[Funland] Bằng DH Bách khoa + 5 năm kinh nghiệm tiền lương chỉ bằng 1 cái máy tính 30 củ kiếm tiền @@!!!!!!

yuh2105

Xe tăng
Xưa em cũng gắng học hành, rồi đỗ đh,ra trường đi làm IT cũng dc hơn 5 năm, Tháng đâu đó cũng dc hơn 1k$ tiền lương. cứ nghĩ thế là ngon cho tới khi tình cờ gặp lại đứa bạn bỏ học từ năm lớp 9 vì nghiện game. Nó rủ cuối tuần đến nhà nó chơi (cách nhà e ~4km), đập vào mắt là cái phòng máy lạnh chỉ để máy tính chạy cho khỏi nóng,hỏi ra mới biết nghề chính của nó hiện tại là...chơi game kiếm tiền. Mỗi máy đầu tư tầm 30tr là có thể kiếm dc tiền bằng lương e các cụ ạ.
Có cụ nào rành về món này không nhỉ?Nghe đâu dịch nên số lượng người chơi game điện thoại tăng đột biến

View attachment 6494820
Haha, ra trường 5 năm làm IT lương 1k. Vậy chắc cụ sêm sêm tuổi em. Mấy cái này em lạ gì, xưa cầy võ lâm, kiếm thế làm ra tiền suốt. :))) giờ làm việc kiếm cái khác ngon hơn. Còn chơi game kiếm tiền này cũng khổ cực chả sung sướng mấy. Nhưng mùa này kiếm cũng ổn :)))

bachanhpm

Xe tăng
"Mày xem, con người ta bằng tuổi mày mà bao bằng cấp khen thưởng, công ăn việc làm xã hội trọng vọng". "Ông xem, bằng tuổi ông bằng cấp tự vẽ nó làm tổng thống rồi". Nhân sinh muôn vàn, có học vẫn hơn dù ngồi chè sít đọc sách hay ngắm mây sóng trên sông.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tầm này học hành như vậy mà vẫn ếch thật.
Em xin lỗi em nói thẳng.
Năng lực của cụ IT ra trường 5 năm mà lương 1k thì cũng hơi thấp.
Tiếp nữa là năng lực của cụ nó giúp cụ kiếm 1k đều đều và tăng theo thời gian nếu năng lực của cụ tăng lên.
Còn mấy cái cầy game này chỉ được chốc lát, giờ game nhiều hót đến mấy cũng tầm 1 năm là người chơi bỏ nên tính ổn định là không có.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, em thấy thị trường game rộng mở quá.Nếu dịch bệnh về làng ko đi làm dc nữa e cũng chuyển qua nghề này cụ ạ @@
Cái số kiếm tiền từ game nó cực ít nên nó vẫn không thể là một nghề như bao nghề khác được cụ ạ.
Hiện tại đang nổi nên mấy cái game liên quan đến coin giờ cũng khó xơi rồi sập lúc nào không biết.
Còn làm game dạng công ty phát hành game thì nó lại nhẽ khác vì nó là một lĩnh vực kinh doanh.

khong_co_xe

Xe tăng
Làm đến Thủ tướng mà lương cũng bằng có nửa cụ chủ mà người ta có mở thớt kêu đâu ;))

xebetong

Xe container
Tốt đấy cụ chủ, nghe như cụ chủ tả thì cứ đầu tư vào game sẽ tránh được bao nhiêu thứ. Này nhé: so với việc kinh doanh thì bị thuế má, đi cày thì vừa mệt mỏi lại vất vả mưa nắng, đi làm doanh nghiệp thì bị áp lực từ sếp, bị ganh ghét vì đồng nghiệp. Cứ vừa chơi vừa có tiền như này lại hay. Nói ko ngoa chứ cái cty Vinagame chả kiếm được bao nhiêu tiền đấy thôi.
Hay đấy, lúc đó trong nhà bố chơi game, mẹ cũng chơi game, anh chơi game, em cũng chơi game, con cũng chơi game, và cả các cháu mai mốt sau này cũng chơi game, cả nhà chơi game càng đông càng vui, lại nhàn hạ, tiền tiêu lại rủng rình, đỡ phải đau đầu, lại đỡ phải học hành lo nghĩ chi cho mệt xác :D :))
Qua dc 3 đời là sinh ra ông tổ nghề được rùi :)

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Xưa em cũng gắng học hành, rồi đỗ đh,ra trường đi làm IT cũng dc hơn 5 năm, Tháng đâu đó cũng dc hơn 1k$ tiền lương. cứ nghĩ thế là ngon cho tới khi tình cờ gặp lại đứa bạn bỏ học từ năm lớp 9 vì nghiện game. Nó rủ cuối tuần đến nhà nó chơi (cách nhà e ~4km), đập vào mắt là cái phòng máy lạnh chỉ để máy tính chạy cho khỏi nóng,hỏi ra mới biết nghề chính của nó hiện tại là...chơi game kiếm tiền. Mỗi máy đầu tư tầm 30tr là có thể kiếm dc tiền bằng lương e các cụ ạ.
Có cụ nào rành về món này không nhỉ?Nghe đâu dịch nên số lượng người chơi game điện thoại tăng đột biến

View attachment 6494820
Cụ học Bách Khoa gì vậy, ông a chơi cùng e học Bách Khoa điện tử viễn thông giờ thu nhập tầm 2 loét tháng đều đều.
E thì học dạng phọt phẹt cái gì cũng biết nhưng chả biết cái méo gì chỉ có duy nhất là thu nhập cao hơn ông a kia.
Vậy thì nếu lấy thu nhập làm thước đo e thấy khập khiễng.
Cuộc sống còn nhiều thước đo khác.
Cũng ông bạn e phệt SGBB ko mất tiền ngược lại còn được chăm chút, e thì hở ra là rơi xèng.
Cuộc sống nó khó, cụ ah.

Không lái ẩu

Xe buýt
Cụ nên định giá cái bằng ĐH của cụ với cái bằng lớp 9 của ông bạn rồi tính tỉ lệ và cố mà kiếm theeo đúng tỷ lệ ĐH/ Lớp 9 là được

sutubungto

Xe buýt
Vâng cụ, em thấy thị trường game rộng mở quá.Nếu dịch bệnh về làng ko đi làm dc nữa e cũng chuyển qua nghề này cụ ạ @@
cụ so sánh quá khập khiễng và duy ý chí.
100 thằng học IT bách khoa thì có đến 90 thằng lương 1k$ như cụ, nhưng 100 thằng bỏ học lớp 9 nghiện game thì chỉ có 1 thằng được như ông anh kia thôi.
Cụ đi so thằng làng nhàng của lĩnh vực IT với thằng xuất xắc của lĩnh vực cày game thì cũng đến ạ cụ.

Xin chia sẻ với cụ em là IT lương trên 1k$ như cụ, nhưng em cũng vừa cày game kiếm tiền như ông anh kia. Và không riêng game, em còn làm rất nhiều mảng trên internet ( gọi chung là mmmo ) kiếm tiền.

Với kinh nghiệm 15 năm làm mmo em nói thật thằng anh cụ bốc phét vãi linh hồn. Với cấu hình 1 con máy (dual xenon 2678v3, ram 64g, vga rx580 hoặc 1070) dao động từ 20 - 30 triệu thì có ccc mà tháng kiếm được trên 1k$.
Em chuyên các thể loại từ bluestack, nox, menu đến ldplayer như thằng anh cụ cày tẹt bơ tháng 300$/ máy hết đất. Trừ hết chi phí tầm 3-4 tháng hồi vốn mua máy đã là thành công rồi.
Đầu tư 20 con xenon tầm 500 triệu thì tháng kiếm tầm 150 triệu.

Đầu tư dàn iphone 500 triệu ( bao gồm tiền mua phần mềm ) tháng kiếm 150 tr

mmxhung

Xe điện
Bằng kỹ sư mà suy nghĩ chỉ bằng cái máy 30 củ thì đừng đem bằng ra khoe làm gì.

onlinefisher

Xe điện
Mỗi người có năng lực riêng của mình, cho thằng bạn cụ đi con đường của cụ thì nó muôn đời ko ngóc lên đc, ngược lại cụ đi đường nó thì có khi nát ngay từ vạch xuất phát. Quan trọng mình đc làm đúng cái mình thích và mình giỏi nhất. So như cụ thì tất cả thua hết hội cave ngửa cái có 5 loét.
Lại còn sướng nữa. Em rùng mình mất luôn 5 loét.

onlinefisher

Xe điện
Cụ tầm này học hành như vậy mà vẫn ếch thật.
Em xin lỗi em nói thẳng.
Năng lực của cụ IT ra trường 5 năm mà lương 1k thì cũng hơi thấp.
Tiếp nữa là năng lực của cụ nó giúp cụ kiếm 1k đều đều và tăng theo thời gian nếu năng lực của cụ tăng lên.
Còn mấy cái cầy game này chỉ được chốc lát, giờ game nhiều hót đến mấy cũng tầm 1 năm là người chơi bỏ nên tính ổn định là không có.
Cụ cứ đùa, em 15 năm có lẻ, vẫn 3 củ đây!

pressf5

Xe buýt
cụ so sánh quá khập khiễng và duy ý chí.
100 thằng học IT bách khoa thì có đến 90 thằng lương 1k$ như cụ, nhưng 100 thằng bỏ học lớp 9 nghiện game thì chỉ có 1 thằng được như ông anh kia thôi.
Cụ đi so thằng làng nhàng của lĩnh vực IT với thằng xuất xắc của lĩnh vực cày game thì cũng đến ạ cụ.

Xin chia sẻ với cụ em là IT lương trên 1k$ như cụ, nhưng em cũng vừa cày game kiếm tiền như ông anh kia. Và không riêng game, em còn làm rất nhiều mảng trên internet ( gọi chung là mmmo ) kiếm tiền.

Với kinh nghiệm 15 năm làm mmo em nói thật thằng anh cụ bốc phét vãi linh hồn. Với cấu hình 1 con máy (dual xenon 2678v3, ram 64g, vga rx580 hoặc 1070) dao động từ 20 - 30 triệu thì có ccc mà tháng kiếm được trên 1k$.
Em chuyên các thể loại từ bluestack, nox, menu đến ldplayer như thằng anh cụ cày tẹt bơ tháng 300$/ máy hết đất. Trừ hết chi phí tầm 3-4 tháng hồi vốn mua máy đã là thành công rồi.
Đầu tư 20 con xenon tầm 500 triệu thì tháng kiếm tầm 150 triệu.

Đầu tư dàn iphone 500 triệu ( bao gồm tiền mua phần mềm ) tháng kiếm 150 tr

Thế thu nhâp món này vẫn kém món chứng khoán cụ nhỉ :D Vấn đề nữa là không phải đầu tư 1000 con máy là tiền lãi cứ thế lũy kế tiến lên :D

keeponlylove

Xe điện
Ảnh cụ minh hoạ còn game chắc bạn cụ chơi Axie đầu tư mua 1 team 3 con tầm hơn 1k để cày. Ổn thì 2 tháng về vốn. Bạn cụ chơi rồi thì bảo bạn cụ hướng dẫn. Em đg nghèo ko cũng làm 1 team chơi thử xem sao.
Còn so sánh học tập với kiếm tiền thì vô cùng lắm. Lớp e toàn ô học dốt thì giỏi kiếm tiền (e dùng từ chuẩn chứ ko đố kị so sánh gì các cụ nhé). E thấy bình thường vì không áp đặt được 2 cái đó với nhau. Tuy nhiên học giỏi thì sau chắc chắn cuộc sống ổn định.
Cụ có thể hướng dẫn e sơ qua được ko? Hồi 200x e cày vltk cũng đủ ăn. H đi làm ko nắm được tình hình game bây h

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Thời buổi dịch dã thế này thì lương T.Sỹ không bằng lương Shiper :D

sutubungto

Xe buýt
ảnh kia là cày mấy game võ lâm, tân thiên long.
Là thể loại cày game cổ điển mấy năm nay rồi, chưa liên quan đến trend coin, block chain với nft như axie infiti hiện tại.

Hiện tại cày game không lợi nhuận bằng nuôi mail, nuôi clone, cái này đầu ra thì bao la.

Antoni

Xe tải
Trường hợp của cụ đã ăn thua gì. Những Fuho, Khá bảnh, Huấn rose, Tam mao, Bà Tân... chả cần trình độ gì, chỉ làm youtube vô bổ đấy mà thu nhập hơn cả nguyên thủ quốc gia, hơn cả các giám đốc ngân hàng với những bộ óc đầy sỏi và hàng chục năm kinh nghiệm thương trường.