[Đã bán] Bán xe Vespa chính chủ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
12,500,000 VNĐ

chienlt511

Xe hơi
con này xe nhập chưa ie bán 5tr còn khó ấy cụ, nói chung là mua về ngắm thỉnh thoảng chạy mua rau hoặc trà đá cf thì đc chứ để sử dụng thường xuyên thì đa phần k ai dám chơi r :v

cuc_cu

Xe buýt
Cụ so sánh vespa với sh mode hay ngay cả sh là khg đc rồi. Trọng lượng, khả năng ổn định thân xe, độ khoẻ của động cơ, độ an toàn nó vượt xa hẳn. Hỏi cụ số tiền xăng tk đc ít ỏi đó có xứng khg ạ, nhất là khi vào cua, cái đầu sh mode cứ là bay bay ngược chiều với cái đuôi xe. Cụ lại so sánh với ô tô. Em thật, mấy tay nhà giàu nó lại thích đi cái xe chỉ có 2 chỗ ngồi, mỗi lần nó đạp ga là bay cả tháng lương của nhà em cụ ạ.
Lại nói về vespa, em chia sẻ là nếu xe các cụ tốn xăng thì nên tìm đc nơi bảo dg tốt, đó là may mắn. Em đổ xăng lx125 có 50 ngàn thời xăng hơn 30 ngàn, xong cậu bán xăng còn nói, thế này thì ngày mai lại đổ tiếp, nhưng cậu ấy đợi lâu hơn đấy. Chênh nhau có hơn 1 lít xăng thôi ạ. Em thì cứ 3.5 lít và 125cc, nhưng phải là máy của châu âu, cái máy honda sh mà lắp vào xác xe lx chắc rên rỉ phải biết.
Em chưa đọc hết cm của cụ, chỉ đọc duy nhất câu đầu tiên đã thấy chối rồi :D.... emcó so sánh đâu cụ, emchỉ đưa ra nhận định cá nhân khi sử dụng thực tế và quá trình chuyển đổi 2 dòng sản phẩm của mình thôi mà cụ :D. => Rep còm này em trả lời cho đoạn "So sánh vespa với Shmode" của cụ"

Còn về an toàn, cụ có nhầm ko? Khi nói Giảm sóc đơn lệch của Vespa an toàn hơn trên giảm sóc đôi của Honda? Em hỏi rất thật, cụ chạy bao đời Vespa rồi mà tự tin nói Vespa ôm cua ổn định hơn Honda? :D.

Riêng về xe máy có Piaggio và Honda em tự tin với kiến thức + trải nghiệm của mình có em có thể ngồi chém với cụ cả tuần không hết chuyện nếu cụ thích :D.

Còn về oto thì xe Đức là thế mạnh kiến thức + trải nghiệm của em cụ ơi :D.Đừng mang những con "siêu xe" làm phép so sánh mức độ tiêu hao nhiên liệu với xe phổ thông,đơn giản vì nó không dành cho số đông và ko ai - ko người giầu nào dùng nó làm phương tiện sử dụng hàng ngày.

Chỉnh sửa cuối:

nhtho

Xe buýt
Ông hàng xóm nhà cháu mới mua đời này, màu này 3,5tr, hình thức đẹp hơn của cụ chủ. Xe 1 chủ cũ là nữ vứt xó cả năm không đi, về thay acquy mới là chạy bình thường - dù đi chán hơn con Lead 2009 của cháu

mustang87

Xe hơi
con này xe nhập chưa ie bán 5tr còn khó ấy cụ, nói chung là mua về ngắm thỉnh thoảng chạy mua rau hoặc trà đá cf thì đc chứ để sử dụng thường xuyên thì đa phần k ai dám chơi r :v
đồng hồ này xe việt cỡ 2009-2010 chưa ie chứ xe nhập đâu cụ

cuc_cu

Xe buýt

Clear

Xe buýt
Em chưa đọc hết cm của cụ, chỉ đọc duy nhất câu đầu tiên đã thấy chối rồi :D.... emcó so sánh đâu cụ, emchỉ đưa ra nhận định cá nhân khi sử dụng thực tế và quá trình chuyển đổi 2 dòng sản phẩm của mình thôi mà cụ :D. => Rep còm này em trả lời cho đoạn "So sánh vespa với Shmode" của cụ"

Còn về an toàn, cụ có nhầm ko? Khi nói Giảm sóc đơn lệch của Vespa an toàn hơn trên giảm sóc đôi của Honda? Em hỏi rất thật, cụ chạy bao đời Vespa rồi mà tự tin nói Vespa ôm cua ổn định hơn Honda? :D.

Riêng về xe máy có Piaggio và Honda em tự tin với kiến thức + trải nghiệm của mình có em có thể ngồi chém với cụ cả tuần không hết chuyện nếu cụ thích :D.

Còn về oto thì xe Đức là thế mạnh kiến thức + trải nghiệm của em cụ ơi :D.Đừng mang những con "siêu xe" làm phép so sánh mức độ tiêu hao nhiên liệu với xe phổ thông,đơn giản vì nó không dành cho số đông và ko ai - ko người giầu nào dùng nó làm phương tiện sử dụng hàng ngày.
Em mới có đi từ cái vespa sprint 1978 thôi cụ, và tới giờ em đc thừa hưởng cái lx nhập 2008 nên vẫn thấy sướng cụ ạ, phóng trên lx 60kmph mà cảm giác như 80kmph trên cái sh, và 90kmph trên cái sh mode, thật ra em muốn cái to hơn, nhưng già rồi lại còm nhom nên đi cái này là vừa. Nước Ý đường dốc, đá, lồi lõm nhiều nên họ vất đi 1 cái giảm sóc cho gọn cụ ạ, dân đảo mà, chả có mấy đg đẹp để đi sểnh chân rơi mịa nó xuống bể thì lại tốn thêm tận 2 cái giảm sóc.
Cái sh của cụ, em thấy cũng bắt chước vespa, bẻ đi 1 bên giảm sóc sau đấy thôi cụ ơi.
Em chã có ê tô như cụ, toàn đi mượn xe của con cháu. Nhưng chính vì vậy em lại biết nhiều loại xe. Kinh nghiệm cho thấy, cái xe nào mà giảm sóc êm như kiểu sh mode là dễ xoè cụ ạ. Kể cả ê tô cũng xoè.

Chỉnh sửa cuối:

cuc_cu

Xe buýt
Em mới có đi từ cái vespa sprint 1978 thôi cụ, và tới giờ em đc thừa hưởng cái lx nhập 2008 nên vẫn thấy sướng cụ ạ, phóng trên lx 60kmph mà cảm giác như 80kmph trên cái sh, và 90kmph trên cái sh mode, thật ra em muốn cái to hơn, nhưng già rồi lại còm nhom nên đi cái này là vừa. Nước Ý đường dốc, đá, lồi lõm nhiều nên họ vất đi 1 cái giảm sóc cho gọn cụ ạ, dân đảo mà, chả có mấy đg đẹp để đi.
Cái sh của cụ, em thấy cũng bắt chước vespa, bẻ đi 1 bên giảm sóc sau đấy thôi cụ ơi.
Em chã có ê tô như cụ, toàn đi mượn xe của con cháu. Nhưng chính vì vậy em lại biết nhiều loại xe. Kinh nghiệm cho thấy, cái xe nào mà giảm sóc êm như kiểu sh mode là dễ xoè cụ ạ. Kể cả ê tô cũng xoè.
Vậy là cứ 1 giảm sóc lệch dù trước hay sau đều là "bắt chước" Vespa á cụ? Hehe :D

Clear

Xe buýt
Vậy là cứ 1 giảm sóc lệch dù trước hay sau đều là "bắt chước" Vespa á cụ? Hehe :D
Hay dở đều bắt chước hết cụ ạ, miễn là khách hàng thấy thích. Em thì thích nghe tiếng máy ve ve ve chứ khg thích tiếng sịt sịt sitk như xe bây h. Thôi mỗi người mỗi ý, xe em khg bán đâu, vẫn để đi thôi ạ.

cuc_cu

Xe buýt
Hay dở đều bắt chước hết cụ ạ, miễn là khách hàng thấy thích. Em thì thích nghe tiếng máy ve ve ve chứ khg thích tiếng sịt sịt sitk như xe bây h. Thôi mỗi người mỗi ý, xe em khg bán đâu, vẫn để đi thôi ạ.
Cụ chơi 2 nick à???

Clear

Xe buýt
Cụ chơi 2 nick à???
Em có nhõn hơn chục cái, cà phê lỡ rót ra ngoài thì còn có cái mà chạy chứ cụ. Mà cụ soi em làm gì? Cụ nghĩ khg có người soi đc cụ à?
Đùa vậy chứ cụ bán xe là cụ khác cụ ạ. Em cũng có nhưng để đi thôi chả bán làm gì. Chả mấy chốc mà có cụ khoe ông hàng xóm vừa bán được gần 1 triệu, mua con lợn quay ăn mừng hết hơn 1tr

Chỉnh sửa cuối:

tienaka

Xe điện

em cũng thắc mắc sao cụ ấy bảo an toàn hơn so với honda, giờ mang hai con ra đóng cua tầm 50-60km/h xem con nào ngã trước.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em định mặc cả 10 triệu, nhưng thấy các cụ còm nên em lại tụt 😀

hpham04

Xe hơi
em thấy xe này ko phải phổ thông cho mọi người, người thích thì vẫn thích thôi, tính toán gì tiền xăng . Chúc em nó sớm tìm được chủ mới

vespa1982

Xe hơi

em cũng đọc của cụ viết thấy nửa đúng nửa sai, thứ nhất SH mode là con xe cho những người thích SH nhưng chưa đủ tiền, nên Honda nó ra con SH mode đó. Còn vespa em thấy cụ nói vậy cũng không đúng, thứ nhất là dòng xe thời trang, mà đã ăn chơi thì không sợ tốn kém, còn các cụ đi vespa mà nghĩ nhiều quá đến xăng xe, thì nên bán đi mua honda hoặc xe điện cho đỡ tốn xăng. Em xin phép thả HaHa,

cuc_cu

Xe buýt
em cũng đọc của cụ viết thấy nửa đúng nửa sai, thứ nhất SH mode là con xe cho những người thích SH nhưng chưa đủ tiền, nên Honda nó ra con SH mode đó. Còn vespa em thấy cụ nói vậy cũng không đúng, thứ nhất là dòng xe thời trang, mà đã ăn chơi thì không sợ tốn kém, còn các cụ đi vespa mà nghĩ nhiều quá đến xăng xe, thì nên bán đi mua honda hoặc xe điện cho đỡ tốn xăng. Em xin phép thả HaHa,
Chúng mình cùng thả haha cho vui vẻ nha cụ :D. Xe máy từ lâu đã không còn là cả gia sản như thời ông bà, bố mẹ mình rồi cụ ơi. Vậy nên làm gì có chuyện "SH mode là con xe cho những người thích SH nhưng chưa đủ tiền, nên Honda nó ra con SH mode đó" - cụ nói câu này bậy và bừa quá :D.

Note cho cụ là em đang đi SH Mode và là 3 người đặt hàng + sở hữu Vespa 946 đầu tiên tại Hà Nội cụ nhé nên cụ ko cần khuyên em bán xe mua honda hay xe điện làm gì :D

vespa1982

Xe hơi
Chúng mình cùng thả haha cho vui vẻ nha cụ :D. Xe máy từ lâu đã không còn là cả gia sản như thời ông bà, bố mẹ mình rồi cụ ơi. Vậy nên làm gì có chuyện "SH mode là con xe cho những người thích SH nhưng chưa đủ tiền, nên Honda nó ra con SH mode đó" - cụ nói câu này bậy và bừa quá :D.

Note cho cụ là em đang đi SH Mode và là 3 người đặt hàng + sở hữu Vespa 946 đầu tiên tại Hà Nội cụ nhé nên cụ ko cần khuyên em bán xe mua honda hay xe điện làm gì :D
cụ có tiền là việc cụ có tiền, nhưng cụ lôi SH mode ra cụ so với vespa em xin phép hihi cái, nhất là cụ đã sở hữu 946. Em vẫn đi con GT từ đời tống vẫn vui vì được đi 1 trong những con xe khá thời trang. Còn tại sao em nói con SH mode là bản sao SH giá rẻ vì chỉ ở thị trường vn nó mới để cái tên thương mại là SH mode. Còn cái xe 2 bánh như cụ nói giờ nó không là tài sản nữa cũng đúng. Nhưng nó là trải nghiệm là đam mê. Các group về độ xe và yêu xe vespa như nấm. Còn về SH mode thì chỉ bàn về tiết kiệm xăng. Em xin phép cười thêm phát haha

Trạng thái
Thớt đang đóng