[Funland] Bàn về nhà tập thể cao cấp royal city

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Em gom được ít thóc dự định làm căn tập thể cao cấp royal city cho nó sang thằng người! Các cụ có kinh nghiệm gì về giá cả, đời sống ở đấy chia sẻ với e đi! Thấy giá cả mông lung quá!

TsarPutin

Xe tăng
em chỉ có kinh nghiệm đi qua đó nhiều lần, cụ muốn e chia sẻ ko ? =))

vephiadong

Xe điện
Tập thể chỉ để ngủ thì càng ít tiền càng tốt, tốt nhất là đi thuê

daiminh

[Tịch thu bằng lái]

nvht

Xe điện
thuê ở thử rồi quyết cụ ah.
khu đấy có lẽ nhược điểm lớn nhất là ùn tắc

imagine170

Xe tải
Em gom được ít thóc dự định làm căn tập thể cao cấp royal city cho nó sang thằng người! Các cụ có kinh nghiệm gì về giá cả, đời sống ở đấy chia sẻ với e đi! Thấy giá cả mông lung quá!
Chố đó phù hợp với các cụ về hưu, sinh viên nhất (em nói là nhất nhé). Lý do: tiện ích đẩy đủ nội khu, giao thông thuận tiện.
Nếu cụ xác định vào đó để sang thằng người thì em e là hơi đánh giá quá cao Royal rồi. He he

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Chố đó phù hợp với các cụ về hưu, sinh viên nhất (em nói là nhất nhé). Lý do: tiện ích đẩy đủ nội khu, giao thông thuận tiện.
Nếu cụ xác định vào đó để sang thằng người thì em e là hơi đánh giá quá cao Royal rồi. He he
Em quan tâm khu đấy nên hay lượn qua cơ bản em thấy cư dân giàu có, xe đẹp chưa khu nào nhiều bằng! Mà hỏi mấy người quen ở đấy thấy ai cũng khen nhiều hơn chê! Em thấy ở đấy là sang lắm rồi

imagine170

Xe tải
Em quan tâm khu đấy nên hay lượn qua cơ bản em thấy cư dân giàu có, xe đẹp chưa khu nào nhiều bằng! Mà hỏi mấy người quen ở đấy thấy ai cũng khen nhiều hơn chê! Em thấy ở đấy là sang lắm rồi
Theo quan điểm của em, nhiều thì không còn sang nữa. Nhiều đại gia mắc nghẹn ở các khu của Vin bác ạ.
Tất nhiên thì quan trọng là bản thân cảm nhận sao thôi. Quên, một điểm em thích ở Vin là đám Vin làm quản lý mấy khu chung cư chuẩn bác ạ.

atk234

Xe tăng
Cụ thuê lấy căn ở 1 thời gian để cảm nhận không khí và phong cách sống, lúc đó quyết cũng chưa muộn ah!

pandahn

Xe điện
Mua khu mới hơn đi cụ

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
nghe mác nhà ở Royal đã sang rồi. nói bảo nhà em ở Royal cũng thấy nó sang mồm rồi.
Xúc thôi cụ ơi.

Tuyen449336

Xe đạp
Cc King palace bên cạnh đó cũng có thể là lựa chọn vì chất lượng xd và thiết kế ok hơn. Còn nói chung khu royal này tiện mà. Cả gt và tiện ích

daiminh

[Tịch thu bằng lái]

lyquochung

Xe hơi
cụ hỏi mấy ng quen ở đó rồi thì hỏi mấy cụ OF ko đó làm gì nhỉ? các cụ ở ngoài ko hiểu hết toàn chê thôi

daiminh

[Tịch thu bằng lái]

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa ra các tiêu chí và nhận định thiếu hoặc ko đúng chỗ nào các cụ bổ sung nhé:
Vị trí: ở ngã tư sở thì tiện phù hợp với nhu cầu của em mỗi tội hay tắc đường nhưng vẫn đỡ hơn khu Lê văn lương, Nguyễn tuân, Nguyễn huy tưởng.
Tiện ích: do là 1 quần thể kết hợp thương mại dịch vụ nên chăng thiếu thứ gì thậm chí còn đầy đủ nhất so với các khu khác, khu dịch vụ nằm dưới hầm nên khu cư dân ko nhôm nhoạm. Có quảng trường lớn, các toà điều có bể bơi bốn mùa, sân chơi trẻ em khu thể thao, phòng gym vip, sảnh tiếp khách rộng rãi.. Chỗ để xe ô tô vô biên
Quản lý: quản lý của vin thì nhất rồi giá hơi đắt khoảng 1,5tr phí dịch vụ cho căn hộ 100m nhưng chấp nhận đc, có lọc nước tổng, nước nóng..
Căn hộ: thiết kế xấu hầu hết các căn hộ đều có 1 phòng ngủ tối, điều hoà tổng trang bị từ đầu nhưng đểu muốn ngon phải thay lại hơi tốn, các căn trên dưới 100m đều 2 phòng ngủ nên bố trí tiện ích rộng rãi hơn các khu khác 100 m đều bố trí 3 phòng ngủ nên cái gì cũng tủn mủn
Chung cư đã sử dụng đc 5 năm giá cả dao động từ 33 đến 45tr/m. Dân cư đa phần có điều kiện nên nhìn cũng sáng sủa

Rolls_Royce

Xe buýt
Em thích ơi nhà của mình thôi ko thích đi thuê cảm giác nó cứ tạm bợ ko sướng!
cái quan niệm nhà chung cư là nhà mình xưa rồi cụ à, giờ nhà cho thuê dài hạn vài năm nhiều lắm, cứ mới cụ thuê cũ cụ trả full nội thất như khách sạn, cụ ở thế k thích hay sao,không bị nhàm chán ở mãi 1 căn, tiền cụ gửi bank lãi suất trả tiền thuê , sướng cái thằng người

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
cái quan niệm nhà chung cư là nhà mình xưa rồi cụ à, giờ nhà cho thuê dài hạn vài năm nhiều lắm, cứ mới cụ thuê cũ cụ trả full nội thất như khách sạn, cụ ở thế k thích hay sao,không bị nhàm chán ở mãi 1 căn, tiền cụ gửi bank lãi suất trả tiền thuê , sướng cái thằng người
Nhà đi thuê thì không bao giờ có tư tưởng mua sắm, sửa sang gì cả nên cái gì nó cũng tạm bợ. Nhiều người bỏ vài tỷ ra mua 1 cái ô tô đẹp còn đc hà cớ gì không mua cái nhà để ở! Nhà đất để đầu tư khác hoàn toàn với mua cái nhà để ở! Nếu mua ở đáy em cũng xác định bỏ thêm hơn tỏi nữa vào sửa chữa để mình dùng nếu bỏ hơn tỏi ra thuê nhà thì cũng đc nhiều năm phết. Quan điểm của e chỗ ở quán trọng lắm trừ khi ko có điều kiện chứ ko bao giờ đi ở nhà thuê

Chỉnh sửa cuối:

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa ra các tiêu chí và nhận định thiếu hoặc ko đúng chỗ nào các cụ bổ sung nhé:
Vị trí: ở ngã tư sở thì tiện phù hợp với nhu cầu của em mỗi tội hay tắc đường nhưng vẫn đỡ hơn khu Lê văn lương, Nguyễn tuân, Nguyễn huy tưởng.
Tiện ích: do là 1 quần thể kết hợp thương mại dịch vụ nên chăng thiếu thứ gì thậm chí còn đầy đủ nhất so với các khu khác, khu dịch vụ nằm dưới hầm nên khu cư dân ko nhôm nhoạm. Có quảng trường lớn, các toà điều có bể bơi bốn mùa, sân chơi trẻ em khu thể thao, phòng gym vip, sảnh tiếp khách rộng rãi.. Chỗ để xe ô tô vô biên
Quản lý: quản lý của vin thì nhất rồi giá hơi đắt khoảng 1,5tr phí dịch vụ cho căn hộ 100m nhưng chấp nhận đc, có lọc nước tổng, nước nóng..
Căn hộ: thiết kế xấu hầu hết các căn hộ đều có 1 phòng ngủ tối, điều hoà tổng trang bị từ đầu nhưng đểu muốn ngon phải thay lại hơi tốn, các căn trên dưới 100m đều 2 phòng ngủ nên bố trí tiện ích rộng rãi hơn các khu khác 100 m đều bố trí 3 phòng ngủ nên cái gì cũng tủn mủn
Chung cư đã sử dụng đc 5 năm giá cả dao động từ 33 đến 45tr/m. Dân cư đa phần có điều kiện nên nhìn cũng sáng sủa
Đúng vậy, nhưng vẫn có căn góc 3PN sáng, hoặc căn 2PN 7,8,9,10 ở R1, R2. Cụ cứ canh me mua những căn này thì là lý tưởng, mặc dù sẽ đắt hơn nhưng nếu sau này muốn bán lại sẽ dễ dàng hơn.

Cái vấn đề mình lăn tăn nhất ở khu này là cái đường metro trên cao chạy ôm lấy cả khu, sau này tàu đi vào vận hành chắc sẽ ồn lắm. Lúc đó không biết dân trung lưu khá giả còn muốn về sống ở đấy ko.