Bán xe, CA đến hỏi thì làm thế nào????

binhnq2

Xe tăng
E giật cái tít nó hơi..nổ tý, để mong các cụ tư vấn. chả là e lỡ bán con matiz ghẻ nhà e, nhưng do em bán giá "hợp lý" quá, nên khách xem lần đầu xuống tiền luôn, làm e chả kịp trở tay, ngoài mỗi việc ký vào cái hợp đồng bán xe họ đưa ra. Vấn đề ở đây là: họ đưa mỗi 1 bản và cầm luôn. Vì thế e chẳng có cái giấy tờ gì chứng minh là e đã bán xe. Sau nó, nếu xe đó dính đến việc phạm luật hình sự, chủ xe bỏ của chạy lấy người, thì e thể nào cũng bị CA hỏi thăm, e sẽ phải làm gì đây ạ????Các cụ tư vấn e với. Bác khách mua xe e thì e ko liên lạc đựoc, vì ko có số, tìm qua 1 bác trên OF này, mà mãi chưa thấy trả lời.
Hay là e ra công an phương báo mất????

Nine

Xe điện
Cụ sơ ý quá. Nếu có vấn đề gì thì cụ sẽ bị liên đới đấy ạ

cuhaifus

Xe container
E giật cái tít nó hơi..nổ tý, để mong các cụ tư vấn. chả là e lỡ bán con matiz ghẻ nhà e, nhưng do em bán giá "hợp lý" quá, nên khách xem lần đầu xuống tiền luôn, làm e chả kịp trở tay, ngoài mỗi việc ký vào cái hợp đồng bán xe họ đưa ra. Vấn đề ở đây là: họ đưa mỗi 1 bản và cầm luôn. Vì thế e chẳng có cái giấy tờ gì chứng minh là e đã bán xe. Sau nó, nếu xe đó dính đến việc phạm luật hình sự, chủ xe bỏ của chạy lấy người, thì e thể nào cũng bị CA hỏi thăm, e sẽ phải làm gì đây ạ????Các cụ tư vấn e với. Bác khách mua xe e thì e ko liên lạc đựoc, vì ko có số, tìm qua 1 bác trên OF này, mà mãi chưa thấy trả lời.
Hay là e ra công an phương báo mất????
Thế này là chắc nhất cụ ạ:))

binhnq2

Xe tăng
Hay là ra CA phường trình bày lại vụ việc nhỉ? để sau này có j thì có bằng chứng mình ko liên đới????

buivu

Xe đạp
Cụ báo mất có khi hôm sau CA dắt xe về giả cụ và có anh đang ngồi trong xà lim đợi làm rõ sự việc đó :)):)):)).

Nine

Xe điện
Phải công nhận là ý kiến hay. Có khi lại được cả trâu lẫn nghé ấy chứ :21::21:

shengda

Xe hơi
híc , em cũng mới bán xe nhưng em có photo CMND của người mua , nên chắc ko gặp tình trạng như bác :69:

CayneS

Xe máy
Thế này nhé!
Đừng báo công an mà họ phản đòn mình thành lừa đảo thì toi à, bác cứ làm cái khai báo công an rằng bán xe và chủ xe hẹn quay lại làm thủ tục mà không thấy quay lại, hoặc làm vài động tác thông báo trên các phương tiện thông tin đại chúng. Thực ra bác không phải lo lắng lắm, cùng lắm là mấy chú xxx đến nhà nhắc nhở thôi còn cây ngay không sợ chết đứng, bác vẫn chả phải nắm đằng lưỡi đâu.

BlankMan

Xe hơi
Nếu có vụ việc nghiêm trọng xảy ra kiểu gì cũng lẵng nhằng.
Chúc bác may mắn

jackiehuy

Xe điện
bác cứ ra phường trình báo là bác đã bán xe, nhưng do sơ xuất nên không giữ lại giấy mua bán. sau này chẳng may có vấn đề gì thì mình đã báo cáo phường rồi. không sao đâu ợ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác giải quyết theo 2 cách:
1. ra phường như các bác trên này đã mách
2. tìm lại người mua xe theo nhiều kênh
- báo chí, truyền hình (cái này hơi ỏm tỏi)
- OF (vì người mua xe từ đây mà ra)
- Bủa lưới ở trạm đ kiểm, vì thế nào chả phải đi đk lại. Cái này em giúp bác (trên này có cả bác Khottabit cũng có thể giúp).
Lần đăng kiểm tới của xe là ngày nào bác có nhớ k ? người mua xe ở khu vực nào ? làm ở đâu ? xác định được thời gian đk rồi bác cho em cái biển số, em có người nhà ở trạm dk sẽ bủa lưới khắp nơi, có mà chạy đằng trời (chỉ ngại mấy chú đăng kiểm quên không để ý) nhưng chờ chắc hơi lâu!

Rybicka

Xe buýt
Cụ quá chủ quan!!!!!!!!!!! phải ra CAP làm đơn nói trình bầy rõ ngay nếu không nhỡ có chuyện gì xẩy ra là cụ toi đấy.
Em tỉ dụ nhé: cái xe của bác bị dùng vào mục đích vận chuyển hàng quốc cấm (hàng trắng chẳng hạn) khi bị lực lượng chức năng phát hiện lái xe bỏ trốn, khi ấy họ sẽ truy ra bác là chủ xe và sẽ tìm đến bác. Bác không thể chứng minh được thời gian xảy ra sự việc bác đang ở đâu ...... lúc ấy thì ĐƯỢC VẠ THÌ MÁ ĐÃ XƯNG(b)

binhnq2

Xe tăng
Cụ quá chủ quan!!!!!!!!!!! phải ra CAP làm đơn nói trình bầy rõ ngay nếu không nhỡ có chuyện gì xẩy ra là cụ toi đấy.
Em tỉ dụ nhé: cái xe của bác bị dùng vào mục đích vận chuyển hàng quốc cấm (hàng trắng chẳng hạn) khi bị lực lượng chức năng phát hiện lái xe bỏ trốn, khi ấy họ sẽ truy ra bác là chủ xe và sẽ tìm đến bác. Bác không thể chứng minh được thời gian xảy ra sự việc bác đang ở đâu ...... lúc ấy thì ĐƯỢC VẠ THÌ MÁ ĐÃ XƯNG(b)
Đúng là cái này làm e lo. cứ phải chứng minh h này, ngày này mình ở đâu, phiền chết đi được.
Tiện ở đây e cũng thông báo luôn là trên này cụ Starrex (2 chữ R nhé) đến xem và giúp mua xe của e, xe matiz cốm biển 29U 7220. E đã đánh tiếng nhờ cụ ấy rồi, cụ ấy trả lời là sẽ giúp mà mãi ko thấy hồi âm. Chính cụ Starrex này đến xem xe và nằng nặc mua = được, vì chắc giá "hợp lý". E lúc ấy mặc dù chưa muốn bán lắm, nhưng lỡ đăng, ko nỡ từ chối (cụ ấy bảo đi từ Hà Đông ra), nên buổi chiều giao xe luôn.
e nấn ná đến giờ này là vì nghĩ mình cũng chẳng lo, nhưng tránh được cứ tránh. Chỉ cần cụ chủ mua xe mang cái hợp đồng mua bán đến cho em là OK thôi mà (ko cần ủy quyền, vì chắc cụ ấy cũng ko định sang tên đổi chủ). Ấy mà việc cỏn con ấy cũng ko làm đc, thì e cũng nên lo xa các cụ nhỉ???Vẫn nên ra phường trình bày, các cụ nhỉ???