Thảo luận Bảo dưỡng mốc 4v

linhbogiong

Xe tăng
Vâng cụ, hôm qua nhà em làm xong rồi cũng bao gồm các hạng mục cụ liệt kê trên, nhưng mà em có thắc mắc là làm sao mà cái lọc gió điều hoà nó lấy hơn 800k. Trong khi thay bên ngoài có hơn 200k. Mỗi cái đó là thấy hơi vô lý còn lại là rất hài lòng.
Cụ Ko biết rồi lọc bụi mịn đấy

babypimp

Xe hơi
Vừa làm mốc 8v hết 4 củ 8, kiểm tra các hạng mục nhiều và kỹ hơn. Cũng không có thay thế gì lớn cả, như mốc 4 vạn: thay dầu hộp số, dầu máy, lọc dầu, đảo bánh.. Nhà cháu thêm thay lọc điều hòa, bổ xung các phụ gia dầu hộp số, dầu máy, xăng. Có tư vấn vệ sinh họng hút động cơ, bướm ga mà nhà cháu thôi, để lên 10v làm.
Cụ còn giữ cái bảng kê bảo dưỡng 8v không? Cụ cho em xin với

CRV-2015

Xe buýt
E cần thay bộ bi tì tăng tổng CRV-2015 , cụ nào biết nơi bán uy tín , giá rẻ hơn trong hãng ko ?

tuandungdang

Xe máy
Nhà cháu vừa bd cấp 80k hết 5,3 triệu cả thuế tại honda long biên. Nội dung thì chỉ thấy thay dầu nhớt, dầu hộp số, lọc nhiên liệu. Các hạng mục kiểm tra gầm, lái điện đóm đều thấy ok, không phát sinh vấn đề gì. Không biết do em để lỉnh kỉnh đồ nghề trong cốp hay xe em chế cháo lung tung mà các cậu ấy chủ động bỏ việc thay mấy lọc gió và bảo lọc xe anh còn sạch, chắc mới thay.

bigman95

Xe điện
Các loại lọc cửa CRV và civic giống hệt nhau (bản turbo) . Cụ nào gom mua từ Mỹ về đỡ kha khá.

Lọc động cơ loanh quanh 10 đồng loại tốt . Lọc điều hòa hịn nhất 24-25 đồng. lọc dầu loanh quanh 5 đồng.

Phí vận chuyển bền kie tùy vùng nhưng loạnh quanh 20 đồng về vn theo cân .

Gom 10 Cụ là cũng đỡ khối !

Hết bảo hành các Cụ cứ gom nhau vào đặt rồi chia ra thì mỗi lần bảo dưỡng hết tiền dầu là chính

Các loại lọc cửa CRV và civic giống hệt nhau (bản turbo) . Cụ nào gom mua từ Mỹ về đỡ kha khá.

Lọc động cơ loanh quanh 10 đồng loại tốt . Lọc điều hòa hịn nhất 24-25 đồng. lọc dầu loanh quanh 5 đồng.

Phí vận chuyển bền kie tùy vùng nhưng loạnh quanh 20 đồng về vn theo cân .

Gom 10 Cụ là cũng đỡ khối !

Hết bảo hành các Cụ cứ gom nhau vào đặt rồi chia ra thì mỗi lần bảo dưỡng hết tiền dầu là chính
Cụ gom thì em xin 1 tay 1 chân. Civic Gen 11 ạ!

Nhà cháu vừa bd cấp 80k hết 5,3 triệu cả thuế tại honda long biên. Nội dung thì chỉ thấy thay dầu nhớt, dầu hộp số, lọc nhiên liệu. Các hạng mục kiểm tra gầm, lái điện đóm đều thấy ok, không phát sinh vấn đề gì. Không biết do em để lỉnh kỉnh đồ nghề trong cốp hay xe em chế cháo lung tung mà các cậu ấy chủ động bỏ việc thay mấy lọc gió và bảo lọc xe anh còn sạch, chắc mới thay.
Mấy cái lọc nó đều kiểm tra sạch bẩn ntn thì quyết định thay hay ko. Thường thường thì 2 vạn là thay. Nhưng nếu cụ giữ như mới kiểu tháng...giặt 1 lần thì chắc dùng lâu, hoặc cụ hay lượn lờ kv ít bụi nên lọc cũng sạch hơn.

tuandungdang

Xe máy
em cũng hay lọ mọ. Lọc gió cabin thì vệ sinh hàng tuần khi rửa xe, còn lọc gió động cơ thì lâu lâu xịt qua. Cơ bản ở tỉnh lẻ, đi trong phố nên cũng không bụi bẩn. Tính ra đến thời điểm này (5 năm) đi city thì thấy lành thật, chưa đụng chạm gì. Mọi thứ hầu như còn nguyên.

babypimp

Xe hơi
Cụ còn giữ cái bảng kê bảo dưỡng không, cho em xem tham khảo được chứ?
Em chuẩn bị đi bảo dưỡng 8 vạn.