Thảo luận Bằng A2 thi có khó lắm không ?

Realtime

Xe hơi
Chi phí thi A2 cũng cao vậy hả các bác

trannam2805

Xe hơi
Lý thuyết thì tự luyện vài hôm là đủ qua (23/25).
Thực hành thì tùy, em thi ở Á Châu (gần Kiêu Kỵ - Gia Lâm) có 2 con xe LA siêu lởm, em thâm niên đi LA hơn chục năm mà vào số 8 còn dính 2 lỗi. Người không quen thì tạch khá nhiều (lỗi đè vạch, chống chân).
Kaka, cụ thi cùng chỗ em. E cũng vớ đc con xe siêu lởm 10ng đi thì 9ng trượt (kiểu xe để kiếm tiền thêm oqe trung tâm đó cụ). E may mắn + gồng hết sức nên thi qua.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Ryan848

Xe container
Kaka, cụ thi cùng chỗ em. E cũng vớ đc con xe siêu lởm 10ng đi thì 9ng trượt (kiểu xe để kiếm tiền thêm oqe trung tâm đó cụ). E may mắn + gồng hết sức nên thi qua.

Thật, nhìn thấy trường thì nào dùng con LA là thấy ngán rồi, qua dc lý thuyết thì cũng phải rớt 1/2 ở thực hành.
Xe méo vần khó ngang công nông.

trannam2805

Xe hơi
Thật, nhìn thấy trường thì nào dùng con LA là thấy ngán rồi, qua dc lý thuyết thì cũng phải rớt 1/2 ở thực hành.
Xe méo vần khó ngang công nông.
phải gồng như tập tạ mới bẻ lại được con đó cụ ạ :D e cũng chống chân 2 phát mới qua, trước khi đi là xác định trượt rồi ạ. xe kiếm cơm của trung tâm....

Ryan848

Xe container
phải gồng như tập tạ mới bẻ lại được con đó cụ ạ :D e cũng chống chân 2 phát mới qua, trước khi đi là xác định trượt rồi ạ. xe kiếm cơm của trung tâm....
Em còn bị đập vào đầu gối ấy cụ, em cao 1.8m nên vần con LA gượng kinh khủng 😆
Khổ nhất số 8 phải bẻ cua từng tí 1, thật đều côn ga.

BiK

Xe điện
Em hôm nay vừa thi xong bằng A2 ở TT sát hạch ở trường trên Nhổn. Thi LT 25/25, thực hành được 90/100, phù, xong việc.
KInh nghiệm cứ tự ôn kỹ lý thuyết để vào thi cho tự tin, chứ vụ Bao chống trượt LT có vẻ khó đấy.
Thi thực hành thì trước ngày thi khoảng 3 hôm TT sẽ bố trí thời gian cho tập xe miễn phí nhiều vòng.
Đến ngày thi thật sẽ mất thêm 20K cho mỗi người để luyện thêm ( chỉ được 1 vòng / người). Vụ thi thực hành này chắc chắn không hỗ trợ ngoài được.
Trung tâm này hôm nay có 1 xe sát hạch bị lỗi cảm biến ( trên tổng 2 xe sát hạch), nên báo sai kết quả, sau phải bỏ xe lỗi ra ngoài, chỉ còn 1 xe thi. Đương nhiên xe báo lỗi sai thì thí sinh vẫn được thi lại bình thường.
Tổng chi phí là: 1180K + 225K (phí thi và cấp bằng) = 1405K.
Chỗ này thi bằng xe naked bike YBR 250 của Yamaha, xe kém rồi

coldheart12b

Xe hơi
Em hôm nay vừa thi xong bằng A2 ở TT sát hạch ở trường trên Nhổn. Thi LT 25/25, thực hành được 90/100, phù, xong việc.
KInh nghiệm cứ tự ôn kỹ lý thuyết để vào thi cho tự tin, chứ vụ Bao chống trượt LT có vẻ khó đấy.
Thi thực hành thì trước ngày thi khoảng 3 hôm TT sẽ bố trí thời gian cho tập xe miễn phí nhiều vòng.
Đến ngày thi thật sẽ mất thêm 20K cho mỗi người để luyện thêm ( chỉ được 1 vòng / người). Vụ thi thực hành này chắc chắn không hỗ trợ ngoài được.
Trung tâm này hôm nay có 1 xe sát hạch bị lỗi cảm biến ( trên tổng 2 xe sát hạch), nên báo sai kết quả, sau phải bỏ xe lỗi ra ngoài, chỉ còn 1 xe thi. Đương nhiên xe báo lỗi sai thì thí sinh vẫn được thi lại bình thường.
Bác thi cùng ngày với em, em thực hành dính 3 lỗi tí trượt. Xe côn lởm kinh.

VB2016

Xe hơi
Lý thuyết thì tự luyện vài hôm là đủ qua (23/25).
Thực hành thì tùy, em thi ở Á Châu (gần Kiêu Kỵ - Gia Lâm) có 2 con xe LA siêu lởm, em thâm niên đi LA hơn chục năm mà vào số 8 còn dính 2 lỗi. Người không quen thì tạch khá nhiều (lỗi đè vạch, chống chân).
E cũng vừa thi, lần 2 thực hành mới đỗ. Công nhận là 2 con LA đó lởm. Sáng nay vừa thi, 1 xe nóng quá nên thi được nửa buổi còn có 1 xe thi

gotoancau

Xe buýt
Cụ cho em hỏi: Lý thuyết cụ ôn theo tài liệu nào đấy ạ? Cụ có file lý thuyết không gửi cho em xin nhé! Thanks cụ!

BiK

Xe điện
Cụ cho em hỏi: Lý thuyết cụ ôn theo tài liệu nào đấy ạ? Cụ có file lý thuyết không gửi cho em xin nhé! Thanks cụ!
Em đăng ký qua TT Hà An nên tải app luyện thi của TT HA luôn, nó thế này:

App đào tạo lái xe Hà An.jpg

Nhớ chọn phần Lý Thuyết, chọn phần A2. Trong này đủ các nội dung như: Thi theo bộ đề, Thi đề ngẫu nhiên, Theo nhóm các câu điểm liệt, Ôn riêng sa hình, biển báo..., khá rõ ràng. Phần lý thuyết cũng dễ xem. Theo kinh nghiệm của em thì em không học phần Mẹo.
Em mất 1 tuần ôn kỹ lý thuyết và tập làm các bộ đề, nên lúc thi tự tin làm được 25/25.
Nội dung đề trong này giống hệt trong đề khi thi thật, chỉ khác giao diện trên smartphone và trên PC khi thi thôi.
Kinh nghiệm khi làm bài thi thật, cụ cứ bình tĩnh đọc đề để đảm bảo không hiểu sai câu hỏi, sau đó dùng phím số trên bàn phím để trả lời, đừng dùng chuột dễ bị click vào sai ô đáp án hoặc sai câu hỏi ( do kích thước ô trả lời bé lắm). Chuyển câu hỏi bằng cách nhấn phím mũi tên LÊN hoặc XUỐNG.

Chỉnh sửa cuối:

Ha Phong Lam

Xe tải
Chổ này thi giá tốt thế, Tp HCM thi thấp nhất là khoảng 2500k, tự thi mọi thứ.

gotoancau

Xe buýt
Đang khuyến mại nên giá tốt cụ ạ, mà nếu không khuyến mại thì cũng chỉ khoảng 2tr, tự xử.

Xe côn tay em chưa được chạy nhiều, nhìn sa hình có vẻ khó chạy phết cụ nhỉ? Cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em tí!

Ha Phong Lam

Xe tải
Xe côn tay em chưa được chạy nhiều, nhìn sa hình có vẻ khó chạy phết cụ nhỉ? Cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em tí!
Dễ thôi, chạy 1 giờ là quen. Để số 1, ga chỉ vừa đủ chạy, Để côn vừa xe chạy chứ đừng nhả hết.

tuannbb

Xe điện

Em cũng thi ở đây như cụ, lý thuyết thì qua nhưng thực hành trượt lần 1 vì không đi tập, bạn em giúi gt 1 củ nên thi lại luôn thì qua. Nói chung thi khó chứ không dễ tý nào, giám thị thì chửi thí sinh hơn chửi trộm ngoài chợ :))

tuannbb

Xe điện
Cụ nào thi A2 thì qua gặp cụ Buông Xuôi chuẩn bài, em giới thiệu bạn em qua chỗ cụ ý thi ngon lấy bằng luôn rồi!

trannam2805

Xe hơi
Em cũng thi ở đây như cụ, lý thuyết thì qua nhưng thực hành trượt lần 1 vì không đi tập, bạn em giúi gt 1 củ nên thi lại luôn thì qua. Nói chung thi khó chứ không dễ tý nào, giám thị thì chửi thí sinh hơn chửi trộm ngoài chợ :))
nghĩ mà nó chán cái cảnh đó cụ ạ, mình đóng tiền đi thi chứ có đi xin chúng nó đâu mà thái độ như vậy đó cụ. Cơ bản thi thì ko khó, nhưng xe nó ko đi được nên thành siêu khó luôn cụ :D từ sau bạn bè e có thi A2 là e bảo tránh cái Long Biên ra luôn :D

BiK

Xe điện
Nói chung là nên đến tập cho quen xe và quen bài thi, kinh nghiệm của em là chạy khoảng 3 vòng là quen côn, phanh, lái, đường thi, em thấy mấy em nữ cũng chỉ 3 đến 4 vòng là được đấy cụ.
Mà lưu ý là không nên bóp phanh bánh trước khi bắt đầu vào cua ở hình và đoạn đổi từ đường thẳng sang đường đánh võng nhé, chỉ nhấp nhẹ phanh sau thôi, em thấy mấy người đổ xe ở đoạn đổi hình đấy rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

gotoancau

Xe buýt
Nói chung là nên đến tập cho quen xe và quen bài thi, kinh nghiệm của em là chạy khoảng 3 vòng là quen côn, phanh, lái, đường thi, em thấy mấy em nữ cũng chỉ 3 đến 4 vòng là được đấy cụ.
Mà lưu ý là không nên bóp phanh bánh trước khi bắt đầu vào cua ở hình và đoạn đổi từ đường thẳng sang đường đánh võng nhé, chỉ nhấp nhẹ phanh sau thôi, em thấy mấy người đổ xe ở đoạn đổi hình đấy rồi đấy
Cảm ơn cụ!