Đánh giá Bảo dưỡng tại mazda Nguyễn Tuân

cx8premium

Xe đạp
Sáng nay em đi bảo dưỡng định kỳ tại Mazda Nguyễn Tuân. Đây là lần đầu vào đây nên ko rõ service ở đây làm ăn thế nào. Cụ nào vào đây làm chưa cho xin ít đánh giá.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Em thì cứ phanh, hệ thống lái, máy và thay thế phụ tùng vào háng. Mấy cái vệ sinh em ra ga ra quen làm

TYFN

Xe tăng
Sáng nay em đi bảo dưỡng định kỳ tại Mazda Nguyễn Tuân. Đây là lần đầu vào đây nên ko rõ service ở đây làm ăn thế nào. Cụ nào vào đây làm chưa cho xin ít đánh giá.
Em hay vào đây vì gần nhà. Mấy món làm định kỳ thì rổ rá cũng bình thường giống các xưởng khác của Mazda. Về trình độ và sự cẩn thận của thợ thì cứ phải đứng cạnh để xem và nhắc khi cần.

9Dragon

Xe tăng
Em làm 1 lần và chạy luôn, ko quay lại (mặc dù gần nhà) , hixx

HoangDK

Xe đạp
Em làm bảo hiểm ở đây thấy cũng ổn. mỗi tội lần này xử lý hồ sơ chậm. mất đến 3 ngày. vãi thật

TYFN

Xe tăng
Em làm 1 lần và chạy luôn, ko quay lại (mặc dù gần nhà) , hixx
Thực ra thì nếu chỉ thay dầu, lọc liếc các kiểu thì vào đây cũng tiện. Nhưng để xử lý bệnh cụ thể thì có lẽ phải cân nhắc có nên đến hay không thật.

huyhuy2008

Xe hơi
Liệu vào đây cho các cụ hãng phán list các hạng mục cần thay xog ra ngoài làm đc ko các cụ nhỉ

antnhn

Xe máy
Em vào 1 lần xong không quay lại nữa. Vấn đề là thế này. Xe em cx5 2016. Em toàn bảo dưỡng pvd. Xe em bị bó phanh sau em ngại lên pvd nên vào đây thử xem. Cố vấn bảo công kiểm tra 200K em đồng ý. Đưa xe vào nâng xe lên tháo bánh ra và phán hỏng bộ piston phanh xong nói không có bộ thay thế phải đặt tiền thì mới lấy hàng về ngày hôm sau quay lại mới lắp được. Em biết sơ bộ giá vì Trước đây Xe em đã bị bó 1 bên kia dc bảo hành ở PVD và em có hỏi giá thì bên pvd nói hơn 3tr nhưng được bảo hành nên không mất tiền.
Cố vấn dich vụ Ở Nguyễn Tuân báo giá hơn 5tr. Em bảo là xe em đã bị 1 bên và bên PVĐ nói là hơn 3tr sao ở đây lại hơn 5tr. Cố vấn khẳng định hơn 5tr và không phải 3tr và nói bên em làm nhiều rồi k có giá khoảng hơn 3tr. Em bảo làm báo giá cho em tổng hết gần 6tr2 bao gồm cả công, dầu phanh + VAT. Em thấy có gì đó không đúng nên không đặt tiền và ra về. Trên đường về em gọi cho Pvd và cố vấn kiểm tra lại giá và báo cho em hơn 3tr và khẳng định giá đó là đúng. Ngay sau đó cố vấn ở Nguyễn Tuân gọi cho em bảo là bên đó nhầm là không phải thay hết cả cụm mà chỉ thay 1 bộ phận nên giá sẽ giảm, trong khi trước đó khẳng định là không có giá khoảng 3tr. Chẳng nhẽ cố vấn dịch vụ không có kinh nghiệm.???
Thêm nữa Nguyên Tuân cần nâng cao thái độ phục vụ. Mình cứ cảm giác như là mình đi nhờ vả họ.

họ.

Chỉnh sửa cuối:

divino

Xe tải
Chỗ này là gara liên kết chứ ko phải gara chính hãng của Thaco

Chỉnh sửa cuối:

cx8premium

Xe đạp
Chính xác là mazda Lê Văn Lương, chỗ này là gara liên kết chứ ko phải gara chính hãng của Thaco. Thaco nên bỏ hình thức này ko lại ảnh hưởng đến hãng. chỗ này thì thôi, các cụ bỏ qua đi, bảo dưỡng phanh cho 1 mợ M6 lắp thiếu ốc, mợ đi về mới phát hiện ra, đái cả quần :)
Thế chỗ nào ở khu vực hà nội là chỗ bảo hành chính hãng của Thaco hả cụ để anh em tránh tiền mất tật mang.

divino

Xe tải
Đơn giản nhất để phân biệt cụ xem trên báo giá. Với đại lý liên kết, tên công ty ko phải là Trường Hải. Cụ xem 2 cái dưới nhé

Hoặc cụ có thể vào site của chi nhánh để xem thông tin. Ví dụ mazda phạm văn đồng:

AHCOM thì bao thầu cả nissan, subaru. Cụ xem đây: http://ahcom.vn/

P/S: Cá nhân em thì cứ vào gara thuộc Trường Hải mà làm, có gì thì dễ nói chuyện. Thợ thuyền cũng ko dám láo nháo. Kinh nghiệm cụ CX5 thay piston phanh trên là 1 ví dụ

Chỉnh sửa cuối:

mazda6oct2014

Xe buýt
Chính xác là mazda Lê Văn Lương, chỗ này là gara liên kết chứ ko phải gara chính hãng của Thaco. Thaco nên bỏ hình thức này ko lại ảnh hưởng đến hãng. chỗ này thì thôi, các cụ bỏ qua đi, bảo dưỡng phanh cho 1 mợ M6 lắp thiếu ốc, mợ đi về mới phát hiện ra, đái cả quần :)
Cái này nhiều người bị, chính em lần bảo dưỡng gần đây nhất cũng thế, nó cũng quên không cắm lại em phải tự cắm, phanh phủng mà nó cứ thiếu ốc với quên nọ quên kia thì quá nguy hiểm, em cũng thấy bọn Service Lê văn luyện này thay nhân viên như thay dép ấy thì làm sao chất lượng được, mà thế đ nào mãi nó vẫn chưa đóng cửa!

TYFN

Xe tăng
Em vào 1 lần xong không quay lại nữa. Vấn đề là thế này. Xe em cx5 2016. Em toàn bảo dưỡng pvd. Xe em bị bó phanh sau em ngại lên pvd nên vào đây thử xem. Cố vấn bảo công kiểm tra 200K em đồng ý. Đưa xe vào nâng xe lên tháo bánh ra và phán hỏng bộ piston phanh xong nói không có bộ thay thế phải đặt tiền thì mới lấy hàng về ngày hôm sau quay lại mới lắp được. Em biết sơ bộ giá vì Trước đây Xe em đã bị bó 1 bên kia dc bảo hành ở PVD và em có hỏi giá thì bên pvd nói hơn 3tr nhưng được bảo hành nên không mất tiền.
Cố vấn dich vụ Ở Nguyễn Tuân báo giá hơn 5tr. Em bảo là xe em đã bị 1 bên và bên PVĐ nói là hơn 3tr sao ở đây lại hơn 5tr. Cố vấn khẳng định hơn 5tr và không phải 3tr và nói bên em làm nhiều rồi k có giá khoảng hơn 3tr. Em bảo làm báo giá cho em tổng hết gần 6tr2 bao gồm cả công, dầu phanh + VAT. Em thấy có gì đó không đúng nên không đặt tiền và ra về. Trên đường về em gọi cho Pvd và cố vấn kiểm tra lại giá và báo cho em hơn 3tr và khẳng định giá đó là đúng. Ngay sau đó cố vấn ở Nguyễn Tuân gọi cho em bảo là bên đó nhầm là không phải thay hết cả cụm mà chỉ thay 1 bộ phận nên giá sẽ giảm, trong khi trước đó khẳng định là không có giá khoảng 3tr. Chẳng nhẽ cố vấn dịch vụ không có kinh nghiệm.???
Thêm nữa Nguyên Tuân cần nâng cao thái độ phục vụ. Mình cứ cảm giác như là mình đi nhờ vả họ.

họ.
Công nhận thái độ rất lởm, mặt mấy ông được gọi là cvkt nhìn cứ khinh khỉnh. Hỏi han thì cộc lốc, chả tư vấn được cái vẹo gì.