[Bán xế] Bán xe prado màu trắng sứ đăng ký 2019!

Trạng thái
Thớt đang đóng

inova2611

Xe điện
Bán xe prado màu trắng sứ đăng ký 2019!

• Mẫu xe: TOYOTA Prado
  • Màu xe: Trắng
  • Năm sản xuất: 2018
  • Tình trạng: Đã qua sử dụng
  • Đã đi: 7 vạn - 10 vạn
  • Địa phương: Hà Nội
  • Giá bán: 2,050,000,000

nhu cầu chuyển sang xe oto điện theo xu hướng và mục đích thay đổi nên em cần bán xe prado chính chủ tên em và chỉ 1 mình em chạy nên rất giữ gin, xe có lịch sử bảo dưỡng full hãng nay em cần bán, xe chạy đến dòng này không có gì để chê được vi quá xứng đáng với đồng tiền bỏ ra so với gia trị.
Xe đã lên màn hình adroi thông minh, đề nổ, cam 360 và rất nhiều thứ...

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
Xe này về quê với vùng cao thì thích.

silver1

Xe điện
Con xe này thích nhất dáng và chất Nhật nhập xịn... Ko thích bởi xe to đẹp máy cho công suất ra thấp so với xác xe.
Nhưng ko thể phủ nhận em nó vẫn là 1 con xe có giá bán lại tốt nhất nhì nhà toy và được săn đón.

inova2611

Xe điện
Cụ nói to quá nhỉ. Unibody mà cụ dám so với Body on frame. Uni đi đô thị thì êm thôi. Cụ thử vác ra đường xấu, hoặc đơn giản đi qua gờ giảm tốc ở tốc độ 60km/h trở lên xem có muốn vứt cái Uni ý đi ko. Tớ đang đi Rx350 mà đi gia đình đường xa còn muốn đổi prado đi kìa. SUV mà Unibody là ko so được độ êm ái và ồn so với mấy ông khung gầm rời đích thực đâu.
Đó là ý kiến cá nhân của cụ thôi. Muốn đánh giá xe phải nhìn vào số đông. Cụ xem review con Ex này chưa?
Cụ nói chuẩn, chắc đồng chí kia đôi lần được lái thử xe lên phát biểu như đúng rồi, đi xa mới thấy prado lợi hại ntn phải không cụ.😀

Lý Quỳ

Xe buýt
Tôi hỏi cụ đã đi Explorer chưa?
Cụ đã đưa mọi thông số 2 xe ra so sánh chưa?
Cụ đã xem review so sánh chi tiết đánh giá 2 xe này chưa?
Cụ post ra đây xem nào, rồi tranh luận tiếp.
Xin phép ko tranh luận. Chỉ cần Ex là Unibody là nằm dưới chiếu khung gầm rời cụ nhé. Nói về độ êm ái. Cụ đang bảo Ex êm ái và cách âm tốt hơn Pra. Chúng ta bàn về việc đó đã. Còn option thì Pra thua cả xe Morning.

gacan

Xe buýt
e nghĩ chắc cụ cảm nhận đôi lần lái và chưa sử dụng mỗi còn vài năm như em nên chưa có cái đánh giá thực sự, người tiêu dùng thông thái họ không nhầm giá trị đâu cụ.
Cụ cho e hỏi chút! E cũng đang đi Prado nhưng nội thất nghèo nàn quá, định đổi sang Ex. Cụ dùng cả 2 xe thì cụ thấy khung gầm con Ex có chắc chắn và ngồi có rộng rãi như Prado k hả cụ? Vì e hay phải đi xa, nên thích đầm xe & rộng rãi!

Mr Chun

Xe tăng
Cụ cho e hỏi chút! E cũng đang đi Prado nhưng nội thất nghèo nàn quá, định đổi sang Ex. Cụ dùng cả 2 xe thì cụ thấy khung gầm con Ex có chắc chắn và ngồi có rộng rãi như Prado k hả cụ? Vì e hay phải đi xa, nên thích đầm xe & rộng rãi!
Đi prado chắn chắn, bền, nồi đồng cối đá, gầm cao máy thoáng, giữ giá. Chắc chắn.
Đi ex nhiều option, nhanh xuống.
Hết ạ

inova2611

Xe điện
E khuyên cụ đừng đổi, nếu prado của cụ từ 2018 trở đi thì không đổi làm gì vì mọi thứ đều quá tuyệt vời, nếu đổi cụ đổi lên land v8 nếu có điều kiện chứ đừng đổi sang EX, không dưng nó mất giá như thế đâu cụ.

cakiem8x

Xe buýt
Em ngồi con Explorer mà đi qua gờ giảm sóc đúng là không đã. Và nói gì thì nói bọn Body on Frame thì vô địch về khoản cách âm cũng như chắc chắn rồi. Unibody chỉ đi đường đẹp được thôi chứ so sánh rất khập khiễng. Con Explorer chưa chắc đã êm hơn Fortuner chứ nói gì đến Prado.

freekick

Đi bộ
Cứ có Prado là thấy các cụ cãi nhau =))

tailx

Xe buýt
Tầm tiền này quất Explorer đi cho sướng cuộc đời, mấy con ngan già này chán ngấy
Con này cảm giác lái ko bốc bằng Ex nhưng với người điềm đạm thì nó tuyệt vời vì độ tĩnh lặng. Đối với gia đình cũng ko cần phải đạp ga dính lưng nhưng đi xa cái cảm giác yên tĩnh nó mang lại sẽ đc ưu tiên hơn.

ncphuc

Đi bộ
E thì vẫn vote cho prado

nhattri

Xe hơi
Em đi con xe Body on frame nhưng lại của ford nên k dám tranh luận với phân khúc trên :D, ủn giúp cụ chủ kiếm chén rượu. Dù sao đây vẫn là con xe em mơ ước từ xưa. Nhưng giờ có điều kiện thì e cố xe của bố chủ tịch hơn :D

Lý Quỳ

Xe buýt
Tầm tiền này quất Explorer đi cho sướng cuộc đời, mấy con ngan già này chán ngấy
Tìm các bài cụ pót hóa ra cụ chuyên đi dìm giá các cụ bán xe trên này. Xe nào cũng vào chê này nọ, chê kém xe kia, không chê được thì chê giá cao.
Với người như cụ thì thôi. Xin miễn bàn.

Lý Quỳ

Xe buýt
Cái diễn đàn nên việc đó quá bình thường, giờ trên này nhiều người tranh thủ lùa gà chăn gà ghê lắm, nên tôi thấy dấu hiệu là tôi tương thẳng ngay, tránh anh em non nớt bị thịt
Ngay trên thớt này thấy bác cũng ỡm ờ kiểu seeder cho con prado
Tôi chưa nói gì về giá bán con này, đang tranh luận về so sánh 2 xe Prado và Ex thấy bác nhảy vảo cãi cùn chán chê ko xong, bảo đưa dẫn chứng ko có, chỉ chém gió. Xong ko làm được gì nên quay ra đánh lạc hướng. Người như bác ko lùa được gà trên này đâu nhé, xã hội giờ thông thái lắm.
Tôi ko rảnh háng để đi tìm dữ liệu dẫn chứng phục vụ cụ. Tôi chỉ dẫn chứng bằng thực tế, bằng trải nghiệm của nhiều người. Cái đó không làm ra được. Còn dẫn chứng, dữ liệu này nọ, học sinh cấp 3 nó cũng làm ra được. Tất cả phải dựa trên thực tế.
Cụ vào thớt người ta bán hàng chê này chê nọ, cụ có đủ bản lĩnh ra Salon chuyên prado, nói như vậy lúc họ đang đông khách xem không? Cụ trả lời xem.

Lý Quỳ

Xe buýt
Cụ lại hết lý quay ra cãi cùn lấp liếm rồi
Tôi nói quan điểm của tôi là với tầm tài chính này với tôi thì tôi múc Explorer
Tôi ko chê xe cụ thớt đắt hay rẻ tốt hay xấu, mà tôi chỉ so sánh 2 dòng xe với nhau dựa trên trải nghiệm thực tế và thông số kỹ thuật
Mỗi xe nó có ưu nhược khác nhau, như Prado tôi nói ưu nó là lành bền tiết kiệm giữ giá, còn đâu lạc hậu về mọi thứ so với Explorer. Tôi chỉ nói thế thôi mà bác cứ cãi Prado là vua là nhất là number one trong phân khúc. Như vậy có đúng ko? Tôi chưa hề chê xe cụ thớt đắt hay rẻ về vấn đề giá bán, mà tôi nói ưu nhược mỗi xe cùng phân khúc.
Tôi không bảo nó là vua. Tôi chỉ đánh giá trên góc độ êm ái, đi địa hình, phục vụ gia đình. Cụ nhìn nó là số 6, tôi nhìn nó là số 9. Ai cũng đúng.
Tuy nhiên mời cụ nhìn vào thực tế doanh số, độ giữ giá, độ hài lòng, lỗi vặt theo xe, lỗi hộp số,,... xem xe nào hơn xe nào.
Mình nên nhìn vào số đông,vào thực tế người dùng đánh giá, chứ đừng nhìn vào mấy số liệu phút mốt là làm ra được.
Còn việc cụ vào thớt chê bai như vậy để cảnh tỉnh các cụ khác mua xe, cụ có dám đối mặt với salon bán con này nói như vậy ko? Hay chém cho oai trên này thôi?

Trạng thái
Thớt đang đóng