Chi hội Bảng vàng từ thiện chi hội Mazda

Sophieinluv

Xe buýt
Đầu tiên em xin thông báo danh sách các cụ, các mợ đã quyên góp từ thiện cho lần đi Viện Huyết Học TW- khoa nhi ngày 16/10/2010 vừa rồi ạ.
Đợt vừa rồi đi, chúng ta đã tặng cho Khoa Nhi gồm:
+1 tivi Slimfit của Samsung 21 inch (1tr850n)
+1 thùng đồ chơi + bút màu + đồ dùng học tập
+1 thùng truyện tranh
+50 xuất quà (bánh kẹo)

Trong đó, công lao lớn nhất là của mợ Khoát nhà ta, đã quyên góp rất nhiều đồ chơi mới, đồ dùng học tập và truyện tranh còn rất mới, và nhiều đồ được mợ mua mới cho các em.( mợ luôn là Chủ tịch trong lòng chúng em, em chỉ giúp mợ trong thời gian này thôi ạ)

Sau đó, cần kể đến các cụ mợ sau đã góp tiền mua tivi và bánh kẹo cho các bé gồm:

+Cụ X-one : 650k ( mua 1 cái USB là 300k, 350k là đóng thêm về sau vào chi hội)
+Mợ Luxin : 500k (mua 1 cái USB)
+Mợ Violet: 200k ( và đã đi chọn lựa cẩn thận mua tivi về)
+Cụ Hung_6666: đã quyên góp 1 cái bình xịt hơi cay, 1 cái Gậy Sắt để bán đấu giá cho hội
+Mợ Sophie: 400k : (mua bình xịt hơi cay)
+Cụ ToanVinh : 400k (mua gậy sắt) *nhưng xin gửi tiền sau ( nên tiền này sẽ cho vào ủng hộ miền Trung)
+Cụ Toy: đã ủng hộ 500k bằng việc trả tiền ăn sáng, uống cafe cho đoàn đi từ thiện
+Cụ SmallMonkey: 500k và đã giảm giá 50% tiền "giao lưu tinh thần ca hat" ( sau khi đội đi từ thiện thành công về)
+Mợ BongBong: 600k ( góp tiền mua tivi)
+Hội FUN( phản ứng nhanh) 300k
+Bạn của cụ CB là mợ Huyền xinh: 500k
+Cụ Lông: đồ chơi cho các bé( đã được Gấu nhà cụ chuẩn bị rất kỹ lưỡng ạ)
+ cụ tanfkiems , cu HungVit : mỗi cụ là 50k: tiền đóng vào quỹ từ thiện thường niên

Tổng cộng đợt vừa rồi chúng ta thu được : 3,750,000( ba triệu đồng) trong đó mua tivi là 1tr850k, mua các xuất quà bánh kẹo cho các cháu là 550k. Chúng ta còn : 1,350,000 đ để cho vào quỹ ủng hộ miền Trung.
Trong đó, quỹ từ lần trước mợ Khoát làm Chủ tịch đã giao lại cho em là 10,500,000 đ( mười triệu năm trăm ngàn đồng)

Em vô cùng cảm ơn các cụ các mợ đã góp công sức vào chuyến đi từ thiện đầu tiên của chúng ta, tạo nên 1 chuyến đi từ thiện vô cùng thành công và ý nghĩa
Các cụ khác mặc dù busy ko thể đi được nhưng cũng đã theo dõi, gọi điện động viên cổ vũ cho đoàn đi từ thiện.

Trong bảng vàng trên có gì sơ xuất, cac cụ các mợ cứ PM cho em để em sửa nha@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Và ngay bây giờ em xin được phát động cuộc vận động từ thiện lần thứ 2:
Từ thiện ủng hộ lũ lụt miền Trung
các cụ , mợ thân mến, cơn bão đã qua đi, nhưng hậu quả của nó thì vẫn ko thể nào khắc phục được, ko biết đến bao giờ, đồng bào ta mới có thể ổn định cuộc sống và sản xuất, lần này, đội chúng ta sẽ cố gắng hết sức để giúp đồng bào miền Trung phần nào đó, để tiếp thêm cho mọi người nghị lực cố gắng, lần trước chúng ta đã mời bên Kia_ Forte và FUN cùng tham gia, lần này em dự cũng sẽ mời 2 bên đó tham gia tiếp lần nữa, các cụ các mợ có thể vận động bạn bè xung quanh mình nhé: quần áo, thực phẩm....
Còn từ lần trước là : 1,350,000
Mợ Khoát ủng hộ: 2,000k ( 2 triệu đồng)
Cụ SmallMonkey: 200k
Mợ Sophieinluv : 500k
Cụ Lông: 500k
Xilanh: 500k
Uppo: 500k
Luxin:200k
Cu Xoan: 650k
cụ SmallMokey: 300k
Mợ Violet: 300k
Mợ Miss : 200k

Tổng cộng chuyến đi từ thiện miền Trung chúng ta có 8,000,000 + 2, 000,000 lấy từ quỹ từ thiện. Tổng cộng chúng ta có 10,000,000

Ngày 9/6/2011 : quyên góp chuơng trình: " Góp đá xây dựng Trường Sa

Mazda chúng ta quyên góp 2,000,000 vào chương trình " góp đá xây Trường Sa" do OF tổ chức , 2 tr do quỹ Từ thiện ủng hộ
Link đây ạ : http://www.otofun.net/threads/250276-cap-nhat-dong-gop-chuong-trinh-gop-da-xay-truong-sa

Chương trình "đền ơn đáp nghĩa " tháng 7-2011

1. Cụ Subazu: 1 tr đ
2.Cụ Thaitu: 1 tr đ
3.Cụ Xilanh:1 tr đ
4.cụ Upbo: quyên góp 1 bộ phông hoành tá tràng, cổ vũ tinh thần của đội đi rất nhiều, cảm ơn cụ :x
5.Mợ Luxin:500n
6.cụ X- One:700
7.Cụ Viet_QV:500n
8.Mợ Hương 29A: 500n
9.Cụ Chau_len_3:500n
10.Cụ VietHung: 500n
11.cụ Magnu: 500n
12.Cụ Quách Tĩnh: 300n
13.Vợ chồng nhà cụ Tucson: 300n
14.em: 700n
15.: 350: tiền OFF chui còn thừa( từ 2 lần OFF chui)
tổng thu là: 8,350n
Mọi người thấy còn thiếu ai thì nói để em bổ sung ạ
Chuyến đi lần này của chúng ta tới các cô chú thương bệnh binh hết 7000.000 bao gồm : 65 xuất quà = 6,5 tr đ . trong đó bao gồm 100 n/ xuất quà
1 xuất quà bao gồm : 50n tiền mặt + 1 kg đường( 22n)+ 1 hộp sữa( 14n) + 1 gói bánh Chocopike(14n)= 100n
và 500n tiền mặt quà cho Trung tâm thương bệnh binh Duy Tiên Hà Nam...

Số tiền còn lại là: 1,350...em sẽ cho lại tiếp vào quỹ từ thiện của hội(8tr) . Quỹ bây giờ của chúng ta là: 9,350n...
Em xin hết

Em: Sophieinluv ( 0906953333)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Sophieinluv

Xe buýt
Sau đây là ảnh của lần đi từ thiện tại Viện Huyết học TW ( đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài) _ khoa Nhi của đội chúng ta

ảnh từ Iphone 4 của cụ CB nè:

Khuôn viên từ trên cao thì dư lày

Lên đến tầng 6 Khoa Nhi roài, các bs và y tá được báo trước đến đón đoàn khá đông, dù ko phải ngày làm việc, nên họ ko mặc đồng phục, mọi người tụ tập trong phòng vui chơi của các bé chờ quà bánh truyện đến sau.
Trong khi chờ đợi mọi người tranh thủ tạo dáng,
Mợ Khoát, vẫn rất xì tin:

Kụ CB và bạn

Kụ bộ đội kụ hồ:P

ảnh chụp từ trên xuống

Hồ hởi bê quà lên

có cả nhà đài đến quay phin...,

Các cháu bắt đầu ra, mang theo cả bình truyền, dây rợ, các cô y tá thi thoảng lại phải kiểm tra cho các cháu

Hội nhà ta ngồi cổ vũ

Có 1 số cháu ko rời khỏi giường được, các bs, yta dẫn đoàn đi từng phòng trao quà cho các cháu

Trao quà Xong rồi, quay lại phòng Vui chơi lắp TV, mở đồ hàng ra cho các cháu thôi, các cháu hớn hở, sung sướng nhất phần này, rất nhiều nụ cười trên khuôn mặt các cháu và phụ huynh

Em bé này đén từ nam định, ung thư máu chữa tại khoa Nhi, bố em ung thư máu chữa ở tầng trên - Khoa máu người lớn, em thấy mợ Cửu ngồi hỏi chuyện mẹ em bé mà mắt 2 chị em đỏ hoe

các cháu say sưa với truyện và đồ chơi

em bé tý này bị máu ko đông, phỉa lấy ven trên đầu , hic hic, nhưng vẫn rất hiếu động:

Chụp hình lưu niệm cùng các bé và bs, yta:

Cả nhà mình đây:
Ra về, các kụ nhà mình rất nhiệt tình hiến máu, mợ Rô cụ Cửu mới hiến rồi mà thương các cháu nhỏ lại đòi hiến tiếp nhưng bs bảo phải 3 tháng mới nên hiến 1 lần, vả lại cũng muộn rồi, nên cả nhà hẹn lần sau

các cụ gồm( từ trái qua phải) : cụ Đức( đang mún tham gia hội),cụ SmallMonkey,cụ ở bên FUN, Mợ Violet, Mợ Cửu, iem, cụ Hải, mợ Luxin, bạn mợ Luxin, Gấu nhà cụ Toanvinh, mợ Huyền cute
Đằng sau: cụ Cửu, cụ CB
Còn rất nhiều ảnh, nhưng em chỉ chọn 1 số ra thui ạ

Chỉnh sửa cuối:

Sophieinluv

Xe buýt
phần này em sẽ post các cụ đã đóng góp từ những lần từ thiện trước ( lúc mợ Khoát làm Chủ tịch ạ)
em xin post sau

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
Thớt này của Mợ Rô Phi em đề nghị dư lày:

• Tiêu đề thớt là Bảng vàng từ thiện, do đó nội dung của thớt là những đóng góp của các mem Mazda và các bạn bè của Hội. Để tránh làm loãng thớt của Mợ Rô Phi, các Kụ không nên spam vào thớt này nhé.
  • Ảnh tư liệu trong thớt này, Mợ Rô Phi chọn những ảnh mang tính chất điển hình của mỗi lần từ thiện, như loạt ảnh ở trên là tương đối được rồi, chỉ loại bớt 1 số ảnh không đúng chủ đề thôi.
  • Mợ Rô Phi lấy các số liệu đóng góp từ thiện của Mợ Khoát cho vào bài 1 của trang 1 và được up date thường xuyên như thớt thành viên.
  • Các thông tin về từ thiện, rủ rê và lập trình các điểm từ thiện vần dùng thớt cũ, hoặc nếu cần có thể lập hẳn thớt mới với tiêu đề chuẩn xác hơn.
Tạm thời em mới nghĩ được vậy, có ý kiến gì thêm em sẽ đóng góp sau nhé.

Sophieinluv

Xe buýt
cụ Lông: vâng,em sẽ tiếp thu ý kiến cụ
a Hungvit: yes cụ

nghienOTO

Xe tăng
Mợ Rô quên luôn vụ góp từ thiện 300K online trước và bộ phụ kiện máy Nokia E71 và E72 của mềnh roài, cám ơn mợ nhá .........

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em xin phép tham gia đóng góp từ thiện vừa vừa. Em tham gia nhiều tổ chức, 1 năm cũng từ thiện khơ khớ, các cụ, các mợ thông cảm nhớ nhớ.

X-one

Xe tăng
Thanh củi mợ Rô đã đầu tư công sức , mở bảng vàng từ thiện cho Hội Mazda mặc dù giá vàng đang leo thang một cách trầm trọng :))
- Hình như ở bảng này còn thiếu tên kụ Bingo , em đọc ở thớt trước thấy mợ bẩu đã nhận được sự ủng hộ của kụ ý cho đồng bào miền Trung .

Dogia

Xe điện
Cái này, có cần tên trên bảng ko ạ?

Mazda3CB

Xe tăng
mợ Quyên - bạn e đang làm ở United Nation Conference for Trade and Development (UNCTAD) ở Thụy Sỹ có ủng hộ 500k cho vụ đi làm từ thiện ở miền Trung ợ.
Iem sẽ chuyển mợ Rô phi ná.

Sophieinluv

Xe buýt
Iem vừa phóng 350 km ở NGhệ An về đây các cụ mợ ơi... Nhớ các cụ mợ quá iiiii
e xin đính chính, e đã nhận đc:
cụ Bingo: 500k( đã nhận) - vẫn chưa gặp đc cụ nhỉ
bạn cụ CB: 500k(sắp nhận)- cụ Cb sắp chuyển cho em
cụ Nghiện: 300k( chưa nhận)
cụ Ipo gì hả cụ Hung6666?( hnay cũng quyên góp)
cộng với các cụ mợ đã đóng ở trước nữa, mai e sẽ tổng hợp lại ạ
với những cụ mợ ko tham gia chuyến miền Trung này, e đề nghị đóng mỗi người là 100k, có đc k các cụ mợ?

Với lại e cũng vừa đi ở trong đấy về, e có 1 nhận định thế này: nước thì bắt đầu rút rồi, nhưng chỉ có những xã ở ngoài ven đường Quốc lộ là đc từ thiện thôi, trong khi đó , các xã bị lụt lội nghiêm trọng thì ko đc ai quan tâm. Huhu. Đơn cử là sáng nay, 8h sáng , em đang định mời chú em( trưởng công an xã ....-Huyen Hưng Nguyên-Nghệ an) đi ăn miến lươn, thì chú em bảo: sáng nay sẽ có đoàn từ thiện vào thăm xã và tặng đồ, hic, xã e có bị thiệt hại j đâu, lúc nước ngập thì mất có vài con cá, trứng gà bị ung k nở đc, chứ 20 con gà vẫn sống nhăn răng. Lúc chú đi tiếp mấy đoàn từ thiện xong thì mấy chú cháu lại đi ăn miến lươn, cháo lòng bét nhè. Đấy là chú em còn nhân ái là dẫn các đoàn từ thiện vào nhà Mẹ Việt Nam anh hung đấy nhé, nhưng e cam đoan la chẳng có ai tốt như chú e đâu

vì thế, e đã hỏi chú và đc chú cho biết là xã Đức Thọ- ở bên Hà Tĩnh là 1 trong những xã nặng nề nhất. Mà lại có ít người đến. Chúng ta hãy chọn địa điểm và e sẽ bàn lại với bên FUN , nếu họ đi vào chiều thứ 6 thi ok, nếu đi vào sáng thứ 6 e sợ bên chúng ta ít người đi đc. Moi người Spam điiiiii

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Iem vừa phóng 350 km ở NGhệ An về đây các cụ mợ ơi... Nhớ các cụ mợ quá iiiii
e xin đính chính, e đã nhận đc:
cụ Bingo: 500k( đã nhận) - vẫn chưa gặp đc cụ nhỉ
bạn cụ CB: 500k(sắp nhận)- cụ Cb sắp chuyển cho em
cụ Nghiện: 300k( chưa nhận)
cụ Ipo gì hả cụ Hung6666?( hnay cũng quyên góp)
cộng với các cụ mợ đã đóng ở trước nữa, mai e sẽ tổng hợp lại ạ
với những cụ mợ ko tham gia chuyến miền Trung này, e đề nghị đóng mỗi người là 100k, có đc k các cụ mợ?

Với lại e cũng vừa đi ở trong đấy về, e có 1 nhận định thế này: nước thì bắt đầu rút rồi, nhưng chỉ có những xã ở ngoài ven đường Quốc lộ là đc từ thiện thôi, trong khi đó , các xã bị lụt lội nghiêm trọng thì ko đc ai quan tâm. Huhu. Đơn cử là sáng nay, 8h sáng , em đang định mời chú em( trưởng công an xã ....-Huyen Hưng Nguyên-Nghệ an) đi ăn miến lươn, thì chú em bảo: sáng nay sẽ có đoàn từ thiện vào thăm xã và tặng đồ, hic, xã e có bị thiệt hại j đâu, lúc nước ngập thì mất có vài con cá, trứng gà bị ung k nở đc, chứ 20 con gà vẫn sống nhăn răng. Lúc chú đi tiếp mấy đoàn từ thiện xong thì mấy chú cháu lại đi ăn miến lươn, cháo lòng bét nhè. Đấy là chú em còn nhân ái là dẫn các đoàn từ thiện vào nhà Mẹ Việt Nam anh hung đấy nhé, nhưng e cam đoan la chẳng có ai tốt như chú e đâu

vì thế, e đã hỏi chú và đc chú cho biết là xã Đức Thọ- ở bên Hà Tĩnh là 1 trong những xã nặng nề nhất. Mà lại có ít người đến. Chúng ta hãy chọn địa điểm và e sẽ bàn lại với bên FUN , nếu họ đi vào chiều thứ 6 thi ok, nếu đi vào sáng thứ 6 e sợ bên chúng ta ít người đi đc. Moi người Spam điiiiii
- Như đã hẹn, nếu 2 bên thống nhất được thời gian đi cùng thì sẽ vui hơn. Tình hình thế nào mợ Sophie trao đổi trực tiếp với Xauzai trong thời gian muộn nhất là trưa nay nhé.

Sophieinluv

Xe buýt
@cụ Trans: hello cụ, em đã nc với cụ xauzai rồi, đội Mazda và Funs sẽ đi cùng nhau. Số lượng người và xe thế nào bên em sẽ chốt sau, và chuyện đấy bên e sẽ chủ động ạ. Mong là lần này chuyến đi của các đội chúng ta sẽ thành công tốt đẹp ạ

Sophieinluv

Xe buýt
Huhuhuhuhu (((
em xúc động quá. Hic hic, cụ sátthu... Í nhầm , cụ thai tu... Vừa quyên góp cho miền Trung 1,000,000 và 3 bịch quần áo.Cụ đã phóng xe đến mang đến tận chỗ em làm. Bỏ cả ngủ trưa, Hic. Vì miền Trung em hứa cả tuần này sẽ bỏ cơm tối, bỏ cả ngủ, để soạn quần áo và giặt quần áo, gấp gọn gàng để tặng đồng bào miền Trung ạ.
Các cụ các mợ đến thứ 5 chốt cho em việc ủng hộ và số lượng người đi , để e chốt bên FUNS nha

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Funs rất vui và tự tin khi đi cùng hội Mazda vào miền trung.
Chúc cho chuyến đi của chúng ta thành công tốt đẹp!

Toyota Celica

Xe container
Các cụ fun nhớ hộ tống hội trưởng hội em đi cẩn thận nhá ..
Em xin góp thêm 500k
Em đi tập huấn Bắc Ninh nên không tham gia được phí quá ..
Chúc các cụ mợ đi vui vẻ, an toàn thành công .

À chuyến này lại gặp hội MAZDA òi. Cụ Hồng Lâu Mộng ơi cụ có đi chuyến này không đấy? Có dịp lại được rót rượu mời nhau rồi đây.

honglaumong

Xe tăng
À chuyến này lại gặp hội MAZDA òi. Cụ Hồng Lâu Mộng ơi cụ có đi chuyến này không đấy? Có dịp lại được rót rượu mời nhau rồi đây.
Báo cáo Mợ là em ó i ợ. Tối nay em vừa uốn với mấy Kụ bên nhà Mợ, say lắm òi. lát nữa rượu em về, em mời Mợ ná :x

Kilik

Xe hơi
Kính các cụ Matxa.......
E là thành viên FUNS và cũng là thành viên hội Matxa, tuy hơi hèn là chỉ ọp 1 lần duy nhất với hội mà hôm đó lại ko có cụ Lông (vừa xem lại tên e là số 42 thành viên Online trong danh sách Matxa mem bờ ).
E nghĩ sau quả từ thiện này, xin phép lập thêm 1 nhánh chi của chi hội gọi là Mát funs hay gì gì đấy cho nó tăng tình đoàn kết ợ....
Hẹn gặp các cụ vào thứ 6.