Bảo dưỡng sửa chữa , thay thế phụ tùng và các vấn đề về korando

czechonline

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều ạ.
Sáng cho ông anh lấy xe đi sau 1 lúc em ấy trầy xước má bên trái. lủng 1 lổ trên cái bờ ra xóc bên phải. đắng lòng
Chia buồn cùng cụ , thế là lại có việc để làm :D

czechonline

Xe điện
Các cao thủ cho em hỏi chút , xe em hiện có tình trạng là thỉnh thoảng nghe tiếng máy không đều nó rồ lên cái lại thôi không hiểu đã đến lúc phải thay xích cam hay cao su chân máy chưa ạ ?

tamanguyen

Xe điện
Các cao thủ cho em hỏi chút , xe em hiện có tình trạng là thỉnh thoảng nghe tiếng máy không đều nó rồ lên cái lại thôi không hiểu đã đến lúc phải thay xích cam hay cao su chân máy chưa ạ ?
bệnh này rất phổ biến , xe em cũng vậy mà em chẳng biết nguyên nhân

Tuan Photo

Xe tải
Cao su chán máy mà kém thì khi lùi các cụ thấy xe giật giật và lúc về n dừng xe tay lái sẽ rung nhiều. Xe tôi hôm trước bị vậy thay đôi chân máy xịn ngon êm ru

czechonline

Xe điện
bệnh này rất phổ biến , xe em cũng vậy mà em chẳng biết nguyên nhân
Theo như em nghĩ chắc là do xích cam đến lúc phải thay rồi . Tiếng máy nghe vẫn tròn và ấm nhưng thỉnh thoảng nó rọc rọc một cái lại thôi .

Q4W

Xe hơi
Cam hay gì kém thì là một chuyện, nhưng cái bệnh rồ đấy nguyên chính là do các máy (trong 5 máy) nổ không đều gây rồ là rung lắc. Nổ lhoong đều do bơm, kim phun, tình trạng xi lanh khác nhau.
Xe em trước chết 1 máy số 2 do hở ống dẫn dầu cao áp. Nó rồ với rung máy muốn nhẩy ra khỏi khoang luôn. Đại tu lại toàn bộ giờ im re như máy mới :))

Q4W

Xe hơi
À, các cụ thấy hay bị rồ nhất là lúc dừng xe chạy ga lăng ti đúng không ạ? Nhấn ga máy lên vòng tua cao thì êm hơn?
Hãy tưởng tượng nó giồng cái kim phun của anh rm mình ấy, vòng tua thấp là kim phun không đều rõ nhất, giống mình "phun" một phát là êm nhẹ cả người luôn, còn cứ thử đang phun mà ngập ngừng giữ lại rồi phun tiếp xem, chẳng "rùng mình" há há :))

czechonline

Xe điện
Cam hay gì kém thì là một chuyện, nhưng cái bệnh rồ đấy nguyên chính là do các máy (trong 5 máy) nổ không đều gây rồ là rung lắc. Nổ lhoong đều do bơm, kim phun, tình trạng xi lanh khác nhau.
Xe em trước chết 1 máy số 2 do hở ống dẫn dầu cao áp. Nó rồ với rung máy muốn nhẩy ra khỏi khoang luôn. Đại tu lại toàn bộ giờ im re như máy mới :))
Cụ nói cũng có lý nếu như xích cam kém thì máy sẽ kêu to hơn nhưng đằng này máy nổ vẫn êm và tròn tiếng chỉ thỉnh thoảng khi để galangti nó mới bị rồ lên phát .

czechonline

Xe điện
Xe em côn mòn đã đến lúc phải thay , hôm rồi mang đi thay côn mới mà khi tháo ra thấy cái bánh đà có cái bộ phận giảm giật nó dơ , bình thường nghe nói nó chỉ xoay được 5-10mm , cái của em giờ nó phải xoay được 5cm chứ chẳng chơi , nghe thợ nói vẫn dùng tạm được đến khi nào nó xoay tròn thì thay mới luôn :(( . Không biết có cụ nào bị nằm đường vì vụ này chưa nhỉ ? Từ hôm thay côn đền giờ lại mất cả cái tiếng rồ rồ khi tắt máy , nghe tiếng máy êm hơn :D

boom

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xe em côn mòn đã đến lúc phải thay , hôm rồi mang đi thay côn mới mà khi tháo ra thấy cái bánh đà có cái bộ phận giảm giật nó dơ , bình thường nghe nói nó chỉ xoay được 5-10mm , cái của em giờ nó phải xoay được 5cm chứ chẳng chơi , nghe thợ nói vẫn dùng tạm được đến khi nào nó xoay tròn thì thay mới luôn :(( . Không biết có cụ nào bị nằm đường vì vụ này chưa nhỉ ? Từ hôm thay côn đền giờ lại mất cả cái tiếng rồ rồ khi tắt máy , nghe tiếng máy êm hơn :D
Em chưa bị dính bánh đà. Nhưng đã bị dính chết bi T (bi tỳ giữa bánh đà và bàn ép) hôm 2/9 ... năm ngoái. Các cao thủ nói cố vào số nguội rồi oánh tà tà về, nhưng em không dám, gọi cứu hộ về cụ Trường. May là cái bánh đà chưa bị sao, bàn ép cũng chưa bị j. Nhưng nghe nói bánh đà không có sẵn, phải đặt từ bển về mà giá cũng đâu đó tầm hai chục củ lận.

czechonline

Xe điện
Em chưa bị dính bánh đà. Nhưng đã bị dính chết bi T (bi tỳ giữa bánh đà và bàn ép) hôm 2/9 ... năm ngoái. Các cao thủ nói cố vào số nguội rồi oánh tà tà về, nhưng em không dám, gọi cứu hộ về cụ Trường. May là cái bánh đà chưa bị sao, bàn ép cũng chưa bị j. Nhưng nghe nói bánh đà không có sẵn, phải đặt từ bển về mà giá cũng đâu đó tầm hai chục củ lận.
Bình thường các xe khác bánh đà liền một khối , hệ thống giảm giật nó nằm trên lá côn bằng các lò xo giảm giật nên chỉ có mòn hết lá côn nó mới bị trượt côn không bám được . Korando một mình một kiểu hệ thống chống giật nó lại nằm trên bánh đà :(( kiểu như một lá côn thứ hai , khi mà bị xoay tròn thì chỉ có nước thay cả cụm bánh đà :(( .

sonks

Xe máy
Cac cu cho e hoi ti, con Ko nha e khi bo may thi bi boc hoi o cho may (mo nap ra thi thay) va co hoi ton dau (100km duong truong tu 9-10l). vay cho e hoi xe bi loi gi ah, nho cac cu chi giao dum ah.

czechonline

Xe điện

czechonline

Xe điện
Cac cu cho e hoi ti, con Ko nha e khi bo may thi bi boc hoi o cho may (mo nap ra thi thay) va co hoi ton dau (100km duong truong tu 9-10l). vay cho e hoi xe bi loi gi ah, nho cac cu chi giao dum ah.
Đem đến cụ Trường khỏi bệnh ngay .

czechonline

Xe điện
Tất nhiên phát hiện bệnh chữa sớm thì nó sẽ rẻ , chứ để bệnh nặng thì tốn tiền hơn .

thanhbello

Xe đạp
:-o em vừa đồng hành cùng kô nhà em 300km đường rừng về sáng nay. xe em chạy mướt nhưng vì cái lazzang và lốp dự phòng hư nên hơi nhụt. ko biết cụ nào thay ra thừa cái nào xấu xấu bán cho em cái dự phòng ạ. cảm ơn các cụ

100vnd

Xe đạp

Đang tìm một bộ như trong hình này, cụ nào có ới em phát.

czechonline

Xe điện
Sơn đen hết cho đẹp cụ ạ .