[Luật] Bán xe không công chứng

phutrong_nguyen

Xe tăng
Tình hình là như này cc ạ !
Cách đây 1 tuần e có bán con xe cho thợ. Thủ tục họ làm nhanh lắm, xem xe xuống tiền trong vòng nốt nhạc. Vấn đề e thắc mắc là họ không cầm bất cứ cái gì của e ngoài giấy tờ liên quan tới chiếc xe. Họ chỉ chụp cmnd hai vc, giấy đăng ký kết hơn, hộ khẩu. Như vậy có nghĩa là họ sẽ không sang tên được, e chỉ sợ trong quá trình chưa sang tên lỡ có chuyện gì thì lại phiền tới mình thêm phức tạp.
Vậy theo cc giờ e phải làm gì ạ ?
E chân thành cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của cc ạ !
2 năm trước e cũng bán xe ở trường hợp như cụ. Thỏa thuận với ng mua tt 10tr còn lại trả e sau khi sang ra công chứng. Nhưng rồi e cũng đợi mãi ko thấy cụ mua hành động gì cả nên e áp sát đề nghị thanh toán nốt bằng đc. Cho đến giờ thì chắc xe em sang tên đc từ lâu rồi (hơn 2 năm rồi còn đâu)

korando TX-5

Tháo bánh
2 năm trước e cũng bán xe ở trường hợp như cụ. Thỏa thuận với ng mua tt 10tr còn lại trả e sau khi sang ra công chứng. Nhưng rồi e cũng đợi mãi ko thấy cụ mua hành động gì cả nên e áp sát đề nghị thanh toán nốt bằng đc. Cho đến giờ thì chắc xe em sang tên đc từ lâu rồi (hơn 2 năm rồi còn đâu)
Khéo sang qua 3 -4 đời chủ mới rồi bác ạ

Laoba

Xe điện
Nói thật với cụ là e vừa bán chiếc xe cho thợ, họ bảo giữ lại ít tiền lúc nào công chứng trả nốt, nếu họ làm công chứng mà không cần có mặt e thì có nghĩa là e bị lừa rồi
Tiền giữ lại có nhiều ko cụ? Nhiều thì cụ đòi đi vì đây là trò ăn bớt của thợ , e ngày xưa cũng bị y như cụ về sau chơi với đội này thì mới biết mình gà như cụ.

Duatythoi

Xe tải
[-(
Tiền giữ lại có nhiều ko cụ? Nhiều thì cụ đòi đi vì đây là trò ăn bớt của thợ , e ngày xưa cũng bị y như cụ về sau chơi với đội này thì mới biết mình gà như cụ.
7 củ cụ ag ! Thành gà mất thôi, đen cái là e vừa hư mất điện thoại, mất luôn số của thợ xe

X0000

Xe tăng
[-(
7 củ cụ ag ! Thành gà mất thôi, đen cái là e vừa hư mất điện thoại, mất luôn số của thợ xe
Cụ cài ứng dụng của nhà mạng vào điện thoại mới, tra thông tin cuộc gọi, tinh nhắn là ra ngay mà
Món giữ tiền sang tên này thì chắc đúng là thợ làm tiền cụ rồi,xưa em bán cái xm còi cho thợ ở đường Lý Tự Trọng còn phải chạy ra P công chứng sang tên, mỗi tội, phần tên người mua để trống thì phải, em cũng ko nhớ rõ lắm, vì tiền mình nhét đủ vào túi rồi
Kinh nghiệm mua bán của em là tao trả bằng này, hoặc bán bằng này, còn lại chúng mày chịu, tao ko cần biết