Bàn về phong thủy và hướng của Chung cư

AnNgocViet

Xe máy
Các cụ tìm hiểu về hướng mà ko hiểu về Phúc! Hướng hợp mà phúc phận kém, hay làm hay nghĩ điều ác thì mong gì tốt đẹp bền lâu. Mua chung cư ngoài vấn đề vị trí chung cư và tiền theo khả năng, thì chỉ cần tầng đẹp, tránh ban công bị nắng chiếu trực tiếp từ hướng đông và tây, thiết kế căn hộ hợp lý. Nếu muốn thanh thản thì đặt bàn thờ nhìn về hướng hợp mệnh, thế thôi.

Cananavaro

Đi bộ
Về vẫn đề phong thủy CC vẫn đang đc các thây phong thủy vẫn đang bàn luận chưa xác định được đâu hướng chính cho người Tây tứ trạch hay Đông tứ trạch cả, nhất là mua nhà ở các dự án chung cư đang hình thanh trong tương lại. Chính vì thế theo em để mua đc CHCC ưng ý hợp hướng với mình nhất thì mình cần xác định đâu là hướng sảnh chính của tòa nhà bơi vì hướng sảnh cũng ảnh hưởng khá nhiều đến sinh khí của cả tòa nhà và vị trí tòa CC mình mua có bị con đường nào đâm thẳng vào không thôi. Còn về Hướng cửa hay hướng ban công để hợp với gia chủ hay không thì điều đó không quan trọng vì có thể khắc phục được bằng cách quay hướng bếp và hướng bàn thờ, việc này đc các thầy phong thủy áp dụng nhiều nhất hoặc có thể dùng các vật phẩm phong thủy để khắc phục. Như em mệnh Kim lại đang ở nhà Hướng Đông Nam với Mệnh Kim là Tây tứ trạch với hướng ĐN là LỤC SÁT em khắc phục bằng cách làm một hàng giào sắt mỹ thuật vừa có tác dụng trang trí và phòng thủy. Đây là cách chữa hướng của em.
Ngoài ra thì còn rất nhiều yếu tố để hóa giải hướng nhà ko hợp với chủ nhà.

corolla antils

Xe buýt
Theo kinh nghiệm bản thân đã thực hiện Nội thất nhiều chung cư, nhà phố, biệt thự thì thấy thế này: Chung cư quan trọng nhất phải thông thoáng ( tổng thể căn hộ nhé ), các phòng nhất thiết phải có cửa sổ, có gió và lấy ánh sáng thông thoáng là tốt. Sau đó đến sự bố trí Nội thất phải gọn gàng, mạch lạc, thiết bị tủ, kệ phải hợp lý và phù hợp với diện tích phòng. Mầu sắc tùy diện tích to hay nhỏ của căn phòng mà thực hiện các gam mầu cho phù hợp ( Ví dụ: phòng ngủ nhỏ khoảng 10m2 mà nhiều đồ, mầu sắc lại tối, nhiều mầu trong một không gian như vậy tự nhiên thấy mệt đấy ). Một số chung cư hiện nay tôi đã vào thì thấy rằng một số căn tầm 60 - 80m2 thì môt phòng không có ánh sáng, không thông thoáng rất bí bách... ban ngày vẫn bật đèn...ngay điều này đã cho thấy không tốt rồi chứ chưa cần phải xem thêm về phong thủy. Đừng quá quan tâm nhiều về phong thủy chung cư. Chung cư quan trọng nhất phải thông thoáng, các phòng nhất thiết phải có cửa sổ, thoáng.. môi trường sạch, đi lại thuận lợi, văn minh là tuyệt vời rồi...Tự khắc sẽ khỏe mạnh, vui vẻ, tâm lý bình an.. mọi việc tự nhiên hanh thông thôi..

MrBeamBeam

Xe tải
Kính thưa các cụ:

Sau thớt tìm hiểu về nên mua nhà đất hay chung cư, em đã chốt phương án mua chung cư. Nhưng quả thật mua chung cư cũng không hề đơn giản như nhiều người vẫn nghĩ ạ, ngoài vấn đề tiền nong, vị trí và thiết kế .... thì em đang rất lăn tăn về hướng và phong thủy của chung cư.

Em mệnh kim và hợp hướng tây tứ trạch. Hiện em đang không biết mình sẽ hợp hướng tính theo Loga (ban công) hay theo hướng của chính.
Em cũng biết là vấn đề này còn rất nhiều quan điểm tuy nhiên mua nhà phù hợp là chuyện cả đời do đó em vẫn có hy vọng nhỏ nhoi các cụ có thể tư vấn cụ thể cho trường hợp của em.

Cảm ơn các cụ, mợ.

Many thanks.
Bác inbox cho mình thông tin tuổi, mặt bằng nhà nếu có nhé ..

darkmanhvn

Xe tải
Em lạc đề chút là mua chung cư có phải xem tuổi ở thời điểm đặt mua không hay chỉ quan trọng thời điểm nhập trạch?