Thảo luận Bảo dưỡng và độ xe (accord+civic)

Muon_biet

Xe cút kít
He he... iem ở nhà quê ra thành phố, Hộ khẩu Hoàn kiếm nên cứ bị nói nhịu, ah quên lói ngọng, Cụ thông cảm...he he...
He he he, cụ lại nhầm rồi: cụ viết ngọng chứ đâu phải nói ngọng?

hoangqn

Xe tải
đồ độ cho CR-V dĩ nhiên là có,bác muốn độ món nào?kể cả độ máy cũng có luôn,nói đơn giản 1 chút là máy CR-V và máy Accord chẳng khác nhau gì là mấy,nên đồ accord gắn vô cũng dc,chỉ có civic là ko dc thôi

Accord mới đi làm,accord cũ để đó cuối tuần đi chơi,kỉ niệm mà,sao bỏ dc
crv nào độ chưa nhỉ

chungtranthanh

Xe tải
iem muốn tìn con bù ga điều hòa cho Accord đời 90-93!!! Các anh em cao thủ cho E cao kiến với!! Vodka nhiệt liệt cả of lẫn thực tế ạ!

thegioiatc

Xe máy
Website
diachire.vn
ngồi học hỏi kinh no các cụ ợ.

MKQH2014

Đi bộ
Em nới tậu em AC2007 nhưng nội thất em ấy hơi nhầu nhất là bộ ghế da, em có nên mông má bộ ghế này ko nhỉ các bác có nhiều kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với ạ?

minhhon212

Xe hơi
Website
hondatayho.com.vn
Để ngon lành và sử dụng lâu bác chọn loại da tốt tốt chút. Chứ loại da tổng hợp rẻ tiền không được lâu 2 năm đổ về.
Em nới tậu em AC2007 nhưng nội thất em ấy hơi nhầu nhất là bộ ghế da, em có nên mông má bộ ghế này ko nhỉ các bác có nhiều kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với ạ?

MKQH2014

Đi bộ
Để ngon lành và sử dụng lâu bác chọn loại da tốt tốt chút. Chứ loại da tổng hợp rẻ tiền không được lâu 2 năm đổ về.
Thanks bác! Về da thì em thấy vẫn dùng được nhưng nhìn nó nhăn nhúm không căng, không bóng nên nhìn cũ cũ. Mình nên thay mới hay mông má em nó lại bác nhỉ?

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Ko có địa chỉ ở hà lội các bác nhỉ?
Nhìn cái ảnh quen quen.........? Phải cụ có cái FB Trần Thành Chung k nhỉ? Em chắc đến 99% là cụ :)). Nhiều năm ko gặp, độ đèn đóm, nội thất các loại qua ủng hộ nhà em đê, e giảm giá nhiệt tình, hê hê! Cụ có đoán được em là ai k?

chungtranthanh

Xe tải
Nhìn cái ảnh quen quen.........? Phải cụ có cái FB Trần Thành Chung k nhỉ? Em chắc đến 99% là cụ :)). Nhiều năm ko gặp, độ đèn đóm, nội thất các loại qua ủng hộ nhà em đê, e giảm giá nhiệt tình, hê hê! Cụ có đoán được em là ai k?
Đoán được chết liền!!!

cuteovnn

Xe tải
Có cụ nào độ kính gập điện cho Civic rồi thì tư vấn em với?? Lắp khoảng bao nhiêu? làm ở đâu thì tốt hả các cụ??

Muon_biet

Xe cút kít
Có cụ nào độ kính gập điện cho Civic rồi thì tư vấn em với?? Lắp khoảng bao nhiêu? làm ở đâu thì tốt hả các cụ??
Cụ vào hãng mất 6tr là ngon lành cành đào, nếu có hỏng hóc thì bắt đền được.

bmwp0wer

Xe tăng
Các cui tư vấn giúp bảo dưỡng kiểm tra toàn bộ hệ thống treo, hệ thống lái thì làm ở gara nào giá cả rẻ hợp lý và uy tín chất lượng ạ. Chi phí thay mới lò xo, giảm chấn có mắc ko ạ?

civic 1.80 at

Xe buýt
Các cui tư vấn giúp bảo dưỡng kiểm tra toàn bộ hệ thống treo, hệ thống lái thì làm ở gara nào giá cả rẻ hợp lý và uy tín chất lượng ạ. Chi phí thay mới lò xo, giảm chấn có mắc ko ạ?
hệ thống treo honda là kiểu macpherson , nói thì phức tạp nhưng nếu chủ xe tự kiểm tra nhận biết hỏng hóc như
- kt giảm xóc thường chỉ hỏng phuộc nhún, bát bèo chứ lò xo ko vấn đề gì : nhìn bằng mắt thường xem ở ty giảm chấn có bị chảy dầu ko, nếu chảy dầu thì hỏng rồi
đi xe có hiện tượng tròng trành hay ko gây ra do giảm xóc các bên xuống ko đều nhau
- tiếng kêu lục cục bất thường ở gầm xe : có thể xuất hiện ở càng a do cap su đầu to càng a bị lão hóa rồi , hoặc do các rotuyn bị dơ gây ra , có thể chú ý đến các rotuyn như rotuyn trụ đứng ( càng a) rotuyn cân bằng ( 4 cái) bắt từ ngõng moayo với thanh chống xoắn 2 bên
- đánh lái thây lục cục, bị dơ bánh xe có thể rotuyn lái ngoài hoặc lái trong bị mòn, cái này cho xe lên cầu dùng tay lắc để cảm nhận
.... cơ bản phần gầm, treo chỉ hỏng mấy thứ đó

bmwp0wer

Xe tăng
hệ thống treo honda là kiểu macpherson , nói thì phức tạp nhưng nếu chủ xe tự kiểm tra nhận biết hỏng hóc như
- kt giảm xóc thường chỉ hỏng phuộc nhún, bát bèo chứ lò xo ko vấn đề gì : nhìn bằng mắt thường xem ở ty giảm chấn có bị chảy dầu ko, nếu chảy dầu thì hỏng rồi
đi xe có hiện tượng tròng trành hay ko gây ra do giảm xóc các bên xuống ko đều nhau
- tiếng kêu lục cục bất thường ở gầm xe : có thể xuất hiện ở càng a do cap su đầu to càng a bị lão hóa rồi , hoặc do các rotuyn bị dơ gây ra , có thể chú ý đến các rotuyn như rotuyn trụ đứng ( càng a) rotuyn cân bằng ( 4 cái) bắt từ ngõng moayo với thanh chống xoắn 2 bên
- đánh lái thây lục cục, bị dơ bánh xe có thể rotuyn lái ngoài hoặc lái trong bị mòn, cái này cho xe lên cầu dùng tay lắc để cảm nhận
gara nào kiểm tra bà bảo dưỡng tổng thể giúp mình đc cụ nhỉ?

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ nói chuẩn quá và dễ hiểu luôn

bmwp0wer

Xe tăng
Thay thế mấy cái gioăng cao su cửa mua ở đâu đc các cụ nhỉ?

Nguyễn Thử

Xe máy
Phần 2:độ sơ sơ,thích thì gắn,ko thích thì tháo ra gắn đồ zin vô lại(trường hợp bán xe nên cần đồ zin)
*pô style mugen của japan,2.5 in vô 3 in lỗ hơi ra,ko phải loại dùng ổng nhỏ rồi dùng chụp pô

lật lại

trước khi gắn

cái này thì e gắn ko dc,chạy ra tiệm muffler gần nhà để gắn vô

sau khi gắn

nhìn gần

*short ram intake của AEM

tháo ra coi có gì!khá là đầy đủ

so thử với đồ zin trước khi gắn,thời gian gắn là 45 p

gắn khó khăn vì co thanh cân bằng e gắn trc mà làm biếng tháo ra,rốt cuộc cũng xong

rửa xe +dán đề can,khoe 1 chút về e nó

test,idle tua máy ít hơn trc 1 chút chừng 700 rpm,chắc là do bugi,đạp thử rpm lên 4000,vtec được kích nên khá nhẹ,nếu cộng mấy món e gắn vô thì lên dc 12hp,nếu đi tune up thì có lẽ sẽ còn hơn nữa .Những món này giúp xe đi nhẹ hơn,dễ gắn và cũng dễ tháo,ko mất giá trị chiếc xe.Vài ngày nữa e sẽ làm tiếp,1 là bỏ camshaft độ vô,tăng hp lên nữa+torque,2 là thay luôn nguyên 1 cái máy K series của honda
thanks bác nhiều nhé. toppic của bác rất hay