Thảo luận Bàn về sự an toàn của xe mercedes

Longmavang

Xe tải
Thưa các cụ! Mình cũng tham gia diễn đàn một thời gian ngắn, cũng hay vào xem các mục bàn luận nhưng ít có mục nào bàn luận về độ an toàn của các dòng xe Mec.
Mình hay thấy các cụ cứ bàn về việc tốn xăng, thay đồ rất đắt, bán đi thi lỗ.... Chưa thấy cụ nào mua xe hỏi nó an toàn như thế nào cho mình khi gặp nguy hiểm??? Mình nghĩ các dòng xe đắt tiền và dòng xe Mec nói riêng thì phần an toàn cho tính mạng con người là đắt nhất. Chính vì câu nói này " khi bạn đối diện với sự sống và cái chết, bạn mới thấy giá trị của xe Mec" mà mình thay đổi cách suy nghĩ về xe. Có vài lời nói sai chỗ nào mong các cụ chỉ giáo.

536

Xe tải
Thưa các cụ! Mình cũng tham gia diễn đàn một thời gian ngắn, cũng hay vào xem các mục bàn luận nhưng ít có mục nào bàn luận về độ an toàn của các dòng xe Mec.
Mình hay thấy các cụ cứ bàn về việc tốn xăng, thay đồ rất đắt, bán đi thi lỗ.... Chưa thấy cụ nào mua xe hỏi nó an toàn như thế nào cho mình khi gặp nguy hiểm??? Mình nghĩ các dòng xe đắt tiền và dòng xe Mec nói riêng thì phần an toàn cho tính mạng con người là đắt nhất. Chính vì câu nói này " khi bạn đối diện với sự sống và cái chết, bạn mới thấy giá trị của xe Mec" mà mình thay đổi cách suy nghĩ về xe. Có vài lời nói sai chỗ nào mong các cụ chỉ giáo.
Chuẩn cuje rất thích

4weelbike

Xe tăng
Em đồng ý với cụ, em đi vài hãng xe Nhật (chưa đi trải nghiệm dòng cao cấp) nhưng thấy Merc rất an toàn. Lái và phanh rất chính xác, trước đây em có thời gian lái Subaru WRX, để so sánh thì em thấy Mẻrc hơn hẳn mặc dù chiếc em đang chạy chỉ là C300-2009 còn chiếc Sub WRX là dòng thể thao.

Longmavang

Xe tải
Em đồng ý với cụ, em đi vài hãng xe Nhật (chưa đi trải nghiệm dòng cao cấp) nhưng thấy Merc rất an toàn. Lái và phanh rất chính xác, trước đây em có thời gian lái Subaru WRX, để so sánh thì em thấy Mẻrc hơn hẳn mặc dù chiếc em đang chạy chỉ là C300-2009 còn chiếc Sub WRX là dòng thể thao.
Thấy nhiều vụ tai nạn thương tâm, nhưng thống kê tương đối ít xe Đức. Thế ngồi ngẫm nghĩ tại sao cũng 4 bánh sao đắt hơn hẳn Hàn xẻng, nhật.... Cùng phân khúc. Lúc này có ai kêu đắt và tốn xăng không, hay lại bảo tốn gấp đôi vẫn chiến:))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ở VN nó có nhiều cái nghịch lý lắm mà nhiều khi cũng chả giải thích nổi. Em Fortuner của Toy VN là vua lật option an toàn chả có gì mà vẫn bán ầm ầm lại giá cao....
Khi nào thuế giảm, cái xe không còn là tài sản lớn thì dân ta mới coi trọng cái an toàn, còn giờ thì mua xe phần lớn đều nghĩ sau này bán lại giữ giá thế nên chỉ có Toy mới làm mưa làm bão tại VN.

Taiga

Xe hơi
Việc này mình nghĩ giống như chuyện ăn mặc. Từ chỗ chỉ đủ ăn, con người hướng tới ăn ngon, ăn sạch, ăn an toàn. Từ chỗ chỉ đủ mặc, hướng tới mặc đẹp, hợp thời trang. Việc xe oto cũng vậy, ban đầu chỉ là cái xe tránh mưa tránh nắng, thành phương tiện an toàn tiện nghi hơn! Tất nhiên phải khi đời sống, thu nhập khá hơn để đạt được mục đích đó. Nhưng đó là xu thế của thời đại ... chỉ buồn là dân mình còn nghèo, giá xe còn quá đắt! Nên có được cái 4 bánh để tránh mưa tránh nắng đã là tối rồi! Rủng rỉnh thì đổi sau!

Và nói thật là cũng từ những hình ảnh của vụ tai nạn này
http://anhp.vn/an-toan-giao-thong/201603/tai-nan-tren-cao-toc-ha-noi-hai-phong-1-nguoi-chet-2674571/
Focus nát bét, C300 chỉ bẹp đầu (!) mà mình quyết định chuyển sang Merc đấy!

Longmavang

Xe tải
E muốn các cụ kh
Việc này mình nghĩ giống như chuyện ăn mặc. Từ chỗ chỉ đủ ăn, con người hướng tới ăn ngon, ăn sạch, ăn an toàn. Từ chỗ chỉ đủ mặc, hướng tới mặc đẹp, hợp thời trang. Việc xe oto cũng vậy, ban đầu chỉ là cái xe tránh mưa tránh nắng, thành phương tiện an toàn tiện nghi hơn! Tất nhiên phải khi đời sống, thu nhập khá hơn để đạt được mục đích đó. Nhưng đó là xu thế của thời đại ... chỉ buồn là dân mình còn nghèo, giá xe còn quá đắt! Nên có được cái 4 bánh để tránh mưa tránh nắng đã là tối rồi! Rủng rỉnh thì đổi sau!

Và nói thật là cũng từ những hình ảnh của vụ tai nạn này
http://anhp.vn/an-toan-giao-thong/201603/tai-nan-tren-cao-toc-ha-noi-hai-phong-1-nguoi-chet-2674571/
Focus nát bét, C300 chỉ bẹp đầu (!) mà mình quyết định chuyển sang Merc đấy!
Cụ nói không có gì sai, nhưng mình viết lên đây nếu các cụ có suy nghĩ sớm hơn về tính năng an toàn thay vì mấy cái gọi lài option thì tốt hơn.

Balvenie 21

Xe tải
Khi tiền rủng rỉnh E chỉ quan tâm đến Mec và Bim thôi. Giờ chưa đủ nên nghĩ khác ah.

Longmavang

Xe tải
Khi tiền rủng rỉnh E chỉ quan tâm đến Mec và Bim thôi. Giờ chưa đủ nên nghĩ khác ah.
Không cần rủng rỉnh mà vẫn có sự an toàn, vấn đề là cách suy nghĩ thôi cụ nhé. Vd có 600 thay mua 1 con hàn xẻng mới kính cong thì e chọn mua c200 cũ, e đảm bảo sự an toàn nó cao hơn gấp bội lần. Đó là giải pháp và sự lựa chọn thôi cụ.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Nếu nghĩ tới An toàn thì dân mình đã không quá sùng bái Toy như bây giờ
em làm mer từ 2009 , chưa thấy tổn thất về người , xe tai nạn nát bét thì rất nhiều
duy nhất có 1 vụ xe S lao xuống vực và có tử vong là em biết , còn chưa thấy kh nào đi mer bị tai nạn mà thiệt mạng tại Việt Nam!

oopssvn

Xe máy
Các cụ ca bài ca đẳng cấp và an toàn mà khi bảo dưỡng thay đồ toàn mách nhau ra ngoài làm cho rẻ. Đẳng cấp và uy tín một hãng xe một phần khá lớn nằm ở dịch vụ, bảo hành bảo trì chính hãng, đáp ứng đúng tiêu chuẩn của hãng. Thiết nghĩ muốn sang trọng, đẳng cấp và an toàn thì mọi thứ phải đồng bộ. Kính các cụ

Longmavang

Xe tải
Các cụ ca bài ca đẳng cấp và an toàn mà khi bảo dưỡng thay đồ toàn mách nhau ra ngoài làm cho rẻ. Đẳng cấp và uy tín một hãng xe một phần khá lớn nằm ở dịch vụ, bảo hành bảo trì chính hãng, đáp ứng đúng tiêu chuẩn của hãng. Thiết nghĩ muốn sang trọng, đẳng cấp và an toàn thì mọi thứ phải đồng bộ. Kính các cụ
Cụ nói cũng chẳng sai tẹo nào, nhưng mình biết gì thì góp ý cho độ an toàn cao hơn là minh ưng.

Namanh Dungnhi

Xe tải
Mec cảm nhận của e đi quá an toàn.!.

senhong

Xe tăng
Cụ nói cũng chẳng sai tẹo nào, nhưng mình biết gì thì góp ý cho độ an toàn cao hơn là minh ưng.
Đúng là cụ nói chả sai teo nào... Nhưng các cụ nói về oto vẫn chưa được là số đông. Em ví dụ cụ thể hơn số đông chiếm nhiều hơn là cái xe máy, dòng vespa và SH ,em chưa nói đến độ an toàn( em cho là như nhau) nhưng SH giá trị bán lại cao hơn nên SH bán vẫn chạy hơn cả cũ và mới.
Chung quy lại vẫn tại cái nghèo,ít tiền thôi cụ ẹ.

moonlight

Xe tăng
Công nhận em chưa đọc thấy vụ tngt nào ở ta mà người ngồi xe Đức tèo cả, còn xe Mỹ Nhật Hàn thì cứ phát một phát một đều như vắt chanh :D
(Có thể em thiếu thông tin ạ)

Veyron2.0

Xe buýt
Em thì thấy là ngoài sự an toàn, tôn trọng người sử dụng, thì xe Đức còn 1 cái nữa rất tuyệt là nó rất THÔNG MINH, từ những tiểu tiết như gương, kính, đèn...
Nói chung là nó đặt người sử dụng làm trung tâm khi nghiên cứu thiết kế và sản xuất 1 cái xe.
Xe nó là cái phục vụ mình mà các cụ nhể
:-bd

HaiNguyen1993

Xe đạp
Không cần rủng rỉnh mà vẫn có sự an toàn, vấn đề là cách suy nghĩ thôi cụ nhé. Vd có 600 thay mua 1 con hàn xẻng mới kính cong thì e chọn mua c200 cũ, e đảm bảo sự an toàn nó cao hơn gấp bội lần. Đó là giải pháp và sự lựa chọn thôi cụ.
Lựa chọn này có vẻ hơi vất vả cụ ạ :(

ducletrung

Xe container
Thấy nhiều vụ tai nạn thương tâm, nhưng thống kê tương đối ít xe Đức. Thế ngồi ngẫm nghĩ tại sao cũng 4 bánh sao đắt hơn hẳn Hàn xẻng, nhật.... Cùng phân khúc. Lúc này có ai kêu đắt và tốn xăng không, hay lại bảo tốn gấp đôi vẫn chiến:))
Không phải Mer an toàn hơn Hàn xèng và Nhật đâu. Nguyên nhân do số lượng ít lưu thông trên đường thôi. :T