[Thảo luận] Bằng lái xe quốc tế

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ Bobs đã làm chưa? gplx đc vô thời hạn ạ? Em bằng B1, gplx máy thì lâu ko nhìn thấy khéo mất tiêu rồi vậy xe máy ko đc tính ạ?
Mấy nước tham gia thì toàn ở đâu đâu, mấy nước cần thì chẳng có tên thì phải làm sao ạ?
em tìm đc cái này đọc hd thế ko biết làm có dễ ko nhỉ http://www.sgtvt.danang.gov.vn/index.php/vi/component/content/article/34-gplx/5027-thu-tuc-cap-giay-phep-lai-xe-quoc-te-idp.html
Thời hạn gplx qt do VN cấp chỉ có giá trị 3 năm thoy. Những nc ko ký CƯV thỳ khi sang nc đêý phải làm thủ tục đổi bằng lx tại nc sở tại mới có thể lx đc Nu ợ :D

nguyennu

Xe điện
Thời hạn gplx qt do VN cấp chỉ có giá trị 3 năm thoy. Những nc ko ký CƯV thỳ khi sang nc đêý phải làm thủ tục đổi bằng lx tại nc sở tại mới có thể lx đc Nu ợ :D
Ối zoì, 3 năm thỳ em thoy, lại public transpot cho nó sang chảnh, cho tụi nó phải phục vụ mình :D
Thx Bobs :-* thưởng :D

gnud ad25

Xe buýt
Giờ em mới để ý. trc ông chú e việt kiều nga về đi bị tóm xòe bằng ra mấy chú ý k bảo bằng đểu

luonlotrenpho

Xe tải
có cụ nào đã đổi bằng lái xe oto của Hàn Quốc sang Việt Nam, cho mình xin thông tin thủ tục như thế nào. Xin cám ơn

_MeoTom_

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, giờ với bằng PET của VN thì sang Lào hoặc Campuchia cần phải làm thủ tục gì ở đâu à. Thanks

trangfotuner

Xe đạp
đôi làm sao đc bác mỗi luật giao thông của 1 nước khác nhau mà các bác

sontung1987

Xe hơi
"Giải thích về việc CSGT nói rằng "bằng lái xe của Đức không có tác dụng ở Việt Nam", tờ Thanh Niên dẫn lời Thượng tá Thương cho biết, về quy định thì người lái ô tô lưu thông tại Việt Nam ngoài bằng lái quốc tế phải kèm theo bằng lái do quốc gia người đó đang ở cấp thì mới hợp lệ. Tuy nhiên, khi bị dừng xe, ông Tùng chỉ xuất trình bằng lái ô tô quốc tế thì chưa đủ nên CSGT lập biên bản tạm giữ ô tô."
Các cụ thông não hộ em phát!
Cái "bằng" của ông kia dùng không phải là bằng lái, nó chỉ là cái bản dịch bằng lái thôi. Cái này CSGT đúng và nhiều đối tượng vẫn lợi dụng cái này để bán cái gọi là "bằng lái xe quốc tế"

sontung1987

Xe hơi
Cụ nào biết rõ quy định này thì đưa ra cho em tham khảo với ạ. Với lại chỉ có Việt Nam áp dụng hay các nước khác cũng thế ạ.
Áp dụng toàn thế giới, cụ vào website cục giao thông đường bộ có niêm yết rõ ràng đấy

sontung1987

Xe hơi
Chào mọi người qua vụ này tôi rất muốn được rõ về sử dụng bằng lái quốc tế tại Vietnam?
Tôi sống ở Mẽo đã lâu và hiện tại tôi chỉ có bằng lái xe ôtô của mẽo thôi. Mỗi lần về thăm gia đình tại VN trong những năm qua tôi đều xin cấp thêm bằng lái quốc tế, mà khi về tôi không giám lái xe tại VN vì thấy luật còn mập mờ. Vậy theo luật bây giờ là tôi mang bằng lái quốc tế do Mẽo cấp và bằng lái gốc của Mẽo là được hay là bằng của VN ạ?
đơn giản nhất là bác mang cái bằng của Mỹ đấy về VN đổi ra bằng VN, 10 năm luôn cho lành bác ạ

sontung1987

Xe hơi
Ko hiểu, em cầm bằng PET việt nam đi qua Bỉ, Hà Lan, Đức, Đan Mạch vô tư, lúc ở biên giới Đức và Đan mạch bị công an gọi kiểm tra chả thấy vấn đề gì, bên cho thuê xe nó cũng bảo là bằng đó dùng được. Em nghĩ xxx VN làm bố láo, chả nhẽ bằng mình mang sang đó dùng được, bằng nó mang về mình lại ko dùng được
Theo quy định thì bằng lái nước ngoài cụ về VN muốn dùng phải đổi, và luật cho đổi bằng bình thường