Chi hội Báo cáo xe kia forte sau 5 năm sử dụng

haimb2011

Xe tải
Trước em thấy có thớt "báo cáo kia forte sau 3 năm sử dụng" em thấy cũng rất hay để tổng kết lại xem sau từng ấy thời gian thì kia forte chất lượng thực sự thế nào, có đáng đồng tiền bát gạo không, đồng thời cũng là để nắm được forte hay có lỗi gì, cách sửa ở đâu để anh em rút kinh nghiệm.
Tính đếm giờ kia forte đã được sử dụng 5 năm rồi, do vậy em lập thêm thớt kia forte sau 5 năm sủ dụng để anh em hội gà cùng tổng kết ạ. Cụ nào có xe 4 năm thì cũng coment thêm tình trạng sử dụng luôn ạ

haimb2011

Xe tải
Em tiên phong trước. Em dùng kia forte sli 2010, đăng ký cuối 2010 ( tháng 12) tính đến giờ cũng được ngót 5 năm (tính cả tuổi mụ) xe chạy được 7,6 vạn. Nội dung đã sửa chữa:
Lốc điều hòa kêu, đã thay lốc và xử lý lại dàn lạnh chỗ bác lợi trường chinh
Xe vỏ xước liên miên, sơn lại quanh xe.
Còn lại cứ đổ xăng chạy ầm ầm
Tổng kết: vẫn thấy ngon trong tầm tiền

Crazycars

Xe tăng
Em phải 2 năm nữa mới được báo cáo :D em lau tau trước tí không lại quên.
Chổi gạt mưa đã phải thay.
Tem kiểm định cũng phải thay :D
Mới đổ đầy bình xăng mà chỉ đi được có 500 km
.HET

dangkhoatailor

Xe máy
Sau 5 năm mới có nhiều cái để Tổng kết cụ ạ

Rickyman

Xe điện
Xe em Cerato 2011.
- Bảo dưỡng định kỳ tại Kia Long Biên
- Thay dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc gió điều hòa, chổi gạt mưa định kỳ
- 01 lọc xăng
- 04 Bugi ở lần bảo dưỡng 4 vạn (4 cái cũ cũng còn ngon vãi :D)
- 01 dây coroa bảo dưỡng 4 vạn (dây cũ còn ngon vãi, e tiếc vẫn giữ lại)
Chưa nghĩ ra thay cái gì thêm, xe hơi ồn do lốp mỏng nhưng chốt phát là lành vãi :D

xebongac

Xe buýt
Em tiên phong trước. Em dùng kia forte sli 2010, đăng ký cuối 2010 ( tháng 12) tính đến giờ cũng được ngót 5 năm (tính cả tuổi mụ) xe chạy được 7,6 vạn. Nội dung đã sửa chữa:
Lốc điều hòa kêu, đã thay lốc và xử lý lại dàn lạnh chỗ bác lợi trường chinh
Xe vỏ xước liên miên, sơn lại quanh xe.
Còn lại cứ đổ xăng chạy ầm ầm
Tổng kết: vẫn thấy ngon trong tầm tiền
thay Lốc điều hòa hết bao tiền đấy cụ?

GANHO

Xe buýt
Bà 2 em đón về 2009 giờ chạy được 6,5V
Phải thay lọc xăng hồi 4 vạn. Thay giảm sóc trước, bảo dưỡng điều hòa, thay dàn lốp hồi 5.5v, gạt mưa thì cứ mỗi năm 1 đôi, mũi và sườn phụ thì thỉnh thoảng bôi tý ve cho nó xinh
Nói chung là mấy chú đi xe nhật cùng đời với em ngồi trong xe vẫn phán là ngon :))

Kiabuoisang

Xe container
Toàn khen thôi nhề; thế cụm moay ơ abs bánh sau chết như ngả dạ sao không thấy nhỉ; lốp đi 3 năm cứng như đá, ồn như công nông và hay bị chém te tua nữa; chụp cao su phía trong bộ điều khiển gương chả ai động cũng tự mủn;kính tự vỡ này; cửa sổ lóc bị dột này,... :) cơ mà em thấy nó cũng rất ổn ạ :) em bán rồi nhưng vẫn tiếc lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

haimb2011

Xe tải
Toàn khen thôi nhề; thế cụm moay ơ abs bánh sau chết như ngả dạ sao không thấy nhỉ; lốp đi 3 năm cứng như đá, ồn như công nông và hay bị chém te tua nữa; chụp cao su phía trong bộ điều khiển gương chả ai động cũng tự mủn;kính tự vỡ này; cửa sổ lóc bị dột này,... :) cơ mà em thấy nó cũng rất ổn ạ :) em bán rồi nhưng vẫn tiếc lắm lắm.
May quá. Xe em lại ko bị những cái như cụ nói. Trộm vía
Có mỗi cái hơi ồn thì em ngồi xe cùng tầm tiền hoặc hơn như altis thì cũng thế mặc dù vỏ lốp béo, nên chả phàn nàn vấn đề này nữa

Rickyman

Xe điện
Em không bị bất kỳ một lỗi nào mà cụ kể trên, e thật, hay em giữ xe quá

provtc

Xe container
Xe của em sli 2010, thay công tắc lên kính sau, thay công tắc cụp gương hết 400k, thay 2 quả abs sau hết gần 5 củ, thay bugi denso titatium j đó vì thích thay, khắc phục lỗi kêu vô lăng hết hơn củ ngon lành, giờ đến công tắc đèn gầm bịt đứt lỗi nhà sản xuất êm chưa sửa, tính ra thay lằng nhằng em cũng hết chục củ, e chỉ bực cái cứ hỏng mấy cái linh tinh, còn đâu em thấy đi lại kinh tế ngon lành

Fan gentra

Xe điện
Có mỗi cái hơi ồn thì em ngồi xe cùng tầm tiền hoặc hơn như altis thì cũng thế mặc dù vỏ lốp béo, nên chả phàn nàn vấn đề này nữa
cụ này phán chuẩn nhất này ..con phò còn hơn altis ấy chứ ..:))

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nhà iem thì Cerato AT 2010 đến nay cũng đc 4,5 năm đi 4,5 vạn, chỉ thay mỗi lọc xăng & bảo dưỡng định kỳ, khâu lại volang & làm carbon cho đẹp & lái sướng....còn lại chẳng phải làm gì chỉ đổ xăng chạy, đang có ý định lên đời dưng chưa có hìu;)), chốt hạ là chắc phải chung thân 1,2 niên nữa cơ mà trông vẫn nuột lắm

Kiabuoisang

Xe container
Xe của em sli 2010, thay công tắc lên kính sau, thay công tắc cụp gương hết 400k, thay 2 quả abs sau hết gần 5 củ, thay bugi denso titatium j đó vì thích thay, khắc phục lỗi kêu vô lăng hết hơn củ ngon lành, giờ đến công tắc đèn gầm bịt đứt lỗi nhà sản xuất êm chưa sửa, tính ra thay lằng nhằng em cũng hết chục củ, e chỉ bực cái cứ hỏng mấy cái linh tinh, còn đâu em thấy đi lại kinh tế ngon lành
Cụ bị thằng nào chém 2 cụm abs kèm moay ơ bánh sau ghê vậy? Giá chuẩn của nó là 1,25tr/bên thôi cụ nhá, công thay độ 150k/bên thôi. Em phải thừa nhận là phụ tùng xe này giá rất mềm :). Em bán xe rồi mà vẫn thấy tiếc

Em cũng như bác, xin bổ sung thêm tí là xe em bản anh Hải bị nó cắt mất trợ lực điện nên tay lái hơi nặng, dạo này ai cũng khen tay em chắc chắn hí hí

Ng.TrungHieu

Xe hơi
Em không bị các lỗi như bác. Nhà em là Forte Si 2009, bảo dưỡng định kỳ theo hướng dẫn, từ ngày có KIA trường hải thì bảo dưỡng ở KIA Long Biên. Đến giờ thì tổng kết lại là thay lốp Michellin lúc 3 vạn, thay chổi gạt mưa BOSCH,lốc điều hòa bắt đầu hơi kêu 1 chút, ngoài ra thì chán bộ ghế da pha nỉ gốc nên bọc lại da công nghiệp và bọc vô lăng. phải nói là bọc vô lăng xong cầm lái thích hơn hẳn.

provtc

Xe container
Cụ bị thằng nào chém 2 cụm abs kèm moay ơ bánh sau ghê vậy? Giá chuẩn của nó là 1,25tr/bên thôi cụ nhá, công thay độ 150k/bên thôi. Em phải thừa nhận là phụ tùng xe này giá rất mềm :). Em bán xe rồi mà vẫn thấy tiếc
Em thay lẻ cách đây 2 năm rồi, tính ra cả công hơn 4 củ, abs sau nó có 2 loại loại oẻm giá như cụ bảo, loại mobis đắt hơn vài trăm.

haimb2011

Xe tải
Em thay lẻ cách đây 2 năm rồi, tính ra cả công hơn 4 củ, abs sau nó có 2 loại loại oẻm giá như cụ bảo, loại mobis đắt hơn vài trăm.
May mà em không bị cái abs, nhưng điều hóa có vấn đề em để liều nên thay cũng mất 10 củ. Ngoái ra chỉ bảo dưỡng định kỳ 4 vạn thay lọc xăng, dầu hộp số, bugi...

provtc

Xe container
May mà em không bị cái abs, nhưng điều hóa có vấn đề em để liều nên thay cũng mất 10 củ. Ngoái ra chỉ bảo dưỡng định kỳ 4 vạn thay lọc xăng, dầu hộp số, bugi...
Thay lọc xăng cũng đc nhưng phí cụ ạ, nếu xe gia đình cụ cứ 7,8 vạn thay cũng đc, dầu hộp số tầm đó em mới thay.