[Funland] Bánh mì ở SG giờ như món trộn thập cẩm

hatinh5760

Xe điện
Cụ đã ăn bánh mỳ cho kem que vào chưa, trước đây em ra thủy tạ thấy có người làm vậy.
Sếp e ăn cơm với vải, chuối...
Chị e ăn bánh bì phết sữa chua.
E rất thích bánh mỳ kẹp phomai, thịt nguội.
Có nhiều người thích bánh mỳ "pha tê " phố Huế.

bearbie

Xe điện
Giờ này bánh mì kiểu Việt mà ngon phải đi tây mới có. Phải nói giờ vào tiệm bánh mì, mà người bán hỏi ăn bánh gì thì e cũng chịu pó tay, nhìn các thứ mà tá hỏa con mắt luôn. Thôi thì, cứ bánh lộn xào lộn xộn cho dễ nuốt!
Bác ở Tây hả?

Tui dân Sài Gòn đây, vào xem các bác bình rồi cười trừ đi ra.

À bác nào nói gì bánh mì trứng Hà Nội đấy? Hơn 20 năm trước nó là món ăn hàng ngày của tui trong 3 tháng ở HN, ĐH NN Thanh Xuân. bánh mì 2 trứng, chả có gì ngoài trứng chiên hành lá, mà ăn mãi không chán. Kỷ niệm.

dvc_hue

Xe buýt
Bác ở Tây hả?

Tui dân Sài Gòn đây, vào xem các bác bình rồi cười trừ đi ra.

À bác nào nói gì bánh mì trứng Hà Nội đấy? Hơn 20 năm trước nó là món ăn hàng ngày của tui trong 3 tháng ở HN, ĐH NN Thanh Xuân. bánh mì 2 trứng, chả có gì ngoài trứng chiên hành lá, mà ăn mãi không chán. Kỷ niệm.
Hẳn cậu ăn mấy quân trong các hẻm ngách đi ra Lương Thế Vinh rồi? Đoán là cậu dạy / học tiếng trước khi đi du học. Ở HN thì tôi thích ăn phở, có thể ăn sáng trưa chiều tối cả tháng luôn.

November123

Xe tải
cai đo la xôi chè bui thi xuan , cung may chuc nam luon roi đo , nhung em thay bay gio ko ngon nhu ngay xua
Đúng rồi ạ. Ăn thấy cũng chẳng gì đặc biệt nhưng mấy người bạn vẫn chọn quán này, chắc tại gần chỗ trọ, lười đi xa. :D

November123

Xe tải
Lê Anh Xuan ko co quan mì , em nhớ hinh nhu Trương Định , bún mọc Mai cũng may chuc nam roi , quán mì hình như qua ngã tư lê thanh tôn
Tụi bạn nó dắt đi, chỉ nhớ là đối diện New World có con đường nhỏ. Lâu lắm rồi không ăn ạ.