Thảo luận Bảo dưỡng định kỳ Escape 2.3 ở mốc 4 vạn km

expedition

Xe tải
Theo bác nên chọn loại nào đo áp suất lốp tốt? Hiến cho em phát để em còn kiếm mua đo cho chuẩn ạ!

Đảo và cân lại lốp là nằm trong quy trình bảo dưỡng nên em cứ làm. Lốp em vẫn cứ bơm 2.1kg và cũng kiểm tra khá thường xuyên. Vì thế đến giờ lốp vẫn khá ngon!
Nếu quan tâm đến đồng hồ đo áp suất lốp thì 3H chạy qua xem thử ở 23 hàng Bài xem (hightech USA), có mấy cái cũng hay phết.

inochi

Xe điện
Công nhận đồ Ford rẻ hơn đồ của xe em

Em xin thống kê lại tổng thiệt hại cho lần đưa vợ 2 vào spa khi nàng chạm ngưỡng 40 tuổi

- Dầu M1: 1.000K
- Công bảo dưỡng và các vật tư thay thế: 1674K

Tổng cộng: 2.674K

lapin

Xe container
Em nghe nói cái lọc gió đâu 5-600 k, còn triệu mốt cho các loại dầu, nước và công bảo dưỡng.:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

xe muon

Xe tăng
Bác có ảnh mấy loại đấy không?

Em thì hay chơi loại tự động này, cứ set 2.1kg, thừa thì tự nó xả, thiếu tự bơm vào

Xe bác là xe gì ạ?
Xe Xtrail hôm trước gặp ở chỗ rửa xe PKB ý.

hoanch

Xe hơi
Cứ bảo dưỡng trước nhà khuyến cáo ít cho chắc cú :)

taducanh

Xe buýt
Theo bác nên chọn loại nào đo áp suất lốp tốt? Hiến cho em phát để em còn kiếm mua đo cho chuẩn ạ!

Đảo và cân lại lốp là nằm trong quy trình bảo dưỡng nên em cứ làm. Lốp em vẫn cứ bơm 2.1kg và cũng kiểm tra khá thường xuyên. Vì thế đến giờ lốp vẫn khá ngon!
Em hiện dùng cái điện tử đo áp suất có đèn chợ trời 180K đo rất chuẩn ,song song với cái này :).Cứ vàng là mất 10% áp suất

EZdong

Xe điện
Em hiện dùng cái điện tử đo áp suất có đèn chợ trời 180K đo rất chuẩn ,song song với cái này :).Cứ vàng là mất 10% áp suất
Bác mua ở địa chỉ nào cụ thể hơn được không bác? 180k/cái hay cả bộ ạ? Thanks bác!!

taducanh

Xe buýt
Bác mua ở địa chỉ nào cụ thể hơn được không bác? 180k/cái hay cả bộ ạ? Thanks bác!!
180K cái đo áp suât điện tử,chợ trời nhà cạnh Tiến Hằng.Còn cái bộ đo áp suất màu mè là order TQ,4 đô /bộ.Em order 2 bộ về,lắp mấy hôm bị trẻ con nó vặt mất hết.Lắp bộ 2 mấy tháng nay chưa ai thèm vặt do ko về quê.

EZdong

Xe điện
180K cái đo áp suât điện tử,chợ trời nhà cạnh Tiến Hằng.Còn cái bộ đo áp suất màu mè là order TQ,4 đô /bộ.Em order 2 bộ về,lắp mấy hôm bị trẻ con nó vặt mất hết.Lắp bộ 2 mấy tháng nay chưa ai thèm vặt do ko về quê.
Thanks cụ! Có khi phải chế bộ bảo vệ cho ló chắc cụ ạ!:-bd

Echdo

Xe tải
Xe em cũng đã làm bảo dưỡng ở mức 4 vạn rồi, nhưng nếu theo đúng danh mục bảo dưỡng của các ông hãng thì làm và thay nhiều thứ lắm, nên hôm đó xe em chỉ làm một số thứ sau thôi Phan3H tham khảo xem thế nào nhé.
1- Thay thế: rotuyl cả đôi, tất cả các loại nước, lọc gió, lọc dầu ( lọc xăng cũng định thay nhưng lại thôi đợi Phan3H kiểm tra xem thế nào), dầu máy.
2- Kiểm tra: Khung gầm, dầu ( phanh và dầu hộp số sẽ thay ở mốc 5 vạn), Phanh ( bảo dưỡng 4 má phanh), đảo lốp căn chỉnh độ chụm, giảm sóc, vòng bi ...., nhưng còn quên mất không xem dầu mỡ cầu sau thế nào ( cái này khi nào Phan3H làm kiểm tra luôn nhé).
Tổng Chi phí thế nào cụ?

cong.buivan

Xe hơi
Em cũng làm một bộ của một cụ trên OF về lắp. Tối đi làm về gửi xe vào bãi sang ra lấy xe đi làm thấy bị thịt cả 4. Chán chả thèm lắp nữa....

MrMilan

Xe điện
Tham khảo anh em - những người đã từng vượt qua mốc này, cũng như hãng khuyến cáo, mốc 4 vạn km là khá quan trọng trong một đời xe.

Em list ra đây những việc cần và nên làm khi bảo dưỡng xe ở mốc 4 vạn.

Em đang lăn tăn 1 số vấn đề sau:

- Dầu trợ lực lái: Hãng khuyến cáo kiểm tra, nhưng em lại muốn thay.
- Dầu phanh: Hãng khuyến cáo thay nhưng em chỉ muốn kiểm tra thôi. Vì động chạm đến hệ thống an toàn, em cũng ngại mấy vụ này, nên chỉ muốn dừng lại ở mức kiểm tra thôi chứ chưa đủ can đảm để thay :)

Ngoài những hạng mục đó ra, chắc thợ ở các Đại lý cũng chỉ dừng lại ở mức ngó nghiêng rồi nói xe mới 4 vạn thì chỉ bảo dưỡng thế thôi ;)

Em dự định đợt này làm bảo dưỡng ở mốc này, sẽ có report cụ thể từng hạng mục hầu các cụ! Các cụ góp ý giúp em còn phần việc gì thiếu sót ko nhé!

Xe em chuẩn bị đi bảo dưỡng ở mốc 4 vạn, với list danh sách trên thì các cụ khuyên em nên làm những gì và thay những gì.
Nếu nguyên như trong hãng niêm yết thì em thấy khá đắt, hơn 5 tr thì phải

wind72

Xe hơi
Vừa đánh dấu, vừa tự nhắc dành tiền để chờ 4 vạn, hehe

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe em chuẩn bị đi bảo dưỡng ở mốc 4 vạn, với list danh sách trên thì các cụ khuyên em nên làm những gì và thay những gì.
Nếu nguyên như trong hãng niêm yết thì em thấy khá đắt, hơn 5 tr thì phải
Cụ làm hết cái lít ở trên, giá thì em đã pót sau khi làm xong rồi, cụ chịu khó đọc lại chút, nghe nói làm gì.

tinhnq

Xe máy
Tham khảo anh em - những người đã từng vượt qua mốc này, cũng như hãng khuyến cáo, mốc 4 vạn km là khá quan trọng trong một đời xe.

Em list ra đây những việc cần và nên làm khi bảo dưỡng xe ở mốc 4 vạn.

Em đang lăn tăn 1 số vấn đề sau:

- Dầu trợ lực lái: Hãng khuyến cáo kiểm tra, nhưng em lại muốn thay.
- Dầu phanh: Hãng khuyến cáo thay nhưng em chỉ muốn kiểm tra thôi. Vì động chạm đến hệ thống an toàn, em cũng ngại mấy vụ này, nên chỉ muốn dừng lại ở mức kiểm tra thôi chứ chưa đủ can đảm để thay :)

Ngoài những hạng mục đó ra, chắc thợ ở các Đại lý cũng chỉ dừng lại ở mức ngó nghiêng rồi nói xe mới 4 vạn thì chỉ bảo dưỡng thế thôi ;)

Em dự định đợt này làm bảo dưỡng ở mốc này, sẽ có report cụ thể từng hạng mục hầu các cụ! Các cụ góp ý giúp em còn phần việc gì thiếu sót ko nhé!
Đúng là bảo dưỡng mốc 4v rất quan trọng thế nên giá hãng ( TLF ) là 900k còn bình thường có 400k thôi, nói chung là thay các loại dầu máy, lọc dầu, dầu trợ lực ( bác chú ý thay có hết nửa chai thôi nhé, nửa còn lại mang về )

Maybach Tàu

Xe container
5 vạn 3 rồi, mai cầm DS của cụ Phan ba hát ra kiểm tra mới được.