Chi hội Báo cáo tình trạng xe Kia Forte sau 3 năm sử dụng!

maycongcu

Xe tải
Xe em 2 nam di 2v7 ko sua gi ngoai thay dau va do xang.cha biet dot toi di bao duong co phai thay gi ko

anhianh

Xe hơi
Xe e 2 năm chả làm sao cả, cứ bảo xe Hàn này nọ..em chả tin,e chi thay dầu đổ xăng là phi thôi

kikvakik

Xe buýt
Vâng bọn em toàn thủ dâm, vì éo có tiền đi xe nhật và xe đức. nhà cụ nhiều tiền mua xe nhật và đức đi nhưng cũng nên cẩn thận kẻo HIV
E nói ý kiến thật về xe phọt tê mà cụ lại cáu e nhỉ ^^, ko cho e đc phát biểu ah

nikexpress

Xe tăng
Xe em sau 3 năm sd là 3,8v km, thay lọc gió động cơ, lọc điều hòa, lọc xăng mua sẵn rồi nhưng chưa thay. Có thằng em ở Hãng bảo bác cứ đi 5v rồi tính, xe 1 chủ đi chả vấn đề gì đâu. Hiện vẫn vận hành êm ái chả vấn đề gì, có điều em cứ thay dầu và lọc dầu định kỳ là ngon hết.

lynnhung11

Xe tải
Em chạ có xe nhưng xe Forte Sli của cty đi hơn 4v rồi cũng chưa phải làm gì ngoài đổ xăng, thay dầu và lọc dầu, có lẽ đợt tới phải bảo các bác ở CTY đi bảo dưỡng toàn bộ xem có phải thay gì ko

bigcatdn

Xe máy
Xe e forte Trường Hải dơi 2011 đi 26 tháng được 16.000km xe chưa thấy lỗi lầm gì ngoài thay nhớt, lọc nhớt.

Chỉnh sửa cuối:

o3ma

Xe hơi
chắc 30 năm vưỡn chạy tót

quyluong_3bánh

Xe điện
Ông anh em vừa lấy lại 1 em chạy 10 vạn mà máy móc vẫn êm ru nhưng da ghế thì ôi thôi,nát bét.em thấy xe hàn cũng siêu lành và đặc biệt là đồ đạc siêu rẻ.có cái là trong quá trình sử dụng thì cảm giác lái,độ ổn định,khả năng vận hành thì vẫn còn phải học nhật ạh.

linhmr

Xe máy
HIx, bạn em di Cerato HB nhập khoang 2 năm, 2 vạn 2 mà vừa die con Ac quy, thay cả đôi lốp sau nứt toác

Chỉnh sửa cuối:

ThangTV2001

Xe hơi
Xe mình SLi 3 tháng nữa tròn 4 năm, chả vấn đề gì, mới thay bóng COS, Acquy và 1 con lốp :P

nguyendung0310

Đi bộ
Xe em mới mua hôm qua, 30/05. Chạy được từ cửa hàng về nhà. Nói chung là hài lòng. Mới gia nhập, gửi lời chào đến các bác. Nhờ các bác chỉ giáo thêm!

votuan123

Xe hơi
Sáng nay vừa lùi thế nào mắt nhắm mắt mở làm phát ngay cảm biến lùi... Done

provtc

Xe container
Xe mình SLi 3 tháng nữa tròn 4 năm, chả vấn đề gì, mới thay bóng COS, Acquy và 1 con lốp :P
Mấy cái đấy thì xe nào chả phải thay, muốn xe không bị han ghỉ mối mọt thì chịu khó rửa xe, muốn xe chạy tốt thì cứ thay dầu định kỳ, đi xa thì kiểm tra săm lốp trước khi đi là ok

Crazycars

Xe tăng
Có cụ nào bị lỏng nắp capô không, xe em dập hết sức rồi mà nó vẫn hơi hở độ 1mm, galanty nó cứ rung lên rè rè.

lucky-luke

Xe buýt
Xe em mươi ngày nữa tròn 4 năm rồi, mới lập thớt năm ngoái mà nhanh thật! Xe hiện tại 4,2 vạn km - Vừa thay 4 quả lốp Kumho korea mới và cân tay lái hết 8,5mil vì bị thủng nhiều và bắt đầu ồn ù ù khó chịu - thay rồi giờ chạy êm như xe mới - e hay nghe nhạc mà độ này thỉnh thoảng chạy một mình lại tắt nhạc để tận hưởng cảm giác êm ái, tĩnh lặng một mình trong khoang lái - hehe!
Cách đây hơn nửa năm đi đường ở quê rơm rạ dày quá nó chọc vào hai bánh sau chả hiểu sao đèn ABS sáng tưng bừng đi kiểm tra bị hỏng cảm biến ABS thay hết hơn 4 củ/ 2 cái; thay trục khuỷa trước bị gõ lọc cọc hết có trăm mấy khìn thì phải (ít quá nên ko nhớ chính xác) và mấy cái bóng đèn trần hết có mười mấy khìn (rẻ ko chịu dc) và đôi gạt mưa. Còn lại mọi thứ vẫn okie, nội ngoại thất như mới, có sướt sát đôi chỗ trên taplo và cần số nhưng ko đáng kể và ko tránh khỏi sau 4 năm sử dụng; ghế - trần - cửa màu trắng mà vẫn mượt mà sạch sẽ! Ngày xưa các cụ hay dìm hàng gầm xe Hàn đi vài năm rỉ choét, nhất là chỗ múi hàn, nhưng xe e hôm trước lên cầu cân tay lái e chui xuống nhòm lên vẫn còn long lanh, một số chỗ bị rỉ nhẹ vì bị cạ gầm gây xước sơn bảo vệ thôi ạ!
Lucky-luke kính báo!

Có cụ nào bị lỏng nắp capô không, xe em dập hết sức rồi mà nó vẫn hơi hở độ 1mm, galanty nó cứ rung lên rè rè.
Xe e lúc bị lúc không, cụ muốn hết hẳn vặn mấy con ốc cao su đen đỡ nắp capo là hết nhưng vặn lên cao thì nó hở ra hơi xấu nên e kệ!

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Xe em mươi ngày nữa tròn 4 năm rồi, mới lập thớt năm ngoái mà nhanh thật! Xe hiện tại 4,2 vạn km - Vừa thay 4 quả lốp Kumho korea mới và cân tay lái hết 8,5mil vì bị thủng nhiều và bắt đầu ồn ù ù khó chịu - thay rồi giờ chạy êm như xe mới - e hay nghe nhạc mà độ này thỉnh thoảng chạy một mình lại tắt nhạc để tận hưởng cảm giác êm ái, tĩnh lặng một mình trong khoang lái - hehe!
Cách đây hơn nửa năm đi đường ở quê rơm rạ dày quá nó chọc vào hai bánh sau chả hiểu sao đèn ABS sáng tưng bừng đi kiểm tra bị hỏng cảm biến ABS thay hết hơn 4 củ/ 2 cái; thay trục khuỷa trước bị gõ lọc cọc hết có trăm mấy khìn thì phải (ít quá nên ko nhớ chính xác) và mấy cái bóng đèn trần hết có mười mấy khìn (rẻ ko chịu dc) và đôi gạt mưa. Còn lại mọi thứ vẫn okie, nội ngoại thất như mới, có sướt sát đôi chỗ trên taplo và cần số nhưng ko đáng kể và ko tránh khỏi sau 4 năm sử dụng; ghế - trần - cửa màu trắng mà vẫn mượt mà sạch sẽ! Ngày xưa các cụ hay dìm hàng gầm xe Hàn đi vài năm rỉ choét, nhất là chỗ múi hàn, nhưng xe e hôm trước lên cầu cân tay lái e chui xuống nhòm lên vẫn còn long lanh, một số chỗ bị rỉ nhẹ vì bị cạ gầm gây xước sơn bảo vệ thôi ạ!
Lucky-luke kính báo!

Xe e lúc bị lúc không, cụ muốn hết hẳn vặn mấy con ốc cao su đen đỡ nắp capo là hết nhưng vặn lên cao thì nó hở ra hơi xấu nên e kệ!
Great post, lâu lắm mới thấy kụ lại chuồng :D

provtc

Xe container
Lucky-luke kính báo!

Thế theo cụ có nên mua cái xịt chống rỉ gầm 3M không nhỉ, cụ đi vài năm rồi cụ thử tháo cái lòng vè nhựa bên trong xe xem có đất bám vào cái khi đấy không.