bảo dưỡng lốc điều hoà xe có phải bơm ga,bơm dầu lạnh lại toàn bộ không?

khkdgs

Xe điện
Kính trình các bác thợ kỹ thuật otofun.
Em đang muốn bảo dưỡng điều hoà nhưng thợ nói:
Bảo dưỡng điều hoà và lốc,là bơm mới ga,thay finlọc ẩm,bơm dầu lạnh.
Em xin ý kiến của các bác ạ.xin trân trọng cảm ơn các bác.

khkdgs

Xe điện
xe em vẫn mát lạnh,nhưng lâu tầm 3 năm rồi em không đụng gì đến điều hoà,em ngại lốc điều hoà hoạt động lâu nó hư,vì không được dầu mỡ.

Kiabuoisang

Xe container
Ở điều kiện bình thường thì ga điều hòa, dầu lạnh được tuần hoàn 1 chu kỳ khép kín và kín tuyệt đối. Trong trường hợp có sự rò rỉ, ga và dầu lạnh thoát ra ngoài dẫn tới kém lạnh thì mới phải bảo dưỡng. Khi nào kém lạnh và cần bảo dưỡng thì tốt nhất nên thực hiện theo quy trình trên, thợ nói nên làm như thế tức là thợ có sự hiểu biết về hệ thống điều hòa đới ạ. Dưng mà điều hòa đang mát thì không cần phải bảo dưỡng kiểu đó đâu cụ ná. Cái cần bảo dưỡng ở đây chỉ là vệ sinh dàn nóng lạnh cho sạch sẽ, chống rỉ thôi ạ.
Việc bơm bổ sung ga điều hòa là thói quen tai hại, và thiếu hiểu biết nên nếu cụ nghi ngờ nó kém lạnh thì nên làm theo quy trình trên. Tốt nhất là nên bảo thợ đo đạc hẳn hoi, nếu đúng có sự tụt áp thì lớn thì việc đầu tiên phải tìm bằng đc chỗ bị rò rỉ và làm kín hệ thống, thay ga, dầu lạnh, fin lọc thế là OK con gà đen.

khkdgs

Xe điện
Xe của em thì đã hơn 3 năm nay em vẫn thấy lạnh mát mùa hè và ấm áp mùa đông,em chỉ tự xịt nước rửa dàn nóng chỗ quạt làm mát thôi. Em thấy dạo này nhiều dịch vụ bảo dưỡng điều hoà được ưu đãi thì định bảo dưỡng. Nhưng vẫn run nếu bảo dưỡng xong mà hư thêm thì toi.hi.
Em tính nếu nhỡ may lốc hỏng thì em thay mới cho lành.thôi kệ,vẫn mát thì không động vào nữa.thank cụ ạ.
Ở điều kiện bình thường thì ga điều hòa, dầu lạnh được tuần hoàn 1 chu kỳ khép kín và kín tuyệt đối. Trong trường hợp có sự rò rỉ, ga và dầu lạnh thoát ra ngoài dẫn tới kém lạnh thì mới phải bảo dưỡng. Khi nào kém lạnh và cần bảo dưỡng thì tốt nhất nên thực hiện theo quy trình trên, thợ nói nên làm như thế tức là thợ có sự hiểu biết về hệ thống điều hòa đới ạ. Dưng mà điều hòa đang mát thì không cần phải bảo dưỡng kiểu đó đâu cụ ná. Cái cần bảo dưỡng ở đây chỉ là vệ sinh dàn nóng lạnh cho sạch sẽ, chống rỉ thôi ạ.
Việc bơm bổ sung ga điều hòa là thói quen tai hại, và thiếu hiểu biết nên nếu cụ nghi ngờ nó kém lạnh thì nên làm theo quy trình trên. Tốt nhất là nên bảo thợ đo đạc hẳn hoi, nếu đúng có sự tụt áp thì lớn thì việc đầu tiên phải tìm bằng đc chỗ bị rò rỉ và làm kín hệ thống, thay ga, dầu lạnh, fin lọc thế là OK con gà đen.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Theo em thì xe nhà cụ chỉ cần làm vệ sinh thông thường là được rồi
Dưng mờ làm thế thì thợ nó ăn cám à ??? :))
Cụ hiểu ý em rồi chứ ??? :))

Kiabuoisang

Xe container
Xe của em thì đã hơn 3 năm nay em vẫn thấy lạnh mát mùa hè và ấm áp mùa đông,em chỉ tự xịt nước rửa dàn nóng chỗ quạt làm mát thôi. Em thấy dạo này nhiều dịch vụ bảo dưỡng điều hoà được ưu đãi thì định bảo dưỡng. Nhưng vẫn run nếu bảo dưỡng xong mà hư thêm thì toi.hi.
Em tính nếu nhỡ may lốc hỏng thì em thay mới cho lành.thôi kệ,vẫn mát thì không động vào nữa.thank cụ ạ.
Nếu vẫn mát bình thường thì 10 năm cũng ko cần xả ga và bơm lại đâu cụ ạ. Lốc lạnh nó dùng dầu bôi chơn có trong hệ thống rồi. Chỉ khi nào bị thất thoát, mất dầu lạnh thì nó thiếu dầu dẫn tới hỏng lốc thôi. Cứ thêm ga ko có dầu lạnh thì chẳng mấy và vứt lốc đi.
Xe cụ mới có 3 năm thì chẳng làm sao đâu, chớ có mang cho bọn thợ vườn nó làm này khác chỉ tổ hỏng nhanh.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
hoặc ko làm gì

hoặc Vệ sinh két nóng ngay đầu xe thôi cụ ạ

khkdgs

Xe điện
thank các cụ đã tư vấn kỹ thuật cho em ạ.em quyết định không đụng gì tới điều hoà nữa.

nguyetanh8406

Xe đạp
Website
demdieuhoa.net
Kính trình các bác thợ kỹ thuật otofun.
Em đang muốn bảo dưỡng điều hoà nhưng thợ nói:
Bảo dưỡng điều hoà và lốc,là bơm mới ga,thay finlọc ẩm,bơm dầu lạnh.
Em xin ý kiến của các bác ạ.xin trân trọng cảm ơn các bác.
Bảo dưỡng điều hòa đâu nhất thiết phải làm hết công đoạn bác, em toàn dùng dịch vụ bảo dưỡng điều hòa ở http://911.net.vn/bao-duong-dieu-hoa thấy rất tốt, nếu thường xuyên thì họ phun xịt chứ không làm hết thành ra giá thành rẻ thôi..nhất là ga thì phải thiếu mới bơm chứ..

Cò mồi

Xe tăng
Thợ bày ra cái vụ bảo dưỡng điều hòa như cụ nói là thợ chặt thợ chém chứ thợ điều hòa oto cái gì, dừng ngay ko vừa mất tiền vừa bực mình vì lợn lành thành lợn què.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Lốc Oto là lốc kiểu hở.Vì vậy việc thiếu gas và bổ sung gas là việc cần thiết phải làm.
Sử dụng bao lâu thì cần phải đại tu theo ý của cụ chủ thì e ko biết vì e ko thiên về oto.
Còn cách đơn giản nhất là cụ chỉ cần về sinh kiểu làm sạch các giàn nóng và lạnh thôi.CHo thông thoáng ko khí trong lành,mình ngồi cũng thích.:D

BMW530d

Xe tăng
Cưới bà hai Mazda 3 2005 về đỡ đần vợ cả, chưa phục vụ được bà lớn nhiều thì phát hiện cái xoang mũi có vấn đề.

- Bình thường thở khá mát nhưng có lúc nút đèn AC tự tắt hoặc nhấp nháy rồi tắt, lúc này chỉ còn quạt gió không còn khí lạnh.
- Sau vài phút hoặc chỉ nửa phút AC lại tự động bật lại, lại mát bình thường.
- Nếu lâu và sốt suột chỉ cần chuyển tốc độ quạt gió thì đèn AC lại sáng, mát lạnh thật đã.

Những biểu hiện trên xuất hiện khi ngoài trời nhiệt độ cao, và không tìm ra được chu trình, có thể bị thường xuyên, có khi cả chạy lâu lâu chẳng sao, điều hòa xe em là cơ và khi đèn AC sáng thì có thể nói mát sun. Hiện nay chạy thường xuyên phải đổi tốc độ quạt để đèn AC không tắt.

Các cụ giúp em đoán bệnh và chỉ em nơi điều trị uy tín, em tính mang qua Trần Quang - Đường Láng, có đảm bảo không? Các anh ấy thăm bệnh chưa phát hiện ra virus, chỉ nói bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa, Chi phí các anh ấy báo tầm hơn củ. Chi phí thì không ngại có giá chung, nhưng sợ không đúng bệnh, uống nhầm thuốc thì vợ em hỏng xoang mũi, chưa nói các anh ấy bảo phải lột nội y của vợ em, chẳng khỏi bệnh có khi lại tan hoang cái taplo thì khổ.

Taihoatu

Xe lăn
Cưới bà hai Mazda 3 2005 về đỡ đần vợ cả, chưa phục vụ được bà lớn nhiều thì phát hiện cái xoang mũi có vấn đề.

- Bình thường thở khá mát nhưng có lúc nút đèn AC tự tắt hoặc nhấp nháy rồi tắt, lúc này chỉ còn quạt gió không còn khí lạnh.
- Sau vài phút hoặc chỉ nửa phút AC lại tự động bật lại, lại mát bình thường.
- Nếu lâu và sốt suột chỉ cần chuyển tốc độ quạt gió thì đèn AC lại sáng, mát lạnh thật đã.

Những biểu hiện trên xuất hiện khi ngoài trời nhiệt độ cao, và không tìm ra được chu trình, có thể bị thường xuyên, có khi cả chạy lâu lâu chẳng sao, điều hòa xe em là cơ và khi đèn AC sáng thì có thể nói mát sun. Hiện nay chạy thường xuyên phải đổi tốc độ quạt để đèn AC không tắt.

Các cụ giúp em đoán bệnh và chỉ em nơi điều trị uy tín, em tính mang qua Trần Quang - Đường Láng, có đảm bảo không? Các anh ấy thăm bệnh chưa phát hiện ra virus, chỉ nói bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa, Chi phí các anh ấy báo tầm hơn củ. Chi phí thì không ngại có giá chung, nhưng sợ không đúng bệnh, uống nhầm thuốc thì vợ em hỏng xoang mũi, chưa nói các anh ấy bảo phải lột nội y của vợ em, chẳng khỏi bệnh có khi lại tan hoang cái taplo thì khổ.
Xe của cụ chỉ cần vệ sinh giàn lạnh và quạt gió là ok, lâu ngày cát bụi nó chui vào đấy (hoặc có thể chuột nó công rác vào). Vệ sinh hoặc thay mới lọc gió điều hòa thì lại ngon. Mình có thể tự làm đc. Đừng nghe thợ phán linh tinh bơm ga thay van tiết lưu mà hỏng cả hệ thống đấy

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
Em chơi với 1onganh chuyên đh, các gara khác cần sửa đều gọi đến, giá chắc là quá ổn và chất lg ở khu trần khát chân, cụ nào có nhu cầu thì ới em dẫn qua kiếm cốc cafe thôi ạ

firstsafe

Xe tải
xe vẫn mát thì việc j phải bơm ga với dầu làm j. gỡ ra có khi nhanh thay lốc mới và có khi không mát bằng cái cũ(hút chân không không sạch, bơm ga dỏm,chất lượng dầu lanh...). xe của cụ chủ chỉ cần bảo dưỡng quạt làm mát, quạt gió, vệ sinh giàn nóng là ok. nếu kỹ thì vệ sinh giàn lạnh( cái này phải tháo taplo..sợ tháo. không chuẩn bị nức,xước nhìn không đc đẹp..)

Hung_EL

Xe đạp
theo í kiến của e thỳ nên làm bảo dưỡng điều hoà theo định kì vì:
có lợi cho sức khoẻ khi giàn bay hơi được làm sạch
hệ thống hoạt động hiệu quả hơn khi các chi tiết như quạt, giàn, phin lọc..được kiểm tra và thay thế nếu phát hiện thấy sai hỏng..

AMATAX

Xe điện
Nếu nó đã tuần hoàn kín không thất thoát gì thì khỏi cần bảo dưỡng bên trong mà chỉ vệ sinh lọc gió dàn lạnh,xịt rửa bên ngoài dàn nóng thôi chứ.

lehp

Đi bộ
Cũng đang muốn hỏi vấn đề nạp gas lạnh thì bác hỏi rồi, thanks

quanlhvp

Đi bộ
Cụ nói ko rõ, điều hoà xe cụ đang hoạt động tốt thì bảo dưỡng làm gì cho tốn kém! Nếu lốc có tiếng ồn thì kiểm tra bi và dầu bôi trơn, vệ sinh lọc gió là ok!