Báo cáo về dán chống ồn xe cỏ

SON NGOC

Xe tải
Xe em Cressida 93, em muốn làm cách âm, cụ cho em giá vào inbox nhé
Con này của cụ ăn xăng ác phết cụ nhỉ? Trước ông chú em có con thỉnh thoảng em mượn về quê mà tốn kém phết. Được cái máy 2.4 thì cũng bốc nhanh. Vụ chống ồn thì để em bảo cậu em hôm trước nó làm cho em xem có giúp được cụ k.

SON NGOC

Xe tải
Em fun tí thôi cụ đừng nghĩ ngợi thế :(
Em nghĩ cũng tùy theo từng người cụ ạ. Bình thường nếu so với trước đây thì xe con giờ đã ngon chán rồi, ngày xưa mấy loại u oát rồi xe ca hải âu các kiểu cũng ồn mà có nhạc nghe là thích lắm rồi. Riêng em thì hơi kỹ tính nên lúc nào cũng muốn tốt nhất có thể nên cứ phải ngâm cứu và tìm phương án. Em nghĩ nếu xe cụ cách âm tốt thì nghe nhạc cũng sẽ phê hơn. Em đi mà ồn là em bực lắm, nhiều khi đi xa váng hết đầu. Lúc khỏe thì cân hết nhưng nhiều lúc mệt mỏi thì chỉ ước gì mình có con xe ngon tí cụ ạ. :((

SON NGOC

Xe tải
Xe cụ là ngon rồi chứ IEM tưởng CD5 hoặc matiz sau khi làm mà em như Mẹc S chớ, Ford là ngon rồi đới cụ
Ford laser là có tai tiếng về vụ ồn cụ ạ. Em chưa được ngồi thử mấy con xe cao cấp hơn nhưng xe em thì nói chung là hơi bị ồn ã. Nc là em vẫn kết dòng xe nhập khẩu vì thường là đi chắc chắn và cách âm tốt hơn nhiều.

Matizcoi

Xe cút kít
không bác nhé chống bằng vật liệu tốt lên bác yên tâm.
xe for laser còn hết mà bác.
Em mới dán zoăng cai su cánh cửa, nhưng vợ già kia spectra của em ko nghe gió lọt khe nữa mà chỉ ù và bớt chút ồn.
Giá rổ dư lào vậy cụ?

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Xe em là matiz, có cách gì giảm tiếng động cơ lọt vào khoang lái không các cụ nhỉ?

Mô Hình US

Xe hơi
3M này nhìn như loại tàu, trước em dán hết 3 triệu xong mùi cao su kinh quá phải bóc ra sạch sau 5 ngày dán. qua chỗ HaiNam dán lại cũng giá tương đương mà ko có mùi

Daijobu

Xe hơi
chỉ một góp ý với cụ khi đã dán 3m trống ồn thì cụ phải cẩn thận đừng để nước vào không sau này sẽ bị mối mọt kinh khủng lắm. E sẽ chọn giải pháp sơn chống ồn, có vẻ đắt hơn nhưng yên tâm lắm lắm, e làm chỗ VoicCare

SON NGOC

Xe tải
chỉ một góp ý với cụ khi đã dán 3m trống ồn thì cụ phải cẩn thận đừng để nước vào không sau này sẽ bị mối mọt kinh khủng lắm. E sẽ chọn giải pháp sơn chống ồn, có vẻ đắt hơn nhưng yên tâm lắm lắm, e làm chỗ VoicCare
Cụ nói chuẩn rồi, k chỉ là dán chống ồn mà cái gì cũng cần cẩn thận cụ ạ. Làm ẩu thì phá đi còn mệt hơn làm lại

Daijobu

Xe hơi
Chúc mừng cụ, cụ có đo được độ ồn giảm đi được bao nhiêu đề xi ben so với trước khi làm ko ạ?

Kim Quang

Xe hơi
Chào các bác, tình hình là sau một hồi tìm hiểu, cân nhắc rồi suy nghĩ đắn đo mãi (do rất nhiều ý kiến trái chiều về việc dán chống ồn, có cụ thì bảo ok, có cụ thì nói là k ăn thua và phí tiền mất công...) em cũng đã quyết định thử một phát xem sao vì xe em là hàng cỏ lại cũ nên mạo hiểm luôn. Đằu tiên là em kết giao với cụ Độ Xe Cỏ để xử lý chống ồn, em cùng cụ ấy thi côg luôn với chất liệu cao su non 3M loại 3 lớp, xong thấy có cải thiện khoảng 30%. Xin nói rõ là làm rất tỷ mỉ cẩn thận các cụ ạ. Làm sạch rồi dán 3m lên, dùng máy sấy để làm chết keo. Hôm sau tiếp tục gặp thêm cụ hainam8168 để gia cố thêm một số gioăng. Kết quả là giảm rõ rệt. Em chạy thử cao tốc mà ngon ơ, gần như xe xịn luôn (xin nói thêm là 4 quả lốp của em đã cũ rồi nhưng vẫn đi tạm đuợc nên chưa thay (đã đi khoảng hơn 4 vạn) mà vẫn thay chắc xe, cửa đóng êm ái nghe cũng sướng tai. K còn bị tiếng gió hoặc tiếng tạp âm lọt vào nữa. Em viết bài này để chia sẻ với các cụ là những cụ xe ngon thì em nghĩ k cần, nhưng xe cũ, xe cỏ thì em nghĩ nên làm, quan trọng là sử dụng vật liệu tốt, tìm nguời làm cẩn thận cho các cụ là ok. Chi phí cũng k cao lắm. Xe em vài củ là ngon ơ. Một lần nữa cảm ơn cụ Độ xe cỏ và Hainam8168 nhé. Em kèm một số ảnh thi công dán chống ồn để các cụ mục sở thị ạ. Chúc các cụ có được sự ưng ý với v2 của mình.

đầu tư như cụ là quá hợp lý

Kim Quang

Xe hơi
dán 3m xịn cả xe bjo bao nhiêu các cụ nhỉ

Blu Bird

Xe hơi
Iem cũng muốn chống ồn cho con xe cỏ ở nhà, dưng mà ko biết 3M xịn hay ko, tay nghề thợ tháo lắp ntn, có vệ sinh sàn sạch sẽ trước khi dán hay ko hay là tháo nỉ rồi bem luôn thì toi