hôm qua lên chỗ ô a thiết kế dự án cho Hải Phát nghe bảo nó vào làm việc với tỉnh, sb, cao tốc thì cụ tham khảo đi, cao tốc năm tới mới bắt đầu, hứa gì đâu. Mình chưa bao giờ mơ nhé, hehee, vào MN 2 năm cũng tăng gấp vài lần, tiếp tục bán, mua, nhưng găm thêm nhiều hơn bán nhé. Cụ k0 tin cứ ôm tiền để đó đi, vài 3 năm nữa quay lại xem thì rõ, tiền trong túi mình mà, quyết định do nhận định của mình thôi

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
2 năm nữa lại bán tháo k hết

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Sắp vỡ rồi đấy

taixebechandai

Xe tải
HQ k0 hề nghỉ, nó kéo ông Hải Phát Pride HN vào nhé, HP 65%, HQ 35%, hôm qua lên chỗ ô a thiết kế dự án cho Hải Phát nghe bảo nó vào làm việc với tỉnh, sb, cao tốc thì cụ tham khảo đi, cao tốc năm tới mới bắt đầu, hứa gì đâu. Mình chưa bao giờ mơ nhé, hehee, vào MN 2 năm cũng tăng gấp vài lần, tiếp tục bán, mua, nhưng găm thêm nhiều hơn bán nhé. Cụ k0 tin cứ ôm tiền để đó đi, vài 3 năm nữa quay lại xem thì rõ, tiền trong túi mình mà, quyết định do nhận định của mình thôi
Topic của bác, hồi tháng 4 bác nói tháng 8 ồ ạt làm sân bay, vậy mà giờ vẫn im lìm, bác giải thích hộ em với.

diepnh81

Xe tăng
Em đang định xuống tiền mua, mà các bác nói thế này em nản quá
Mợ xuống tiền chưa, tuần rồi chốt bán 2 lô, có mợ mua chậm vào than vãn phàn nàn ko đề cho mợ ý, hichic. Đầu năm thấy nóng sốt ầm ầm

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
xa quá đánh bắt xa bờ mà đen là ăn cám ngay
đã từng chứng kiến nhiều vụ mất đất rồi

dotcms

Xe tăng
Em thấy có cụ gì bị xì lốp đầu tư mũi Né đấy, thấy cụ í rao bán 2000m có thể tách 700/1300 mặt tiền Huỳnh Thúc Kháng kẹp giữa Sentosa Villa của Hưng Thịnh và Nivahill của Novaland từ nửa đầu 2018 cơ.
Cụ ý kì vọng lắm, em ko rõ khu này mới mon men vào đọc.
Em có biết thớt này nhưng ko hiểu sao bị xì

dotcms

Xe tăng
Phan Thiết sắp xây sân bay.Theo các cụ đầu tư về đây tương lai có ổn ko. Có cụ nào đã đầu tư Phan Thiết có thể chia sẻ kinh nghiệm được ko. Tuần sau e vào Phan Thiết tìm hiểu khu Hòn Rơm... Bạn em đã có người mua 2 ha ở PT từ năm ngoái rồi... Ko biết giờ còn cơ hội ko.
Em cũng đang quan tâm nhưng chưa có thời gian vào. Mà trong này toàn mảnh to

Trạng thái
Thớt đang đóng