Báo động chống trộm cho Forte EX MTH

NKQA

Xe buýt
Kính các cụ chỉ giáo.
Xe iem Fò te EX MTH 2011 anh Hải, sau khi khóa cửa bằng Remote rồi nếu dùng chìa cơ để mở cửa thì em nó vẫn im thin thít và mở cửa bình thường.
iem muốn là lúc đó phải có còi báo động kêu và đèn xi nhan nháy loạn lên thì cần phải lắp thêm cái gì? loại nào xịn theo xe fò te ? và mua ở đâu?
Cụ nào biết xin chỉ giúp. Vod các cụ nhé.

carstereo.vn

Xe hơi
Số 1 Dương Đình Nghệ - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
Cụ qua bất kỳ cửa hàng nội thất nào cũng có thể giúp bác toại nguyện được đấy ah. Bộ báo động đó giá dao động từ 550k- 1800k

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Dù cho mở được cửa nó cũng không chạy được xe đâu cụ ạ. Vì trong khóa điện có chíp nhận diện. Mà để đánh được cái chìa cơ của cụ thì nó phải lấy được cái chìa của cụ thì mới đánh được.
Còn bộ báo động cụ ra cửa hàng nội thất nào chẳng có. Giá cả theo tính năng và xuất xứ. Không có hàng xịn cho forte đâu vì hãng nó không sx cái này ạ.

NKQA

Xe buýt
Dù cho mở được cửa nó cũng không chạy được xe đâu cụ ạ. Vì trong khóa điện có chíp nhận diện. Mà để đánh được cái chìa cơ của cụ thì nó phải lấy được cái chìa của cụ thì mới đánh được.
Còn bộ báo động cụ ra cửa hàng nội thất nào chẳng có. Giá cả theo tính năng và xuất xứ. Không có hàng xịn cho forte đâu vì hãng nó không sx cái này ạ.
Cám ơn cụ, thế trong xe Forte bản Full họ lắp sẵn loại gì nhỉ?

hongfam

Xe buýt
Không phải bản Full mà là bản số tự động thì là Ấn nút Start (chìa khóa thông minh). Nó là cái để đỡ phải vặn khóa để nổ, mà là ấn nút để nổ.
Chứ không phải hệ thống báo động.
Cái khóa này nó cảm ứng, cụ chui vào trong xe mang theo chìa khóa thì chạy được xe. Không có chìa khóa đút túi quần thì không chạy được xe.
Còn với bản MTH cũng như SX số sàn thì đều dùng khóa thường, bên trong khóa có chíp. Nếu không đúng khóa của nó nó cũng không chạy được, mặc dù cụ ra hàng khóa đánh 1 cái y hệt. (Nếu cụ thích ấn nút cho xe của mình thì cũng được cụ ạ) thì trường bán đầy, mà lắp đặt cũng dễ dàng, gara nào cũng lắp được mà cụ.

trungnh

Xe tăng
Cụ lắp thì dùng loại nào tốt vào, ko chẳng may lại ăn gạch oan. Khu em có ông chạy Ỉn, chả hiểu sao cứ thi thoảng tuần vài buổi, đang đêm còi cứ rú ầm lên trong khi chả ma nào nó sờ đến xe, chả sớm thì muộn có ngày ăn hòn gạch vì cái tội phá giấc ngủ của bà con cho mà xem :|

Kiabuoisang

Xe container
Cơ chế hoạt động cho bộ báo động kèm theo xe khác với loại Tung Của bán ở thị trường cụ ná.
Đối với loại bán ở thị trường thì chạm vào xe là nó kêu ----> nhiều khi vô duyên bị ăn gạch.
Còn loại theo xe thì có 2 loại theo em được biết thì như các cụ đã nói có 1 loại cao cấp nhất là dùng chìa khóa thông minh, khởi động bằng nút bấm.
Loại thứ 2 là chìa khóa thường, có chip, khởi động bằng cơm, chỉ khi nào ta thực hiện không đúng quy trình thì xe sẽ không thể khởi động hoặc báo động.
Cụ thể của loại thứ 2 như sau : Nếu khóa cửa bằng đk từ xa thì cũng phải mở cửa bằng đktx, nếu mở bằng chìa ---> phát tín hiệu báo động và không thể khởi động được mặc dù đã dùng đúng chìa.
Nếu khóa cửa bằng chìa và mở cửa cũng bằng chìa ----> khởi động ngon lành.
Nếu dùng chìa không có chíp hoặc có chíp nhưng không đúng chìa của xe ----> không khởi động được.
Tóm lại là nó văn minh lịch sự hơn loại của Tung Của.
Đòi hỏi như chủ thớt e rằng hơi tốn gạo vì sẽ phải thay toàn bộ từ ổ khóa đến bộ báo động.
Nếu chơi theo phong cách hạt rẻ ----> mua của Tung của gắn vào ( khả năng cao sẽ bị ăn gạch do mất trật tự ).

NKQA

Xe buýt
Cám ơn các cụ. :D:D:D

hongfam

Xe buýt
Cái đó cụ hỏi cụ Top xem, Hình như có nhiều loại lắm cụ ạ.
Loại rẻ tầm triệu, đơn giản cụ phải cắt cái chìa khóa.
Như này:

Loại tầm tầm có cả hệ thống an toàn cho xe, báo tính trạng an toàn của xe trên điều khiển từ xa được 3000m, nó tầm tầm và ba triệu cụ ạ.
Nó như này:

Ở bển (Tung của) nó bán tầm 80USD
Loại cao cấp thì tầm 5-6 củ cụ ạ.
Nó như này:

Sơ đồ lắp hẳn hoi.

Cháu không bán hàng đâu nhá. Cụ thích thì kiếm cái thẻ Visa rồi order cho nó ship về. Tự nắp cụ được, hay nhờ gara nào uy tín lắp cho

monkey_love_car

Xe tải
Cái đó cụ hỏi cụ Top xem, Hình như có nhiều loại lắm cụ ạ.
Loại rẻ tầm triệu, đơn giản cụ phải cắt cái chìa khóa.
Như này:

Loại tầm tầm có cả hệ thống an toàn cho xe, báo tính trạng an toàn của xe trên điều khiển từ xa được 3000m, nó tầm tầm và ba triệu cụ ạ.
Nó như này:

Ở bển (Tung của) nó bán tầm 80USD
Loại cao cấp thì tầm 5-6 củ cụ ạ.
Nó như này:

Sơ đồ lắp hẳn hoi.

Cháu không bán hàng đâu nhá. Cụ thích thì kiếm cái thẻ Visa rồi order cho nó ship về. Tự nắp cụ được, hay nhờ gara nào uy tín lắp cho
Cụ Hongfam cho em xin cái link để iem cũng đua đòi 1 bộ với ạ? Đa tạ cụ

beu79

Xe tải
em cung dang muốn làm cái nhấn nut nổ máy

ngogiathien

Xe buýt
Kính các cụ chỉ giáo.
Xe iem Fò te EX MTH 2011 anh Hải, sau khi khóa cửa bằng Remote rồi nếu dùng chìa cơ để mở cửa thì em nó vẫn im thin thít và mở cửa bình thường.
iem muốn là lúc đó phải có còi báo động kêu và đèn xi nhan nháy loạn lên thì cần phải lắp thêm cái gì? loại nào xịn theo xe fò te ? và mua ở đâu?
Cụ nào biết xin chỉ giúp. Vod các cụ nhé.
mòi cụ tham khảo nếu cụ cần dùng kiểu chìa gập có chức năng báo động cụ có thể lắp bộ này

[/IMG]
có 3 mẫu chìa gập kiểu như này

còn cụ muốn lắp bộ chìa khóa thông minh-start-stop thì em có bộ như này để cụ tham khảo

chìa khóa

[/IMG]
[/IMG]

ngogiathien

Xe buýt
xe Forte EX của Trường Hải ko có chíp từ đâu cụ à

hongfam

Xe buýt
xe Forte EX của Trường Hải ko có chíp từ đâu cụ à
Đời 2010 của anh hải cụ nhé, chip như này:

Nếu cụ đánh cái chìa giống y chang mà không lấy chíp sang thì đố cụ mở khóa để khởi động xe nhé

liemtc

Xe máy
Nếu cụ lắp chống trộm thì 100% chẳng ăn thua gì vì cách đây 2 năm em chứng kiến một cụ đang quay đứng mải nghe điện thoại ngay cạnh xe (chắc là chuyện với bồ) mà chỉ chưa đầy 10s đã đi mặt gương cam ri. Lắp đề phòng có bác nào quyệt vô xe mình xong lẳng lặng chuồn êm thôi thì được và đầu tư loại xịn vào không là ăn gạch như các cụ trên đã trình bầy đấy.:))