Thảo luận Bảo dưỡng xe Mazda chọn xưởng dịch vụ nào tại Hà Nội?

Làm chỗ Trần Khát Chân ok cụ ạ, phòng đợi đẹp, trà đá cà phê free. Nhân viên kỹ thuật cần thận, kiểm tra kỹ

E vừa đi bảo dưỡng xe mazda 3 mức 4 vạn ở gara ngoài ( đại lý VW), xe chỉ thay dầu máy, lọc nhớt, vệ sinh họng hút, bướm ga, kim phun và bugi, bảo dưỡng phanh ... hết khoảng 1.8 củ. Những nội dung như thay dầu hộp số, dầu phanh, thay bugi ... như khuyến cáo của hãng họ đều ko làm. Lý giải của họ là những thứ đó mazda bày ra để tăng doanh số chứ xe ô tô phải tầm 6-8 vạn mới phải thay những thứ đó. E thấy ít tiền nên cũng gật gù. Hình như mỗi ông Mazda có cái hình thức thay khốc liệt như vậy chứ các hãng khác 4 vạn thì cũng chỉ làm đơn giản như xe e vừa làm. Ko rõ có hợp lý ko các cụ?

divino

Xe tải
E vừa đi bảo dưỡng xe mazda 3 mức 4 vạn ở gara ngoài ( đại lý VW), xe chỉ thay dầu máy, lọc nhớt, vệ sinh họng hút, bướm ga, kim phun và bugi, bảo dưỡng phanh ... hết khoảng 1.8 củ. Những nội dung như thay dầu hộp số, dầu phanh, thay bugi ... như khuyến cáo của hãng họ đều ko làm. Lý giải của họ là những thứ đó mazda bày ra để tăng doanh số chứ xe ô tô phải tầm 6-8 vạn mới phải thay những thứ đó. E thấy ít tiền nên cũng gật gù. Hình như mỗi ông Mazda có cái hình thức thay khốc liệt như vậy chứ các hãng khác 4 vạn thì cũng chỉ làm đơn giản như xe e vừa làm. Ko rõ có hợp lý ko các cụ?
Chuẩn rồi cụ ah. Cụ mà cẩn thận nữa thì xem trong quyển sách HDSD, Mazda có khuyến cáo thay dầu hộp số đâu thế mà 4 vạn hãng vẫn tư vấn thay, nhiều nơi thay dầu hộp số, dầu phanh còn không đúng cách. Thế thà ko thay còn hơn cụ ah

P/S: Em có tìm hiểu thì dầu phanh nó cần phải thay do theo thời gian nó bị ngậm nước. Chuẩn thì nó có 1 cái bút đo độ ngậm nước của dầu phanh. Nhưng ở mình ko có thiết bị này thì hãng khuyến cáo 4 vạn thay. Lúc thay phải xả hết trong cả đường ống qua bộ hút, xả air. Chịu khó tìm hiểu tí và khi bảo dưỡng thì nên quan sát thợ làm là tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:

LinhHugo

Xe máy
Nhà em gần MD GP. Nếu quyết lấy con CX8 thì đi bảo dưỡng phải nói là Đại tiện luôn :))))))

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn

tuananhdv

Xe hơi
Nhà em ở Đại Mỗ thì mang ra đâu bảo dưỡng cho tiện hả các bác?

divino

Xe tải
Cảm ơn cụ em hình dung ra cách thay rồi ạ, cụ chỉ giúp em ra đâu mua loại bóng này ạ như bóng cũ cho nó giống 3 cái đang bình thường. thanks cụ
Tư vấn cho cụ thì hôm nay bóng trần nhà cháu bị cháy. Nhà cháu tháo ra thay, tiện thể chụp cho cụ mấy tấm hình. Bóng đèn trần trước của Mazda là loại bóng halogen 12V 8W, kích thước 31mm. Vì đèn trần nối trực tiếp ắc quy qua cầu chì, vì vậy khi thay bóng, cụ nhớ tắt công tắc đèn trần tránh chập cháy cầu chì nhé

mazda6oct2014

Xe buýt
Tư vấn cho cụ thì hôm nay bóng trần nhà cháu bị cháy. Nhà cháu tháo ra thay, tiện thể chụp cho cụ mấy tấm hình. Bóng đèn trần trước của Mazda là loại bóng halogen 12V 8W, kích thước 31mm. Vì đèn trần nối trực tiếp ắc quy qua cầu chì, vì vậy khi thay bóng, cụ nhớ tắt công tắc đèn trần tránh chập cháy cầu chì nhé

Cảm ơn cụ, bóng này mua ở đâu hả cụ?

divino

Xe tải
ra cửa hàng bán phụ tùng ô tô đầy mà

MrBon2018

Xe đạp
Các cụ cho xin ý kiến về dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa các xưởng dịch vụ của Mazda ở Hà Nội ạ. Cá nhân em từng làm ở NT vs LVL nhưng thực sự là chưa được vừa ý lắm ạ.
Cá nhân mình cũng làm ở đây. Phải chờ lâu, làm ẩu và cũng không cả rửa xe cho mình nữa. Nói chung là không hài lòng

Gold_Dragon76

Xe đạp
Các Cụ cho ý kiến về Trạm bảo dưỡng Mazda Long Biên (hiện ở chỗ chân Cầu Đông Trù). Tks các Cụ ạ.

DriveBravo

Xe buýt
Mới làm 1000Km ở Nguyễn Tuân (do mua CX8 ở LVL) - mỗi thay dầu và Ktra xe (kê mấy món mình ko làm) vậy mà hơn 2h mới xong - dù mình đã đặt lịch làm từ sáng - cá nhân thấy làm Nguyễn Trãi (trc mua CX5 ở Nguyễn Trãi) có vẻ ổn hơn. Ngồi đợi phòng chờ sát khu vực làm - tách riêng khu làm thủ tục

fair.ladyZ

Xe máy
Website
www.chungcu29.com
Cá nhân em mua xe ở Mazda NT nhưng làm ở đó 1-2 lần vì nó khuyến mãi tiền công, xong rồi thì em không làm nữa (cho dù rất gần nhà em), thợ làm cẩu thả, sơn thì sơn luôn mắt cảm biến, sơn cả phần nhựa nội thất, xưởng thì bé.
Bây giờ em toàn làm ở Mazda PVĐ, cá nhân em thấy ổn. Em nghĩ nhiều khi do tay từng người thợ nữa, xe mình vào phải thợ non thì đam ra ấn tượng xấu về cả xưởng. Nếu các cụ làm xong mà không vội thì cứ ngồi cafe bắt nó rửa xe đang hoàng cho xe nó sạch sẽ, vì thường xưởng đông mà các cụ vội thì họ sẽ ko rửa cho!

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Mới làm 1000Km ở Nguyễn Tuân (do mua CX8 ở LVL) - mỗi thay dầu và Ktra xe (kê mấy món mình ko làm) vậy mà hơn 2h mới xong - dù mình đã đặt lịch làm từ sáng - cá nhân thấy làm Nguyễn Trãi (trc mua CX5 ở Nguyễn Trãi) có vẻ ổn hơn. Ngồi đợi phòng chờ sát khu vực làm - tách riêng khu làm thủ tục
em mới làm ở Giải Phóng thấy oke cụ ạ